AMERICAN TRIP-Us Open,DC,Lái xe Infiniti từ Los Angeles tới Las Vesgas,Grand Canyon

4banhteam

Xe tải
quá tỉ mỉ và chi tiết! cháu cũng vừa đọc 1 lèo :P
Em cũng vừa đọc một lèo, hay quá. Cám ơn cụ chủ!
Kính cụ 1 ly vodka rùi nhé.....
chúc mừng cụ có chuyến đi hay và cho mọi người mở mang mời cụ một ly
wow. bác thớt sướng thật. nhờ có những bức hình của bác mà e đc mở mang tầm mắt. thanks bác thớ rất nhiều. mong sẽ có nhiều bức ảnh nữa đc bác post lên tiếp để ae trong forums đc mở mang tầm mắt :)
Cảm ơn vodka của các cụ, em xin phép được tiếp tục...

4banhteam

Xe tải
Thưa các cụ, việc chính yếu của chúng là tham dự sự kiện 80 năm thành lập của Nissan Motor. Chương trình đc tổ chức dưới tên gọi Nissan360, và dù đã được tham dự nhiều sự kiện quốc tế ở khu vực châu Á, TBD, nhưng em không khỏi choáng bởi cách tổ chức hoàn toàn khác biệt của các bạn Mỹ. Vâng, tự do, cởi mở... và dù liên quan đến cv, song có nhiều điều mới mẻ (cá nhân em nghĩ vậy... vì lần đầu tham dự sk ở bển), nên em xin phép vodka và chia sẻ ạ.

Có 2 địa điểm trong sk mà chúng em thường ở và đến đó là Pelican Resort & Golf tiêu chuẩn 5*, và khu vực đã từng là sân bay quân sự Elto, nơi diễn ra các hoạt động chính, và đây cũng là nơi TopGear dùng làm track để thử và quay phim ạ.

Đón chúng em ngay tại cửa ks là các em MacLaren

Chúng em cũng hơi mệt sau chuyến bay tới 6h và ngày hôm đó kéo dài tới 27 tiếng nên về phòng ngay. Mở cửa ra thì ối rời, mỗi ông một phòng tướng thế này...

Mở cửa ra ngoài hành lang thì thơm nức mùi cỏ, cay hoa lá và vị mặn mòi của biển

Phía trước là biển Thái Bình Dương luôn ạ

perfect_vp

Xe buýt
thích quá, chắc ko bao giờ em được đặt chân đến đây

4banhteam

Xe tải
Sau khi ngụp lặn trong cái bể trong bathroom, em lại tỉnh người và lập tức lang thang luôn bởi sự hấp dẫn của áng chiều tà.

Vừa bước tới sảnh thì gặp em Cadillac CTS trông rất nuột nà

Vâng, Resort đậm chất mỹ bởi phong cách thiết kế ạ, cái gì cũng to, thoáng, phóng khoáng...

Em lang thang thấy BTC đang chuẩn bị cho Welcome party buổi tuối

Những sản phẩm đáng nhớ của Datsun, thương hiệu xe giá rẻ của Nissan bên cạnh những chiếc xe đua Nismo

Và khi màn đêm buông xuống cũng là lúc tiệc bắt đầu...

Tiệc diễn ra trong những cái bắt tay thân tình, nhẹ nhàng và ngoài khơi xa, tiếng sóng vẫn rì rào xướng lên...

4banhteam

Xe tải
Hoà cùng không khí của buổi party là những thiết kế vang bóng một thời của Datsun-Nissan, đó là tiền thân của những sản phẩm tân kỳ thời nay...

Đầy là chiếc xe điện đầu tiền của Nissan (hy vọng em nhớ ko nhầm. hị hị, toàn vang với whisky nên liêng biêng lắm các cụ ah...)

4banhteam

Xe tải
Muốn biết thông tin về sản phẩm nào, chỉ cần dùng chiếc Samsung S3 và app là sẽ có hết. Em sẽ có phần review riêng về thiết bị và ứng dụng này. Rất hay các cụ ah. ĐÚng là Mỹ, số 1 về công nghệ

4banhteam

Xe tải
Em Anh Phan, người Việt mà chúng em gặp trên đất Mỹ và cugnx là người của bên tổ chức event, ba mẹ em ở Huế, em đã từng đi từ Huế vào miền trong, chưa bao giờ ra HN, có cụ nào có nhã hứng tiếp đón, giao lưu với em khi em ấy về thăm quê không ạ...

4banhteam

Xe tải
Các bạn đến từ Nissan Malaysia cùng đoàn Media

Và chúng em...

4banhteam

Xe tải
Thưa các cụ, đêm đã về khuya, chúng em cũng thấm mệt nên chúng em cũng về phòng nghỉ ngơi để lấy sức cho ngày hôm sau tham dự sự kiện. Em cũng xin chia sẻ với các cụ một số thông tin thú vị về sự kiện Nissan360 này.

Sự kiện thu hút tới 900 nhà báo, biên tập viên đến từ châu Á, châu Âu và châu Mỹ đã có mặt tại Bờ Tây nước Mỹ và tham dự một buổi thử nghiệm “có 1 không 2″: lái thử nghiệm 125 mẫu xe mới trên 5 hệ thống đường được thiết kế đặc biệt trong khuôn viên của sân bay quân sự thuộc Newport Beach, bang California.

Thống kê sau sự kiện cho thấy các nhà báo Mỹ đặt nhiều câu hỏi nhất, các nhà báo châu Âu tiêu thụ nhiều đồ uống nhất còn những nhà báo đến từ Trung Quốc gây thiệt hại lớn nhất sau các buổi lái thử nghiệm.

Khi toàn bộ sự kiện kết thúc, người ta ước tính chi phí thực tế mà Nissan bỏ ra để dàn dựng sự kiện (bao gồm chi phí thuê mặt bằng, chi phí dành cho xe hơi, màn hình công nghệ… ) lên tới khoảng 10.000 USD/người, tổng cộng lên tới 9 triệu USD.

Vâng, đó là cách mà Nissan gây ấn tượng với các đối tác, khách hàng, giới truyền thông trên toàn thế giới ạ.

Đây là hình ảnh tại sân bay quân sự mà chúng em có cơ hội lái thử hơn 100 sản phẩm của 3 thương hiệu thuộc Nissan Motor gồm: thương hiệu xe giá rẻ Datsun, thương hiệu Nissan và nhãn hiệu hạng sang Infiniti. Vâng, cách tổ chức cực hay và cởi mở... đậm chất Mỹ.

Chỉnh sửa cuối:

dac

Xe tăng
Tiệp ơi chú còn đang ở Cali ko? Anh Đắc đây, nhớ ko? ;)

4banhteam

Xe tải
Trước khi kể về sự kiện, em xin đc nhắc đến cái app mang tên Nissan360 đc cài sẵn trên chiếc Samsung S3. Chiếc smartphone này đc phát cho các thành viên tham dự. Điểm nổi bật của ứng dụng chính là loại bỏ toàn bộ tài liệu bằng bản in, vì một số lượng lớn thông tin nếu in ra chắc đến cả bao tải quá. Mặt khác, các chức năng của nó vô cùng tiện lợi như sau:

Ứng dụng gồm các chức năng...

Vehicle Displays: Hiển thị tất cả các thông tin của tất cả các sản phẩm có trong ct

Khi có thiết bị và ứng dụng trong tay, chúng em có thể đặt lịch lái thử, tìm đường, chụp hình, timeline của sự kiện...

Chọn xe, chọn kiểu đường đô thị/cao tốc để lái thử

Lịch nhắc kiểu alarm trước 15 phút khi đã có order

Vì sự kiện diễn ra với một nội dung vô cùng lớn bao gồm các nội dung như: thuyết trình về: lịch sử, sản phẩm, thương hiệu, công nghệ, chiến lược, kế hoạch; lái thử các dòng xe thưogn mại, xe đua, xe công suất cao, tìm hiểu về xe tự lái... nên thiết bị này vô cùng hữu ích. Tuỳ theo đặc điểm của từng khu vực, quốc gia cụ thể mà giới truyền thông chủ động tập trung vào việc khai thác, trải nghiệm những lĩnh vực đặc trưng khu vực, quốc gia đó

Chỉnh sửa cuối:

4banhteam

Xe tải
Và đây là một số cung đường mà chúng em gõ nhịp lăn bánh vùng Nam Cali

4banhteam

Xe tải
Sự kiện có bro chụp hình giúp chúng em ạ...

Cứ hết chạy thử một lượt, đến giờ lại vào nghe thuyết trình... của các nv cấp cao

lam2990

Xe buýt
cháu làm 1 mạch 12 trang chờ cụ post tiếp, chuyến đi của cụ hay quá

4banhteam

Xe tải
Khuôn viên diễn ra sự kiện

Khi chiều về, nắng đẹp lắm ạ, Nam Cali - nơi đc mệnh dang là nơi sống tuyệt vời không chỉ riêng ở nc Mỹ

Ngôi nhà bạt, vật liệu làm rất tinh tế, chắc chắn, e nghĩ là chịu đc khả bão cấp xxx:">

Khu vực cafe, trao đổi với các nv cao cấp...

Khu vực nghe các sếp thuyết trình

Các bạn Tây to, bự :|quá

Sếp vẫn miên man nói về kế hoạch phát triển, mở rộng thị phần

Kế hoạch đánh chiếm thị trường ASEAN

Năm 2020, họ sẽ đưa xe tự lái, tự hành... ra thị trường, ôi nền CN ô tô đã đến mức đó rồi, nghĩ mình vẫn loay hoay xe chiến lược, thấy tủi, giá như ở mình, hạ tầng, xe giá hợp lý thì mọi người đc hưởng, đc sử dụng những phương tiện công nghệ cao...

Vâng, kết hợp với smartphone, bạn có thể kết nối với xe tự hành để ra lệnh...

4banhteam

Xe tải
Khu vực trưng bày xe concept của Datsun và Nissan, sắp tới , khách hàng của nissan sẽ đi xe có thiết kế kiểu này

4banhteam

Xe tải
Kế bên là khu vực trưng bày xe concept cùa thương hiệu hạng sang Infiniti

Một nv cấp cao trong đội ngũ thiết kế của Infiniti, em ko nhớ rõ tên...

Chúng em trao đổi với ông Allen Lu – Giám đốc điều hành Infiniti khu vực châu Á và châu Đại Dương.

MỘT THÔNG TIN RẤT COOL ÔNG ẤY CHIA SẺ RẰNG LÀ: XE SANG CHỈ CHIẾM 12% DUNG LƯỢNG TOÀN NGÀNH NHƯNG LẠI ĐÓNG GÓP TỚI 50% LỢI NHUẬN. ĐÓ LÀ LÝ DO MÀ HÃNG NÀO CŨNG MUỐN ĐẦU TƯ VỀ XE SANG... HE HE. BẢO SAO VN NGÀY CÀNG NHIỀU THƯƠNG HIỆU HẠNG SANG, VÀ INFINITI CŨNG KHÔNG NẰM NGOÀI QUY LUẬT ĐÓ. Khi chiếc bánh thị phần ở Mỹ ngày càng thu hẹp, họ đang chuyển dịch sang châu Á, trong đó, Trung Quốc là một thị trường riêng, bên cạnh đó khu vực ASEAN cũng vô cùng quan trọng, hy vọng VN cũng đón kịp thời thế để dân có thể sở hữu đc xe giá như ở Mỹ...

Chỉnh sửa cuối:

4banhteam

Xe tải
Sau khi no thông tin, chúng em ra ngoài đi Lái xe trên đường Mỹ, trong lúc chờ đến lượt theo order từ chiếc Smartphone thì em thấy cái CVT của Nissan trưng bày ngay đó, họ trung thành với hộp số CTV bao nhiêu năm qua... và giờ vẫn vậy...

Cái dây đai này mà kéo cái xe cả tấn và đôi tấn ạ

Bề mặt ma sát của puli truyền động bóng tới mức soi gương để trang điểm:-bd