[Thảo luận] Ấm ức vì bị phạt ở đường Lê Văn Lương - bẫy kiểu mới các cụ cẩn thận nhé (Phần 2)

Arizona

Xe tăng
Em đoán cụ đi 320i đúng không? Sáng nay em cũng qua THNC tầm đấy

bendoquan

Xe hơi
Em thấy các cụ toàn phê bình cụ ấy là đi không đúng luật nên bị phạt là đúng. Nhưng em thấy đường dành cho người đi bộ thật nhưng có thấy ai đi đâu toàn đi bộ cắt ngang qua đường thôi, mà không có ai đi thì mình tạt nhờ một tí cũng được có mất gì đâu. Vấn đề ở đây là phê bình xxx làm việc cứng nhắc thôi mà chung quy lại cũng chỉ vì xiền.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thấy các cụ toàn phê bình cụ ấy là đi không đúng luật nên bị phạt là đúng. Nhưng em thấy đường dành cho người đi bộ thật nhưng có thấy ai đi đâu toàn đi bộ cắt ngang qua đường thôi, mà không có ai đi thì mình tạt nhờ một tí cũng được có mất gì đâu. Vấn đề ở đây là phê bình xxx làm việc cứng nhắc thôi mà chung quy lại cũng chỉ vì xiền.
Em đã chiến đấu kiên cường và chiến thắng CSGT khi họ xử oan em!
Nhưng đã là Luật thì có funny đến mấy cũng phải theo cụ ạ! Tây nó cũng rứa mà cụ, nên nó mới "giãy chết" bao lâu rồi mà càng giãy càng khỏe đấy thôi!;))

thang_nth

Xe hơi
em nói khí không phải chứ ai cũng như cụ bảo sao giao thông Việt nam không khá lên được, ofer nhà mình phải văn minh tý chứ cụ;)

trungnn

Xe tăng
Đã là luật thì phải chấp hành nghiêm chỉnh mới là OFer!

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Ầy, cụ nói thế là không đúng tinh thần OF nhà mình rồi. Đã là Luật là phải tuân thủ. Có thể trình anh em mình không bằng các cụ nghị (gật) thì sao ;).

Còn xxx thì cụ đừng nói chuyện cứng nhắc, không sai hoặc không chính xác nó còn đè con nhà người ta ra nó phạt, nữa là sai >:)

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em thấy cái này đã được áp dụng trong SG bấy lâu nay, giờ đã ra Hà Nội rồi.
http://www.otosaigon.com/forum/m2466299-print.aspx
Em thấy vụ này khó đỡ nhỉ? Quay đầu mà phải qua vạch người đi bộ như ở Hà Nội thì có khi dính tai nạn như chơi.

bb8100van

Xe đạp
Lỗi này nhà cháu cũng bị phạt lâu rồi. Đây thực chất là bẫy, bẫy ngay từ khi làm luật. Loại bẫy ngay trong khi làm luật xuất hiện không ít trong luật giao thông của ta và trong các loại biển báo, vạch kẻ đường và các qui định mập mờ. Nói chung chỉ có lợi cho nhà cầm quyền và bọn thi hành luật. Nếu học luật khi thi lấy bằng lái xe các bác để ý có rất nhiều câu hỏi bẫy vô lý hoặc các câu hỏi chẳng phục vụ gì cho an toàn giao thông cả, mục đích chỉ nhằm đánh trượt người học, điều này là vô lý vì mục đích người học luật giao thông là chỉ để nắm được luật, những câu hỏi bẫy kiểu đảo thứ tự trả lời lộn xộn a,b,c,d hoặc các kiểu câu hỏi như luật này do ai ban hành (bộ công an hay bộ giao thông v.v...) chẳng có lợi ích gì cho người tham gia giao thông. Luật của ta không ít điều khoản là để hành dân
Bác nhận xét tinh lắm.
Nếu có đọc mấy quyển Manual for Drivers của Mỹ, Canda... thấy họ có vẻ như hướng dẫn rất cặn kẽ để mình đi không sai luật ==> không gây ách tắc hay tai nạn; rạch ròi đâu ra đấy chứ không cố tình gây mù mờ. CSGT của họ rất nghiêm khắc (lương cũng không hẳn là cao so với mặt bằng của xã hội đâu nhé), họ không tìm lỗi đâu, và có cái rất hay là luôn luôn ở tư thế giúp đỡ. Bác nào đã từng lái xe bên Mỹ thì sẽ cảm nhận được điều này, không phóng đại đâu nhé.

Luật mình, xxx nhà mình (có vẻ như đặc biệt là xxx ở thủ đô) sao sao ấy, các bác nhể.

Tungbin

Xe buýt
lắm trò thật ae mình ko lường hết được. chẹp chán quá

Gaubeo

Xe tăng
Tới giờ em mới vào lại topic này.
Nhiều cụ đọc chẳng kỹ gì cả đâm ra mắng mỏ em ghê quá. Thứ nhất box này là box KINH NGHIỆM nên em post để các cụ biết và tránh, thứ 2 là em đạo văn của 1 cụ cũng bị bắt trên đường Lê Văn Lương cho vui. Chứ còn sai luật thì rõ rồi và bị phạt thì cũng đúng, em không "ấm ức" gì. Lúc bác XXX bảo em vào xe ý là ngồi đấy đợi bác ý nhưng em muốn nhanh nên vào chuẩn bị 200K rồi ra kẹp vào quyển sổ. Sau đó thì bác ý bảo "thôi được rồi, nhất trí với anh". Em là em chúa ghét làm việc với Cục này với lại cái Cục QLTG (hình như là V26) <):). Thực ra lỗi này cũng hơi vớ vẩn, em ghét cái kiểu của VN, không có giải pháp ngăn ngừa, cảnh báo người ta vi phạm luật mà cứ để cho vi phạm rồi mới bắt để kiếm $.

khongan

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vạch trắng hay các vạch ngang cho người đi bộ ạ ?
Thì cái vạch ngang cho người đi bộ nó màu trắng mà lị. Mà đương bàn đến chuyện vạch ngang cho người đi bộ, chả nói đến nó thì nói đến cái giè. Cụ cứ bắt bẻ.:D

WHITE TIGER

Xe container

Nhầm,tớ vẫn qua đường chỗ dành cho người đi bộ,trừ đường nào không có thì chịu.Khi đi trên vạch cho người đi bộ đó rất ghét thằng nào đỗ xe trên đó

Tribute

Xe container
Buồn cười cho các cụ lí luận là đi sẽ không bị ảnh hưởng gì tới người đi bộ. Các cụ không nghĩ tới chuyện người ta đi chậm nên khi đến lượt đèn xanh của các cụ, vẫn có người đang băng qua đường à?

Nói như các cụ thì các cụ cũng có thể vượt đèn đỏ nếu trong thời điểm đó ở chiều kia không có người qua?
Cụ không thấy phi lý à? ĐI THẲNG, RẼ TRÁI, RẼ PHẢI, QUAY ĐẦU có phải tất cả đều phải đè qua cái vạch người đi bộ đó không ạ? Tại sao Luật lại chỉ bắt lỗi quay đầu đè vạch?

Gaubeo

Xe tăng
Nói thật các cụ là bị phạt thì đúng rồi, nhưng mà khó chịu cái kiểu rình mò chỗ nào người ta dễ dính chưởng để làm tý đút túi. Giống kiểu giả vờ quay mặt đi chỗ khác, hoặc giả vờ không để ý, hoặc nấp sau cột điện chờ người đi cố đèn đỏ rồi phi ra chém.

VeryGood

Xe điện
Cách đây mấy tuần em cũng bị bắt vì lỗi như cụ chủ thớt, nhưng không mất xèng ạ.
Vừa quay đầu xe thấy xxx chỉ biết ngay là lỗi quay đầu trên vạch người đi bộ. Sau màn chào hỏi chưa kịp nói gì chú xxx trẻ đã bla bla rằng tại ngã tư LVL -Hoàng Đ Thúy dạo này hay tắc đường do nhiều xe đi sai luật như anh... rằng cư dân khu 18T1 (chỉ tay lên tòa nhà ) kiến nghị lên trên nhiều lắm...
Chờ chú ý nói xong em mới bảo: Nếu đi quá vạch mới quay đầu thì cang tắc em ạ, ngày nào anh cũng đi qua đây, nhà anh ở chính cái tòa nhà 18T1 này. Mà sao các cụ ở đó kiến nghị mà anh không biết nhỉ? :P
Chú xxx trẻ mặt nghệt ra rồi yêu cầu em xuất trình giấy tờ, mang ra chỗ chú xxx già nói gì đó. Lát sau chú xxx già cầm giấy tờ đưa lại cho em, mặt tươi cười hỏi đưa cháu đi học à, thôi đi đi. Em cám ơn rồi đi.
Các cụ xem tấm ảnh dưới đây thì biết đi đúng luật khó như thế nào nhé. Ghi chú là từ hôm đại lễ đã có đèn giao thông, chứ đợt trước mấy tháng liền hỏng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

mylove8110

Xì hơi lốp
Các chú xxx phạt cụ lỗi đấy là đúng rồi còn gì, cụ quay xe ngay trên phần đường của người đi bộ òi.. Thôi lần sau cụ cố đi qua vạch một đoạn rồi hãy go around

ECO-arch

Xe tăng
Em không trách CSGT ở tình huống này, phạt cụ chủ thớt là đúng rồi.
Nhưng sư cái bọn GTCC, chỗ này không đặt cái bùng binh để người ta đi đúng làn (nhất là 2B). Chiều nào đi làm về đến chỗ này em cũng phải đánh võng vài phát mới qua được. Đặt cái bục ở đấy và tăng thời gian đèn xanh đèn đỏ lên chút, đợi một tí nhưng nó có hàng có lối đỡ lộn xộn bơn nhiều.
Một chỗ nữa em rất cáu là ngã tư Thái Hà - Chùa Bộc. Đi từ Thái Hà muốn rẽ trái về Nguyễn Lương Bằng chỉ có 15s đèn xanh, trong khi đó mất độ 2-3s cho 2B từ Chùa Bộc sang Thái Hà đi rốn đèn vàng, thêm 2-3s cho mấy ông 2B đỗ phía trước láng cháng nữa, thế là chỉ còn độ 10s cho 4B. Sau đó chờ đèn đỏ thêm 100s nữa. Lần nào qua đoạn này cũng mất 2-3 nhịp đèn, mà lưu lượng xe Thái Hà - Nguyễn Lương Bằng đâu có ít. Mấy lần em gặp các bác 4B bị mặc giữa chừng vì 2B chèn vào hết đường xoay xở.

Gaubeo

Xe tăng
Các chú xxx phạt cụ lỗi đấy là đúng rồi còn gì, cụ quay xe ngay trên phần đường của người đi bộ òi.. Thôi lần sau cụ cố đi qua vạch một đoạn rồi hãy go around
Cụ lớt phớt quá em cũng bảo đúng chứ có bảo sai đâu?

Cụ Verygood chụp đúng chỗ đó đó, 2 ông tướng đứng ở góc dưới bên trái. Em buồn cười cái lúc đưa giấy tờ, chú trẻ hỏi "anh có mang đủ giấy tờ không đấy?" em chợt nghĩ đến quả chtr "Gặp nhau cuối năm"