Altis 2014, cảm giác lái khó tả

Tran Nam Hai

Xe tăng
Nếu có tiền thì khỏi phải nói, cứ máy bay thì hết hít khói bụi!
Còn phải cặm cụi kiếm tiền thì cũng không sao, và cứ tiền ai nấy tiêu thì cũng chẳng phải nói!
Vấn đề là cứ lo người khác tiêu tiền không đúng (chẳng biết có phải thế không hay lại như vác viết ở trên)!
E từng đổi qua 6 đời xe Nhật 3 Hàn 2 Đức 1 thì thấy chẳng qua cũng là do nhu cầu và khả năng tài chính thôi. Xe Hàn đi cũng còn lâu mới hỏng, thỉnh thoảng hỏng vặt thì sửa cũng dễ mà chi phí cũng chả đáng bao nhiêu. Xe Nhật thì cơ bản bền chả cứ là Toy nhưng chạy thì k sướng hơn xe Hàn mấy, nhất là với dòng xe dưới 1 tỏi. Xe Đức thì đắt nhưng đắt xắt ra miếng, khuyên dùng với người tài chính dư dả.
Thế nên quan điểm cá nhân của e khi khuyên ae mua xe là: Đầu tư 7-800 trở xuống thì nên chơi xe Hàn, tầm 1 tỏi thì có thể ngó sang xe Nhật, tỏi rưỡi trở lên thì nên mua xe Đức trừ trường hợp dốc vốn hay U50 trở lên thì khuyên dùng Lexus. E đặc biệt k khuyên dùng với những dạng xe như Vios, Yaris hay Sonata, K7, Altis MT e cũng xếp vào dạng này. Tất nhiên bên cạnh đó thì ưu tiên nữa là nhìn phải thích, nhìn k thích thì ai khuyên cũng k nên mua.

coolpix8700

Xe ngựa
Nói chung nếu ai mua xe bằng tiền tự kiếm được thì họ cũng đắn đo - cân nhắc qua đủ các nguồn thông tin, kể cả những người khá thạo về xe mà không phải là đi mua chính cái xe đã sử dụng lần thứ 2.
Còn lựa chọn, đắn đo thì tiêu chí chính lại chẳng phải là ý thích, mà là khả năng tài chính, cân đo đong đếm với nhu cầu rồi mới đến ý thích được.
Cái chính là nhiều người vào đây cứ nghĩ người mua Toy toàn loại ngớ ngẩn mà không thể hiểu được 1 điều cực kỳ đơn giản là ở XH VN hiện tại mà tự kiếm đủ tiền để mua một cái xe (mới) thì không thể là người ngớ ngẩn như vậy!

ducletrung

Xe container
Phụ tùng thì giờ xe Đức cũng k khan hiếm như ngày xưa nữa đâu Cụ ạ, đặc biệt là hàng cũ vì có nguồn xe Cam về, hàng mới thì order về thoải mái, giá có cao hơn ở bển là vì phí ship đơn chiếc và phải qua 1 cầu thương mại nữa. Các Cụ cứ bảo phụ tùng Toy rẻ nhưng vào chính hãng thì cũng chả rẻ đâu, rẻ chủ yếu là hàng nhái rẻ thôi, mà ai lại đem so hàng nhái với hàng Hãng?
.
Cụ không phải dậy "đĩ" vén váy,lão ấy dùng xe Nhật rồi và hiện đang dùng xe Đức nên cụ không phải chỉ bảo đâu?Chắc cũng có tí "lông lá" với nhà ông Toy nên vào làm "trận giả" để "lùa gà" thôi :))

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em nó là thánh giá chứ có phải thánh cảm giác lái đâu, cụ nhầm mục tiêu rôi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
E dám khẳng định rằng ở VN ai đã từng sở hữu ôtô, đam mê ôtô đều k bao giờ có ý nghĩ người mua Toy là ngớ ngẩn bởi vì họ hiểu về chất lượng của nó và từng là niềm mơ ước ở 1 thời điểm nào đó trong cuộc đời. Có 1 số bác thích "nói đểu" 1 số người dùng Toy chẳng qua là quá bức với 1 số fan cuồng của Toy mà thôi.
Hãng Toy e công nhận bền, lành, ... thật nhưng k có nghĩa là sản phẩm nào của nó cũng là số 1 => Khi so sánh 2 sản phẩm cụ thể người ta có quyền nói lên quan điểm riêng của mình - đúng ra nên tranh luận đường đường chính chính thì các fan cuồng của Toy thường vơ vào một nắm theo kiểu so sánh Hàn, Nhật, Đức với mục đích tìm đồng minh theo kiểu : Mày đánh Chí Phèo là đánh cả dân tộc Việt Nam. Vãi!!!

Isu_zu

Tháo bánh
Nếu nói về xe 2 bánh thì honda đã là cái gì so với harley, ducati, ...
Cái khác e ko dám chém, chứ nếu nói về chất lượng và độ tin cậy, xe PKL của Harley, Ducati gọi Honda bằng bố cụ ạ. E không bàn về đẳng cấp hay hình thức!

hanoi2868

Xe buýt
cụ chủ nên đi cam 2.5 thì hơn

dream-dream

Xe tải
Mình đang định đặt lấy xe mà phân vân quá.ở thái nguyên chưa có lái thử mà trên này các cụ ném đá ào ào.cụ nào đã dc cầm lái altis 1.8 cvt 2014 đánh giá giúp em cảm giác lái và độ ồn.còn cụ nào chưa dc sờ vào vô lăng xin tha cho em^:)^
100% các cụ mua xe mới altis nói riêng và toy nói chung ko để ý đến cảm giác lái... Mà để ý đến ngon, bổ, bền, đẹp,rẻ và quan trọng nhất thanh khoản cao đi vài năm bán có khi còn có lãi... Ạ.
Cụ cứ yên tâm mà mua, nhà sx đi được, thiên hạ đi được thì mình cũng đi được. Hehe :)) :))!
Nhưng altis 2014 giá cao qá đi xong vài năm ko biết có bán lại được hơn tỷ không ?? Cái này cần lo lắng này :)) :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái khác e ko dám chém, chứ nếu nói về chất lượng và độ tin cậy, xe PKL của Harley, Ducati gọi Honda bằng bố cụ ạ. E không bàn về đẳng cấp hay hình thức!
E ứ tin chất lượng xe PKL Harley, Ducati, ... gọi Honda bằng bố cụ ạ vì điều kiện cần của đẳng cấp là chất lượng vượt trội => Công nghệ khác nhau, kết cấu khác nhau mọi so sánh đều khập khiễng - bác phán kiểu này giống hệt như chất lượng bim, mẹc thua xa Toy vì hay ... hỏng vặt.
Không nói đâu xa khi nghe tiếng pô xe Herley, Ducati, ... rồi nghe Honda cứ giống như đánh gi...

RAVA

Xe ba gác
-Bác nói với mấy cái loại "đầu đất" ấy nó chả hiểu gì đâu, thôi thì cứ để chúng nó "ộp oạp" nghe cho vui tai!\:D/

Tungsayxe

Xe đạp
Nói chung nếu ai mua xe bằng tiền tự kiếm được thì họ cũng đắn đo - cân nhắc qua đủ các nguồn thông tin, kể cả những người khá thạo về xe mà không phải là đi mua chính cái xe đã sử dụng lần thứ 2.
Còn lựa chọn, đắn đo thì tiêu chí chính lại chẳng phải là ý thích, mà là khả năng tài chính, cân đo đong đếm với nhu cầu rồi mới đến ý thích được.
Cái chính là nhiều người vào đây cứ nghĩ người mua Toy toàn loại ngớ ngẩn mà không thể hiểu được 1 điều cực kỳ đơn giản là ở XH VN hiện tại mà tự kiếm đủ tiền để mua một cái xe (mới) thì không thể là người ngớ ngẩn như vậy!

Có đấy, nhưng chỉ ngớ ngẩn ở lĩnh vực xe cộ, ví dụ ông anh họ em là bác sỹ giỏi, mải kiếm tiền nên bây giờ mới quan tâm đến chuyện mua xe, hỏi em " ơ, thế người ta hay nói xe hai chấm hay ba chấm nghĩa là thế nào hở chú?"

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Á đù, vui nhể??? Mấy ông cuồng này suốt ngày google rồi tự sướng tưởng mình sắp thành bác học gặp ai cũng chê thiếu hiểu biết, kiến thức nông cạn ... Hê hê tiền thì e k nhiều nhưng kiến thức thì mênh mông nhé - đủ để bán dần ăn suốt đời đấy.
P/s : "đầu đất" hay k khác nhau ở chỗ lắng nghe cái mình k biết hay nói những gì mình k biết.

SonataHQ

Xe điện
Tiền xu luôn gây ra tiếng động… nhưng tiền giấy lại luôn im lặng. Vì thế khi giá trị của bạn tăng lên, hãy giữ cho mình luôn khiêm tốn…và nói ít đi!

coolpix8700

Xe ngựa
[/COLOR]
Có đấy, nhưng chỉ ngớ ngẩn ở lĩnh vực xe cộ, ví dụ ông anh họ em là bác sỹ giỏi, mải kiếm tiền nên bây giờ mới quan tâm đến chuyện mua xe, hỏi em " ơ, thế người ta hay nói xe hai chấm hay ba chấm nghĩa là thế nào hở chú?"
Nhưng khi họ cần và đi tìm mua 1 cái xe thì lại khác bác ạh!

dungphp

Xe điện
Tiền xu luôn gây ra tiếng động… nhưng tiền giấy lại luôn im lặng. Vì thế khi giá trị của bạn tăng lên, hãy giữ cho mình luôn khiêm tốn…và nói ít đi!
Không có những người như cụ sang đây thì những topic như thế này này sẽ không có, tuyệt nhiên diễn đàn TOY sẽ rất yên lặng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khiêm tốn đa số là tốt nhưng đôi khi cũng làm hại người khác bác ạ! Mấy ông hay "nổ" mà gặp người khiêm tốn quá nhiều khi cứ tưởng mình là cái rún của vũ trụ - tự nói tự tin tự huyễn hoặc chính mình ...

Luu Lehong

Xe container
Hão :-|.
Đúng giọng của mấy chú trẻ trâu mới biết và cóp nhặt được mấy từ đi vay mượn để ba hoa với lũ con gái teen teen thì hợp.
Còm luyên thuyên ko nghĩ kịp hóa ra nói chính bản thân :D
Cái tính cay cú, hậm hực thì cố giấu vẫn ko che đậy được!