[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

Oceanboy

Xe buýt
Nó có mặt trái rất rõ cụ ạ. Em đang chờ có cụ nào nói ra. Hết ngày mai mà chưa ai phân tích ra được thì em sẽ đưa ra những luận cứ. Tuy nhiên cũng nên nhìn nhận tổ thể về rủi ro và khả năng thành công xem bên nào hơn. Chứ kể cả kinh doanh truyền thống thì rủi ro hay thành công nó đều tồn tại song song mà cụ.
Ở đây là tranh luận mà cụ, tinh thần học hỏi nên không có chuyện xù lông cụ ạ. Em một mình trả lời ngần này cụ thì mọi người cũng phải đặt vào vị trí em xem cứ phải nhắc đi nhắc lại nhiều lần cho một người. Từ trưa đến giờ số chữ em gõ cũng kha khá đấy chứ:)
Cái gì cũng có chắt lọc cụ ạ. Mình cũng phải có chính kiến của mình chứ nghe theo xã hội thì biết nghe đường nào. Tự mình phân tích với những gì mình biết, cái gì không biết thì hỏi chứ không nên mang giọng điệu khích bác nhau. Nhã nhặn và tôn trọng nhau trên một diễn đàn thì cũng chỉ đến 3 lần nếu họ vẫn giọng đó thì đành phải bỏ qua để nói chuyện với người cởi mở hơn thôi chứ biết làm thế nào cụ?:)
Tóm lại là cụ hay mợ mà nói rõ dài nhưng nội dung chẳng có mấy thế nhỉ. Cụ ks nói rõ ràng thế mà ko hiểu a?

Ngong_Hankang

Xe tăng
Hồi trước em cũng có tranh luận với cụ Ngỗng rồi. Cơ bản là cốc nước đã đầy rồi thì không thể rót thêm được gì. Và bán hàng đa cấp bây giờ nó là tôn giáo rồi cụ ợ ai tin thì theo không tin thì thôi chả khuyên được đâu :)
Em lại phải nhắc lại là chúng ta nên tranh luận một chách công minh với con mắt nhìn nhận khách quan là người ngoài tìm hiểu chứ không nên mang tư tưởng của ĐC và kỳ thị ở đây. Chúng ta là những người chí ít cũng đã từng trải và lăn lộn ở ngoài đời khá lâu. Vậy nên nói là để thôi miên hay đánh vào lòng tham thì đến đứa vừa học xong cấp 3 nó cũng tính toán và biết được nếu trong 3 tháng không đúng vậy chúng sẽ trả lại hàng(cùng lắm mất 10%) để quay lại công việc khác và bóc trần sự sai trái. Hay thôi miên gì mà thôi miên được 3 tháng còn tác dụng phỏng cụ? Gia mà thôi miên được vậy thì em cũng sẽ bán nhà để đi học rồi về đi thôi miên bán hàng có mà em lên tỉ phú mỹ kim í chứ. Vấn đề mà ta không giải thích được ở chỗ này. Em mặc dù cũng tìm ra được những mặt rủi ro và tiêu cực của KDDC nhưng so sánh tổng quát thì nó vẫn có cái lý hơn. Bởi vậy nên chưa phản pháo được. Vẫn đang phải tìm tòi nghiên cứu thêm. Chả ai dại vài năm đâu cụ ạ. Có chăng thì vài người chứ làm sao vẫn có cả đống người được. Còn chúng ta ko nên nói đến lòng tham vì chả ai là không có cả. ĐC hay truyền thống đều đánh vào lòng tham hết cả mà:D. Tại sao trong KD truyền thống lại không áp dụng cách thức này để bán hàng đạt hiệu quả nhưng giá trị thực sản phẩm vẫn không đổi? Đây cũng là lý do mà em cũng chưa lý giải hết được.:(

Ngong_Hankang

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

tan_tro007

Xe buýt
cụ được cái chuẩn.Nó mà trả thưởng cho em trước là em bỏ nghề bỏ gấu em cũng quyết theo thời gian đấy
chỉ sợ là các cụ trẻ khác bỏ gấu bỏ F1 rồi bán dần anh em bạn bè gia đình để ra đi không dám quay về thôi.
Nghe mấy trò đa cấp này là em hám lắm, cơ mà khi phải ứng tiền ra trc em lại sợ mất :))

Ngong_Hankang

Xe tăng
Dồi ạ ! Sao hôm đó cụ không nhảy lên sân khấu mà đòi, chắc chắn nó sẽ phải trả. Cỡ Kim cương mà lại xấu mặt thế thì có mà ra thể thống gì. Cụ làm em hôm đó ngồi xem vở kịch của 2 vợ chồng nhà Diamon gì đó mà lâu quá trời, công nhận, kịch bản hay thiệt...
Có một cách để cụ đồi đc ngay là đem cái giấy đó đến nơi mà người đó đang giảng bài nói rõ là kiểu gì chả lấy được. Nhưng phải có thật và có bằng chứng, thêm nữa là phải biết chúng thực sự có tiền để trả cụ nhé.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Nếu cụ Ngông Hankang không mệt thì sang thớt này
http://www.otofun.net/threads/566953-nghe-gio-qua-cac-cu-xem-day-la-vietnam-hay-la-nuoc-zimbabwe-a-em-di-chet-day
sinh hoạt.:D
Cụ bây giờ nối tiếng như giới xốp bít rồi, nói đến AW là nói đến cụ. :D
Em biết trước là chắc chắn chỉ có mình em dám ngồi đây chém lại và chắc là em sẽ nổi lắm :)). Có khi còn hơn cả em Tưng í:P
Tuy nhiên bên đó thì em lại chả biết gì về những cty đó nên chả dám chém. Hnay cũng đang rảnh nên chém tí tranh luận cho vui vẻ mà cụ. Biết gì thì chém đến đấy chứ em chả dám chém ẩu. Em còn sống cả đời, mới gần 4 sọi nên đời còn dài lắm, không dám chém bừa sẽ lòi ra rồi sống với ai:P
Nhưng cái gì em biết và có phân tích cụ thể em mới dám chém cụ ạ. Nghe thì cũng vài lần nhưng mình có nhận định và phân tích của mình. Đâu dễ mu muội được :)
Tuy nhiên cũng không miệt thị hay phán xét phiến diện bất kỳ vấn đề gì. Ngay cả trong KD truyền thống anh em còn cắn xe nhau, chơi xấu nhau, lừa lọc nhau nhưng chả ai nói đến vì nó hiển nhiên tồn tại bao đời nay. Cái này nó mới nên cái nhìn cũng chưa đầy đủ thì tranh luận là điều tất lẽ, dĩ ngẫu mà cụ:)

tan_tro007

Xe buýt

Lão ngoĩng biết em này ko, em phải nòng em ý dồi
em mấy lần vào quán cafe ôm con Laptop định check mail với làm tý việc mà hôm nào bàn bên cạnh "Họp" nhóm của tuyến trên tuyến dưới là em kông ttheer tập trung được việc của em
hay có khhi em trót yêu mấy anh chị ấy chém gió hơn cả mấy cô cậu hướng dẫn hay biên tập viên trên VTV mà em yêu mến nhỉ?

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn

Ngong_Hankang

Xe tăng

Lão ngoĩng biết em này ko, em phải nòng em ý dồi
Uí xời..em chen chúc ở cái văn phòng đc vài buổi. Đứng mỏi hết cả chân thì làm sao biết ai với ai được. Chỉ biết có mỗi ông bạn học cấp 3 giứoi thiệu thôi với vài người trong nhóm của em thôi. Còn em toàn tự tìm hiểu hết qua mọi phương tiện có thể đấy chứ lão. Sang tận cả Thái để xem thực hư có đúng với giứoi thiệu ko nữa có lão ạ:)) Cũng tốn khối xiền nhưng coi như chuyến phượt thôi:P
Lão đưa mấy người có cái cấp kim cương hay cao cao một tí em còn biết mặt vì xem qua video, hội thảo cũng biết qua tí chứ mấy em dư lày thì bây giờ có mà nhan nhản. Biết sao hết được mà cũng chả quan tâm làm giề. Lão ko biết chứ em là em sợ đờn bờ con gái lắm í:((

tan_tro007

Xe buýt
em thấy bạn em ai làm AMWAY đều đi Thái Lan cả ...... :(
phải chăng .... Hì hì chắc bên đó là cha đẻ của AW việt nam phải không cụ Ngỗng ???

tan_tro007

Xe buýt
muộn gớm lắm cụ thức xem Bóng đá quá nhỉ?
dạo này giở giời hay sao em mất ngủ cứ hay vào OF với nghe Cửa sổ tình yêu nghe chuyên gia tâm lý học ĐInh Đoàn với chị Nguyễn thị Mùi trả lời phỏng vấn các bạn trẻ mới chết chứ
phải cahwng em lại tiền mãn teen ! các cụ nhỉ?