[Funland] Áp lực tuổi 35 có bác nào gặp phải?

Phlyng0507

Xe tải
Website
simquocte.vn
Đẻ đái tính sau cụ ơi. Khi nào ổn định, có dự phòng, thậm chí có thêm nhà xe mới nên đẻ. Chứ đẻ giờ khổ cả nhà, sau nó cũng kiếp lênh đênh như bố nó thì chán cả một đời.
vâng ý e là nếu ko có sự cbi tốt thì chưa có kế hoạch đẻ đó, còn e có nhà có xe rồi, ko giàu có nhưng cũng ko phải là tới mức thiếu. chỉ là tự mình thấy bắt đầu lo nhiều ở độ tuổi này thôi

tieunhupha

Xe điện
Thế chứng tỏ là dân số rất trẻ, nguồn lao động vô cùng dồi dào, thế mà anh em quản lý cứ tâm tư nghĩ cách khuyến đẻ.
Vì đẻ bây giờ 20 năm tới mới dùng được cụ ạ, chứ có chạy grab cũng mất 18 năm rồi.

tieunhupha

Xe điện
Đội Purchasing có thể trẻ nhưng em thấy lãnh đạo đội Purchasing hầu hết các doanh nghiệp đều chọn người trung tuổi có độ chín rồi mà cụ
Vâng cụ. Làm quản lý thì ok nhưng đội sales trực tiếp thì hơi căng cụ ạ.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Vì đẻ bây giờ 20 năm tới mới dùng được cụ ạ, chứ có chạy grab cũng mất 18 năm rồi.
Em thấy có vẻ anh em quản lý lo xa quá, Nhật bao năm dân số già không sao cả, Trung Quốc đẻ một con, dân số già từ lâu giờ vẫn thừa rất nhiều người.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
vâng ý e là nếu ko có sự cbi tốt thì chưa có kế hoạch đẻ đó, còn e có nhà có xe rồi, ko giàu có nhưng cũng ko phải là tới mức thiếu. chỉ là tự mình thấy bắt đầu lo nhiều ở độ tuổi này thôi
Vâng đúng là càng nhiều tài sản thì chi tiêu càng lớn, chưa kể phải trả nợ, dòng tiền đứt gãy là căng phết.

tieunhupha

Xe điện
Em thấy có vẻ anh em quản lý lo xa quá, Nhật bao năm dân số già không sao cả, Trung Quốc đẻ một con, dân số già từ lâu giờ vẫn thừa rất nhiều người.
Nhật bị ảnh hưởng rất nặng cụ ạ nhưng họ là trùm nên cũng đơn giản hơn là đi sang các nước dân số trẻ để sản xuất còn mình chỉ đi làm thuê là chính nên già mới khó xin việc cụ ạ. Giờ cụ là ông chủ thì cụ thích tuyển người tầm 30t hay người lớn tuổi nào.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Nhật bị ảnh hưởng rất nặng cụ ạ nhưng họ là trùm nên cũng đơn giản hơn là đi sang các nước dân số trẻ để sản xuất còn mình chỉ đi làm thuê là chính nên già mới khó xin việc cụ ạ. Giờ cụ là ông chủ thì cụ thích tuyển người tầm 30t hay người lớn tuổi nào.
Thế thì Trung Quốc thì sao ạ, kinh tế mạnh thế, dân chỉ đẻ một mà có việc làm đâu. Em nghĩ mình cần tập trung giải quyết việc làm cho mọi người đã, không có việc làm thì ai dám đẻ, đến lúc đó người lớn tuổi cũng chẳng có mà tuyển đâu cụ. Hiện xuất khẩu lao động còn tranh nhau đi, lớp học còn chưa đủ... thì nỗi lo dân số già là hoang đường. Chưa kể sắp tới AI thay thế hết. Chưa kể dân họ chỉ quan tâm tới ngày mai ăn gì thôi, đối với họ nỗi lo dân số già của anh em quản lý là sự hoang tưởng, có hò hét mấy họ cũng chẳng quan tâm đâu.

Chỉnh sửa cuối:

DOANH1804

Xe hơi
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Nhưng e thấy có cụ nói đúng nên cố thêm 1 thu nhập ngoài công việc để khi nghỉ việc không bị động. Trừ làm nhà nước chứ làm cho tư bản, chiều nghỉ là chuyện thường, vắt chanh bỏ vỏ là nguyên tắc kinh doanh rồi.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đét cụ à. Xung đột để phát triển, giải quyết vấn đề này, vấn đề khác nảy sinh thôi.
Tỷ lệ thất nghiệp cao hay thấp nó liên quan nhiều đến vĩ mô. Bản thân người dân không tự giải quyết được.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này lều báo lên bài hơi nhiều về vụ lão hóa với lại đẻ đái, đúng là hoang đường thật. Đẻ ra nuôi bằng gì, ở vào đâu thì đ-éo nói
Ngân sách phân bổ cho việc này chỉ có tẹo đó nên dùng võ mồm là chính ấy mà hiệu quả phết. Giờ tạo ra một hệ thống giục, soi mói đẻ chạy bằng cơm, chưa chồng giục lấy chồng không ế, lấy chồng giục đẻ sớm, đẻ một con giục đẻ hai con cho hoàn thành chỉ tiêu, đẻ hai con một bề thì giục thêm thằng cu con hỉm cho có nếp có tẻ... Hôm qua em lại đọc được bài khuyến khích trung niên đẻ thêm. Hic. Đấy hệ thống soi mói như thế thì làm sao dân số già được cụ ơi.

cha biet chi

Xe điện
Em 33 xuân cũng thất nghiệp đây ạ.nản lắm.

mimi2023

Xe tải
Ai cũng có áp lực riêng Cụ ạ! Thôi động viên mình mỗi sáng tỉnh dậy các thành viên trong gd trộm vía mạnh khỏe, bình an là mình quá ư may mắn, lấy động lực để cày cuốc vậy

cucnguyen2186

Xe hơi
Em đi tìm việc thấy có đến 70% đăng giới hạn không tuyển trên 35 tuổi. Cụ nào bảo em nói điêu mời lên vnwork đọc cho kỹ. Còn 10% tiếp theo, nó không nói nhưng đến thì nó nói cho có lệ xong mời biến. Cuối cùng thì trừ phi cụ là siêu nhân nó mới tuyển, chứ làng nhàng nó chắc chắn không tuyển.

Đấy là sự thật tàn nhẫn mà chúng ta phải đối mặt.

Thế cho nên tuổi 35 đổ đi cực kỳ áp lực, sợ mất việc, sợ update cái mới, sợ đủ thứ trên đời v.v

Hương Vi

Xe máy
Website
giaydantuonghanquoc.net.vn
Xã hội bây giờ khó lắm ấy . Đọc bài của bác chủ thớt em hiểu và thông cảm được vì em có ông anh họ , học đại học ra trường, đi làm lương 3 cọc 3 đồng ông ấy chán chả buồn lấy vợ , năm nay 45 tuổi rồi mà chưa có gì trong tay luôn . Bây giờ lại đang đối diện tình trạng thất nghiệp nữa cơ . Đúng là tuổi trẻ lỡ 1 cái lúc trung niên và về già sẽ vất vả lắm

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Em đi tìm việc thấy có đến 70% đăng giới hạn không tuyển trên 35 tuổi. Cụ nào bảo em nói điêu mời lên vnwork đọc cho kỹ. Còn 10% tiếp theo, nó không nói nhưng đến thì nó nói cho có lệ xong mời biến. Cuối cùng thì trừ phi cụ là siêu nhân nó mới tuyển, chứ làng nhàng nó chắc chắn không tuyển.

Thế cho nên tuổi 35 đổ đi cực kỳ áp lực, sợ mất việc, sợ update cái mới, sợ đủ thứ trên đời v.v
Thiên di thôi cụ.

onex

Xe tải

Chuẩn thông tin này là đúng. Tui 35 tuổi đi phỏng vấn không để tuổi trong CV, khi phỏng vấn mới nói.