AMERICAN TRIP-Us Open,DC,Lái xe Infiniti từ Los Angeles tới Las Vesgas,Grand Canyon

4banhteam

Xe tải
ĐẾN LƯỢT RỒIIIIIIIIII... CHÚNG EM LÊN ĐƯỜNG LÁI THỬ 3 mẫu xe đã chọn trước gồm: Infiniti QX60, QX70 và QX80... Cảnh đẹp, đường đẹp mà ko dừng đc chụp hình, em đành lấy mấy tấm tĩnh ghi lại ở khu vực sân bay để góp vui vodka ạ

Đường kiểu đô thị

Đường kiểu đồi núi...

Đủ hết các loại xe, không có sức và thời gian mà lái hết các cụ ạ

Chiếc Infiniti QX60 mà em chọn thử đầu tiên

Chỉnh sửa cuối:

4banhteam

Xe tải
Rồi đến QX70, mẫu này cách đây dăm năm, ở VN cũng có khá nhiều với cái tên là FX35... Giờ đây các em nó đc quy đổi thành tên chuẩn là QX đối với SUV và Q đối với Sedan

VÀ Infiniti QX80, ở mình cũng có vài chiếc thế hệ trước với cái tên QX56 to đùng, cùng phân khúc với Lexus LX570...

4banhteam

Xe tải
Dưới đây là những hình ảnh ghi lại những cung đường mà chúng em chạy qua, đường vắng vẻ, em chả dám vượt tốc độ vì sợ dính mấy cái ticket, mấy trăm obama chứ chả chơi... Trên những đoạn có 2 làn vạch liền,em cứ đúng luật 55mph, các chú đi sau cũng phải bám theo, hè hè, chắc cũng ức em lắm...

korandovinhyen

Xe container
Đường cao tốc đẹp quá, mà em thấy hình như đồi núi bên đó ko có cây cối gì, hay là ko có mưa nên cây cối ko lên được hả cụ?

4banhteam

Xe tải
Cách tổ chức sự kiện rất cởi mở và thân thiện theo phong cách Mỹ được thể hiện qua cả các bữa trưa các cụ ah. BTC đặt sẵn mấy cái xe phục vụ thế này, các excutive rồi media... đều lần lượt xếp hàng theo tinh thần tự phục vụ. Em gặp đúng một anh người Việt Nam phục vụ, vui lắm ạ

4banhteam

Xe tải
Khi màn đêm dần buông, là lúc chúng em được đưa về resort, nghỉ ngơi để chuẩn bị ngày thứ 2... Oh la la. Kết thúc ngày thứ 2 là chúng em lại tự lang thang xuôi theo những con đường tuyệt vời trên đất Mỹ...

Xe đưa đón trong resort toàn cỡ như Mer GL450 và Cadillac Escalade ESV ạ

giangsuki

Xe ngựa
Rồi đến QX70, mẫu này cách đây dăm năm, ở VN cũng có khá nhiều với cái tên là FX35... Giờ đây các em nó đc quy đổi thành tên chuẩn là QX đối với SUV và Q đối với Sedan

Dòng này những năm 2006 em nhìn mà thèm, chỉ mơ có một em đễ cưỡi

drumer

Xe tăng
mấy chiếc Infinity concept đẹp quá cụ ạ,chả biết bao giờ mới sx nhỉ.

4banhteam

Xe tải
Một ngày mới bắt, đầu, chúng em lại tới sân bay và tiếp tục hoàn thành các nhiệm vụ

Đầu tiên là qua đường địa hình để cảm nhận các công nghệ hỗ trợ khi xuống dốc. Khi chức năng hỗ trợ xuống dốc đc kích hoạt, thì em ko cần đạp phanh, mà xe nó tự phanh khi xuống dốc...

Cơ mà em khoái cái thử kéo tải hơn. Tăng tốc chậm hơn và quãng đường phanh dài hơn hẳn,

4banhteam

Xe tải
Kết thúc adventure, em chuyển qua thử các dòng xe high performance, xe dàn hàng ra, đường có sẵn. Vâng, thoải mái đi, cứ chạy theo sức của bạn, xe chùa, lốp chùa... để thử mà... cùng lắm là cán vài cái cọc tiêu bằng nhựa là cùng. Thế là em cứ thế mà hết ga, hết số... phi.

Nissan 370 Roadster

Bên chiếc 370 Coupe

HLV bảo: các chú cứ thoải mái nhá... xe nhà, lốp nhà đầy ra ấy mà...

Hết Nissan rồi chuyển qua thử đạp Infiniti Q50 convertible

đến Infiniti Q50S

Chơi luôn cả xe điện

Cất cánh thôi

Chỉnh sửa cuối:

4banhteam

Xe tải
Chơi xong xe công suất cao, em lại chuyển qua mục xe đua... với các xe đạp phát, dính lưng

Nissan 370Z Nismo

Nissan GT-R

Nissan GT-R GT3

Chơi mấy màn này phải bảo hiểm kỹ lắm, mà lo gì, ký giấy miễn trừ trách nhiệm trước hết roài... 8->

Xe điện cũng đua, Nissan Leaf Nismo RC

4banhteam

Xe tải
Ở một khu vực riêng, những chiếc lá (Nissan Leaf) vẫn chăm chỉ sạc điện...

Chơi xong mấy màn tốc độ cao, em lại quay sang đổi gió sang đường cao tốc với chú Nissan Juke

Trước mỗi khi khởi hành ra ngoài đường thì các anh ấy lại cài đặt cho cái GPS, lỡ có lạc thì đứng im đấy, anh ra cứu, yên tâm đê... bởi anh định vị các chú hết rồi, đừng có hòng mang xe của anh đi bán nhá... X_X

Rừng cọ đồi chè...

Đường xanh ngào ngạt :P

Xong rồi em về thử nốt cái xe Nissan Autonomous tự lái, tự phanh, tự tránh chướng ngại vật,... tự đủ thứ và thế là em tự sướng sau vô lăng, kể ra tay chân cả được làm gì cũng ko thấy sướng liém. Dự kiến xe này đưa vào thị trường Mỹ năm 2020. Thế thì lúc nào phải đi có cặp thôi... ;))