[Funland] Anh muốn ôm cả đất. Anh muốn ôm cả trời...Nhưng khó :D

Steven

Xe tăng
Rất đúng ạ. Nguyên tắc đơn giản như vậy thôi. Thậm chí cả hộ tịch, dữ liệu công dân, giờ số hoá đầy đủ rồi, đâu cần BCA quản lý nữa.
Uh cái này chẳng biết có nước nào CA làm không

hoviethung

Xe lăn
Điều tra chất lượng đường thì mới đáng nói chứ giải phân cách thì chỉ là phần nổi nên hầu như ít ăn bớt. Vẽ việc thôi nhưng cũng kiếm khối.
Hay là nhân vụ này chuyển món này sang BCA làm cho yên tâm, chắc chắn?

thanhlam171

Xe tăng
Em ko liên quan và cũng ko ghét bỏ, nhưng tìm hiểu lịch sử thế giới thì chỉ những đất nước hay chế độ sắp tàn thì lực lượng bảo vệ mới lộng quyền. Còn bản chất nó cũng như côbg ty của cụ ý, ông bảo vệ chỉ là ông trông giữ tài sản
[/QUOTE]
Em thì thấy ngược lại, chế độ tàn hay ko liên quan đến kinh tế cụ ạ. Đất nước hay chế độ mà dân đói khổ lầm than thì sẽ bị thay bởi chính người dân ở đó. Còn các cụ ốp phơ mình chiếm số ít thôi ạ.
Nhìn tổng thế trong 20 năm qua dân mình phát triển đều đều chưa thấy dấu hiệu chững lại.
Nên em tin với chính quyền hiện nay còn lâu lắm. Trừ khi bị điều hành bới anh xyz như ngày xưa thôi.

Lucky

Xe tăng
Phải chăng bộ xxx có a thứ trưởng mới xuất thân từ trưởng phòng csgt nên a ý đề xuất ra cái này. Chỉ lạ là a bt vơ cái này vào làm gì mất cả danh tiếng của mình

ncs67

Xe tăng
không ngoan thì sẽ có Biện pháp ngiệp vụ thôi. tin em đi. giờ này sang năm bộ Binh lại ngoan ngoãn dâng bien phong cho xxx thôi, chả khác gì anh The

có Biện pháp nghiệp vụ là ok hết.
Cụ hơi nhầm đấy,doạ a Thể thì được.A súng to có cq điều tra và toà án riêng,uvtw nhiều gấp 6 lần a xxx nhé

Phải chăng bộ xxx có a thứ trưởng mới xuất thân từ trưởng phòng csgt nên a ý đề xuất ra cái này. Chỉ lạ là a bt vơ cái này vào làm gì mất cả danh tiếng của mình
Nghe anh í tập diễn thuyết ở Quốc hụi mà thấy buồn cười. "biết bao nhiêu em nhỏ thiệt mạng, biết bao gia đình phải abc..."
Cứ như tại các anh không được quyền cấp bằng nên nó mới thế.

sthd

Xe lăn
Cụ hơi nhầm đấy,doạ a Thể thì được.A súng to có cq điều tra và toà án riêng,uvtw nhiều gấp 6 lần a xxx nhé
cụ không biết nghiệp vụ gấu xn nhận là thỏ à? súng to cũng vứt.
điểm trúng huyệt là ngoan hết. tự dưng một ngày đẹp giời quý tử nhà anh súng to ôm mấy lạng bột mì đi đãi bạn, vô tình bị vịn thì sao? súng to có tinh tướng nữa không?

vừa đi vừa láii

Xe container
cụ không biết nghiệp vụ gấu xn nhận là thỏ à? súng to cũng vứt.
điểm trúng huyệt là ngoan hết. tự dưng một ngày đẹp giời quý tử nhà anh súng to ôm mấy lạng bột mì đi đãi bạn, vô tình bị vịn thì sao? súng to có tinh tướng nữa không?
Cụ nghĩ đơn giản nhỉ :)

Anh súng to ảnh làm tập tài liệu kêu làm Gián điệp thì đi cả 3 họ :))

hoviethung

Xe lăn
N
Nghe anh í tập diễn thuyết ở Quốc hụi mà thấy buồn cười. "biết bao nhiêu em nhỏ thiệt mạng, biết bao gia đình phải abc..."
Cứ như tại các anh không được quyền cấp bằng nên nó mới thế.
Nguyên nhân tai nạn giao thông giao thông chủ yếu thuộc về ý thức của con người tham gia thông. Mà thay đổi ý thức con người phải là tổng hợp của nhiều yếu tố chứ đâu phải chỉ cần thay đổi cơ quan cấp bằng. Chính sự thiếu nghiêm minh trong việc đảm bảo thực thi pháp luật của lực lượng cảnh sát giao thông đang góp phần xấu đi ý thức của người tham gia giao thông. Việc này sao bộ X không làm cái này cho nghiêm mà lại đi dành việc của cơ quan khác?

fundraiser

Xe container
Cụ nghĩ đơn giản nhỉ :)

Anh súng to ảnh làm tập tài liệu kêu làm Gián điệp thì đi cả 3 họ :))
Điều tra quân sự, tình báo quốc phòng nghiệp vụ và công nghệ gấp 10 lần XXX nên xxx ko ngu gì dây dưa vào bộ súng to đâu.

sthd

Xe lăn
Điều tra quân sự, tình báo quốc phòng nghiệp vụ và công nghệ gấp 10 lần XXX nên xxx ko ngu gì dây dưa vào bộ súng to đâu.
cụ nhầm quá luôn. sắp xin giao Bồ công anh rồi

abu_123

Xe hơi

Cụ trích dẫn xưa quá. Luật Biên phòng Việt Nam đã được QH thông qua và "Bộ đội Biên phòng là lực lượng vũ trang nhân dân, thành phần của Quân đội nhân dân Việt Nam, là lực lượng nòng cốt, chuyên trách quản lý, bảo vệ biên giới quốc gia, khu vực biên giới"

nunachuoi

Xe điện
Cụ trích dẫn xưa quá. Luật Biên phòng Việt Nam đã được QH thông qua và "Bộ đội Biên phòng là lực lượng vũ trang nhân dân, thành phần của Quân đội nhân dân Việt Nam, là lực lượng nòng cốt, chuyên trách quản lý, bảo vệ biên giới quốc gia, khu vực biên giới"
Em cũng có nhắc cụ ấy ở trang trước nhưng chắc cụ ấy say sưa quá với ý tưởng quá nên quên cả Google trước khi chém ạ.

Cũng không sai đâu các cụ ạ, biên phòng như con nuôi hai ngành lâu rồi mà, lúc nào thằng nào khỏe thằng đấy nuôi

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cụ k thấy gần đây liên tục phá các vụ án bằng giả với thi công đường ko đảm bảo chất lượng à? Các anh cũng biết tác động vào dư luận đúng thời điểm lắm.
Cháu không biết xxx có khắc phục được tệ bằng giả hay không, nhưng khi xxx cấp biển số xe thì vẫn có biển giả. Còn nhớ năm ngoái có cụ còn quay được cảnh chiếc xe tự lật biển chạy thẳng vào trụ sở bộ xxx. Bản thân quản lý nội bộ thế thì trách sao bên ngoài.

Giao thông cấp bằng thì họ vẫn còn sợ xxx giám sát mà cấp cho tử tế.
Chứ về tay xxx rồi, không sợ bố con thằng nào nữa thì tha hồ mua bán giấy phép lái xe.

hoviethung

Xe lăn
Cháu không biết xxx có khắc phục được tệ bằng giả hay không, nhưng khi xxx cấp biển số xe thì vẫn có biển giả. Còn nhớ năm ngoái có cụ còn quay được cảnh chiếc xe tự lật biển chạy thẳng vào trụ sở bộ xxx. Bản thân quản lý nội bộ thế thì trách sao bên ngoài.
Biển giả thì bộ X nên chuyển việc cấp biển số sang bộ Giao là hợp lý

fundraiser

Xe container

Đề xuất 1 phía, được duyệt hay ko là chuyện khác nhé. Ai chả biết giờ BCA xin quản lý đủ thứ từ các bộ khác. Nhưng cố quá dễ lại quá cố. Cái vụ gplx dễ như vậy mà còn mửa mật nữa là đụng chạm đến bên quân đội.