[Funland] Áp lực tuổi 35 có bác nào gặp phải?

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Con cái là tấm gương phản chiếu tính cách của cha mẹ cụ ạ.
Cụ yêu thương nó, nó sẽ học cách yêu cha mẹ 😀
Bố mẹ nào mà chả thương con, nếu dạy con đơn giản thế thì đứa nào cũng là con ngoan trò giỏi. Bố mẹ toàn ở quê lên lập nghiệp, bận tối mắt tối mũi chả có thời gian nghỉ ngơi dạy dỗ nó, nếu may mắn đứa nào biết điều nó sẽ thấy thế mà biết thông cảm. Đứa không biết thì nó coi đó là sự đương nhiên.

Diep1979

Xe container
Bố mẹ nào mà chả thương con, nếu dạy con đơn giản thế thì đứa nào cũng là con ngoan trò giỏi. Bố mẹ toàn ở quê lên lập nghiệp, bận tối mắt tối mũi chả có thời gian nghỉ ngơi dạy dỗ nó, nếu may mắn đứa nào biết điều nó sẽ thấy thế mà biết thông cảm. Đứa không biết thì nó coi đó là sự đương nhiên.
Thì mới nói, bận mấy cũng về nhà, áp lực mấy cũng phải giao tiếp với vk con
Tiền chỉ là 1 phần của cuộc sống

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Thì mới nói, bận mấy cũng về nhà, áp lực mấy cũng phải giao tiếp với vk con
Tiền chỉ là 1 phần của cuộc sống
Nếu mỗi giao tiếp mà nó thành con ngoan, trò giỏi thì càng đơn giản cụ ạ. Dạy con chả ai vỗ ngực được đâu. May mắn xong thì chém thôi, mình có quyền mà. Cách đơn giản nhất cụ cứ quan sát con cái của các nhà giáo dục ấy. Xem tỷ lệ thành công kể cả tiền bạc lẫn hạnh phúc của họ có cao hơn người thường không.

Diep1979

Xe container
Nếu mỗi giao tiếp mà nó thành con ngoan, trò giỏi thì càng đơn giản cụ ạ. Dạy con chả ai vỗ ngực được đâu. May mắn xong thì chém thôi, mình có quyền mà. Cách đơn giản nhất cụ cứ quan sát con cái của các nhà giáo dục ấy. Xem tỷ lệ thành công kể cả tiền bạc lẫn hạnh phúc của họ có cao hơn người thường không.
Ơ hay, cụ lái cmt của cháu đi đâu thế?
Đang nói về việc vứt bỏ áp lực trước khi về nhà với vk con mà.
Đấy là nhà cháu, vk con cháu phải do cháu đầu tư chăm sóc chứ. Nhà khác cháu có sống hộ được đâu mà so bì con cái, gia đình của họ?

Yên nhà mình là đã thành công lắm rồi 🤣

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Ơ hay, cụ lái cmt của cháu đi đâu thế?
Đang nói về việc vứt bỏ áp lực trước khi về nhà với vk con mà.
Đấy là nhà cháu, vk con cháu phải do cháu đầu tư chăm sóc chứ. Nhà khác cháu có sống hộ được đâu mà so bì con cái, gia đình của họ?

Yên nhà mình là đã thành công lắm rồi 🤣
Ơ em đang tưởng cụ bảo con nó muốn ôm bố cái mà sợ thì em thấy đó là sự vô lý, con mà muốn ôm bố nghĩa là nó có nhận thức rồi, không hành động ôm thì nó cũng bằng hành động khác để bố mẹ nó yên tâm. Em còn bảo là trẻ con giờ đa số là ích kỷ vì nhiều lý do chứ không hẳn là do bố mẹ chúng. Chữ "yên nhà mình" chính là sự so bì rồi nhưng mọi người rất hay từ chối rằng mình không so bì với con cái nhà khác. Phải có so bì mới biết thế nào là yên thế nào là không yên chứ cụ. So bì luôn có mọi nơi kể cả trong cửa Phật, cửa Phật có khi càng nhiều.

Diep1979

Xe container
Ơ em đang tưởng cụ bảo con nó muốn ôm bố cái mà sợ thì em thấy đó là sự vô lý, con mà muốn ôm bố nghĩa là nó có nhận thức rồi, không hành động ôm thì nó cũng bằng hành động khác để bố mẹ nó yên tâm. Em còn bảo là trẻ con giờ đa số là ích kỷ vì nhiều lý do chứ không hẳn là do bố mẹ chúng. Chữ "yên nhà mình" chính là sự so bì rồi nhưng mọi người rất hay từ chối rằng mình không so bì với con cái nhà khác. Phải có so bì mới biết thế nào là yên thế nào là không yên chứ cụ.
Cụ cứ hiểu vấn đề đi đâu ấy
Hình như cụ có vấn đề về việc gia đình và trẻ con?????

Đây là cảm nhận thôi cụ nhé. Không hoàn toàn chính xác

Nếu không đúng thì sorry cụ

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ hiểu vấn đề đi đâu ấy
Hình như cụ có vấn đề về việc gia đình và trẻ con?????

Đây là cảm nhận thôi cụ nhé. Không hoàn toàn chính xác

Nếu không đúng thì sorry cụ
Em có vấn đề thì đúng rồi, em không chối bỏ. Mà đúng thế thì sao, em biết những người như cụ chỉ mong người khác có vấn đề để thoả mãn cảm xúc hơn người của cụ chứ cũng chẳng tốt đẹp gì đâu. Em thật. Em không sao cả vì em biết những ai vỗ ngực không có vấn đề là nói phét. Nhưng em không thích bỏ bóng đá người như cụ. Em không cần bỏ bóng đá người vì em biết ai cũng có vấn đề cả.

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Em có vấn đề thì đúng rồi, em không chối bỏ. Vì em biết những ai vỗ ngực không có vấn đề là nói phét. Nhưng em không thích bỏ bóng đá người như cụ. Em không cần bỏ bóng đá người vì em biết ai cũng có vấn đề cả.
Không tranh luận nữa cụ nhé

Sau cũng mong cụ không quote bài cháu và cháu cũng vậy

Minh Hà ktd

Xe máy
Năm nay em 35 tuổi mà thấy áp lực ngang các bác ạ. Trên có mẹ già cần người chăm sóc, dưới có 2 con nhỏ một đứa cấp 1, 1 đứa cấp 2 , mới mua cái nhà để chui ra chui vào mới mua được mấy tháng còn nợ một mớ lớn thì công ty khó khăn nợ lương có khả năng thất nghiệp. Giờ xin việc tuổi 35 cũng khó chả biết làm sao nữa. Mỗi ngày về nhà nhìn con là thấy sót xa quá.
anh TN.png
Em kém bác 2 tuổi, cũng 2 đứa, vợ không đi làm, tháng không bỏ ra được đồng nào để tích lũy. cũng đang rất áp lực ạ.

canlinh

Xe đạp
Em chắc bán nhà rồi . Sợ không trụ nổi ấy

Kietkimtinh

Xe máy
Website
dongho1s.com
Đúng là nhiều mỗi cụ 1 hoàn cảnh. Thỉnh thoảng đọc được post như vậy thấy mình cũng đã hạnh phúc lắm rồi

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là nhiều mỗi cụ 1 hoàn cảnh. Thỉnh thoảng đọc được post như vậy thấy mình cũng đã hạnh phúc lắm rồi
Cứ khi nào có khó khăn là sẽ có trào lưu kiểu sư Minh nổi lên để mọi người thấy an lạc, được an ủi trong khó khăn, vi diệu thật.

canlinh

Xe đạp
Ôi chả biết tương lai thế nào.

thanhtinh

Xe tải
Các cụ chia se tiết lộ thêm mình đang làm công viẹc gì mà cảm thấy thoải mái, tự do như vậy đươcj không? Nếu bí mật thì chuung chung thôi ạ

xe lôi

Xe tăng
Các cụ chia se tiết lộ thêm mình đang làm công viẹc gì mà cảm thấy thoải mái, tự do như vậy đươcj không? Nếu bí mật thì chuung chung thôi ạ
Chạn vương cũng là cv cụ nhỉ,hơi nhục tí nhưng ra ngoài chém căng phết hehe.

E cũng tuổi 35 ạ. Công việc đang 35t/tháng nhưng ko biết khi nào m bị đào thải. Giờ tuổi này thật khó để xin việc. Chắc phải cbi ít tiền để nếu có thất nghiệp chuyển làm bđs ngách thôi. Buôn bán bđs nhỏ lẻ. E tìm hiểu cả 3-4 năm nay về bđs r. Ngày nào cũng tìm thì tháng cũng kiếm đc 1-2 căn giá tốt tí có thể chốt lời lấy tiền tiêu pha gia đình mà vẫn có thời gian chăm con cái rồi qtam vợ con gia đình 2 bên.

Demchinhhang.net

Xe container
Bác nuôi con lên cấp 2 tốn gấp 3 lần cấp 1. mẹ già đã lẫn cần người trông 24/24 thì bác mới thấm được.
Cụ ý nói thế là về quê làm ăn tiền bạc rủng rỉnh, CV có lính lác làm rồi, giờ chỉ đi làm Osin cho con thôi.