[Funland] Anh Kiên Nhẫn bị vợ chém tử vong vì anh không hài lòng với hành xử của vợ.

Kiên Khùng

Xe điện
"Anh hùng cứu mỹ nhân" ngay & luôn đi cụ.>:)
Cụ đến gặp CQĐT, làm lá đơn bảo lãnh, hứa sẽ giáo dục mợ í trở thành người tốt cho XH.:-bd
xxx đỡ mất công điều tra, ngân sách bớt 1 khoản chi phí nuôi cơm mợ này.
Chúc cụ thành công và....an toàn! :D
Cụ Kiên Nhẫn ấy đã giải cứu lần 1 rồi đấy.

Chauthanh11

Xe điện
Vâng, Cần Thơ thì mình cũng có đi, nhưng ít. Còn Cà Mau thì chưa từng đc đặt chân đến.
Trà Vinh ngày trước có trường học của riêng người Hoa rất lớn .
Nhưng hình như từ thời cụ Duẩn thì chuyển sổ đỏ cho người Việt :D

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ Kiên Nhẫn ấy đã giải cứu lần 1 rồi đấy.
Vâng, chính vì thế nên cụ ấy đã phải trả 1 cái giá quá đắt.
Xem trên YT, người nhà cụ này kể mợ này rất ghét chó. Con chó cụ Nhẫn nuôi đẻ ra mấy con chó con đều bị mợ này xử! :(

Hự.

Xe điện
Thì chuyện cổ tích mấy khi logic đâu cụ ? Giống chuyện Tấm Cám thì Tấm còn lấy xác Cám làm mắm , nghe vừa độc ác vừa rùng rợn .
Vụ làm mắm này thì logic rõ ràng mà cụ "Cái ác sẽ bị trừng trị bởi cái ác hơn nữa". Còn 2 chi tiểt kia trong truyện Thạch Sanh chắc cũng ngụ ý gì đó thời xưa khi sáng tác ra truyện này mà đời nay chúng ta ko biết chăng? Em đoán "trời ko có mắt", "con hư tại mẹ", còn chi tiết cái nồi thì em chịu. Ko lẽ ngụ ý Thạch Sanh nhảy cái nồi của Vua Thuỷ Tề thì ra thể thống gì nữa.

DaDieuchienxu

Xe container
Chắc cụ sinh sống ở Trà Vinh nên như cuốn từ điển sống.:-bd
Mình trước công tác ở Trà Cú - 1 huyện vùng sâu, và thời điểm thập niên 80, đường sá đi lại rất vất vả nên cũng chỉ loanh quanh dưới huyện thôi.

dheIa

Xe điện
Vâng, chính vì thế nên cụ ấy đã phải trả 1 cái giá quá đắt.
Xem trên YT, người nhà cụ này kể mợ này rất ghét chó. Con chó cụ Nhẫn nuôi đẻ ra mấy con chó con đều bị mợ này xử! :(
Nói thì mang tiếng bất nhẫn vì nạn nhân trả giá đắt rồi. Nhưng ko nói thì ko chịu đc: Anh Nhẫn xứng đáng với sự lựa chọn của anh í :-B

Phỡn

Xe tăng
Vụ làm mắm này thì logic rõ ràng mà cụ "Cái ác sẽ bị trừng trị bởi cái ác hơn nữa". Còn 2 chi tiểt kia trong truyện Thạch Sanh chắc cũng ngụ ý gì đó thời xưa khi sáng tác ra truyện này mà đời nay chúng ta ko biết chăng? Em đoán "trời ko có mắt", "con hư tại mẹ", còn chi tiết cái nồi thì em chịu. Ko lẽ ngụ ý Thạch Sanh nhảy cái nồi của Vua Thuỷ Tề thì ra thể thống gì nữa.
Cụ lẫn lung tung hết cả lên rồi mới thắc mắc linh tinh như thế. Mời cụ đọc lại ;))

Kiên Khùng

Xe điện
Nói thì giống nói theo chứ công cụ Lê Duẩn lớn khủng khiếp, không như vẻ ngoài có thô râp do media tô vẽ.
Cụ ấy đã càn quét sạch sẽ tàn dư của các thể loại loạn 12 sứ quân hiện đại, nhất là bang hội người Hoa, đưa họ về ngôi nhà chung của dân tộc Viêt Nam, chứ không phải chi nhánh TQ ở Sing, ở Thái.

Ơn cụ ấy lớn đấy.

Chauthanh11

Xe điện
Chắc cụ sinh sống ở Trà Vinh nên như cuốn từ điển sống.:-bd
Mình trước công tác ở Trà Cú - 1 huyện vùng sâu, và thời điểm thập niên 80, đường sá đi lại rất vất vả nên cũng chỉ loanh quanh dưới huyện thôi.
Em cũng thỉnh thoảng về đó thôi cụ .
Trà Vinh còn có cả nhà thờ Hồi giáo nữa , em cũng chưa rõ dân nào ở đó theo đạo Hồi .
Các tỉnh miền Tây thì em thấy Trà Vinh là tp có đồ ăn ngon và đa dạng nhất , còn cả tiệm bán cơm cari của người gốc Ấn

minhphuc9

Xe tải
Nói thì giống nói theo chứ công cụ Lê Duẩn lớn khủng khiếp, không như vẻ ngoài có thô râp do media tô vẽ.
Cụ ấy đã càn quét sạch sẽ tàn dư của các thể loại loạn 12 sứ quân hiện đại, nhất là bang hội người Hoa, đưa họ về ngôi nhà chung của dân tộc Viêt Nam, chứ không phải chi nhánh TQ ở Sing, ở Thái.

Ơn cụ ấy lớn đấy.
Bây giờ có mạng XH cũng tốt cụ nhỉ. Nếu ko có mạng em cũng ko biết ngày đấy tình hình như vậy, cụ Duẩn quyết đoán như vậy. Sau khi lội YT nghe những bài viết về cụ Duẩn, cụ ấy đã trở thành Idol của em.

Hự.

Xe điện
Cụ lẫn lung tung hết cả lên rồi mới thắc mắc linh tinh như thế. Mời cụ đọc lại ;))
À đúng, em nhầm thật. Có chi tiết Lý Thông xui Thạch Sanh đi trực miếu thế mạng, trước đó là 2 mẹ con bàn với nhau. Mỗi chi tiết đó thôi còn sau đó tuyệt nhiên là bà cụ đứng ngoài cuộc. Vụ trực miếu, hoặc con trai mình chết hoặc có cách để con trai ko chết. Em ko biết các bà mẹ khác liệu có bảo "thôi con đi chết đi" không. Mỗi thế mà bà cụ bị sét oánh chết thì hơi nặng. Còn nghi án cái nồi thì rõ ràng nguồn gốc ko rõ ràng.

minhphuc9

Xe tải
À đúng, em nhầm thật. Có chi tiết Lý Thông xui Thạch Sanh đi trực miếu thế mạng, trước đó là 2 mẹ con bàn với nhau. Mỗi chi tiết đó thôi còn sau đó tuyệt nhiên là bà cụ đứng ngoài cuộc. Vụ trực miếu, hoặc con trai mình chết hoặc có cách để con trai ko chết. Em ko biết các bà mẹ khác liệu có bảo "thôi con đi chết đi" không. Mỗi thế mà bà cụ bị sét oánh chết thì hơi nặng. Còn nghi án cái nồi thì rõ ràng nguồn gốc ko rõ ràng.
Mấy chục năm, nhầm là bình thường cụ nhỉ. E đọc từ hồi bé. Bậy giờ các cụ nói e phải cố vắt óc nhớ lại. Đọc còm các cụ thì được, chứ đọc lại truyện TSanh thì ngại quá.

tung5917

Xe điện
Ngày mới cưới vợ về, đi đặt tủ bếp, mình bảo ông thợ đóng tủ là chú cứ làm khoá ngăn để dao cho cháu, chứ mấy hôm nữa nhà có trẻ con nó nghịch nguy hiểm lắm, ông ý còn cãi là dùng cái giá để dao trên cao này trẻ con với sao đc :))
Tốt nhất vợ chồng cãi nhau mình cứ khoá ngăn để dao lại rồi nhét chìa vào túi quần các cụ a, đêm nó mò chìa khoá là hết giận ngay
Không có dao thì dùng kéo :)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ngày mới cưới vợ về, đi đặt tủ bếp, mình bảo ông thợ đóng tủ là chú cứ làm khoá ngăn để dao cho cháu, chứ mấy hôm nữa nhà có trẻ con nó nghịch nguy hiểm lắm, ông ý còn cãi là dùng cái giá để dao trên cao này trẻ con với sao đc :))
Tốt nhất vợ chồng cãi nhau mình cứ khoá ngăn để dao lại rồi nhét chìa vào túi quần các cụ a, đêm nó mò chìa khoá là hết giận ngay
Xời, phận đàn ông nó bạc lắm cụ ơi, chả biết đằng nào đâu mà nần. Nhà em chả hiểu sao con gấu nó cứ để con dao nhỏ dưới đệm đầu giường.

Trước còn nuôi con nhỏ thì em thấy bảo để như thế để trừ tà. Rồi khi con cái đã lớn ra ngủ riêng. trong một lần thay chăn ga gối đệm em nhìn thấy tưởng vợ để quên nên chính tay em cầm con dao đó cất đi. Nào ngờ các lần sau, mỗi khi thay chăn ga em đều nhìn thấy con dao đó mà chả hiểu con vợ nó để đấy làm gì. Sợ lắm cụ ah, đêm nhiều khi giật mình tỉnh giấc việc đầu tiên em làm là sờ tay xuống dưới … xem có còn không :(( :((:((

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nói thì mang tiếng bất nhẫn vì nạn nhân trả giá đắt rồi. Nhưng ko nói thì ko chịu đc: Anh Nhẫn xứng đáng với sự lựa chọn của anh í :-B
Mợ lại đổ lỗi cho nạn nhân rồi. Lấy vợ về có mấy ai nghĩ sẽ vớ phải người như Thạch Kim Liên đâu.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mợ lại đổ lỗi cho nạn nhân rồi. Lấy vợ về có mấy ai nghĩ sẽ vớ phải người như Thạch Kim Liên đâu.
Gớm giờ mà có Phan Kim Liên tái thế là em cũng liều một phen đấy, sống chết có số rồi, thời mà đến là cứ hưởng đã cụ nhỉ ;))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Gớm giờ mà có Phan Kim Liên tái thế là em cũng liều một phen đấy, sống chết có số rồi, thời mà đến là cứ hưởng đã cụ nhỉ ;))
Đọc 10 bước hướng dẫn chài lưới của Vương bà thấy rất cặn kẽ tỷ mỷ và chuẩn chỉ, mấy trăm năm rồi vẫn còn nguyên giá trị.;))