[Funland] Anh Kiên Nhẫn bị vợ chém tử vong vì anh không hài lòng với hành xử của vợ.

Mytv

Xe điện
Nó băm ck (a Nhẫn) tới 38 nhát. Loại quỷ dữ chứ người j. Mà thế éo nào trên tàu nhanh lại đưa tin nói nó bị khởi tố về tội cố ý gây thương tích là sao nhỉ?

sivibi

Xe tăng
Giá bố mẹ anh ấy đặt tên là Nhẫn Nhục thì số phận anh đã khác

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Kinh thật. Cuối tuần ngồi ăn cơm em hay làm chén rượu hoặc lon bia và bao giờ cũng gạ gấu nó uống tý nhấm nháp. Thôi, từ giờ em đếch dại nữa. Sợ lắm :((

tomtomchát

Xe container
Có 4 họ Kim, Kiên, Thạch & Sơn mặc định là người Khmer cụ ạ.
Ngoài ra còn 1 số họ khác như Trì, Danh...nhưng rất ít.
Dọc ql 80 về đến tận Hà tiên rất nhiều họ Danh, họ Thạch.
Dân Khmer khu vực này nói chung e thấy ít học, lam lũ mà lười làm, ham nhậu
3 xu rượu gạo tự nấu vào thì giời cũng bé.
Thạch thị Siên mà nhậu rồi nó ko siên mới lạ @@

4banhxequay

Xe điện
Họ Thạch thì là người Kh'mer Crom rồi.
Em có ông bạn học họ Thạch ở Ninh Hiệp Gia Lâm, chắc dân tộc Kinh vì ko thấy nói gì về ưu tiên. Thấy các cụ nói họ này gốc gác khmer nay nghĩ lại thấy ông này chơi vs hội lưu hs Cam ở ký túc xá thì chắc đúng rồi

NguyenAnhPhan

Xe container
Nhậu vô nó thành Thạch Phá Thiên.
Không sợ gì ráo.

DaDieuchienxu

Xe container
Mình công tác ở Trà Vinh > 8 năm, xem như quê hương thứ hai của mình.
Tập tục của người DT Khmer mình cũng có hiểu biết ít nhiều.
Đặc trưng tính cách của họ là cách làm việc ít chịu tính toán như người Kinh, nên thích làm ~ công việc đơn giản, ít phải vận dụng đầu óc.
Bây giờ thì đỡ rồi, chứ thời mình ở dưới ấy (thập niên 80), mới sáng sớm đã thấy 4-5 ông thanh niên Khmer ngồi trước vạt giường trước hàng ba (hầu như nhiều nhà có để như thế)...nhậu.
Rượu đế can 5L + mồi là cóc ổi, sang thì vài con khô + chén mắm bò hóc => chiến đến trưa!
Đã thế, thêm 1 chuyện là thái độ đ/v tín ngưỡng quá cao. Có dư chút tiền là làm đám phước, mời các ông Lục (Sư) đến tụng kinh, sau đó mời xóm giềng trong giồng (xóm), bà con, bạn bè...đến ăn uống. Bởi vậy khó mà có dư!

tomtomchát

Xe container

xe365

Xe buýt
Vâng, dù nhận cái chết quá đau đớn cả về thể xác lẫn tinh thần, nhưng cứ xem như đây là cuộc chia tay sớm cho người đã khuất bớt đau khổ nếu phải sống chung vs 1 người PN có cá tính (xấu) quá mạnh như mợ này.
Nghe nói, khi anh này (vừa bị vợ bỏ) sắp rước mợ này về dinh, GĐ chồng trước của mợ này đã gặp riêng & khuyên nhủ chớ nên dính vs mợ này mà mang họa, nhưng anh vẫn bỏ ngoài tai.
Nguồn thông tin thì để mai mình hỏi ngan già, vì giờ này nó lên chuồng ròi.
Ngan lên chuồng rồi mà cụ vẫn chém gió ở đây được thì đúng là sướng quá rồi cụ nhỉ :D
Ngan nhà em mà lên chuồng là hắn bắt em mắc màn, tắt điện, flight điện thoại để khỏi bị đánh thức lúc nửa đêm và massage đầu cho cho hắn ngủ.
Được cái chỉ độ 10' là hắn ngủ lăn quay, thế là em lại bật ĐT lên, để chế độ im lặng và lướt :))

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Bài học rút ra một là phải kiên nhẫn hơn nữa, hai là lỡ quên tiền thì cũng ko quay về lấy mà đi luôn.
Tôi nghĩ là nên có quỹ đen lận trong người 24/7/ 365 bác ạ.

DaDieuchienxu

Xe container
Ngan lên chuồng rồi mà cụ vẫn chém gió ở đây được thì đúng là sướng quá rồi cụ nhỉ :D
Ngan nhà em mà lên chuồng là hắn bắt em mắc màn, tắt điện, flight điện thoại để khỏi bị đánh thức lúc nửa đêm và massage đầu cho cho hắn ngủ.
Được cái chỉ độ 10' là hắn ngủ lăn quay, thế là em lại bật ĐT lên, để chế độ im lặng và lướt :))
:)) Ngan nhà mình gốc miền Tây, cứ 7h tối là nó lên chuồng.
Nhà có 2 vc, quy định rất chặt chẽ & tuân thủ bao năm nay: Đứa nào ngủ trước => auto giăng mùng, thức sau => tự cuốn. Muốn mua món đồ có giá trị cao => cưa đôi, đứa nào thích quá, gạ mua => thương lượng độ chênh khoản góp. Ko có tiếng nói chung thì 1 là bao sổ, 2 thì khỏi mua.:D

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Chauthanh11

Xe điện
Khu em ở có chỗ gọi là xóm Miên , chủ yếu người Khmer . Nơi đấy tập trung đủ loại tệ nạn , đá gà , cờ bạc lô đề , hút chích .
Hiện tại thì miền Tây người Khmer cũng hòa nhập với người Kinh , sinh sống và làm việc đều giống nhau , khoảng cách cũng không còn nhiều nữa , lớp trẻ sinh tầm 2k thì nhiều đứa còn không biết tiếng Khmer .
Dưới miền Tây thì con gái thiếu gì người nhậu nhiều , mà phụ nữ nhậu được thì đa phần đàn ông uống không lại

hd-vt

Xe container
Mụ này cũng miền tây, nhưng tên họ thế khả năng là người Khơ me chứ ko phải mấy e miền tây da trắng tóc dài giọng ngọt lịm mà các cụ ofer hằng nghĩ.
Cụ không nên vơ vào tất cả thế, đâu cũng có quái kiệt cả. Trường hợp đôi này thì đặc biệt rồi, chả nên coi như bình thường.

banmotnucuoi

Xe lăn
Ngày mới cưới vợ về, đi đặt tủ bếp, mình bảo ông thợ đóng tủ là chú cứ làm khoá ngăn để dao cho cháu, chứ mấy hôm nữa nhà có trẻ con nó nghịch nguy hiểm lắm, ông ý còn cãi là dùng cái giá để dao trên cao này trẻ con với sao đc :))
Tốt nhất vợ chồng cãi nhau mình cứ khoá ngăn để dao lại rồi nhét chìa vào túi quần các cụ a, đêm nó mò chìa khoá là hết giận ngay

hongbinh

Xe buýt
Em có ông bạn học họ Thạch ở Ninh Hiệp Gia Lâm, chắc dân tộc Kinh vì ko thấy nói gì về ưu tiên. Thấy các cụ nói họ này gốc gác khmer nay nghĩ lại thấy ông này chơi vs hội lưu hs Cam ở ký túc xá thì chắc đúng rồi
ông này người Kinh 100%, cháu đời thứ 20 em trai kết nghĩa của Lý Thông đấy

phuongmit

Xe cút kít
Còn do nhận thức pl tiệm cận 0 và bản năng hoang dã gần vô cực nữa cụ.
Đa số mù chữ :(
Chém đến chết như này e nghĩ nếu k thần kinh thì cũng thuộc dạng tích tụ trong đầu từ lâu chứ diễn biến tâm lý thông thường say về chửi, đập phá đồ, cà khịa thôi chứ chém chết thì hiếm hẳn