Anh em cảnh giác với 1 địa chỉ không uy tín ở HN

Trạng thái
Thớt đang đóng

nghductho

Xe đạp
Em nghĩ rằng tường trình của cụ chủ thớt cũng dễ hiểu thôi ạ! Bức xúc thật!
Em thú thật là mặc dù biết cụ bức xúc, em cố đọc nhưng thú thật là em chiệu.....Có cụ nào đọc được, tóm tắt giúp em với. Không thì em tóm gọn lại thế này ợ.
cụ chủ thớt có oto, than phiền về cụ Nguyên Huy, thế thui ợ

nghductho

Xe đạp
Nhiều lần nhận ra trong tôi chợt yêu thương sao cuộc sống giản đơn thôi! ;)
Lủng cà lủng củng!
Chưa kịp đọc hêt để thông cảm với Cụ đã thấy... nản ạ!

Lủng cà lủng củng!
Chưa kịp đọc hêt để thông cảm với Cụ đã thấy... nản ạ!:-<

victory-henry

Xe buýt
Cụ chủ thớt bực là đúng rồi, tụi cửa hàng làm ăn mang tinh lường gạt thì làm sao đỡ nổi. Đúng là kinh doanh không có cái tâm, chẳng chóng thì chày cũng bị đào thải.

ruoixanh

Xe hơi
Vấn đề là bác cũng dễ tính, chắc nhìn vẻ bề ngoài non và xanh nên các anh các chị thi nhau hấp diêm. Là em thì... chắc cũng thế :D. Chia buồn cùng bác...

anhduc0110

Xe tải
Làm ăn chụp giật,úp lên để anh em biết còn tránh. Đằng nào tiền cũng đã đưa rồi, cụ chủ coi như thí cho cái bọn lưu manh.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Cụ ợ, cái sàn tính 1tr5 thì quá mắc r, bộ ghế giả da chỉ ngần đó, khoảng trên dưới 3tr thôi. Sàn thì có loại dày loại mỏng, thông thường các cửa hàng họ ko có tự may đồ da đâu, mà sẽ nhập lại của chỗ khác, chuyên may bạt đêm. Chứ làm sao mà có sức nuôi thợ với đầu tư hệ thống máy móc để mà lâu lâu mới có một khách...
Giá báo 700 - 800 là ok rồi, giá đó họ đã có lợi nhuận (xe 4 chỗ nhé, còn 7 chỗ thì phải cao hơn). Nhưng có lẽ là cửa hàng khác nhau nên chưa có thông qua giá rổ nên tính thế, chặt chém khách.

Chỉnh sửa cuối:

sonkh250

Xe buýt
Em thú thật là mặc dù biết cụ bức xúc, em cố đọc nhưng thú thật là em chiệu.....Có cụ nào đọc được, tóm tắt giúp em với. Không thì em tóm gọn lại thế này ợ.
cụ chủ thớt có oto, than phiền về cụ Nguyên Huy, thế thui ợ
Cụ này 100% ở khu vực Uông Bí - Quảng Ninh fai k? Chuyên đi vào ChichBong =))

tan_tro007

Xe buýt
chia buồn cùng cụ.ghét nhất là nói một đằng làm một nẻo

hoangphhut

Xe tải
Em thấy có tình trạng là trên OF mọi người tin tưởng nhau nên mua bán ít kiểm tra. Em có vài vụ test thử thấy trên OF lại đắt hơn ngoài bình thường đấy ạ. Mua bán vẫn nên kiểm tra các cụ nhé

htlongbien

Xe điện
Cụ chủ viết lên đây trong lúc đang bực, đang lúc thật nhất...chứ có phải nhà nọ chém nhà kia đâu mà văn vẻ; em thấy một số người cứ kêu lủng củng khó hiểu: em nói nhỏ là chậm hiểu quá. Rõ ràng làm ăn kiểu như thế là không thể chấp nhận được- em sẽ có thêm bài học kinh nghiệm từ cụ chủ, cảm ơn cụ!

oleolapt123

Xe buýt
cụ này ở phú thọ mà xuống tận hn để lắp cái đó.chịu cụ.ở phú thọ đầy chỗ làm đẹp mà giá hợp lý

inno

Xe tải
cụ chủ bức xúc viết dài thế, up cùng cụ

quancan

Xe tăng
Cụ yên tâm kẻ nào bị cho lên đây<làm bậy>:)) là mất đg làm ăn rồi,,,,,,,,,
Đúng là xã hội. có kẻ tốt thì có nhiều kẻ xấu, chia buồn cùng cụ chủ thớt. Bọn này chắc nó cũng không tồn tại được lâu đâu. Cùng đồng hương Phú thọ mà chả giúp gì được cụ. o:-)

casanova0611

Xe tải
Em bây giờ kể cả thân quen, beer bọt bét nhè rồi vẫn cứ phải hỏi giá rồi cân đối (thực ra là tham khảo các bên) đã. E và mấy anh em chơi chung hay vào một cửa hàng lắp đồ, lắp nhiều lắm... và thấy chủ cửa hàng cũng hay giao lưu beer với hội nên chả để ý tham khảo. Đến hôm chú thợ gạ lắp loa sub gầm ghế, MBQ tàu. Em đồng ý và lắp luôn, chỗ anh em, em lấy anh 2,8tr... Lâu lâu sau thì e mới biết chỗ khác lắp chỉ 1,5tr.

Chỉnh sửa cuối:

otonew

Xe buýt
Số 14 Lô TC4C, KĐT Văn Quán, Hà Nội || ⓿❾❽❼❾❽❽❾❻❸
Vì em chưa đủ số bài post nên không biết tạo topic mới ở đâu, nếu sai chuồng nhờ mod chuyển giùm nhé, chỉ muốn có chút ý kiến cho anh em mới ham hố xe cộ như em.
Chả là nhà em mới lấy con Hiace 2011 của Toy, vì xe cũng đi hàng ngày nên em cũng ham hố đua đòi sắm cho em nó mấy thứ để ngồi lên xe cho đỡ buồn các cụ ạ, lang thang xem đồ em tình cờ thấy website của Nguyên Huy có dòng chữ quảng cáo " Giảm giá 5% cho anh em OF", thú thật với các bác là em không thạo khoản mua bán nên nhìn thấy dòng chữ đó là mừng rồi các bác ạ, vì nghĩ là chắc bác này cũng là anh em trên OF nên có thể tin tưởng giao lưu phối kết hợp bác ạ, nhưng rùi đến lúc này thì em thực sự rất khó chịu về cái chiêu bài làm việc dành cho dân a ma tơ như e của Nguyên Huy. Chả là hôm đầu tiên em có đánh xe sang cơ sở 2 của bác ý ở 16 Trần Quý Kiên lắp cái màn hình Fuka, cái camera lùi và mấy cái bóng led linh tinh, ngồi chuyện trò 1 lúc thấy bác ý nhiệt tình tư vấn, giá cả theo em ngó qua mấy chỗ thì thấy cũng hợp lí, em quyết định lắp những thứ trên và đến khi thanh toán thì giá bác ý thu đã tăng lên 200K với ly do là "báo nhầm", em cũng qua loa đại khái không nghĩ gì cả và vẫn vui vẻ rồi hỏi bác ý thêm về vấn đề bọc da ghế và lót trải sàn, bác ý báo giá em 1 bộ giả da Malaysia cho con xe của em là 3tr2 giống như trên web đã quảng cáo (và cũng đã có 5% cho em em OF) và 700K cho 1 bộ trải sàn chống cháy xe em. Tối hôm đó lắp xong về vi vu xe có cái này cái kia thích lắm các bác ạ, cũng lên OF khen cửa hàng bác ý 1 câu, rùi mấy hôm sau em cho thằng em em sang đặt tiền để may bộ da ghế, vì bác ý nói cơ sở chính là ở 1031 Giải Phóng nên em bảo thằng ku em em sang thẳng đó đặt, thú thực là em cũng quên k nhớ là bác ý hôm trước bảo em bộ ghế bn, vì tin tưởng nên em k cần xem lại, sang bên này thì có 1 chị ăn mặc rất sexy nhận đặt hàng của em với giá 1 bộ ghế giả da Malaysia là 3tr8, 1 bộ trải sàn là 800K (đệm sàn phẳng phiu ạ) còn cái bậc lên xuống thì đem xe trực tiếp xem mới báo giá, nguyên văn lời chị bán hàng là : "cái này chị chỉ may giúp em thôi k lấy tiền công", hôm đó em không trực tiếp đặt với lại bận quá cũng chỉ nhớ mang máng là bộ ghế hơn 3tr, cái sàn 700, chị bảo sao biết vậy..............

rồi hôm nay em mang xe từ Phú Thọ ra Hà Nội xa xôi các cụ ạ, đánh xe vào cửa hàng thoải mái ngồi đợi ngừoi ta mang bộ vỏ ghế đến (giờ e mới biết là mua lại của chỗ khác chứ k phải cửa hàng tự may) có hỏi qua chị ý về cái sàn may thêm cái bậc đó thì bn tiền? chị ý ậm ừ bảo phải tháo xem đã, cuối cùng tháo 1 hàng ghế trước, 1 hàng ghế sau mới báo cho em 1 cái giá nhẹ như lông hồng.

Nguyên cái sàn không là 1tr5 chưa kể cái bậc, em lạ quá rút hóa đơn ra rõ ràng ghi 800??? chị ý nói là quên không hỏi xe gì, mà các bác thấy cái câu này ngu thuộc dạng cực ngu, không biết xe gì sao may được bộ vỏ ghế? và cái hôm đầu xe em đứng chình ình trước mặt bác chủ và còn lắp đồ ở đó đến 8h tối mới xong, khi em bảo sao tăng giá vậy thì chị ý trả lời em 1 câu ngắn gon: "em có thể đi hỏi giá khắp nơi, hoặc chị chỉ bọc ghế thôi" ...dk...m...các bác nghĩ chẳng lẽ nó tháo ghế em ra rồi bảo em đi hỏi giá, rồi em bọc ghế 1 chỗ đi trải sàn 1 chỗ sao? em cũng đâu có đi buôn rau ở chợ. em mới nói thẳng là hóa đơn em đặt rành rành ra đây rồi, làm sao tăng giá kiểu đó được, đôi co 1 hồi chị ý mới tỏ vẻ khó chịu, rồi gọi điện cho anh kia, rồi đưa ra quyết định, chị bọc sàn cho em 800, còn đệm sàn 500, em làm cái nào thì làm. Lúc đó thì k biết phải nói sao các cụ ạ, đành đồng ý cho nó trải sàn cho đỡ mất việc, cũng tự nhủ là mất tiền ngu 1 lần cho đỡ mất việc....rồi cũng không thế là xong, bọn thợ nó trải cho em cái sàn mà chắc bất kỳ cụ nào ở đây cũng k thể chấp nhận được, cái giá 1tr3 cho 1 cái sàn chỉ có 1 mảnh da chống chảy vuông đét trải từ hàng ghế sau, không phủ lên hàng ghế trước, cũng k trải đằng trước luôn, cũng không may trùm cái gờ bánh xe....nói chung giống như 1 cái chiếu trải xuống rồi bắt vít thôi ạ, các cụ xem thế có gọi là cái sàn xe không, mà trong khi đó trên website thì chụp ảnh cái sàn đẹp lắm ạ, so với nó thì cái sàn của em k được gọi là "trải sàn" đâu ạ. e k thể chiụ thêm đựoc nữa đành trả cho nó 3tr8 cho xong cái bộ ghế vì đúng theo hóa đơn là 3tr8 (mặc dù hôm trước báo e 3tr2 và cả trên web cũng 3re2 ạ) thanh toán xong em quay ra thì mới thấy thợ đang chế 2 con ốc bắt ghế, hóa ra là bọn nó đã làm mất 2 con ốc của em, hỏi thì bào là 2 thằng đấy là thợ chỗ khác k phải của cửa hàng....làm ăn mất uy tín thế là cùng, em cũng đành cho qua chuyện và cũng tranh thủ xạc cho chị kia 1 bài về làm ăn và thế nào là "..anh em OF" ạ.
Em post bài lên đây k vì 1 chút thù vặt, mà vì cái e vừa nếm phải, tiền mất tật mang, giờ xe em có bộ ghế giả da còn cái sàn zin và 2 con ốc ghẻ ạ, kính mong các cụ cẩn thận tránh gặp phải trường hợp như em và em cũng thẳng thắn đưa ra ý kiến là các cụ nên tránh địa chỉ này nội thất Nguyên Huy 1031 Giải Phóng- 16 Trần Quý Kiên...hy vọng nếu bác chủ cửa hàng là "anh em OF" có đọc được bài viết này thì hãy cho anh em 1 lời giải thích bác thực sự là anh em OF hay chỉ là mượn danh 2 chữ OF để bán hàng thế này thôi ạ.
Cảm ơn cụ nhé

hungnn.vn

Xe buýt
Up lên cho mọi người cùng vào đọc để tránh, nguy hiểm quá

19B-revival

Xe tải
Chính nó là cái chú 16 e đang dùng, cứ vào xe nhìn thấy cái sàn với bọc ghế là chán chỉ muốn giật bỏ luôn, nhăn nha nhăn nheo. E đang định đi bọc lại cụ nào thấy chỗ nào uy tín và cẩn thận chỉ e vói, e dán thêm cả cái trần da nữa

19B-revival

Xe tải
Em bây giờ kể cả thân quen, beer bọt bét nhè rồi vẫn cứ phải hỏi giá rồi cân đối (thực ra là tham khảo các bên) đã. E và mấy anh em chơi chung hay vào một cửa hàng lắp đồ, lắp nhiều lắm... và thấy chủ cửa hàng cũng hay giao lưu beer với hội nên chả để ý tham khảo. Đến hôm chú thợ gạ lắp loa sub gầm ghế, MBQ tàu. Em đồng ý và lắp luôn, chỗ anh em, em lấy anh 2,8tr... Lâu lâu sau thì e mới biết chỗ khác lắp chỉ 1,5tr.
E cũng chơi thêm cả quả MQB ở minh khôi trước ở cuối quý kiên giao với đăng ninh 2,5 củ chẳng biết thật hay tàu nhưng đập ùng ục như sặc nước, mà ăng cao là cứ nghe thấy phẹt phẹt. Chẳng biết nên tin ai ỏ cái hời buổi này nữa8->

Trạng thái
Thớt đang đóng