AMERICAN TRIP-Us Open,DC,Lái xe Infiniti từ Los Angeles tới Las Vesgas,Grand Canyon

Ảnh đẹp, thời thiết tốt, NY hiện đại, nhưng trên tất cả cái đó cụ thực hiện được giấc mơ mà em chưa làm được, có mặt tại 4 giải Grand Slam. Cụ thật là may mắn. :) chúc mừng cụ.

maple_leaf

Xe điện
Làn ngoài cùng dành cho xe tải thì phải.

dac

Xe tăng
Tốc độ min, max được phép chạy là bao nhiêu hả cụ ? sao e thấy làn ngoài cùng bên phải ko có xe chạy ?
Nếu em không nhầm đây là đường I-15. Đường này tốc độ max theo quy định là 70 mph, tối thiểu ko có :)

thuyphongthanh

Xe lăn
Như thế mới là "sống" chứ....Còn mình chỉ cố " tồn tại"....

tuannbb

Xe điện
chúc cụ có chuyến đi vui vẻ, em ước được đi như cụ!

Luatbaongoc

Xe máy
Website
Www.baongoc.vn
Hơ hơ, chú đến New York mà không ghé thăm nơi làm việc của cụ Ban Ki Moon và công trường xây dựng trên nền Tòa tháp đôi bị anh Bin Laden phá sập à?

4banhteam

Xe tải
Ảnh đẹp, thời thiết tốt, NY hiện đại, nhưng trên tất cả cái đó cụ thực hiện được giấc mơ mà em chưa làm được, có mặt tại 4 giải Grand Slam. Cụ thật là may mắn. :) chúc mừng cụ.
Cảm ơn cụ. Lái xe và tennis là 2 niềm đam mê lớn nhất của em ạ.

Tốc độ min, max được phép chạy là bao nhiêu hả cụ ? sao e thấy làn ngoài cùng bên phải ko có xe chạy ?
Làn ngoài cùng toàn xe tải chạy cụ ah. Tốc độ min ko có, max lúc thì 65, gần về Las thì cho tới 75mph cụ ah.

Làn ngoài cùng dành cho xe tải thì phải.
Dạ chuẩn ạ.

chúc cụ có chuyến đi vui vẻ, em ước được đi như cụ!
Cảm ơn cụ ah

Hơ hơ, chú đến New York mà không ghé thăm nơi làm việc của cụ Ban Ki Moon và công trường xây dựng trên nền Tòa tháp đôi bị anh Bin Laden phá sập à?
Bọn em cũng có qua, cơ mà những nơi đó ko thuộc sở thích của chung em, nên ko hứng thú chụp và show hình ảnh. Em đến NYC chủ yếu để xem cái us open, cơ mà đi ngắm Manhattan trên sông là lúc thời gian chờ thôi thấy cũng thú, tại đô thị nó đẹp quá...

4banhteam

Xe tải
Để di chuyển từ NYC tới Washington, chúng em chọn hương tiện di chuyển bằng shutter bus của megabus.com, vé 27$/01person, quãng đường 231mile (tương đương 370km). Bus có 2 tầng, nhà vệ sinh sạch sẽ, nhưng vẫn ko sạch và ngon bằng shutterbus bên Nhật. Mục đích chúng em chọn bus vì để ngắm đường, xe cộ để cảm nhận Văn hoá xe Mỹ, để nhìn biển chỉ dẫn cho quen để hôm sau còn lái con INFINITI G37 xuyên qua Neveda về LAX oánh bạc ạ...

Xin kính các cụ một chúc cảm xúc cùng vài tấm hình vội vàng sau ô kính...

Ai đó đã nhắn nhủ rằng, muốn tìm hiểu văn hoá xe hơi dứt khoát phải qua Mỹ. Thôi thì bạt ngạt các loại xe, chẳng nhìn ra đâu là hãng xe đặc trưng, kiểu như Toyota ở VN, Thái,... Nhưng loại xe thì rất rõ ràng, la liệt là những SUV, truck to đùng to đoàng như Ford F150, 250, 350, 450, 550, 650.., Toyota Tundra, Tacoma, Dodge Ram, Chevrolet Silverado, Cadillac Escalade, GMC, Infiniti QX80, Nissan Pathfinder... Nhưng một điểm chung là xe bé, xe to đều rất đẹp.

Trong chùm hình có một chiếc Civic đang chuyển tới khách hàng (đoán mò), tận mắt mục sở thị thì hiểu rằng em nó thành công ở Mỹ cũng dễ hiểu, quá đẹp, đẹp từ đường tơ tới kẽ tóc (chưa nhìn nội thất nhưng cứ chém) sao mà về châu Á TBD lại rằng thì mà là lá la... Rồi thì Hyundai Elantra, Sonata, Nissan Sentra, Altima, Toyota Camry, Ford Escape, Fusion... đều toát lên vẻ đẹp lạ thường.

Thật dễ hiểu bởi về các dòng xe cỡ lớn được ưa chuộng nơi đây, bởi khi gõ nhịp lăn bánh trên các đường liên bang thì chán chả buồn đếm số làn đường nữa. Đường cứ được nở về chiệu rộng chớ ko cao ngút trời, tầng tầng lớp lớp như ở Tokyo.

Bên này có một làn đường rất hay và thường xuyên được đảo chiều phù hợp với tình hình giao thông theo thời điểm. Ví như con đường từ Virginia vào DC, buổi sáng dân tình thường đi từ Virginia vào DC làm việc thì làn này được mở một chiều theo chiều Virginia hướng vào DC, tới chiều tan tầm thì ngược lại. Có rất nhiều làn đường trên những con đường như vậy, vì lẽ đó mà người dân thường sống ở các khu vệ tinh cách vài ba, bốn, năm chục cây cho nó sướng.

Nhưng để di chuyển trên con đường này thì xe phải ít nhất có ba người (đôi khi chỉ cần 2 người nhưng là hiếm, các bảng đèn hiệu điện tử sẽ thông báo liên tục về những thông tin đó). Chính vì vậy mà đôi khi 2 vợ chồng đi làm, thường đến các điểm tập trung công cộng gì đó, kéo thêm một người lạ đi cùng là chuyện thường nhật.

Một chiếc Ford F550 kéo theo thùng chở mấy chú ngựa chiến, chắc chuẩn bị đi đua kiếm $$$$

Ven hai bên đường ngát hương thơm cỏ cây hoa lá...

Dòng Ford F-series chạy khá nhiều trên đường, mà bắt gặp đc con F650 thì chả khác cái xe tải, bảo sao, dòng pickup họ toàn kêu là truck hết

Hệ thống biển chỉ đường, chuyển lane, ra và exit thì ko thể chê vào đâu đường, rõ ràng, mạch lạc, an toàn...

Các đoàn xe cứ đều 65 mph mà phi...

Chiếc Civic đang đc chở tới kh hoặc dealer nào đoá, cơ mà nhìn đẹp, sắc nét, cứng cáp hơn ở mềnh nhiều

Có bao nhiêu làn trên còn đường này các cụ nhỉ...

Chỉnh sửa cuối:

fantome524292

Xe buýt
camry chạy taxi nhiều nhỉ cụ nhỉ :)
nói thật là nhìn ảnh cụ chụp nhà cao tầng, em kéo chuột xuống mà hóa mắt luôn, thật ghê gớm
cảm ơn cụ rất nhiều, em được mở mang thêm hiểu biết

luxhouse

Xe hơi
Cụ cho e hỏi nếu mình đi tự túc thì có rẻ hơn đi tour không nhỉ?

kentdju

Xe điện
Nhìn các làn đường với xe cộ của nó mà sướng cả mắt.

xe00138

Xe hơi
đẹp quá . cảm ơn kụ chủ.

inovavgj

Xe container
ảnh của cụ sáng đẹp :D

4banhteam

Xe tải
Cụ cho e hỏi nếu mình đi tự túc thì có rẻ hơn đi tour không nhỉ?
Theo em thì nếu cụ đi tour sẽ đi đc nhiều điểm phổ biến để chụp hình hơn. Nhưng em biết nhiều người đi tour về kể toàn thấy ks, bus và máy bay... So giá thì em thực sự ko rõ, vì phụ thuộc vào mình chơi gì nữa. Em cạch đi tour từ cách đây 5 năm rồi cụ à sau lần đi tour Bắc Kinh - Thượng Hải - Hàng Châu... Vodka với cụ là nên tự đi cụ ah...

Chỉnh sửa cuối:

4banhteam

Xe tải
Khởi hành từ NYC lúc 7h15 và đúng 12h trưa là chúng em đến DC. Có ông bạn ở Virginia qua đón đi ăn trưa rồi thăm thú nhà bạn ở Virginia, cách DC chừng 30, 40 phút chạy xe... Ba anh em đi măm măm trưa, hix, tìm chỗ đỗ xe chả có, phải sử dịch vụ gửi xe ở chỗ khác mất 10$, oài, đỗ xe ở phố thị ở đây cũng zậy ah... Đành beer cho mát ruột gan ạ...

34$/01 person cho bữa ăn này. Lúc ăn ngon, nhưng xong thấy hơi đắng... chắc do beer. :((

Bước ra ngoài nhà hàng thì thấy các dịch vụ xích lô, 2, 3, 2, 3... mồ hôi nhễ nhại

4banhteam

Xe tải
Beer thơm (1 ông bạn lái ko đc beer vì bên này beer mà lái xe thì bị phạt $$$$$ vỡ thớt... ), cơm no... chúng em qua nhà bạn.

Và đây là cảm nhận của em khi đến thăm nhà bạn

Một trong những điều thú vị trong chuyến đi là qua thăm gia đình một người bạn của bạn thuộc khu đô thị gì đó ở bang Virginia. Gia đình bạn đã qua bên này từ gần 10 năm trước. Bạn kể rằng, hồi mua ngôi nhà này đúng vào thời kinh tế khủng hoảng trầm trọng nên được giá hời, khoảng nửa triệu $. Chỉ phải trả 5% trước, còn đâu Ngân hàng cho mượn hết, rồi trả dần trong vòng 30 năm. Hầu hết người mua nhà ở đây đều hết. Việc trả $ hàng tháng khiến công việc trở nên vô cùng quan trọng, bởi một khi mất việc, đồng nghĩa với việc bạn bị mất nhà (may mà bạn giỏi lắm nên công ty rất trọng dụng).

Từ chỗ nhà bạn chạy vào DC làm việc mất chừng 30 phút. Khu đô thị được hoàn thành chỉ trong vòng 6 tháng kể từ ngày khởi công. Nhà nào cũng rộng mênh mang, có vườn sau để BBQ, hoa ngát hương trước nhà... Điều thú vị duy nhất tầng trệt của nhà là đổ bê tông, còn các tầng còn lại đều dựng bằng gỗ công nghiệp, điều hoà tổng chạy suốt ngày đêm... mà tiền điện chỉ mất cỡ 200$/tháng... Việc sửa nhà, chạy điện, thậm chí đóng giường cho đôi uyên ương cũng một tay bạn làm, mà đâu chỉ có mình bạn làm việc đó,... vì giá thuê thợ làm rất đắt.

Thấy đẹp quá dạo quanh một vòng, hầu hết nhà nào cũng có ít nhất 02 xe đỗ trước cửa, một xe nhỏ 4 chỗ để vào DC làm việc, còn xe 7 chỗ cỡ Previa hoặc Odyssey... Chơi hơn thì nhiều nhà toàn xài Cadillac Escalade to tổ chảng, hoặc mấy cái truck dòng F Serie. Mỗi tội , hai nhà sát nhau chẳng bao giờ qua nhà chơi với nhau bao giờ. Trời đẹp thế mà nhà nào cũng cửa kín mít ở trong nhà...

4banhteam

Xe tải
Chia tay những phút giây quyến luyến bên người bạn, chúng em quay về đi cái Segway tour, bọn em đặt online với giá 75$.

Segway là loại xe điện, có 2 bánh, tự hành. Đây là một trong những phát minh xíu nữa đạp tan ngành CN ô tô. :-bd. Giá mỗi chiếc khoảng 6000$. max speed của nó khoảng 20km/h thì phải.

Đỉnh cao của seway là 5 con quay hồi chuyển cực nhỏ và 2 gia tốc kế, Segway có thể giúp người lái kiểm soát tốc độ, nhận biết sự thay đổi của địa vật và vị trí đứng của người lái. Em nghe bảo cái bộ tự cân bằng của nó chỉ có 6 cty làm đc thôi, công nghệ cao, cơ mà chả bán đc mấy, vì đi lâu thì chuột rút do mỏi chân các cụ ợ

Kỹ thuật lái khá đơn giản, nếu muốn điều khiển xe đi về phía trước người lái chỉ cần nghiêng người về trước, rẽ trái hay phải thì nghiêng người theo hướng tương ứng. Chiếc Segway có thể dùng trong mọi địa hình, kể cả đi trong sân golf hoặc trong rừng.Bên này em thấy hay sử dụng cho cảnh sát....

Tóm lại đi tour này rất thú vị, đặc biệt là có em HDV... hướng dẫn xi lô xì lồ...

* Đoạn này toàn ảnh bằng ip nên hơi mờ, mong các cụ thông cảm

Segway xếp đầy trong này, trc khi đi, em phải ký vào cái bản lỡ đổ xe thì phải bồi thường, hỏng động cơ, hỏng sạc... gì đó toàn thấy 500$...:| Mà bữa đó tí nữa thì em ngã vập mặt vì cái tội thích phi tốc độ cao, may mà cô thương đủ tỉnh táo lấy cân bằng chớ ko thì...:((

10 phút học lấy thăng bằng, điều khiển. Chúng em lên 2 phút là toàn chơi slalom luôn...

Các bạn trời tây cũng hứng thú với tour này

Cô giáo của chúng em đấy các cụ ạ,

Tour này xem ra đắt khách gớm, em thấy mấy nhóm đi liền...

Trước White House

Đối diện WH là bà cụ đóng đô ở đây 32 năm phản đối chính quyền... ÔI. Nước Mỹ tự do. Mà e ko hiểu hàng tháng cụ có đc lương ko nữa

Làn giữa tim đường dành cho Bike và Segway

Em toàn phi 20km/h, maxspeed của segway trước trụ trở FBI

Chỉnh sửa cuối: