[Funland] An Giang có gì vui?

november05

Xe máy
Ở Châu Đốc thì cụ ra đường Trưng Nữ Vương ấy, con đường đó là trung tâm ăn nhậu chơi bời của xứ này. Ở đó em thấy quán Đồng Quê ăn uống giá cả ok nhất.
Cảm ơn cụ nhiều ạ.
Ko biết tranh thủ ăn được bao nhiêu món đây nữa.

november05

Xe máy
Cô ấy đóng vai nữ điệp viên phải không? Có thể em đã xem rồi.
Tự nhiên nhắc phim cũ làm cháu nhớ phim "Phạm Công - Cúc Hoa" do Lý Hùng, Việt Hương thủ vai chính. Thời cháu còn nhỏ, xem phim này ở rạp, rạp nhỏ, ghế lật bằng gỗ, màn hình to nhưng sọc sọc chứ ko nét như bây giờ, nhưng mà thích lắm.

manh2810

Xe tăng

chunganhvu

Xe máy
- Không nên đi trong thời điểm này:
+ Chợ Gò Tà Mâu: đồ đạc buôn bán không còn như trước đây là lấy từ Cam về.
+ Khu vực Thất Sơn, Miếu Bà: rất đông

nguyenhuy2210

Xe điện
An Giang nhiều cảnh đẹp mà nhất là người mới đến lần đầu tiên như cụ gì chém ở trên. Túm lại là cụ cứ google đến rồi đi khắc rõ. Tự dưng lại nhớ vùng đất này quá, em đã có một thời gian ngắn sống ở đấy. Phong tục văn hóa quá khác so với ngoài bắc và em cũng thấy ít dân bắc lập nghiệp ở đó.

november05

Xe máy
Trong chuyến này e có đi rừng tràm Trà Sư ở Tri Tôn - An Giang.
https://www.otofun.net/threads/vung-tau-kien-giang-campuchia.1352626/page-2

An Giang cũng có vài điểm: Rừng tràm Trà Sư, núi Cấm, nhà mồ Ba Chúc, núi Sam, miếu bà Châu Đốc...
-Cụ có thể xem thêm vài chỗ miền Tây e đi gần An Giang:
https://www.otofun.net/threads/luon-lo-can-tho-giua-tuan.1324209/
https://www.otofun.net/threads/vung-tau-dong-thap.1431699/
Cháu sẽ tham khảo. Cảm ơn cụ ạ.
Dự trù chỉ có 3 ngày nên cháu chỉ loanh quanh An Giang thôi ạ, những nơi khác để sau.

gacan

Xe tăng
Ăn cụ qua Hai Lúa Phạm Cự Lượng, quán đi vào ngõ. Nhà hàng rẻ, đồ ăn ngon. Hát cụ qua Lệ Hằng âm thanh ngon nhất An Giang, có ngủ nghỉ & xxx. Tương đối ổn. E đc dân thổ cư đưa đi nên chỉ biết vậy.

november05

Xe máy
- Không nên đi trong thời điểm này:
+ Chợ Gò Tà Mâu: đồ đạc buôn bán không còn như trước đây là lấy từ Cam về.
+ Khu vực Thất Sơn, Miếu Bà: rất đông
Cảm ơn cụ đã thông tin ạ.
Cháu có người nhà mỗi năm đều đi Miếu Bà vào dịp tết, đông cực kỳ nên cháu cũng né thời gian này ạ.

tazan_90

Xe tăng
Chào các cụ, mợ!
Năm mới chúc mọi người thật nhiều sức khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý!

Như tiêu đề, cháu có ý định lang thang An Giang vài ngày, các cụ mợ đi nhiều có thể tư vấn cho nhà cháu kinh nghiệm cũng như địa điểm tham quan được không ạ?
Sở thích nhà cháu thiên về thiên nhiên, giản dị và không thích nhà cao tầng ạ.
Cháu cảm ơn cụ mợ.
Cụ xuống bathe chơi ở đó cũng đẹp lắm.

november05

Xe máy
An Giang nhiều cảnh đẹp mà nhất là người mới đến lần đầu tiên như cụ gì chém ở trên. Túm lại là cụ cứ google đến rồi đi khắc rõ. Tự dưng lại nhớ vùng đất này quá, em
đã có một thời gian ngắn sống ở đấy. Phong tục văn hóa quá khác so với ngoài bắc và em cũng thấy ít dân bắc lập nghiệp ở đó.
Vâng, cảm ơn cụ.
Đọc và tham khảo ý kiến của mọi người cũng là một cách ạ. Cháu rất vui vì được mọi người nhiệt tình tư vấn.

november05

Xe máy
Ăn cụ qua Hai Lúa Phạm Cự Lượng, quán đi vào ngõ. Nhà hàng rẻ, đồ ăn ngon. Hát cụ qua Lệ Hằng âm thanh ngon nhất An Giang, có ngủ nghỉ & xxx. Tương đối ổn. E đc dân thổ
cư đưa đi nên chỉ biết vậy.
Cảm ơn cụ.
Cụ cho cháu hỏi hát ở đây là hát karaoke hả cụ? Nếu vậy thì cháu note lại để... né ạ. Khoản này cháu xin bỏ qua ạ. :)

tazan_90

Xe tăng

long.spc

Xe container
An Giang có đặc sản dầu ca ranee, có cá basa, có đại cánh đồng pin mặt trời

Dangminhquan

Xe điện
Đến AG cụ nhớ thưởng thức cá linh bông điên điển,mới đầu thấy khó ăn,sau rồi lại thấy đẫm vị sông nước miền tây.Nhớ ăn thêm cả món canh chua Nam bộ,mới đầu cũng không quen nhưng quen rồi thì sẽ ghiền luôn,ăn chua chua ngọt ngọt,nồi canh thì cá tra hoặc basa kèm rất nhiều loại rau củ quả như cà chua giá đỗ ngà voi mắm me khóm vân vân và mây mây.kiếm thêm nồi cá kho tộ ăn với cơm nóng,hoặc phi ra ngoài gọi tô hủ tiếu cũng rất ngon,mới ăn thì thấy ngọt,sau sẽ quen thôi.Hoặc có chú Hai lúa nào đấy hiếu khách sẽ được mời ăn vịt nấu chao.món này với em tuyệt ngon.còn Cái món chao chỉ dùng làm nước chấm này em thật không ăn được.Chấm bầu luộc chỉ nước mắm với hột vịt,tuyệt nhiên không thích chấm chao.Nó sốc ngang mù tạt.Chao chính là đậu phụ lên men nha.
Còn thích lai rai thì mời cụ chủ làm nguyên con cá lóc nướng,hoặc nấu canh chua đều ngon.Ngoài bắc nó là cá quả đấy,và đặc biệt ngon nhất của con cá lóc này theo em là bộ lòng của nó.béo ngậy luôn.
Nhắc đến AG thì cơ man kỷ niệm của em.Tp Long Xuyên Chợ Mỹ Xuyên ,phà Vàm Cống, nhà tưởng niệm Bác Tôn Đức thắng cù lao ông Hổ,Châu Đốc Thoại Sơn Tri Tôn Kênh Vĩnh Tế Thị Trấn Nhà Bàng Trà Sư Chợ Mới Phú Tân các kiểu con đà điểu em cày nát rồi.
Ah rảnh cụ có thể sang bên Phú Tân hay Tân Châu gì đấy,từ Châu Đốc sang ,tầm 5 h chiều sẽ có đồng bào Khmer theo đạo Hồi đọc kinh cho mà nghe.Em không theo đạo gì nhưng dạo ở đó 5h chiều kiểu gì cũng thấy tụng kinh.Không hợp với em lắm nên em té.
Thấy nhớ lắm rồi đấy.

Chỉnh sửa cuối: