[Thảo luận] Ấm ức vì bị phạt ở đường Lê Văn Lương - bẫy kiểu mới các cụ cẩn thận nhé (Phần 2)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vậy các cụ cho em hỏi: Trong trường hợp
Tại ngã tư có đèn xanh, đèn đỏ
Khi đó xe của mình được phép đi ==> suy ra người đi bộ sang đường phải dùng lại.
Vậy khi đó quay xe trên đường dành cho người đi bộ đâu có phạm luật???
Luật nó cấm chuyện này và không nói gì tới ngoại lệ là có đèn xanh đỏ thì có gì khác hay không!!!==> suy ra vẫn phạm Luật!!!

echkep

Xe tải
Khoảng 10h 9/10 em bị phạt ở ngã tư Lê Văn Lương - Hoàng Đạo Thúy một cách thật oan gia. Đây lại là chiêu mới của xxx các cụ ạ.

Em đi trên LVL chiều Láng hạ xuống Khuất Duy Tiến đến ngã tư trên thì em quay đầu ngược lại đi về Láng Hạ đi làn ngoài cùng bó sát vỉa, em rất tự tin tiến thẳng. Lúc nhìn thấy xxx em ko nghĩ là mình bị vẫy.

- XXX: Anh biết anh sai lỗi gì chưa?
- EEE: Không biết có phải cấm quay đầu không?
- XXX: Anh sai lỗi theo Nghị định ZZ: Cấm quay đầu trên vạch trắng dành cho người đi bộ, đây anh xem đi ... (đúng như vậy các cụ ạ, phạt 600-800K pó trym). Anh phải đi qua chỗ vạch trắng rồi quay lại. Bây giờ ghi BB, giữ bằng 1 tháng mời anh ra Kho bạc nộp.
- EEE: Thôi anh xem có cách nào GQ nhanh chút. CV của em làm với các anh bên TCCS anh rất nhiều như các cục C45, 46, 47..., các A. 19/8 ngày thành lập LLCAND em còn sang chúc mừng các anh Bộ, anh TC ... Có mỗi cái Cục của các anh là em chưa làm việc bao giờ (nghĩ bụng Cục các anh như cục C.u'.t... ý >:)).
- XXX: Thôi tôi GQ nhanh cho anh, anh ra nộp tiền luôn đi rồi quay lại tôi trả giấy tờ luôn (making good => làm h`).
- EEE: Thôi anh thông cảm, lần trước em bị phát ở Pháp Vân các anh ý bảo là "thôi chỗ quen biết, tùy tâm chú" xong các anh ý lấy của em 200K.
- XXX: Sao anh lại dùng từ "LẤY"? Thôi anh vào xe đi rồi quay lại đây lấy bằng. Anh kia cũng lỗi giống anh, anh ý con PGĐ CA Vĩnh Phúc đấy.
.............
=))

Tặng cụ ly vang nhá. cụ đi như thế sai lè ra rồi còn nói xxx bẫy cụ.Cháu cũng chẳng tán thành cụ vi phạm luật mà lại lôi cả đống ban bệ của xxx ra hù dọa mấy chú xxx trẻ đâu ạ. Mình sai thì mình chịu,để lần sau đi cẩn thận hơn, đỡ gây họa cho những người cùng tham gia giao thông. Đôi lời với cụ chủ.Nếu nhà cháu có quá lời mong cụ chủ bỏ quá cho ạ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

trungnn

Xe tăng
Nguyên tắc vạch cho người đi bộ không phương tiện nào được dừng, đỗ, quay đầu trên vạch. Xxx bắt chặt thì khi qua ngã ba, ngã tư thì phải đi qua vạch dành cho người đi bộ rồi mới được quay đầu theo hướng cần rẽ và phải vuông góc chứ không được chém như mình đang đi đâu.

bvhadelpiero

Xe lăn
kết cục nó ra làm mô hả CỤ, lại phải đi nộp xiền à :(

raotro

Xe container
Cám ơn kinh nghiệm của bác chủ thớt!

tiger

Xe tăng
Bằng cụ mua bao siền thế?
Thui, ko thuộc luật thì nộp học phí là đúng roài, coi như học phí đi cho nó zui cụ ạ

20L5725

Xe tăng
Mình chẳng thấy chủ thớt có gì oan cả, vấn đề là chủ thớt kothuộc luật thôi,mình cũng ko nhớ điều luật này, dù gì cũng cám ơn bác em sẽ lưu tâm trong trường hợp tương tự.

haithanhleminh

Xe tải
Hôm nay em cũng bị chú xxx toét còi trên đường Phương Mai, em đi từ trong ngõ ở bệnh viện Da liễu Quốc gia ra, em không để ý nó có lối rẽ rất nhỏ ở bên phải để đi ra Giải phóng, em cứ vuông góc lao ra tận đường Phương Mai rồi rẽ phải, khi đến đèn xanh đèn đỏ qua đường tàu để ra Giải phóng thì chú xxx ra tuýt còi, em ở trong kéo kính hỏi lỗi gì? xxx bảo cứ ra khỏi xe xuất trình giấy tờ thì nói lỗi, em ứ ra, cứ ở trong xe hỏi lỗi gì! xxx bảo lỗi của em là đi vào đường cấm. Em bực mình xuống xe chửi 1 chận, bảo đường này cấm *** gì mà cấm, rồi lên xe định đi thì xxx yêu cầu tắt máy xuất trình giấy tờ và đỏ mặt nói là anh không hợp tác. Em bực mình quá bảo tôi éo đi từ đấy ra đấy, tôi đi rẽ trái đến tận cuối đường rồi tôi mới quay đầu xe đấy, ông bảo tôi đi vào đường cấm ông có bằng chứng không? Ông đưa bằng chứng đây, tôi đang bực mình vì phải đưa con đi viện đây (thực chất là vào đấy mua thuốc bôi). Chú xxx hạ giọng bảo anh nhìn kia kìa, cái đường nhỏ đấy mới là đường để rẽ phải, nếu anh đi từ trong ra tận đường Phương Mai mới rẽ là đường cấm, em ừ ừ rồi lên xe đi luôn các cụ ạ. Hình như chú xxx thấy đuối lý không đưa ra được bằng chứng nên cũng không làm được gì.

bendoquan

Xe hơi
Chữ đỏ: Không thấy có luật nào quy định phải kẻ làn vạch cho NĐBộ ở vị trí nào trên đường, kụ ạh. Do đó trước kia xxx thường kẻ vạch cho NĐB như kụ nói. Nhưng hiện nay xxx hay kẻ làn vạch cho NĐB ngay trên ngã tư, phía sau con lươn.

Nếu kụ nào căn hết con lươn là quay đầu ngay là chắc đè lên vạch NĐB.
Để cho chắc ăn, khi hết con lươn các kụ nhớ nhìn vạch NĐB trên đường để tránh, kẻo mất tiền ... không oan.
Chắc họ kẻ như vậy để tiện cho người tàn tật qua đường. Ngày xưa kẻ ở dưới toàn phải cắt con lươn ra bất tiện.

CADZOE

Xe máy
cụ quay trên vạch dành cho người đi bộ là sai rùi, lỗi này anh em ta ít để ý.

thule6

Xe điện
Trước tiên Cảm ơn bác chủ thớt đã trả học phí hộ cho những ai đọc thớt này của cụ! Lỗi này xưa như Diễm rồi cụ ợ nhưng thỉnh thoảng xxx vẫn bắt đc các chú ko thuộc luật hoặc đi không cẩn thận. Em toàn vòng qua bục khi muốn rẽ hoặc quay đầu thôi, nếu không có bục thì cũng đi đúng phần đường của mình không vội gì phải đi tắt, chẳng nhanh hơn được bao nhiêu mà có khi lại chậm, mất tiền, mất việc. Đôi lời góp ý cùng cụ chủ thớt! có gì không phải cụ bỏ quá cho. Một lần nữa thay mặt những ai đã đọc qua thớt này cảm ơn cụ đã trả học phí giúp :D Mong rằng mọi người trong 4rum đừng ai để cụ chủ thớt phải ân hận khi đã giúp đỡ mọi người :)) Kính cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

Kia6582

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ thớt, dù oan hay ko thì đó cũng là kinh nghiệm cho anh em.

Tribute

Xe container
Lỗi này nhà cháu cũng bị phạt lâu rồi. Đây thực chất là bẫy, bẫy ngay từ khi làm luật. Loại bẫy ngay trong khi làm luật xuất hiện không ít trong luật giao thông của ta và trong các loại biển báo, vạch kẻ đường và các qui định mập mờ. Nói chung chỉ có lợi cho nhà cầm quyền và bọn thi hành luật. Nếu học luật khi thi lấy bằng lái xe các bác để ý có rất nhiều câu hỏi bẫy vô lý hoặc các câu hỏi chẳng phục vụ gì cho an toàn giao thông cả, mục đích chỉ nhằm đánh trượt người học, điều này là vô lý vì mục đích người học luật giao thông là chỉ để nắm được luật, những câu hỏi bẫy kiểu đảo thứ tự trả lời lộn xộn a,b,c,d hoặc các kiểu câu hỏi như luật này do ai ban hành (bộ công an hay bộ giao thông v.v...) chẳng có lợi ích gì cho người tham gia giao thông. Luật của ta không ít điều khoản là để hành dân
Voka cụ, cụ nói chuẩn luôn. Với ngã ba ngã tư không cấm quay đầu, việc quay đầu xe trên vạch người đi bộ chả ảnh hưởng gì cả, vì lúc quay đầu đó hoặc là đèn cho người đi bộ đỏ, nếu không có đèn thì khi đi qua vạch và lúc vòng lại đều phải đè qua vạch dành cho người đi bộ đó và phải nhường cho người đi bộ. Nhưng Luật vẫn cấm và xxx có cớ để phạt. Em cũng đã nói ở đâu đó, lâu rồi không nhớ nữa. Các nhà làm luật, đặc biệt là các bên liên quan tham gia góp ý, hay cài những cái lỗ hổng hay cái bẫy vào đó để có lợi cho họ khi thực thi luật pháp.

belancer

Xe buýt
Kịch bản cụ hỏi là đúng tình huống cụ chủ thớt dính. Tức là khi cụ chủ thớt quay đầu thì cũng chẳng ảnh hưởng ông đi bộ nào cả (vì đèn đi bộ khi đó đỏ) nhưng luật là luật, đơn giản là quay trên vạch là tóm.

Chỗ này lẽ ra nên kéo dài dải phân cách qua phần vạch đi bộ và làm điểm chờ cho người đi bộ trong trường hợp người đi bộ chỉ kịp sang 1/2 đường và phải chờ tiếp, khi đó thì ô tô cũng không bao giờ bị mắc lỗi mà lại dễ quay đầu.

Vậy các cụ cho em hỏi: Trong trường hợp
Tại ngã tư có đèn xanh, đèn đỏ
Khi đó xe của mình được phép đi ==> suy ra người đi bộ sang đường phải dùng lại.
Vậy khi đó quay xe trên đường dành cho người đi bộ đâu có phạm luật???

SốtVirút

Xe tăng
Em đọc hết cả thớt mà vẫn chưa hình dung được bố trí đèn vạch ở vị trí này, có cụ nào vẽ cho E hình dung, E sẽ vote đầy đủ

Nấm mỡ

Xe điện
... nên kéo dài dải phân cách qua phần vạch đi bộ và làm điểm chờ cho người đi bộ trong trường hợp người đi bộ chỉ kịp sang 1/2 đường và phải chờ tiếp...
Các giải phân cách của mình đa phần không đủ độ rộng để người đi bộ đứng chờ thêm nhịp đèn, và càng không đủ độ rộng nếu phải làm thêm 2 đoạn vát thoải 2 bên cho người đi xe lăn lên - ngồi chờ - xuống, bởi vậy làm như cụ bẩu hơi khó.

WHITE TIGER

Xe container
Chả thấy oan gì cả

conmeo1

Xe buýt
Thế túm lại đồng chí csgt có "lấy" của cụ ko? Em còn thắc mắc là đồng chí ấy bảo "thôi anh vào xe đi rồi quay lại đây lấy bằng" là thế nào nhỉ?

vihali

Xe container
Buồn cười cho các cụ lí luận là đi sẽ không bị ảnh hưởng gì tới người đi bộ. Các cụ không nghĩ tới chuyện người ta đi chậm nên khi đến lượt đèn xanh của các cụ, vẫn có người đang băng qua đường à?

Nói như các cụ thì các cụ cũng có thể vượt đèn đỏ nếu trong thời điểm đó ở chiều kia không có người qua?