Anh em cảnh giác với 1 địa chỉ không uy tín ở HN

Trạng thái
Thớt đang đóng

hung92

Xe đạp
Đó có thể nào gọi là : Treo đầu dê bán thịt chó " không nhỉ
Thôi lở lần này lần sau lại đến
Em đùa tí , bác cũng đừng bức xuc quá , rút kinh nghiệm trước khi làm hỏi thăm dò cho kỹ vào và bát viết cam đoan
Làm việc gì bác cũng cứ đêm chứng từ ra thanh toán cho em , Trời có sập xuống có 113 lo mà hehe

winertakeitall

Xe máy
Thanks bác chủ đã thông tin cho anh em biết để còn đến "ủng hộ" gian hàng này nhiều hơn nữa!!
Em thấy bác chủ cũng lành tính chứ như em mà lởm khởm vậy thì éo làm nữa... chỉ làm đúng cái theo hóa đơn thôi... Đằng nào cũng mất chiền, qua tiệm khác làm cho bõ tức mà cũng ko bị chơi đểu kiểu trải chiếu lên xe bác chủ như thế....
Không phải xe em nhưng nghe bác kể vẫn cứ thấy ức....x-(

prado1986

Xe tải
Không!!!!

Bóng Chày

Xe lừa
suýt nữa em định ra đó sau khi tìm kiếm trên mạng! để em kiểm tra xem sao

alice152

Xe tải
Thank các cụ đã có lời, quả thực em cũng vì cái " được việc" mất công lặn lội oánh xe lên thôi ạ, chứ hôm đó ông anh em cũng ngồi sạc cho bà kia 1 trận :D
Cũng chỉ vì cái trò "seach" thấy quảng cáo "vừa rẻ vừa tốt" mà ham đâm đầu vao, em lại up cho các cụ tránh :)

chuột 74

Xe điện
Thank các cụ đã có lời, quả thực em cũng vì cái " được việc" mất công lặn lội oánh xe lên thôi ạ, chứ hôm đó ông anh em cũng ngồi sạc cho bà kia 1 trận :D
Cũng chỉ vì cái trò "seach" thấy quảng cáo "vừa rẻ vừa tốt" mà ham đâm đầu vao, em lại up cho các cụ tránh :)
âu cũng là bài học kinh nghiệm:)lần sau cụ nên tìm hiểu kỹ nhé:D
@kể ra cụ cũng không thiệt thòi mấy;))bị chém dưới hoa mẫu đơn thì cũng phong lưu chán=P~
e fun tí:D

alice152

Xe tải
âu cũng là bài học kinh nghiệm:)lần sau cụ nên tìm hiểu kỹ nhé:D
@kể ra cụ cũng không thiệt thòi mấy;))bị chém dưới hoa mẫu đơn thì cũng phong lưu chán=P~
e fun tí:D
Em thấy cụ nói cũng đúng, anh em đôi khi cũng bỏ tiền ngắm hoa mà :)) voka cụ

laogiakhotinh76

Xe đạp
Đọc bài của Bác xong mà em cũng thấy ghét cái kiểu làm ăn của chúng nó thật đấy. Chắc tại Bác ở xa nên chúng nó bắt nạt đấy. Khốn nạn thật

alice152

Xe tải
Vâng, em ở Mỹ Đình nhưng xe nhà em thì biển 19 bác ạ :)

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Em up lên cho mọi người còn biết mà tránh
Em mà như bác chủ đưa hóa đơn ra thích thì làm không thích thì thôi chú giả nguyên hiện trạng cho anh anh lượn cho nước nó trong

globe_8x

Xe đạp
chắc là làm ăn k đàng haongf thât rồi mà k thấy của hàng lên thanh mjnh thanh nga...mà giá bác làm những đồ kia mà bác bảo cũng hợp lý thì đúng là bác hơi gà ạ.....

Linhlovely

Xe tăng
Vì em chưa đủ số bài post nên không biết tạo topic mới ở đâu, nếu sai chuồng nhờ mod chuyển giùm nhé, chỉ muốn có chút ý kiến cho anh em mới ham hố xe cộ như em.
Chả là nhà em mới lấy con Hiace 2011 của Toy, vì xe cũng đi hàng ngày nên em cũng ham hố đua đòi sắm cho em nó mấy thứ để ngồi lên xe cho đỡ buồn các cụ ạ, lang thang xem đồ em tình cờ thấy website của Nguyên Huy có dòng chữ quảng cáo " Giảm giá 5% cho anh em OF", thú thật với các bác là em không thạo khoản mua bán nên nhìn thấy dòng chữ đó là mừng rồi các bác ạ, vì nghĩ là chắc bác này cũng là anh em trên OF nên có thể tin tưởng giao lưu phối kết hợp bác ạ, nhưng rùi đến lúc này thì em thực sự rất khó chịu về cái chiêu bài làm việc dành cho dân a ma tơ như e của Nguyên Huy. Chả là hôm đầu tiên em có đánh xe sang cơ sở 2 của bác ý ở 16 Trần Quý Kiên lắp cái màn hình Fuka, cái camera lùi và mấy cái bóng led linh tinh, ngồi chuyện trò 1 lúc thấy bác ý nhiệt tình tư vấn, giá cả theo em ngó qua mấy chỗ thì thấy cũng hợp lí, em quyết định lắp những thứ trên và đến khi thanh toán thì giá bác ý thu đã tăng lên 200K với ly do là "báo nhầm", em cũng qua loa đại khái không nghĩ gì cả và vẫn vui vẻ rồi hỏi bác ý thêm về vấn đề bọc da ghế và lót trải sàn, bác ý báo giá em 1 bộ giả da Malaysia cho con xe của em là 3tr2 giống như trên web đã quảng cáo (và cũng đã có 5% cho em em OF) và 700K cho 1 bộ trải sàn chống cháy xe em. Tối hôm đó lắp xong về vi vu xe có cái này cái kia thích lắm các bác ạ, cũng lên OF khen cửa hàng bác ý 1 câu, rùi mấy hôm sau em cho thằng em em sang đặt tiền để may bộ da ghế, vì bác ý nói cơ sở chính là ở 1031 Giải Phóng nên em bảo thằng ku em em sang thẳng đó đặt, thú thực là em cũng quên k nhớ là bác ý hôm trước bảo em bộ ghế bn, vì tin tưởng nên em k cần xem lại, sang bên này thì có 1 chị ăn mặc rất sexy nhận đặt hàng của em với giá 1 bộ ghế giả da Malaysia là 3tr8, 1 bộ trải sàn là 800K (đệm sàn phẳng phiu ạ) còn cái bậc lên xuống thì đem xe trực tiếp xem mới báo giá, nguyên văn lời chị bán hàng là : "cái này chị chỉ may giúp em thôi k lấy tiền công", hôm đó em không trực tiếp đặt với lại bận quá cũng chỉ nhớ mang máng là bộ ghế hơn 3tr, cái sàn 700, chị bảo sao biết vậy..............

rồi hôm nay em mang xe từ Phú Thọ ra Hà Nội xa xôi các cụ ạ, đánh xe vào cửa hàng thoải mái ngồi đợi ngừoi ta mang bộ vỏ ghế đến (giờ e mới biết là mua lại của chỗ khác chứ k phải cửa hàng tự may) có hỏi qua chị ý về cái sàn may thêm cái bậc đó thì bn tiền? chị ý ậm ừ bảo phải tháo xem đã, cuối cùng tháo 1 hàng ghế trước, 1 hàng ghế sau mới báo cho em 1 cái giá nhẹ như lông hồng.

Nguyên cái sàn không là 1tr5 chưa kể cái bậc, em lạ quá rút hóa đơn ra rõ ràng ghi 800??? chị ý nói là quên không hỏi xe gì, mà các bác thấy cái câu này ngu thuộc dạng cực ngu, không biết xe gì sao may được bộ vỏ ghế? và cái hôm đầu xe em đứng chình ình trước mặt bác chủ và còn lắp đồ ở đó đến 8h tối mới xong, khi em bảo sao tăng giá vậy thì chị ý trả lời em 1 câu ngắn gon: "em có thể đi hỏi giá khắp nơi, hoặc chị chỉ bọc ghế thôi" ...dk...m...các bác nghĩ chẳng lẽ nó tháo ghế em ra rồi bảo em đi hỏi giá, rồi em bọc ghế 1 chỗ đi trải sàn 1 chỗ sao? em cũng đâu có đi buôn rau ở chợ. em mới nói thẳng là hóa đơn em đặt rành rành ra đây rồi, làm sao tăng giá kiểu đó được, đôi co 1 hồi chị ý mới tỏ vẻ khó chịu, rồi gọi điện cho anh kia, rồi đưa ra quyết định, chị bọc sàn cho em 800, còn đệm sàn 500, em làm cái nào thì làm. Lúc đó thì k biết phải nói sao các cụ ạ, đành đồng ý cho nó trải sàn cho đỡ mất việc, cũng tự nhủ là mất tiền ngu 1 lần cho đỡ mất việc....rồi cũng không thế là xong, bọn thợ nó trải cho em cái sàn mà chắc bất kỳ cụ nào ở đây cũng k thể chấp nhận được, cái giá 1tr3 cho 1 cái sàn chỉ có 1 mảnh da chống chảy vuông đét trải từ hàng ghế sau, không phủ lên hàng ghế trước, cũng k trải đằng trước luôn, cũng không may trùm cái gờ bánh xe....nói chung giống như 1 cái chiếu trải xuống rồi bắt vít thôi ạ, các cụ xem thế có gọi là cái sàn xe không, mà trong khi đó trên website thì chụp ảnh cái sàn đẹp lắm ạ, so với nó thì cái sàn của em k được gọi là "trải sàn" đâu ạ. e k thể chiụ thêm đựoc nữa đành trả cho nó 3tr8 cho xong cái bộ ghế vì đúng theo hóa đơn là 3tr8 (mặc dù hôm trước báo e 3tr2 và cả trên web cũng 3re2 ạ) thanh toán xong em quay ra thì mới thấy thợ đang chế 2 con ốc bắt ghế, hóa ra là bọn nó đã làm mất 2 con ốc của em, hỏi thì bào là 2 thằng đấy là thợ chỗ khác k phải của cửa hàng....làm ăn mất uy tín thế là cùng, em cũng đành cho qua chuyện và cũng tranh thủ xạc cho chị kia 1 bài về làm ăn và thế nào là "..anh em OF" ạ.
Em post bài lên đây k vì 1 chút thù vặt, mà vì cái e vừa nếm phải, tiền mất tật mang, giờ xe em có bộ ghế giả da còn cái sàn zin và 2 con ốc ghẻ ạ, kính mong các cụ cẩn thận tránh gặp phải trường hợp như em và em cũng thẳng thắn đưa ra ý kiến là các cụ nên tránh địa chỉ này nội thất Nguyên Huy 1031 Giải Phóng- 16 Trần Quý Kiên...hy vọng nếu bác chủ cửa hàng là "anh em OF" có đọc được bài viết này thì hãy cho anh em 1 lời giải thích bác thực sự là anh em OF hay chỉ là mượn danh 2 chữ OF để bán hàng thế này thôi ạ.
Lủng cà lủng củng!
Chưa kịp đọc hêt để thông cảm với Cụ đã thấy... nản ạ!:-<

ngocphandang

Xe tăng
Mình thấy cứ thật thà là mới đông khách được. Mình trước làm xe máy dưới phố huế, quen nhưng chúng nó vẫn chém. Giờ qua bên Dũng Trang làm, giá cả hợp lí, lại tư vấn chân thành, mình làm khách quen luôn ở bên này, bỏ chỗ cũ

alice152

Xe tải
Lâu lâu em lại up lên cái ạ

eparch

Xe buýt
Đọc bài của kụ lâu rồi, giờ lại thấy :-h

kego

Xe đạp
Em đi hỏi ghế giả da, đền gầm mỗi nơi báo một kiểu. Cũng chẳng biết thế nào

Trạng thái
Thớt đang đóng