[Funland] Anh muốn ôm cả đất. Anh muốn ôm cả trời...Nhưng khó :D

manhanoi

Xe tăng
Giao bca làm hết cho xôm 🤪

darthvader

Xe điện
Máu phết :D
Trong một diễn biến khác...

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Sao em nghe VTV thấy bảo đại đa số đại biểu tán thành ủng hộ? Hay VTV nói dối ah?

tienh1k52

Xe tải
Hàng triệu người cấp bằng mới mỗi năm, các cụ tính xem là bao xèng
Trung bình 10tr 1 người. Chi phí thực tế 7tr, còn lại là phí nót t ay, chống trượt ní thuyết, chọn xe, bồi dưỡng dám thị, vân vân và mây mây. Cụ cứ lấy 1 tr người x 3 tr đồng xem nó kinh khủng ntn 😂 miếng thịt này thuộc dạng cực kì thơm đấy

tienh1k52

Xe tải
Lịt mịa các anh xxx, nếu chỉ lấy cái lý do giấy phép lái xe giả ra để đòi quản mảng này thì ếu thể chấp nhận được!
Cụ k thấy gần đây liên tục phá các vụ án bằng giả với thi công đường ko đảm bảo chất lượng à? Các anh cũng biết tác động vào dư luận đúng thời điểm lắm.

thanhlam171

Xe tăng
Đọc từ đầu đến giờ thấy nhiều cụ hằn học với XXx nhỉ, em đoán chắc không ít cụ có va chạm chịu thua thiệt hoặc nghe nói nên nhìn cái gì trong xã hội cũng thấy ngứa mắt hay sao ấy. Đành rằng trước kia hồi những năm 9x nó lộn xộn ( mà em nói thật hồi năm 9x động đến ngành nào mà ko lộn xộn, mở cửa kinh tế thị trường tiền nó vả vào mặt có mấy cụ ở đây sống trong sạch ko?)
Các cụ nói xxx thế nọ thế kia nhưng các cụ tự nhận các cụ sống văn minh ko trốn thuế, ko đút lót, ko chạy việc, ko vi phạm pháp luật ko?
Các cụ đẩy hết phần ngọn còn phần chuôi các cụ chém kinh quá.
Mà em đoán khối cụ bên trung tâm lái xe đang oán bộ GTVT và bộ xxx vì mai này biết đi về đâu.
Cá nhân em thì cứ từ từ xem đã.

Sonduong.BMV

Xe container
Đọc từ đầu đến giờ thấy nhiều cụ hằn học với XXx nhỉ, em đoán chắc không ít cụ có va chạm chịu thua thiệt hoặc nghe nói nên nhìn cái gì trong xã hội cũng thấy ngứa mắt hay sao ấy. Đành rằng trước kia hồi những năm 9x nó lộn xộn ( mà em nói thật hồi năm 9x động đến ngành nào mà ko lộn xộn, mở cửa kinh tế thị trường tiền nó vả vào mặt có mấy cụ ở đây sống trong sạch ko?)
Các cụ nói xxx thế nọ thế kia nhưng các cụ tự nhận các cụ sống văn minh ko trốn thuế, ko đút lót, ko chạy việc, ko vi phạm pháp luật ko?
Mà em đoán khối cụ bên trung tâm lái xe đang oán bộ GTVT và bộ xxx vì mai này biết đi về đâu.
Mổ sẻ, động vào thì nhiều phó TT, BT, bí thư, CT ... đều ko trong sạch.

í cụ là thằng nào cũng dính mứt thì cục này không được chèn cục khác ạ. Đời này ai chẳng vi phạm pháp luật và đạo đức dù hữu ý hay vô tình, nhưng xx là khung hành pháp đầu tiên mà sai thì ai là người nắn lại khuôn mứt.

thanhlam171

Xe tăng
Mổ sẻ, động vào thì nhiều phó TT, BT, bí thư, CT ... đều ko trong sạch.
Vâng, những vấn đề này em thấy trong quán cafe tranh cãi nhiều rồi. Vấn đề xoay quanh đạo đức xã hội và kinh tế...Khi kinh tế đáp ứng nhu cầu cơ bản của xã hội thì lúc đó đạo đức xã hội dần nâng theo. Và quá trình đó diễn ra từ từ tính bằng thập kỷ, thế hệ này nối thế hệ khác.
Còn 20 năm nay từ nước đói nghèo mở cửa nó kéo theo tiền và mặt trái của tiền. Con sóng này nó vỗ thẳng vào xã hội nên cần thời gian nó ngấm và lặng xuống.
Chốt lại các cụ nói rồi, phú quý sinh lễ nghĩa. Cơm no, con cái đc học hành đầy đủ rồi dần dần những yếu tố khác mới nâng xã hội lên đc.
Còn đói ăn thì để ý mịa gì mấy cái văn hóa, cứ có tiền là em xơi

hoviethung

Xe lăn
Cụ nói chuẩn. Nhưng theo ý cụ tại sao mọi người hay có ấn tượng không tốt với CA thế. Mắc dù không phải tất cả họ đều như vậy. Cả về lý giải về chuyện đề nghị tách luật bên CA theo cụ có ổn không? Vì lợi ích chung hay vì lợi ích nhóm? Chuyện cấp bằng cũng vậy. Chỉ vì chuyện bằng giả mà đòi chuyển việc cấp bằng sang CA thì có hợp lý không? Đợt này mà QH không đồng ý thì không biết thì uy tín của Bộ X và một số lãnh đạo khác có ảnh hưởng gì không? Cứ bình tĩnh từ từ đâu đến đó cụ nhỉ

Trung bình 10tr 1 người. Chi phí thực tế 7tr, còn lại là phí nót t ay, chống trượt ní thuyết, chọn xe, bồi dưỡng dám thị, vân vân và mây mây. Cụ cứ lấy 1 tr người x 3 tr đồng xem nó kinh khủng ntn 😂 miếng thịt này thuộc dạng cực kì thơm đấy
Cụ học ở đâu 7 củ thế ạ?

hailuatn

Xe container
Điều tra chất lượng đường thì mới đáng nói chứ giải phân cách thì chỉ là phần nổi nên hầu như ít ăn bớt. Vẽ việc thôi nhưng cũng kiếm khối.
Đây là đường 5 cũ dải phân cách chỉ là hàng rào thép, đã tồn tại như vậy từ hơn hai chục năm rồi cụ ạ. Em nghĩ có điều tra cũng không ra được cái gì đâu. Cách đây cũng tầm 7, 8 năm gì đó, cũng trên đường này, từ chỗ vụ tai nạn này xuôi về HP khoảng chục km, một trung tướng của BCA ngồi trên Land cũng bị một con xe khách 45 chỗ tuyến HP-HN lao từ phía bên kia đường sang đâm phải, vị trung tướng cũng tử vong tại chỗ.
Giờ muốn hạn chế tai nạn kiểu này (lao xe qua dải phân cách) thì chỉ có thay hàng rào thép bằng bê tông giống như QL1 thôi.

thanhlam171

Xe tăng
í cụ là thằng nào cũng dính mứt thì cục này không được chèn cục khác ạ. Đời này ai chẳng vi phạm pháp luật và đạo đức dù hữu ý hay vô tình, nhưng xx là khung hành pháp đầu tiên mà sai thì ai là người nắn lại khuôn mứt.
Cái em nhìn nó rộng hơn vấn đề cụ nêu ạ. Cái cụ đòi hỏi là vấn đề sách vở, chính sách. Còn cái em nhìn là vấn đề con người. Cụ đòi hỏi anh phải trong sạch phải thế này thế khác nhưng bản thân anh lương ba cọc ba đồng, xoay ra nhìn vợ con nheo nhóc....trong khi nhiều thằng suốt ngày mời anh xơi...
Nhiều cụ sẽ nói, ko làm đc dao động thì để người khác làm, rồi ăn thuế của dân thì phải làm ai bắt, rồi nhiều người đói khổ hơn đầy ra..v.v.v.
Vâng thì các cụ nói đúng, chẳng sai.
Nhưng gì thì gì em thấy cần có thời gian, và em thấy khi kinh tế người dân cao lên thì tri thức dần mở rộng kéo theo dần dần sẽ minh bạch.

Chốt lại có thực mới vực được đạo.

Cái em nhìn nó rộng hơn vấn đề cụ nêu ạ. Cái cụ đòi hỏi là vấn đề sách vở, chính sách. Còn cái em nhìn là vấn đề con người. Cụ đòi hỏi anh phải trong sạch phải thế này thế khác nhưng bản thân anh lương ba cọc ba đồng, xoay ra nhìn vợ con nheo nhóc....trong khi nhiều thằng suốt ngày mời anh xơi...
Nhiều cụ sẽ nói, ko làm đc dao động thì để người khác làm, rồi ăn thuế của dân thì phải làm ai bắt, rồi nhiều người đói khổ hơn đầy ra..v.v.v.
Vâng thì các cụ nói đúng, chẳng sai.
Nhưng gì thì gì em thấy cần có thời gian, và em thấy khi kinh tế người dân cao lên thì tri thức dần mở rộng kéo theo dần dần sẽ minh bạch.

Chốt lại có thực mới vực được đạo.
Thớt này có bàn về chuyện vì sao xx tiêu cực đâu cụ.
Đang nói chuyện giao cho công an cấp bằng lái xe là ngớ ngẩn.

vừa đi vừa láii

Xe container
Nếu chỉ là lý do bằng giả thì đúng chuyên môn của xxx rồi. Tập trung vào bắt bằng giả đi thôi, còn cấp thì vẫn bên GTVT ;))

banmotnucuoi

Xe lăn
Bằng lái xe cháu không nói, còn việc quản lý giao thông thì bớt thằng nào hay thằng đó đỡ chồn chéo, nên bỏ thanh tra GT đi cũng được, giao toàn quyền về bên CSGT đi, nhưng chỉ CSGT thôi, ngày trước là cục riêng thuộc bộ không thuộc tổng cục, dẹp cái trò CS TT, 113, CAP, CAQ các thể loại đi làn nhữn việc này, công bố để mọi người biết tuân thủ theo luật, chứ bây giờ nhiều ông ra phạt xe quá, ngay trong ngành cũng chồng chéo
Sao ko giao cái mớ hỗn độn ý về Thanh tra giao thông (gọi là lực lượng trật tự giao thông) giao cho chính quyền cấp huyện, cấp phường quản lý. Chỗ nào tai nạn hay vi phạm nhiều thì cứ nã chính quyền. Chứ công an là ngành dọc đôi lúc chính quyền ko can dự đc khi làm ko tốt.

Cháu thấy mảng xd GT cũng ngon, nhân dịp này XXX cũng nên ôm!
Thì đợt rồi phần chấm thầu a Thể cũng mời sang chấm cùng mà cụ, giám sát nữa...

Em ko liên quan và cũng ko ghét bỏ, nhưng tìm hiểu lịch sử thế giới thì chỉ những đất nước hay chế độ sắp tàn thì lực lượng bảo vệ mới lộng quyền. Còn bản chất nó cũng như côbg ty của cụ ý, ông bảo vệ chỉ là ông trông giữ tài sản