[Funland] An Giang có gì vui?

november05

Xe máy
Cụ ý đi ngắm cảnh, thiên nhiên, cuộc sống thôi mà sao các cụ mợ cụ giợi thiệu ăn uống với vui chơi nhể... hay cháu nhầm?
Ấy cụ ơi! Cháu ko luyện khí công nên ko ăn là ko được. :)
Phải nạp năng lượng mới có sức ngắm chứ ạ!

fantasy0178

Xe tăng
Nếu đi chợ nổi thì đi thời gian nào thì thích hợp nhất cụ nhỉ?
Ba cái chợ nổi chán òm, đi gọi là để cho biết chứ đi một lần rồi kbg quay lại lần nữa, cụ muốn đi thì đi chợ Cái Răng Cần Thơ nhé

november05

Xe máy
Ăn bánh mỳ,uống lavie để ngắm cảnh cho nó thanh tịnh Liễn ợ :))
Chị thì đi đến đâu ngoài ngắm ra là chị mò ăn.Ẩm thực cũng phản ánh văn hoá vùng miền.
Đúng vậy mợ nhỉ? Ẩm thực là ko thể thiếu khi du lịch ạ.

Châu Đốc ko nên ở lại buồn lắm cụ ạ , buổi chiều thắp hương chùa bà xong chạy thẳng về Cần Thơ chơi là vui nhất miền Tây ;;) giờ em
cũng đi Sóc Trăng để sáng mai đi tàu ra Côn Đảo đây :x
Cụ đi côn đảo về cho e cái review nhé e cũng dự định đi mấy lần mà chưa đi đc

197716102003

Xe container
Dạ, bắt đầu từ SG mợ ạ.
Cháu đắn đo thời gian di chuyển giữa các địa điểm nên sợ ko đủ ạ.
Bắt đầu từ SG thì có nhà xe Hùng cường.Cụ đặt vé và họ có xe trung chuyển đến bến xe đưa rước tại nhà.Xe giường nằm nên ngủ vài giấc khoẻ re.Tốt nhất là đi đêm,sáng mở mắt dậy cụ đã ở bên hông chợ Châu Đốc.Thuê ks,để đồ ,ăn sáng rồi thuê xe bao nguyên ngày chạy ra Núi Cấm, rồi Trà Sư.Thoái mái thời gian cũng chỉ 3,4h.Nếu kề cà thì rút được sớm cụ chạy lên chợ Tịnh biên cho gấu nhà mua đồ.Tối lang thang cf ở Tân Châu .Hôm sau đi Núi Sam,miếu Bà,chợ mắm Châu Đốc.tối ăn lẩu mắm 7 Bồng.Hôm t3 thì cụ rời Châu đốc ghé tỉnh nào mà thuận đường về ý.Em nghĩ AG 2 ngày là đủ :)

november05

Xe máy
Bắt đầu từ SG thì có nhà xe Hùng cường.Cụ đặt vé và họ có xe trung chuyển đến bến xe đưa rước tại nhà.Xe giường nằm nên ngủ vài giấc khoẻ re.Tốt nhất là đi đêm,sáng mở
mắt dậy cụ đã ở bên hông chợ Châu Đốc.Thuê ks,để đồ ,ăn sáng rồi thuê xe bao nguyên ngày chạy ra Núi Cấm, rồi Trà Sư.Thoái mái thời gian cũng chỉ 3,4h.Nếu kề cà thì rút được sớm cụ chạy lên chợ Tịnh biên cho gấu nhà mua đồ.Tối lang thang cf ở Tân Châu .Hôm sau đi Núi Sam,miếu Bà,chợ mắm Châu Đốc.tối ăn lẩu mắm 7 Bồng.Hôm t3 thì cụ rời Châu đốc ghé tỉnh nào mà thuận đường về ý.Em nghĩ AG 2 ngày là đủ :)
Ko thể volka mợ thêm được nữa.
Cảm ơn mợ.

SongTu

Xe buýt
Vậy à cụ?
Chợ Cái Răng có gì hấp dẫn hơn Chợ nổi ạ?
Chợ nổi Cái Răng chán lắm cụ ạ, tốt hơn là không đi để giữ suy nghĩ chợ nổi nó hay. Thời giờ thì có lẽ nên quên khái niệm du lịch chợ nổi đi ạ.
Miền Tây vẫn còn chợ nổi ở các vùng miệt vườn nhưng giờ nó chỉ còn đơn thuần là chợ đầu mối và họp chớp nhoáng vào sáng sớm, ít còn cảnh họp chợ như trước nữa thì phải.

november05

Xe máy
Chợ nổi Cái Răng chán lắm cụ ạ, tốt hơn là không đi để giữ suy nghĩ chợ nổi nó hay. Thời giờ thì có lẽ nên quên khái niệm du lịch chợ nổi đi ạ.

Miền Tây vẫn còn chợ nổi ở các vùng miệt vườn nhưng giờ nó chỉ còn đơn thuần là chợ đầu mối và họp chớp nhoáng vào sáng sớm, ít còn cảnh họp chợ như trước nữa thì phải.
Cảm ơn cụ.
Vậy cháu sẽ cân nhắc về địa điểm này.

Dangminhquan

Xe điện
Cụ cứ đi cho biết đi.nghe gì các cụ đã đi rồi tư vấn.Đi rồi mới biết,mới vỡ ra.Đi và ăn.Em từng ở An giang 2 năm nên cũng thấy nhiều cái thân thương,ăn uống thì ưa ngọt.Đi về mấy huyện biên giới tìm hiêu khi xưa chiến tranh như thê nào.Dân thì thuần phác hiền lành,đáng trải nghiệm lắm.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
.
Vậy à cụ?
Chợ Cái Răng có gì hấp dẫn hơn Chợ nổi ạ?
Chợ nổi Cái Răng, em gái thanh mảnh chèo thuyền giữa dòng sông, bộ đồ đen, da trắng má hồng môi đỏ . Giọng nói ngọt ngào. Cà phê đắng .
Bao giờ ta trở lại?

duykhanhkthn

[Tịch thu bằng lái]
An giang có nhiều núi, Cần thơ làm gì có?
Rừng tràm Trà sư cũng đẹp lắm
Nói về miền tây thường là nói đến sông, nước và các món ăn vặt phong phú, nhược điểm là giao thông không thuận lợi( đường nhỏ, khó đi ) Cần Thơ là thủ phủ của miền tây, du lịch sinh thái hay các đồ măm rất nhiều, bởi vậy theo quan điểm của em thì ở cần thơ hay hơn, còn muốn đi xa thì đến bạc liêu rồi đến cà mau như vậy thú vị hơn

Maus

Xe điện
Nếu có thể, cụ cho cháu xin địa chỉ được ko ạ?
Ở Châu Đốc thì cụ ra đường Trưng Nữ Vương ấy, con đường đó là trung tâm ăn nhậu chơi bời của xứ này. Ở đó em thấy quán Đồng Quê ăn uống giá cả ok nhất.

november05

Xe máy
Cụ cứ đi cho biết đi.nghe gì các cụ đã đi rồi tư vấn.Đi rồi mới biết,mới vỡ ra.Đi và ăn.Em từng ở An giang 2 năm nên cũng thấy nhiều cái thân thương,ăn uống thì ưa
ngọt.Đi về mấy huyện biên giới tìm hiêu khi xưa chiến tranh như thê nào.Dân thì thuần phác hiền lành,đáng trải nghiệm lắm.
Nói thật với cụ cháu rất thích đọc và nghe những cảm nhận cũng như sự hiểu biết của mọi người về nơi họ từng đến, sau đó tự lên danh sách riêng cho mình.
Nhiều năm trước, cháu có "tàu ngầm" một diễn đàn về phượt/ những chuyến đi. Ở đây, rất nhiều kiến thức và những trải nghiệm của mọi người làm cháu nể phục và say mê, giống như du lịch qua màn ảnh vậy. Sau này, nhiều thành viên tham gia nhưng các bài post của họ ko giống xưa và những thành viên kì cựu cũng không thấy hoạt động gì nên cháu cũng thôi.
Ôi thật là, uống có 1 lon bia mà cháu lảm nhảm cái gì ko biết.
Cháu cảm ơn cụ đã có ý kiến ạ.

november05

Xe máy
Nói về miền tây thường là nói đến sông, nước và các món ăn vặt phong phú, nhược điểm là giao thông không thuận lợi( đường nhỏ, khó đi ) Cần Thơ là thủ phủ của
miền tây, du lịch sinh thái hay các đồ măm rất nhiều, bởi vậy theo quan điểm của em thì ở cần thơ hay hơn, còn muốn đi xa thì đến bạc liêu rồi đến cà mau như vậy thú vị hơn
Mỗi người đều có cảm nhận riêng của mình.
Nếu có thời gian cháu sẽ tham khảo thêm những nơi khác.
Cảm ơn cụ.