[Funland] An Giang có gì vui?

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Đi An Giang em nghĩ cụ ở Cần Thơ mà chơi còn vui hơn, em thấy An Giang nếu thích nhậu thì xuống Long Xuyên , hoặc đi Tịnh Biên mua sắm và đi chùa qua Châu Đốc. Theo cảm nhận của em ko có gì thua vị, còn ở Cần Thơ cụ có đầy đủ các thứ đó lại có nhiều chim cò là vườn
An giang có nhiều núi, Cần thơ làm gì có?
Rừng tràm Trà sư cũng đẹp lắm

november05

Xe máy
Cái này ổn nè cụ.
Chiều muộn chơi Thất Sơn xong quá bước qua Tân Châu được đấy.
Bên Tân Châu nhiều đồ sông nước tự nhiên tươi
ngon, cảnh vật và cs thanh bình.
A, vậy buổi tối đi Tân Châu ổn ạ, tốt quá! Cháu chỉ sợ ko có gì chơi thì tiếc một buổi tối.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
An Giang buồn lắm, thêm tý tiền xe ôm sang Cam oánh poker lúc rồi về.

november05

Xe máy
Long xuyên có:
Lẩu mắm cây dừa, gúc là ra địa chỉ, ngon bổ rẻ.
Bò thố tiềm ngay ks đông xuyên, cũng gúc là ra.
Viếng mộ cụ Nguyễn Hiến Lê, nhân tiện ghé
vườn quýt hồng, rất đẹp và đặc tính miệt vườn.
Từ đây có thể đi Sa Đéc nhà Huỳnh Thủy Lê. Sa Đéc cũng nhỏ xinh đáng yêu lắm.
Quá xuông Châu Đốc thì có:
Tri Tôn, Tà Pạ chụp ảnh thốt nốt.
Ba chúc viếng nhà mồ, nhưng Tết nhất em khuyên ko nên, hơi ám ảnh nhất là với trẻ em.
Chợ mắm, khá đặc sắc, làm cốc chè dừa nước thốt nốt cũng lạ.
Lên cafe hoặc ở 1 đêm ở victoria lodge resort, ks trên núi rất đẹp, nhìn thẳng sang đất Cam.
Từ đây đi rừng tràm trà sư cũng gần, đường đẹp chạy giữa cánh đồng.
Tạm note thế, cụ hứng thú mai em biên típ :)
Rất nhiều thông tin để tham khảo, cảm ơn cụ ạ.
Riêng Ba chúc thì nhà cháu xin kiếu. Xem phim kinh dị thì ko sao, ngoài đời là chạy mất dép thôi ạ.

SongTu

Xe buýt
A, vậy buổi tối đi Tân Châu ổn ạ, tốt quá! Cháu chỉ sợ ko có gì chơi thì tiếc một buổi tối.
Tân Châu chỉ ăn đồ sông và dạo thôi chứ không có gì nhiều để ngắm đâu cụ, khu vực này tập trung nhiều người Hoa có lẽ có tí không khí Tết của người Hoa (em từng lang thang ở đây nhưng chưa chơi Tết bao giờ nên chỉ đoán thế thôi); cs và cảnh vật nơi đây khá thanh bình, hợp với thú vui đi dạo nhẹ nhàng thôi cụ, gái Hoa và gái lai Việt vùng này ngắm cũng tàm tạm :D

197716102003

Xe container
Đi Ăn Giang thì cụ đi Núi Cấm.Đừng đi cap treo mà thuê xe máy họ chở đi ý.Cả lên và xuống hình như 80k,em không nhớ giá lắm.Đi xe máy có đoạn lên dốc cảm giác rất yomost cụ ạ.Ấn tượng luôn.Lên núi Cấm cụ ăn bánh xèo với toàn rau rừng,ngon tuyệt.Nửa ngày trên Núi Cấm rồi cụ đi rừng Trà Sư.Tuy nhiên đi Trà sư thì đẹp nhất mùa nước nổi khoảng từ tháng 9 đến tháng 12.Cả 1 mặt nước xanh ngát bèo hoa dâu rất đẹp.Rời đấy cụ chạy về Châu đốc.Đi Núi Sam và mấy chùa quanh đó.Đẹp lắm.Ngay chân núi có mấy quán bò 7 món.Ngon,rẻ :D.Ăn xong cụ qua bà chúa Xứ.
Từ An Giang cụ có thể sang Cam nhưng nó chỉ là tỉnh Takeo.Không có gì mấy nếu cụ lang thang ít ngày.

Lẩu mắm Châu đốc

Bò 7 món Núi Sam

Bánh xèo Núi Cấm

Trên đỉnh Núi Sam.Sau dãy cây xa xa là lãnh thổ Campuchia.

Rừng tràm Trà Sư

november05

Xe máy
Tân Châu chỉ ăn đồ sông và dạo thôi chứ không có gì nhiều để ngắm đâu cụ, khu vực này tập trung nhiều người Hoa có lẽ có tí không
khí Tết của người Hoa (em từng lang thang ở đây nhưng chưa chơi Tết bao giờ nên chỉ đoán thế thôi); cs và cảnh vật nơi đây khá thanh bình, hợp với thú vui đi dạo nhẹ nhàng thôi cụ, gái Hoa và gái lai Việt vùng này ngắm cũng tàm tạm :D
Ồ người Hoa ở ạ, cháu mới biết ở đây cũng có khu người Hoa. Vậy là lang thang ăn uống vậy.
Cảm ơn cụ.

november05

Xe máy
Đi Ăn Giang thì cụ đi Núi Cấm.Đừng đi cap treo mà thuê xe máy họ chở đi ý.Cả lên và xuống hình như 80k,em không nhớ giá lắm.Đi xe máy có đoạn lên dốc cảm giác rất
yomost cụ ạ.Ấn tượng luôn.Lên núi Cấm cụ ăn bánh xèo với toàn rau rừng,ngon tuyệt.Nửa ngày trên Núi Cấm rồi cụ đi rừng Trà Sư.Tuy nhiên đi Trà sư thì đẹp nhất mùa nước nổi khoảng từ tháng 9 đến tháng 12.Cả 1 mặt nước xanh ngát bèo hoa dâu rất đẹp.Rời đấy cụ chạy về Châu đốc.Đi Núi Sam và mấy chùa quanh đó.Đẹp lắm.Ngay chân núi có mấy quán bò 7 món.Ngon,rẻ :D.Ăn xong cụ qua bà chúa Xứ.
Từ An Giang cụ có thể sang Cam nhưng nó chỉ là tỉnh Takeo.Không có gì mấy nếu cụ lang thang ít ngày.

Lẩu mắm Châu đốc

Bò 7 món Núi Sam

Bánh xèo Núi Cấm

Rừng tràm Trà Sư

Có cả ảnh thực tế, nhìn mấy món ăn đói quá dù đang đêm. :) Cháu cảm ơn mợ ạ.
Vậy là mùa nước nổi cháu nên đi Rừng tràm và Chợ nổi.

Mợ Liễn

Xe container
Chuẩn nè cụ thớt . Em bonus thêm mấy cái ảnh :)). Rừng tràm cụ mua tour cũng được mà tự đi cũng được. Cách Châu Đốc 30 km, đường đẹp. Vé thì đi càng đông càng rẻ. Đến đó vơ quàng ai kêu đi chung mua vé cho rẻ cũng được ý. Em nhớ ko nhầm thì vé 2 người là 130k. Bao gồm thuyền và cano chở đi và vé tham quan vườn chim. Muốn đi vòng vòng thì cho thêm người lái thuyền ít tiền, ngta chở thêm cho vài chỗ :))
Cơ mà cụ nên đi mùa nước nổi vì lý do chị Số nói dư dưới, kết hợp đi thêm mấy tỉnh miền tây và Hà Tiên nữa là đẹp :D

Đi Ăn Giang thì cụ đi Núi Cấm.Đừng đi cap treo mà thuê xe máy họ chở đi ý.Cả lên và xuống hình như 80k,em không nhớ giá lắm.Đi xe máy có đoạn lên dốc cảm giác rất yomost cụ ạ.Ấn tượng luôn.Lên núi Cấm cụ ăn bánh xèo với toàn rau rừng,ngon tuyệt.Nửa ngày trên Núi Cấm rồi cụ đi rừng Trà Sư.Tuy nhiên đi Trà sư thì đẹp nhất mùa nước nổi khoảng từ tháng 9 đến tháng 12.Cả 1 mặt nước xanh ngát bèo hoa dâu rất đẹp.Rời đấy cụ chạy về Châu đốc.Đi Núi Sam và mấy chùa quanh đó.Đẹp lắm.Ngay chân núi có mấy quán bò 7 món.Ngon,rẻ :D.Ăn xong cụ qua bà chúa Xứ.

Lẩu mắm Châu đốc

Bò 7 món Núi Sam

Bánh xèo Núi Cấm

Rừng tràm Trà Sư

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, mợ!
Năm mới chúc mọi người thật nhiều sức khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý!

Như tiêu đề, cháu có ý định lang thang An Giang vài ngày, các cụ mợ đi nhiều có thể tư vấn cho nhà cháu kinh nghiệm cũng như địa điểm tham quan được không ạ?
Sở thích nhà cháu thiên về thiên nhiên, giản dị và không thích nhà cao tầng ạ.
Cháu cảm ơn cụ mợ.
Hà tiên phú quốc còn ok . An Giang chả có gì hay đâu

Mợ Liễn

Xe container
Em tưởng vui chơi, ngắm cảnh thì phải kết hợp mí ăn? ;))
Cụ ý đi ngắm cảnh, thiên nhiên, cuộc sống thôi mà sao các cụ mợ cụ giợi thiệu ăn uống với vui chơi nhể... hay cháu nhầm?

november05

Xe máy
Chuẩn nè cụ thớt . Em bonus thêm mấy cái ảnh :)). Rừng tràm cụ mua tour cũng được mà tự đi cũng được. Cách Châu Đốc 30 km, đường đẹp. Vé thì đi càng đông càng rẻ. Đến đó
vơ quàng ai kêu đi chung mua vé cho rẻ cũng được ý. Em nhớ ko nhầm thì vé 2 người là 130k. Bao gồm thuyền và cano chở đi và vé tham quan vườn chim. Muốn đi vòng vòng thì cho thêm người lái thuyền ít tiền, ngta chở thêm cho vài chỗ :))
Cơ mà cụ nên đi mùa nước nổi vì lý do chị Số nói dư dưới, kết hợp đi thêm mấy tỉnh miền tây và Hà Tiên nữa là đẹp :D

Cảm ơn mợ ạ.
Nhà cháu chỉ tính đi An Giang khoảng 3 ngày (ko tính thời gian tàu xe đến An Giang). Nhưng giờ có nhiều địa điểm, sợ ko đủ thời gian vì khoảng cách di chuyển giữa các nơi nên phải tính lại. Đi các tỉnh khác thì phải đợi dịp khác thôi ạ.

197716102003

Xe container
Em tưởng vui chơi, ngắm cảnh thì phải kết hợp mí ăn? ;))
Ăn bánh mỳ,uống lavie để ngắm cảnh cho nó thanh tịnh Liễn ợ :))
Chị thì đi đến đâu ngoài ngắm ra là chị mò ăn.Ẩm thực cũng phản ánh văn hoá vùng miền.

197716102003

Xe container
Cảm ơn mợ ạ.
Nhà cháu chỉ tính đi An Giang khoảng 3 ngày (ko tính thời gian tàu xe đến An Giang). Nhưng giờ có nhiều địa điểm, sợ ko đủ thời gian vì khoảng cách di chuyển giữa các nơi nên phải tính lại. Đi các tỉnh khác thì phải đợi dịp khác thôi ạ.
Cụ đi từ đâu đến An Giang? Ở An Giang 2 ngày là đủ cụ ạ.Còn 1 ngày cụ có thể chạy qua tỉnh khác thuận đường cụ về cho biết.

Mợ Liễn

Xe container
Em cũng thế :)). Chịu, ko thanh tịnh được, vì mục đích đi của em nó gắn liền với ăn. Ăn cho bằng hết các món đặc sản ở đó :))
Ăn bánh mỳ,uống lavie để ngắm cảnh cho nó thanh tịnh Liễn ợ :))
Chị thì đi đến đâu ngoài ngắm ra là chị mò ăn.Ẩm thực cũng phản ánh văn hoá vùng miền.

november05

Xe máy
Cụ đi từ đâu đến An Giang? Ở An Giang 2 ngày là đủ cụ ạ.Còn 1 ngày cụ có thể chạy qua tỉnh khác thuận đường cụ về cho biết.
Dạ, bắt đầu từ SG mợ ạ.
Cháu đắn đo thời gian di chuyển giữa các địa điểm nên sợ ko đủ ạ.

Mợ Liễn

Xe container
Vâng, nếu cụ muốn khám phá tường tận, chi tiết thì nên đi tầm 4, 5 hôm. Chứ em đi tranh thủ nên chỉ giành ra được 2 ngày để thăm thú những nơi nổi bật :D
Cảm ơn mợ ạ.