[Thảo luận] Ấm ức vì bị phạt ở đường Lê Văn Lương - bẫy kiểu mới các cụ cẩn thận nhé (Phần 2)

Gaubeo

Xe tăng
Ấm ức vì bị phạt ở đường Lê Văn Lương - bẫy kiểu cũ các cụ cẩn thận nhé (Phần 2)

Khoảng 10h 9/10 em bị phạt ở ngã tư Lê Văn Lương - Hoàng Đạo Thúy một cách thật oan gia. Đây lại là chiêu mới của xxx các cụ ạ.

Em đi trên LVL chiều Láng hạ xuống Khuất Duy Tiến đến ngã tư trên thì em quay đầu ngược lại đi về Láng Hạ đi làn ngoài cùng bó sát vỉa, em rất tự tin tiến thẳng. Lúc nhìn thấy xxx em ko nghĩ là mình bị vẫy.

- XXX: Anh biết anh sai lỗi gì chưa?
- EEE: Không biết có phải cấm quay đầu không?
- XXX: Anh sai lỗi theo Nghị định ZZ: Cấm quay đầu trên vạch trắng dành cho người đi bộ, đây anh xem đi ... (đúng như vậy các cụ ạ, phạt 600-800K pó trym). Anh phải đi qua chỗ vạch trắng rồi quay lại. Bây giờ ghi BB, giữ bằng 1 tháng mời anh ra Kho bạc nộp.
- EEE: Thôi anh xem có cách nào GQ nhanh chút. CV của em làm với các anh bên TCCS anh rất nhiều như các cục C45, 46, 47..., các A. 19/8 ngày thành lập LLCAND em còn sang chúc mừng các anh Bộ, anh TC ... Có mỗi cái Cục của các anh là em chưa làm việc bao giờ (nghĩ bụng Cục các anh như cục C.u'.t... ý >:)).
- XXX: Thôi tôi GQ nhanh cho anh, anh ra nộp tiền luôn đi rồi quay lại tôi trả giấy tờ luôn (making good => làm h`).
- EEE: Thôi anh thông cảm, lần trước em bị phát ở Pháp Vân các anh ý bảo là "thôi chỗ quen biết, tùy tâm chú" xong các anh ý lấy của em 200K.
- XXX: Sao anh lại dùng từ "LẤY"? Thôi anh vào xe đi rồi quay lại đây lấy bằng. Anh kia cũng lỗi giống anh, anh ý con PGĐ CA Vĩnh Phúc đấy.
.............
=))

Chỉnh sửa cuối:

Golden_way

Xe buýt
.................
Anh kia cũng lỗi giống anh, anh ý con PGĐ CA Vĩnh Phúc đấy.
.............

......................

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Cụ chém lên phần sang đường của người đi bộ thì xxx phạt là đúng, sao lại là oan gia với cả bẫy ạ? >:)

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
chính xác, không phải bẫy, có điều hết lỗi thì xxx phạt lỗi này, các cụ ít để ý tưởng bẫy. Vạch trắng dành cho người đi bộ khi quay đầu cụ không được quay nguyên xe trên đấy, phải vượt hẳn thân xe qua vạch cho người đi bộ rồi mới được quay đầu

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thế này thì còn oan uổng gì ạ! Biết là quay đầu đúng luật cực khó và khổ nhưng đã là Luật rồimà cụ! Lần sau cụ chú ý hơn là được thôi!

El Kun

Xe tải
Chia sẻ với cụ chủ thớt :P...Cảm ơn cụ vì đã nhắc nhở anh em. Quả thật dù lúc lấy bằng em đc tối đa điểm lý thuyết nhưng em cũng không biết về điều khoản mà bác chủ thớt bị phạt, chắc tại lúc học lý thuyết sách của em bị mất trang này...X_X

lenamhung83

Xe tăng
Cám ơn bác chủ thớt nhắc, không để ý dễ mắc lỗi này lắm

BoomDs.

Xe máy
Em cũng chẳng bao giờ để ý đến lỗi này lắm,cụ mà không bị chúng nó làm $ thì chắc e cũng chẳng bao giờ để ý! Thank cụ! Nhưng dù sao như thế thì XXX cũng phạt đúng cụ,không có gì để ấm ức cả! Chia buồn với cụ :D

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Chia sẻ với cụ chủ thớt :P...Cảm ơn cụ vì đã nhắc nhở anh em. Quả thật dù lúc lấy bằng em đc tối đa điểm lý thuyết nhưng em cũng không biết về điều khoản mà bác chủ thớt bị phạt, chắc tại lúc học lý thuyết sách của em bị mất trang này...X_X
Cụ thi có người đứng phía sau nhắc (giống em) không ạ? Hehe, dần dần đi ngoài đường, được anh em bạn bè và cộng đồng OF hướng dẫn, nhắc nhở là ngộ đạo cụ ạ ;;)

STF6718

Đi bộ
Các cụ cho hỏi vụ này như thế nào ? thường đường giành cho người đi bộ là trước ngã tư hoặc trên đường phân làn thì trước chỗ cho quay đầu khoảng 1m như vậy khi quay xe thi làm sao mà sai được, xe ít nhất cũng phải vượt vạch giành cho người đi bộ rồi mới quay được, nếu quay sớm thì ăn vỉa phân cách ??? vậy sai ở cái gì ? liệu cụ có bị xxx chém gió không nhỉ.
Tôi thấy trường hợp như cụ nói chỉ là quay đầu xe trên đường 2 chiều không có giải phân cách nếu không chú ý thì dễ bị dính.

Website
www.facebook.com
Các cụ cho hỏi vụ này như thế nào ? thường đường giành cho người đi bộ là trước ngã tư hoặc trên đường phân làn thì trước chỗ cho quay đầu khoảng 1m như vậy khi quay xe thi làm sao mà sai được, xe ít nhất cũng phải vượt vạch giành cho người đi bộ rồi mới quay được, nếu quay sớm thì ăn vỉa phân cách ??? vậy sai ở cái gì ? liệu cụ có bị xxx chém gió không nhỉ.
Tôi thấy trường hợp như cụ nói chỉ là quay đầu xe trên đường 2 chiều không có giải phân cách nếu không chú ý thì dễ bị dính.
Chữ đỏ: Không thấy có luật nào quy định phải kẻ làn vạch cho NĐBộ ở vị trí nào trên đường, kụ ạh. Do đó trước kia xxx thường kẻ vạch cho NĐB như kụ nói. Nhưng hiện nay xxx hay kẻ làn vạch cho NĐB ngay trên ngã tư, phía sau con lươn.

Nếu kụ nào căn hết con lươn là quay đầu ngay là chắc đè lên vạch NĐB.
Để cho chắc ăn, khi hết con lươn các kụ nhớ nhìn vạch NĐB trên đường để tránh, kẻo mất tiền ... không oan.

trungnc

Xe điện
Cụ đi sai bị vịn là đúng rồi,nhưng phải ra kho bạc mà nộp chứ ạ,lại làm nhanh rồib-)

SU-CAMRY

Xe tải
HAHAHA \:D/ :)) !!!!!!!!!!!!!. Bây giờ biết thì muộn quá rôi GAUBEO ạ, em bị như này từ 2005 cơ.
CẨN THẬN, CẨN THẬN THÔI

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
xxx luôn có những chiêu thức kiếm xèng,của đi thay người cụ ạ

belancer

Xe buýt
Bạn em cũng mới bị 3 loét chỗ này, về luật thì không oan, nhưng chỗ này tiến lên trên quay đầu thì dễ gây tắc hoặc không quay được, mà phạn xạ chung khi quay đầu là bó vỉa quay. Cái ngã tu này Xxx nên dành sức cho 2b vượt đèn, rẽ phải vô tội vạ thì đáng hơn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bạn em cũng mới bị 3 loét chỗ này, về luật thì không oan, nhưng chỗ này tiến lên trên quay đầu thì dễ gây tắc hoặc không quay được, mà phạn xạ chung khi quay đầu là bó vỉa quay. Cái ngã tu này Xxx nên dành sức cho 2b vượt đèn, rẽ phải vô tội vạ thì đáng hơn.
Vừng, nếu tránh hết cái vạch đi bộ rồi mới quay thì khi phía ngược lại mà cũng có người quay như mình là cắt vào nhau luôn! Nhưng Luật là Luật, phải chịu thôi!

tranhieuabc

Xe hơi
Lỗi này nhà cháu cũng bị phạt lâu rồi. Đây thực chất là bẫy, bẫy ngay từ khi làm luật. Loại bẫy ngay trong khi làm luật xuất hiện không ít trong luật giao thông của ta và trong các loại biển báo, vạch kẻ đường và các qui định mập mờ. Nói chung chỉ có lợi cho nhà cầm quyền và bọn thi hành luật. Nếu học luật khi thi lấy bằng lái xe các bác để ý có rất nhiều câu hỏi bẫy vô lý hoặc các câu hỏi chẳng phục vụ gì cho an toàn giao thông cả, mục đích chỉ nhằm đánh trượt người học, điều này là vô lý vì mục đích người học luật giao thông là chỉ để nắm được luật, những câu hỏi bẫy kiểu đảo thứ tự trả lời lộn xộn a,b,c,d hoặc các kiểu câu hỏi như luật này do ai ban hành (bộ công an hay bộ giao thông v.v...) chẳng có lợi ích gì cho người tham gia giao thông. Luật của ta không ít điều khoản là để hành dân

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Vậy các cụ cho em hỏi: Trong trường hợp
Tại ngã tư có đèn xanh, đèn đỏ
Khi đó xe của mình được phép đi ==> suy ra người đi bộ sang đường phải dùng lại.
Vậy khi đó quay xe trên đường dành cho người đi bộ đâu có phạm luật???