[Funland] Áp lực tuổi 35 có bác nào gặp phải?

To Reng

Xe tải
phải bán sức khỏe nữa
mấy cháu lập kênh sinh tồn, đi rừng em thấy trụ đc 10 năm chắc khó, toàn ăn bờ ngủ bụi, cái gì cũng cho vào bụng đc thì rất khó duy trì được sức khỏe
Đấy cũng là một trong số rất nhiều thể loại sáng tạo thôi cụ, nhiều kênh bác thấy có người chả cần đi đâu, chỉ cần ngồi trước Cam chém gió mà cũng đầy follower đó ạ, căn bản phải có nội dung hay độc lạ thu hút người xem.

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
hahha, cụ tưởng ai cũng làm ngành sáng tạo nội dung được ạ =)) cũng cần năng khiếu lắm đấy chứ ko phải ai cũng làm đc đâu
Cháu nghĩ khó thì không quá khó, cũng chả cần năng khiếu gì đâu, quan trọng là đầu tư thời gian và công sức, đòi hỏi sự kiên nhẫn.

To Reng

Xe tải
Cháu nghĩ khó thì không quá khó, cũng chả cần năng khiếu gì đâu, quan trọng là đầu tư thời gian và công sức, đòi hỏi sự kiên nhẫn.
.
Theo tôi "thời gian công sức và sự kiên nhẫn" chỉ đóng góp 30 40% sự thành công của ngành này, quan điểm của tôi thôi chứ tôi ko làm mảng này.

thientudolong

Xe container
Đấy cũng là một trong số rất nhiều thể loại sáng tạo thôi cụ, nhiều kênh bác thấy có người chả cần đi đâu, chỉ cần ngồi trước Cam chém gió mà cũng đầy follower đó ạ, căn bản phải có nội dung hay độc lạ thu hút người xem.
à khán giả ngày nay cả thèm chóng chán lắm
nội dung mà cứ lặp đi lặp lại ko có gì mới thì sub với view giảm ngay =))
đấy là cái khắc nghiệt của nghề làm nội dung, phải đổi mới, sáng tạo không ngừng
vd như mấy youtuber review điện thoại ngày xưa hot, nhưng giờ đt con nào cũng như con nào, bão hòa rồi thì video cao nhất đc 4-5k view

Camontinhyeu

Xe điện
Chuẩn! Hãy trở thành Việt kiều tại Nhật, cho bản thân và con cháu chui sâu vào bộ máy chính quyền, các tập đoàn lớn
Quê tôi cách đây 10 năm đi nước ngoài về mua đất nhiều lắm, nay bán đi sang Nhật mua nhà thành phong trào

hết áp lực tuổi 35 lại tới áp lực tuổi 40-45-50-55-60-65 :)

gaugan

Xe đạp
Thực tế là thua Hà Nội /Sài Gòn mấy cái viện lớn, còn hiện nay chất lượng cuộc sống của em hơn hẳn, chả bao giờ chịu cảnh ngập lụt hay kẹt xe, nhà vườn rộng rãi, 1 bước lên xe hơi.
Rảnh là cà phê hay nằm nhà nghe nhạc, 🤣🤣🤣🤣.
Con thì cũng đi học năng khiếu, tiếng anh đầy đủ, mỗi tội suốt ngày đưa đưa đón đón
Mẹ già thì em thuê giúp việc rồi, chả ngại. Vấn đề là nguồn lực kinh tế thôi.
Ở quê, ngành nghề của em cơ hội ngang bằng thành thị
Túm lại, tất cả là sự lựa chọn của mình
em thì ko đang ở quê, nhưng mỗi lần về quê cũng rất thích, nhà cửa vườn tược rộng rãi mà có mỗi 2 ông bà ở. Cố ở tp cho con cái nó có điều kiện học hành tốt hơn, chứ xét về đời sống các kiểu, ở quê em thấy chất lượng còn cao hơn ở tp, đồ ăn ngon sạch sẽ, lâu lâu muốn đổi gió thì cuối tuần lái xe lên phố chơi cũng ok

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Quê tôi cách đây 10 năm đi nước ngoài về mua đất nhiều lắm, nay bán đi sang Nhật mua nhà thành phong trào
Cách đây 10 năm đã có cụ ofer ở bên đó giới thiệu nhà cụ ý mới mua, cháu nhớ là giá cũng ngang HN thôi.

Kietkimtinh

Xe máy
Website
dongho1s.com
Năm nay em 35 tuổi mà thấy áp lực ngang các bác ạ. Trên có mẹ già cần người chăm sóc, dưới có 2 con nhỏ một đứa cấp 1, 1 đứa cấp 2 , mới mua cái nhà để chui ra chui vào mới mua được mấy tháng còn nợ một mớ lớn thì công ty khó khăn nợ lương có khả năng thất nghiệp. Giờ xin việc tuổi 35 cũng khó chả biết làm sao nữa. Mỗi ngày về nhà nhìn con là thấy sót xa quá.
anh TN.png
Cố lên cụ. Tiết kiệm trong thời kì khó vậy

civic trần 1987

Xe điện
Ko cần năng khiếu nói như khướu nhưng nội dung phải đủ hấp dẫn. Tầm quan trọng nếu xét tương quan giữa cần cù và sáng tạo là tương đương. Không yếu tố nào là quyết định.

ngxchinhs

Xe tải
Năm nay em 35 tuổi mà thấy áp lực ngang các bác ạ. Trên có mẹ già cần người chăm sóc, dưới có 2 con nhỏ một đứa cấp 1, 1 đứa cấp 2 , mới mua cái nhà để chui ra chui vào mới mua được mấy tháng còn nợ một mớ lớn thì công ty khó khăn nợ lương có khả năng thất nghiệp. Giờ xin việc tuổi 35 cũng khó chả biết làm sao nữa. Mỗi ngày về nhà nhìn con là thấy sót xa quá.
anh TN.png
Áp lực cụ ạ, mà đàn ông là đứng thẳng, trời sập nhưng lưng ko được sập. Cố lên nhé. Chúc cụ sẽ ra hướng đi thành công mới

cusao

Xe lăn
Trong cuộc sống không có gì là dễ dàng, không có khó khăn nào giống nhau....Tuy nhiên, 35 tuổi là bắt đầu chín cả về trí lực lẫn thể chất...Hãy suy nghĩ tích cực lên và cần phải hiểu rằng: Vì mục tiêu cải thiện chất lượng cuộc sống thì ở tuổi nào cũng phải đối mặt với nhiều áp lực.
Chỉ có đồ lười chảy thây và an phận mới cảm thấy không có áp lực gì.

Phlyng0507

Xe tải
Website
simquocte.vn
anh TN.png
E thì mới 32 nhưng cũng lo lắm, vì đặc thù công việc dễ đào thải, tuổi của nghề ko cao, cần cập nhật xu thế liên tục. mình nhận định thì tiến lên cao hơn thì ko đủ khả năng, nên với công việc hiện tại làm sẽ luôn trong trạng thái không chắc chắn. Thậm chí đứng trước cơ hội ngon, cũng không dám bước tiếp luôn, ngày trc chuyển việc ko sợ sệt, nhưng bh chuyển sai thì quá nguy, trc ko có gì để mất, còn bh đằng sau có vợ con. Đi đúng ko sao, chứ đi sai là lại lông bông. Cũng chưa biết nếu chẳng may nghỉ thì sẽ có cơ hội nào cạnh tranh với các ứng viên trẻ trong nghề ko (các công ty trong ngành của e họ thích tuyển trẻ, lương thấp, có thể tận dụng nhiều hơn, chấp nhận bài toán nghỉ thì lại tuyển thay thế, ko cần nv cứng quá nhiều) Gia đình thì hiện cũng có bố mẹ tuổi cao (không có trợ giúp về thu nhập), mới có 1 con, cũng chưa có dám đẻ tiếp.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
E thì mới 32 nhưng cũng lo lắm, vì đặc thù công việc dễ đào thải, tuổi của nghề ko cao, cần cập nhật xu thế liên tục. mình nhận định thì tiến lên cao hơn thì ko đủ khả năng, nên với công việc hiện tại làm sẽ luôn trong trạng thái không chắc chắn. Thậm chí đứng trước cơ hội ngon, cũng không dám bước tiếp luôn, ngày trc chuyển việc ko sợ sệt, nhưng bh chuyển sai thì quá nguy, trc ko có gì để mất, còn bh đằng sau có vợ con. Đi đúng ko sao, chứ đi sai là lại lông bông. Cũng chưa biết nếu chẳng may nghỉ thì sẽ có cơ hội nào cạnh tranh với các ứng viên trẻ trong nghề ko (các công ty trong ngành của e họ thích tuyển trẻ, lương thấp, có thể tận dụng nhiều hơn, chấp nhận bài toán nghỉ thì lại tuyển thay thế, ko cần nv cứng quá nhiều) Gia đình thì hiện cũng có bố mẹ tuổi cao (không có trợ giúp về thu nhập), mới có 1 con, cũng chưa có dám đẻ tiếp.
Đẻ đái tính sau cụ ơi. Khi nào ổn định, có dự phòng, thậm chí có thêm nhà xe mới nên đẻ. Chứ đẻ giờ khổ cả nhà, sau nó cũng kiếp lênh đênh như bố nó thì chán cả một đời.

forever_rock

Xe tải
40 mà cũng bắt đầu thích vui thú điền viên đây, mỗi tội điền không mà viên cũng chả có

canlinh

Xe đạp
Em cũng thắc mắc các bác 40 -50 tuổi thì thế nào.

tieunhupha

Xe điện
Đội sales nếu đã xây dựng được network khách hàng thì tuổi này làm tốt hơn nhiều lứa U30 chứ cụ.
Đủ chín chắn và khách hàng tin tưởng thì dễ thuyết phục khách hàng hơn các bạn trẻ nhiều.
Sales thì sales nhưng O40 hay O45 thì cũng cực khó vì đội Purchasing lại trẻ nên khó nói chuyện cụ ạ.

thichlexus

Xe điện
Sales thì sales nhưng O40 hay O45 thì cũng cực khó vì đội Purchasing lại trẻ nên khó nói chuyện cụ ạ.
Đội Purchasing có thể trẻ nhưng em thấy lãnh đạo đội Purchasing hầu hết các doanh nghiệp đều chọn người trung tuổi có độ chín rồi mà cụ

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Thế chứng tỏ là dân số rất trẻ, nguồn lao động vô cùng dồi dào, thế mà anh em quản lý cứ tâm tư nghĩ cách khuyến đẻ.