[Funland] An Giang có gì vui?

november05

Xe máy
Đến AG cụ nhớ thưởng thức cá linh bông điên điển,mới đầu thấy khó ăn,sau rồi lại thấy đẫm vị sông nước miền tây.Nhớ ăn thêm cả món canh chua Nam bộ,mới đầu cũng
không quen nhưng quen rồi thì sẽ ghiền luôn,ăn chua chua ngọt ngọt,nồi canh thì cá tra hoặc basa kèm rất nhiều loại rau củ quả như cà chua giá đỗ ngà voi mắm me khóm vân vân và mây mây.kiếm thêm nồi cá kho tộ ăn với cơm nóng,hoặc phi ra ngoài gọi tô hủ tiếu cũng rất ngon,mới ăn thì thấy ngọt,sau sẽ quen thôi.Hoặc có chú Hai lúa nào đấy hiếu khách sẽ được mời ăn vịt nấu chao.Cái món chao này em thật không ăn được.Chấm bầu luộc chỉ nước mắm với hột vịt,tuyệt nhiên không thích chấm chao.Nó sốc ngang mù tạt.
Còn thích lai rai thì mời cụ chủ làm nguyên con cá lóc nướng,hoặc nấu canh chua đều ngon.Ngoài bắc nó là cá quả đấy,và đặc biệt ngon nhất của con cá lóc này theo em là bộ lòng của nó.béo ngậy luôn.
Nhắc đến AG thì cơ man kỷ niệm của em.Tp Long Xuyên Châu Đốc Thoại Sơn Tri Tôn Kênh Vĩnh Tế Thị Trấn Nhà Bàng Trà Sư Chợ Mới Phú Tân các kiểu con đà điểu em cày nát rồi.
Ah rảnh cụ có thể sang bên Phú Tân hay Tân Châu gì đấy,từ Châu Đốc sang ,tầm 5 h chiều sẽ có đồng bào Khmer theo đạo Hồi đọc kinh cho mà nghe.Em không theo đạo gì nhưng dạo ở đó 5h chiều kiểu gì cũng thấy tụng kinh.Không hợp với em lắm nên em té.
Thấy nhớ lắm rồi đấy.
Ngoại trừ món cá linh bông điên điển ra thì tất cả các món khác cụ kể cháu thường hay ăn ạ. :)
Nhìn danh sách các nơi cụ liệt kê thì cụ đã ở đó cũng lâu ạ?

Dangminhquan

Xe điện
Ngoại trừ món cá linh bông điên điển ra thì tất cả các món khác cụ kể cháu thường hay ăn ạ. :)
Nhìn danh sách các nơi cụ liệt kê thì cụ đã ở đó cũng lâu ạ?
Thế cụ thấy mấy món đó có ngon không? Em dân Bắc gốc vào đó từ 2006 khoảng 4năm rồi lại lên SG.Miền Tây thì nghèo thật nhưng con người hiền lành dễ mến,con gái thì hơi đen tí nhưng rất ngọt ngào.
Em có lần ăn cơm ở chợ Mỹ Bình sau ks Xuân Hương.lúc đó mới 20tuổi còn trẻ ăn khoẻ,gọi tô cơm thịt cá bừa phứa ra.Một chú gì đó cũng trung tuổi gày gò chắc buôn bán gần đó ra làn quen,hỏi han.Sau chú nói : sau Quân gọi đồ thì đừng gọi nhiều,ăn hết gọi.Lúc đó cảm thấy ấm áp,giữa nơi không bà con ruột thịt mà được nhắc nhở,được gọi tên nên thấy chú ấy sao mà thân thương dễ mến đến vậy.
Đi chợ thì nói giá nào bán giá đó,khỏi mất công trả,người bán tin người mua,người mua cũng tin người bán,khỏi kiểm tra nhiều.Thật thà dễ sợ.
Em còn nhớ có lần trực đêm trên sông,nước lên mà một ghe hàng mắc cạn,nhìn hai cô chú mắt ngấn nước nên cũng lo,bọn em cũng hỗ trợ đẩy ghe,tời kéo các kiểu hết nổi luôn,sau tình hình nước có vẻ ròng nên thoát được ghe.cảm ơn rối rít,cụ biết người ta cảm ơn em như thế nào không,người ta khuân lên cho em 1 bao gạo to tướng 4,5 con vịt. tầm 2 chục hột vịt lộn, cả 1 vồ cá basa tầm chục con to anh em chia nhau không hết.Dân gì đâu mà thảo dễ sợ luôn,kiểu như mình tính tổng giá trị số hàng đó cũng phải tiền triệu rồi.Năm đó 2007 thôi đó nhé.
Haiz nói nhớ ghê.