[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

tan_tro007

Xe buýt
cái này là top giải trí thôi ạ. chứ cái này chắc có quá nhiều top nhà ta mang ra mổ xẻ rồi ạ.
em thì thấy thích nhất bạn em làm mấy món này
thi thoảng được gọi ra uống cafe và đôi khi bạn lại mời đi ăn cùng "Nhóm" của bạn miễn phí, với điều kiện trước khi ăn hay uống phỉa nút bông vào tai.
và có cái kinh doanh này em có nhiều bạn gần như trở thành quên lãng, thì bỗng một ngày số điện thoại em đổ chuông và các bạn ấy chuyện trò như tri kỷ

dtch

Xe buýt
BHDC sẽ còn tồn tại, chừng nào người ta còn có hai thói tham lam và lười biếng (đi cùng nhau). Các cụ thử nhìn xem có phải gần 100% đám lao vào đều vì cái bánh vẽ "không làm gì mà kiếm nhiều tiền (trên lưng thẳng khác)?

Và người ta ko cấm tiệt nó đi cũng vì thấy rằng cái đám đó về cơ bản không đáng đđược cứu.

tan_tro007

Xe buýt
1 thời gian sau.vai năm chục nam nữa khi các nhân viên đa cấp nhìn lại đằng sau thì buồn lắm nhỉ. Dự có nhiều cụ nhẩy lầu.....
cũng chả biết cụ ạ.đời cua cua máy- đời cáy cáy đào
em thấy xã hội có mặt tích cực và tiêu cực
chỉ là ai được tung lên thì sống mà bị xăm soi ngứa mắt thì ...tèo
em chỉ sợ trước khi họ nhảy lầu thì không biết bao nhiêu người nhảy lầu trước thôi

Nine

Xe điện
BHDC sẽ còn tồn tại, chừng nào người ta còn có hai thói tham lam và lười biếng (đi cùng nhau). Các cụ thử nhìn xem có phải gần 100% đám lao vào đều vì cái bánh vẽ "không làm gì mà kiếm nhiều tiền (trên lưng thẳng khác)?

Và người ta ko cấm tiệt nó đi cũng vì thấy rằng cái đám đó về cơ bản không đáng đđược cứu.
Hồi trước em cũng có tranh luận với cụ Ngỗng rồi. Cơ bản là cốc nước đã đầy rồi thì không thể rót thêm được gì. Và bán hàng đa cấp bây giờ nó là tôn giáo rồi cụ ợ ai tin thì theo không tin thì thôi chả khuyên được đâu :)

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Chắc lại mời cụ Ngỗng vào chém cho nó xôm thớt nhẩy???

tan_tro007

Xe buýt
Vãi kụ quá!!! Bọn chúng ngày càng đông đấy cụ sonbatrieu ah!
sắp tới thế giới này theo lời cụ thì người không dở hơi sẽ trở thành số hiếm và người dở hơi là số đông
khi đó họ có quyền nói người không nghe là ---> DỞ hơi thì chết

zacom121

Xe tải
Nhà cháu bị 1 chị Kim cương nợ 10 củ từ 2009 giờ vưỡn chai mặt ra nợ, đòi ko trả , gọi điện ko nghe máy, nt ko trả lời, giờ cháu vẫn còn giữ giấy nợ có ký tên nó, vừa thấy nó trên sân khấu 5 năm aw. Tsb nhà nó, hoặc là tư cách dog , hoặc là dek có tiền như nó PR các cụ ợ .
Dồi ạ ! Sao hôm đó cụ không nhảy lên sân khấu mà đòi, chắc chắn nó sẽ phải trả. Cỡ Kim cương mà lại xấu mặt thế thì có mà ra thể thống gì. Cụ làm em hôm đó ngồi xem vở kịch của 2 vợ chồng nhà Diamon gì đó mà lâu quá trời, công nhận, kịch bản hay thiệt...

tan_tro007

Xe buýt
Chắc lại mời cụ Ngỗng vào chém cho nó xôm thớt nhẩy???
thôi cụ ạ. EM thấy cái này giải trí thôi.
Cụ Ngỗng nhà ta Mệt vì cả ngày bơi ra giải thích từng ly từng tý trong từng top nào có chữ Amway rồi. Em sợ cụ ấy nhiệt tình quá ốm nên em chỉ đăng lên giải trí và không có Amway gì hết trong top này nhé.

huyleck

Xe điện
Mấy bọn này ko hỉu trong đầu có gì, xã hội đại loạn rùi ><

dtch

Xe buýt
Hồi trước em cũng có tranh luận với cụ Ngỗng rồi. Cơ bản là cốc nước đã đầy rồi thì không thể rót thêm được gì. Và bán hàng đa cấp bây giờ nó là tôn giáo rồi cụ ợ ai tin thì theo không tin thì thôi chả khuyên được đâu :)
Cháu cũng biết thế, nghĩ là viết cho nhiều người đọc hiểu thôi, chứ còn những ca như Mợ Ngỗng cháu gặp nhiều. Thằng cháu trong nhà bắt nó viết kiểm điểm, cuối cùng đc một bài trách móc gia đình ngăn cản tương lai rực rỡ của nó :)

ORIJEANS

Xe container
:)) K biết có nên cho chã ăn thẻ vì post ảnh đồi trụy k nhỉ. Tư thế này nhiều phim đen thích lắm đấy ạ. =))

Hay ý chã là bán hàng đa cấp cũng bệnh như phim đen thôi và vẫn tồn tại như một phần tất yếu của cuộc sống. :D

x.man

Xe điện
:| em cũng hơi bất ngờ. Nó nói như thế này mà có ng khóc lóc là sao?

tan_tro007

Xe buýt
:| em cũng hơi bất ngờ. Nó nói như thế này mà có ng khóc lóc là sao?
cụ không khóc àh
em xem đi xem lại mà cũng Sụt sùi đấy.
gấu bảo sao thì em bảo là thương gấu dạo này kinh tế đói kém nên để gấu vất vả quá :)