[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

nguoichuyenhang

Xe tải
Mấy em chân dài nó mời gọi thế thì cứ giả vờ ngu đi rồi oánh chén no say cụ ạ :D

tuanquang105

Xe tải
Cái này theo em là nên cho làm kết hợp. E phản đối nhưng mẹ e thích nên e cứ mỗi ngày 1 câu dần dần thấy cụ cũng nhận ra rồi ạ.

goldmonkey

Xe container
Ghét cái bọn đa cấp thế không biết. Ngày xưa thấy vợ em cũng tí tửng mua ủng hộ người quen hộp thuốc đánh răng amway, đánh thì như ps mà giá thì gấp 4 lần close up.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Em vẫn theo dõi và còm mèn cụ vì những lý lẽ của cụ còn vẫn có thể nghe được. Nhưng cái cách thức lập luận như lày thì thực sự là không chấp nhận được cụ ạ.
Một cơ thể sống không bao giờ giống như những cốc nước hay bất cứ thứ gì mà các cụ AW mang ra làm thí nghiệm. Đến ngay cả cái chuyện Vitamin C với cả Axit hữu cơ các cụ cũng đánh đồng được thì em cũng ạ. Có thể cụ còm mèn trong trạng thái tâm lý không tốt chăng??
Cái này em nói rõ là em dốt hóa nên em suy luận như vậy có chữ (có thể) mà cụ. Và em cũng noiứ rõ là cần phải kiểm nghiệm của các chuyên gia hóa học hay dinh dưỡng mà cụ. Chắc cụ chưa đọc kỹ thôi vì em đã không biết rõ thì không dám chém hoặc hỏi mọi người. Cụ thể ở đây em hỏi cụ Lý về vấn đề này để em học hỏi thêm. Về cái thí nghiệm kia em cũng đang thắc mắc chưa tìm ra được câu trả lời thích đáng cho mình mà cụ?:)

Em đâu dám kết luận gì về cái video làm thí nghiệm chứng minh đó đâu cụ:D

Và suy xét thì em cũng đang thắc mắc nếu nó không có tác dụng thì theo như em biết về lịch sử phát triển của Nutrilite thì từ năm 1934. Ở Mỹ thì mỗi sản phẩm được cấp phép đưa ra bán ngoài thị trường cho người tiêu dùng thì phải qua thử nghiệm lâm sàng, thử nghiệm trên người thực hàng nghìn lần rồi còn cái gì gì thử nghiệm labô gì đó(cái này mấy cụ ngành y, dược mới biết chứ em chịu) thì mới được sản xuất. Như vậy với gần 80 năm nó có trên thị trường thế giới thì chắc phải có rất nhiều người sử dụng nó rồi nên cũng có tin tưởng đôi chút(vì mình ko có chuyên môn để chứng minh). Tuy nhiên muốn biết ngọn ngành thì cũng chưa thể kết luận chỉ trên cái thực tế đó được:)

maihainam

Xe tăng
xét về cơ bản sản phẩm của aw không xấu, do người mình làm nó xấu đi thôi, cho nên mấy em chân dài mà mời em đi cafe em đi nhiệt tình :x

Ngong_Hankang

Xe tăng
cụ libo cụ dtch cụ ngỗng vào tiếp ạ
Em vừa đi hỏi về cái máy CMC gì gì đó mà cụ nói thì thấy bảo có. Nhưng chưa tận mắt chứng kiến thì em chưa dám ý kiến gì cả. Để hôm nào em chứng kiến và thử hẳn hoi xem sao đã rồi mới có thể chém được tí ti cụ ạ:)

Em biết đến đâu thì nói đến đó thôi, cái gì không biết thì các cụ khai sáng để em học tập. Fun nhưng nghiêm túc các cụ nhé. Tinh thần cởi mở thì cũng học hỏi được kha khá đấy chứ. Cái này hay mà nên tại sao phải đả kích nhau làm gì? Em thấy có nhiều người chưa biết gì cứ và chọc ngoáy những câu rất gây hấn như vậy thì chỉ tạo cho nhau ức chế thôi chứ hay ho gì đâu:)

ks.dannh

Xe hơi
Cụ cũng đừng xù lông lên thế cụ Ngỗng ạ. Mỗi người mỗi ý, nhưng không phải không có người muốn tốt cho cụ hơn là đả kích cụ đâu.
Lời nói phải thường khó nghe, sự thật đôi khi rất phũ.
Theo em, cụ nên tự phản biện nghiêm túc với bản thân mình trước, đừng tự huyễn hoặc chính mình để "cho thỏa".
Cụ thử tìm hiểu mặt trái của nó xem sao?

tan_tro007

Xe buýt
Em chắc chắn một điều "Quảng cáo" một sản phẩm truyền thống là giúp người xem hay nghe là liên tưởng tới thực tế một cách dễ hình dung nhất
QC thông thường là bị thổi phồng lên vài chục lần giá trị thực
Còn SP của BH đa cấp giá trị thổi phồng gấp khoảng vài lần QC thông thường

-Vị trí khi làm BH ĐC là :
với "Tư vấn" cho bằng được người nghe hiểu về SP một cách máy móc và một phần có thể lệch lạc + Giá trị lợi nhuận dễ mờ mắt bất cứ ai mới nghe lần đầu + Tiêm một liều "Tăng lực" vào tinh thần bất cứ ai khi bắt đầu là 100% sẽ và chắc chắn thành công và kiếm nhiều tiền hơn vị trí hiện tại đang nỗ lực.

Chỉnh sửa cuối:

Pivoine

Xe hơi
Nhà cháu bị 1 chị Kim cương nợ 10 củ từ 2009 giờ vưỡn chai mặt ra nợ, đòi ko trả , gọi điện ko nghe máy, nt ko trả lời, giờ cháu vẫn còn giữ giấy nợ có ký tên nó, vừa thấy nó trên sân khấu 5 năm aw. Tsb nhà nó, hoặc là tư cách dog , hoặc là dek có tiền như nó PR các cụ ợ .

Ngong_Hankang

Xe tăng
Cụ cũng đừng xù lông lên thế cụ Ngỗng ạ. Mỗi người mỗi ý, nhưng không phải không có người muốn tốt cho cụ hơn là đả kích cụ đâu.
Lời nói phải thường khó nghe, sự thật đôi khi rất phũ.
Theo em, cụ nên tự phản biện nghiêm túc với bản thân mình trước, đừng tự huyễn hoặc chính mình để "cho thỏa".
Cụ thử tìm hiểu mặt trái của nó xem sao?
Nó có mặt trái rất rõ cụ ạ. Em đang chờ có cụ nào nói ra. Hết ngày mai mà chưa ai phân tích ra được thì em sẽ đưa ra những luận cứ. Tuy nhiên cũng nên nhìn nhận tổ thể về rủi ro và khả năng thành công xem bên nào hơn. Chứ kể cả kinh doanh truyền thống thì rủi ro hay thành công nó đều tồn tại song song mà cụ.
Ở đây là tranh luận mà cụ, tinh thần học hỏi nên không có chuyện xù lông cụ ạ. Em một mình trả lời ngần này cụ thì mọi người cũng phải đặt vào vị trí em xem cứ phải nhắc đi nhắc lại nhiều lần cho một người. Từ trưa đến giờ số chữ em gõ cũng kha khá đấy chứ:)
Cái gì cũng có chắt lọc cụ ạ. Mình cũng phải có chính kiến của mình chứ nghe theo xã hội thì biết nghe đường nào. Tự mình phân tích với những gì mình biết, cái gì không biết thì hỏi chứ không nên mang giọng điệu khích bác nhau. Nhã nhặn và tôn trọng nhau trên một diễn đàn thì cũng chỉ đến 3 lần nếu họ vẫn giọng đó thì đành phải bỏ qua để nói chuyện với người cởi mở hơn thôi chứ biết làm thế nào cụ?:)

dtch

Xe buýt
Vấn đề ko chỉ là thổi phồng cụ ợ. Mà quảng cáo theo kiểu BHDC được thực hiện chủ yếu theo kiểu ttruyền miệng, lời nói gió bay, nên rất khó kiểm soát. Quảng cáo bình thường về dược, thực phẩm qua mấy tầng kiểm duyệt còn sai, nữa là mấy ông phân phối âm binh kiến thức cơ bản còn lỗ mỗ, chia sẻ kiểu " tôi dùng thấy đỡ lắm". Đỡ đây bao gồm cả ung thư nhé, thế mới khốn nạn. Chừng nào các cụ biết được rằng cái trò thí nghiệm đó sẽ dẫn dắt đến những thông điệp quảng cáo quen thuộc của các bạn BHDC kiểu giải độc cơ thể để phòng ngừa ung thư, thì các cụ sẽ thấy đáng kinh tởm hơn Là đáng buồn cười. Nhà ai có bệnh chả vái tứ phương, mua dùng mấy cái đố đó chả lợi chả hại, mất cả đống tiền không biết xót.

Doanh nghiệp đa cấp nó đương nhiên chả bao giờ dính, chỉ đẩy các cụ/mợ phân phối ra làm dirty hand, bắt các cụ í sao cho xuể, mà cũng chả giải quyết đc gì hết. Bảo sao nó chả tồn tại vài chục năm

Chỉnh sửa cuối:

tan_tro007

Xe buýt
Nghe gió quá ...các cụ xem đây là VIETNAM hay là nước ZIMBABWE ạ? Em đi chết đây!

Em lọ mọ vấp phải cái này mà nghe xong hoảng quá
Top mang tính chất giải trí hoàn toàn FUNS theo đúng tinh thân Ofer thôi các cụ nhé
"Đây là thủy tổ của chữ BÁN HÀNG Đa Cấp SINH LỢI từng làm mưa làm gió,Một thời vài cụ còn ngồi trên ghế giảng đường bị bạn lôi kéo tới chỗ này chỗ nọ với một nghề mà không cần vốn,tiền chảy vào túi dễ như ăn kem và 100% sẽ thành công"
Người nghèo thì cố vay tiền với giấc mơ đa cấp rồi bỏ dở vì đời không như là mơ và chảy vào túi tuyến trên ..!
Kinh doanh đa cấp không phải là sản xuất để tạo GDP cho người dân mà tiền từ túi người này chuyển sang túi người khác, rồi chảy đi đâu ...???

Dẫn dắt thế này thì ai cưỡng lại được
[YOUTUBE]U19ZaKvZWY4[/YOUTUBE]
Đây là trả thưởng
[YOUTUBE]nZ3-Fmsf3og[/YOUTUBE]
VISION là đây . thế này thì cụ nào yếu ra gặp gió chả thích

[YOUTUBE]uqnMh9M6XOo[/YOUTUBE]
kinh tế việt nam sẽ về đâu ---> [-(
tỷ phú không phải chỉ trong giấc mơ các cụ ạh :-"
chắc sẽ phát triển nhanh thôi =D>
học sinh cẩm tiền tỷ đi ăn sáng và mua được cái bánh mỳ thôi:-s
mỗi giờ lao động kiếm vài tỷ :-s
...............................
--->ZIMBABWE là đích mà chúng ta hướng tới =D>
-----------------------------------------------------------------------
PS... Cụ nào xem đêm thì vặn nhỏ Volume nhé. không hàng xóm tưởng các cụ trúng số độc đắc hay được thừa kế nhà ở bờ hồ đấy

Thôi em đi mặc áo khoác cái đã rồi ra hầu chuyện các cụ sau...rét quá

Cụ MOD Hiep luc nhà ta góp vui cái này em mạn phép cụ cho lên đây chém gió cho vui ạ

Chỉnh sửa cuối:

hanoivietnam

Xe tăng
Haha...lúc nào cụ vứt cụ hú em để em nhặt nhé, còn cái vụ kia em k dám bàn ạ.

nhadatuytin

Xe container
sinh lợi + thiên ngọc minh uy thì co ti lưa nổi con bà tiếng roài ợ:D

phuongdung.pg

Xe tải
Ngay cả giọng MC em cũng thấy tởm :@)
Thế mà nghề của nó là giao tiếp đi vào lòng người

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cái trò đa cấp này vẫn kéo được nhiều người tham gia lắm, nó như kiểu Tín dụng đen, không hiểu sao nhiều người có thể đem đồng tiền mình vất vả kiếm được phó thác vào những nơi bấp bênh như thế, ham lời là rõ, nhưng nó dùng chính tiền của mình trả lãi cho mình, chứ làm gì cho lại mà kiếm kinh thế :-s