[Funland] Anh Kiên Nhẫn bị vợ chém tử vong vì anh không hài lòng với hành xử của vợ.

pooka

Xe container
Cái anh Kiên Nhẫn này xử sự chán bỏ cha. Gấu nhà anh nó ... gấu thế thì phải tôn trọng nó chứ, nhất là trước bàn nhậu có đội nhậu của nó thì nó bảo con gà là con vịt cũng phải công nhận luôn, không nói nhiều. :))

DaDieuchienxu

Xe container
Giờ SG về Trà Vinh dễ đi mà cũng gần rồi cụ , chỉ khoảng 150km thôi , xe đò chạy qua cầu Rạch Miễu tới cầu Cổ Chiên , chứ không vòng lên Vĩnh Long qua Mỹ Thuận nữa .
Em thì không ở Trà Vinh nhưng em hay xuống đó vì công việc nên cũng biết khá nhiều
Lâu nay mình vẫn đi con đường về T.V qua ngả Bến Tre, từ khi cầu Rạch Miễu hoàn thành xong, qua 2 cái phà Hàm Luông & Đằng Khao. Giờ có cầu cả rồi, chạy xe máy tà tà 4h là có thể về đến Trà Cú.
Đáng tiếc là mình chưa đc giải quyết cho về hưu nên cứ phải thong dong đã, rồi đi đâu thì đi. :D

Chauthanh11

Xe điện
Lâu nay mình vẫn đi con đường về T.V qua ngả Bến Tre, từ khi cầu Rạch Miễu hoàn thành xong, qua 2 cái phà Hàm Luông & Đằng Khao. Giờ có cầu cả rồi, chạy xe máy tà tà 4h là có thể về đến Trà Cú.
Đáng tiếc là mình chưa đc giải quyết cho về hưu nên cứ phải thong dong đã, rồi đi đâu thì đi. :D
Trà Cú giờ thị trấn Định An giờ cũng sầm uất .
Sau này cụ về hưu thì thoải mái vi vu , các tỉnh miền Tây thì em vẫn thích ở Trà Vinh nhất , cảm giác nó yên bình ít ồn ào .

DaDieuchienxu

Xe container
Sau này cụ về hưu thì thoải mái vi vu , các tỉnh miền Tây thì em vẫn thích ở Trà Vinh nhất , cảm giác nó yên bình ít ồn ào .
Lúc mình mới xuống, các ấp Cá Lóc - Bến Tranh (hình thành nên thị trấn Định An hiện nay) chẳng có gì đặc biệt. Dân từ các cù lao bên kia sông Hậu vẫn đi đò qua Đại An mua đồ vì bên ấy ko có chợ.
Từ khi quy hoạch thành thị trấn, Định An giờ sầm uất hơn Đại An rất nhiều. Mỗi lần về chơi, mình hay ra bãi ngồi uống cafe, rất chi là sướng! :-bd

Leanh65

Xe container
Kéo cũng để cùng với dao cụ ạ.

Trừ tà thì ko cần dao sắc lắm đâu, cụ rình lúc nó đi vắng mà mài cho nó cùn đi thôi, có bị thì vẫn lấy được vợ mới
Úi cụ đừng sui dại thế chứ. Sắc nó cắt mới ngọt, đã không đau lại còn dễ nối lại. Cùn nó nhay cho toe toét ra thì...thôi em chả dám tượng tượng nữa. Sthđ nhà em nó còn để con dao chặt với cái kim to đùng cơ chứ dao nhỏ đã hem sợ.🤣🤣🤣

Chauthanh11

Xe điện
Lúc mình mới xuống, các ấp Cá Lóc - Bến Tranh (hình thành nên thị trấn Định An hiện nay) chẳng có gì đặc biệt. Dân từ các cù lao bên kia sông Hậu vẫn đi đò qua Đại An mua đồ vì bên ấy ko có chợ.
Từ khi quy hoạch thành thị trấn, Định An giờ sầm uất hơn Đại An rất nhiều. Mỗi lần về chơi, mình hay ra bãi ngồi uống cafe, rất chi là sướng! :-bd
Bữa nào về đó cụ đi qua cù lao Dung giữa sông Hậu ấy chơi , khu đấy thuộc Sóc Trăng . Giờ mọi thứ thay đổi nhiều , bên cù lao đường xá chợ búa vv cũng đầy đủ . Vườn cây ăn trái nhiều , qua đó kiếm chỗ nào lai rai hay cafe cũng rất thú

tomtomchát

Xe container
Th
Trong đại đội cảnh vệ của mình hồi ở K có một thằng quê Hải Dương tên Thạch Kim Hùng, không biết có phải gốc Kh'mer không ? Nhưng nó trông không khác gì người Kh'mer cũng đen, tóc xoăn, mặt vuông... Sau này nó yêu một cô Kh'mer Nam Bộ làm ở phòng bảo mật. Hai đứa lấy nhau rồi xin về làm ở 606 Trần Hưng Đạo ( trạm giao liên của B.68). Năm 1987 mình có về qua thấy chúng nó đã có 2 thằng con trông Kh'mer gốc luôn 🤓🤓🤓.
Thạch Bảo Khanh cựu tuyện thụ, dân phố cổ 100% Hàng Chai.
Dv Huyền Thạch người Việt mắt hoa, e này mặt xinh mắt tình e thích, nhưng body xấu hehe

toyennha

Xe lăn
Mụ này cũng miền tây, nhưng tên họ thế khả năng là người Khơ me chứ ko phải mấy e miền tây da trắng tóc dài giọng ngọt lịm mà các cụ ofer hằng nghĩ.
Chắc chắn Khmer cụ ơi. Họ Thạch riêng Việt Nam mình họ Thạch 90% là khmer. Ở Miên tây thì 100% . Đặc điểm nhận dạng . Da đen môi thâm mắt trắng đủ 3 trong 1 luôn. Em chưa gặp người Khmer nào thiếu 1 trong 3 thứ em vừa nêu

Website
www.mocconghoa.com
Bây giờ có mạng XH cũng tốt cụ nhỉ. Nếu ko có mạng em cũng ko biết ngày đấy tình hình như vậy, cụ Duẩn quyết đoán như vậy. Sau khi lội YT nghe những bài viết về cụ Duẩn, cụ ấy đã trở thành Idol của em.
Từ những năm XHCN em đã được hóng hớt các bậc tiền bối ở viện Sử chém, thời đó các cụ đã nói không có ý chí sắt đá của ông Duẩn, thì chắc không thống nhất được đất nước.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thạch Bảo Khanh cựu tuyện thụ, dân phố cổ 100% Hàng Chai.
Dv Huyền Thạch người Việt mắt hoa, e này mặt xinh mắt tình e thích, nhưng body xấu hehe
Thạch này chắc Thạch xuất phát từ Trung Quốc.

Chỉnh sửa cuối:

tieunhilang

Xe điện

angkorwat

Xe container
Người OF
Chắc chắn Khmer cụ ơi. Họ Thạch riêng Việt Nam mình họ Thạch 90% là khmer. Ở Miên tây thì 100% . Đặc điểm nhận dạng . Da đen môi thâm mắt trắng đủ 3 trong 1 luôn. Em chưa gặp người Khmer nào thiếu 1 trong 3 thứ em vừa nêu
Đặc điểm của dân Kh'mer thuần chủng đấy : Đen, mắt trắng, mặt góc cạnh, tóc xoăn 🤓. Giờ dân lai nhiều họ cũng đẹp không kém ta đâu.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Trừ Tp Hồ Chí Minh ra thì các tỉnh miền Tây , ăn chơi thích nhất là ở tỉnh nào vậy cụ . E vào đó nhiều lần rồi nhưng chưa đi miền Tây chơi lần nào !

Chauthanh11

Xe điện
Trừ Tp Hồ Chí Minh ra thì các tỉnh miền Tây , ăn chơi thích nhất là ở tỉnh nào vậy cụ . E vào đó nhiều lần rồi nhưng chưa đi miền Tây chơi lần nào !
Ăn chơi thì giờ chỗ nào cũng vậy thôi cụ ơi , giờ thì chỗ nào chẳng có đầy đủ . Cũng tùy gu nữa cụ ạ ! Bữa nào cụ làm 1 chuyến vòng quanh miền Tây biết đâu có nhiều chỗ cụ lại thấy thoải mái

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Ăn chơi thì giờ chỗ nào cũng vậy thôi cụ ơi , giờ thì chỗ nào chẳng có đầy đủ . Cũng tùy gu nữa cụ ạ ! Bữa nào cụ làm 1 chuyến vòng quanh miền Tây biết đâu có nhiều chỗ cụ lại thấy thoải mái
Năm tới chắc e sẽ làm 1 chuyến cho biết , nghe kể thì nhiều . Vào đó e toàn ở Tp HCM vs Bình Dương .

DaDieuchienxu

Xe container
Thế ông Lý Thông có phải người Khmer không cụ?
Chuyện này mình ko rõ cụ ạ.
Ngày xưa, khi còn công tác trong ngành GD, các em HS người DT Khmer luôn đc các chế độ ưu đãi như miễn/giảm học phí & các khoản đóng góp, đc cộng thêm điểm trong các kỳ thi QG.....
Ngoại trừ 4 cái họ Kim, Kiên, Sơn & Thạch đc mặc định là người DT Khmer, các họ khác mình đều phải lập danh sách đem qua Ban Dân tộc Huyện xác nhận để đảm bảo quyền lợi của các em.
Riêng trường hợp họ Lý, mình nhớ ko có case nào như vậy.
Còn Lý Thông trong truyện cổ tích thì mình chịu! :D

DaDieuchienxu

Xe container
Bữa nào về đó cụ đi qua cù lao Dung giữa sông Hậu ấy chơi , khu đấy thuộc Sóc Trăng . Giờ mọi thứ thay đổi nhiều , bên cù lao đường xá chợ búa vv cũng đầy đủ . Vườn cây ăn trái nhiều , qua đó kiếm chỗ nào lai rai hay cafe cũng rất thú
Cù lao Dung thì mình lạ gì :) Trước đây, mấy đứa HS bên ấy qua Đại An học, mỗi lần nhà họ có đám giỗ hoặc cưới hỏi đều cho người qua rước các thầy cô. Nhà nào khá thì còn đưa cả ghe nhà sang rước.
Thời ấy, khiếp nhất là "đặc sản" của xứ cù lao là bù mắt. Con này bé hơn muỗi nên mắc mùng tuyn thì bọn nó vẫn chui vào đc, cắn ngứa thôi rồi. :(( Phải xài mùng vải sô, nhưng ngộp lắm.

tomtomchát

Xe container
Chém đến chết như này e nghĩ nếu k thần kinh thì cũng thuộc dạng tích tụ trong đầu từ lâu chứ diễn biến tâm lý thông thường say về chửi, đập phá đồ, cà khịa thôi chứ chém chết thì hiếm hẳn
Tên nó là Băm hay Vằm chứ Siên nỗi gì @@