[Funland] Agoda làm ăn vớ vẩn vô trách nhiệm

Ông Giáo-o

Xe tải
Em chả bao giờ book phòng rồi xác nhận lại với khách sạn nếu book qua các bên thứ ba. Ở Việt Nam thì cụ có thể xác nhận được chứ ở nước ngoài thì sao xác nhận được?

.........
vầng em đang nói là xác nhận ở VN mà, nước ngoài thì em ko biết

Aids

Xe điện
Công nhận cái bọn Agoda này trước còn được. Tôi bị 1 vụ năm 2019 Tết dương lịch book fong trên Chapa chuyển tiền đàng hoàng xong rồi. Mình cũng chủ quan ko kiểm tra lên đến nơi thì cái ks ấy hoá ra nó dừng hoạt động từ lâu rồi. Sau e-mail nó cũng chả thèm giải quyết. Mất toi 1M nên đành bỏ qua. Từ ấy về sau tôi cạch. Toàn đặt qua expedia

Kurumavn

Xe buýt
Công nhận cái bọn Agoda này trước còn được. Tôi bị 1 vụ năm 2019 Tết dương lịch book fong trên Chapa chuyển tiền đàng hoàng xong rồi. Mình cũng chủ quan ko kiểm tra lên đến nơi thì cái ks ấy hoá ra nó dừng hoạt động từ lâu rồi. Sau e-mail nó cũng chả thèm giải quyết. Mất toi 1M nên đành bỏ qua. Từ ấy về sau tôi cạch. Toàn đặt qua expedia
thì cái vụ của em cũng book trên agoda mà homestay nó nhận từ expedia. làm ăn vớ vẩn vô trách nhiệm

cap3hk

Xe tăng
Cụ xem có nhầm không chứ đặt phòng của cụ là 3 dom shared thì sao mà ở được 12 người nhỉ ?

trungbusiness

Xe tải
Bọn Agoda này làm ăn bố láo, nhà mình cũng bị leo cây dịp 2/9 trên Mù Cang Chải. May nhờ thông thạo nên kiếm được chỗ nghỉ khác.

buxu

Xe máy
Em thấy giá Agoda cao hơn 1 số trang khác nhưng em toàn đặt qua Agoda. Mà sao em đặt xong, khi booking confirmed Agoda toàn gửi email báo cho em với booking ID rồi cả số của khách sạn và email của nhân viên khách sạn. Mà các cụ bảo tìm thông tin ks trên web là sao nhỉ, mình đặt trên Agoda là mình chọn ks ngắm ảnh đọc review chán chê nên tên và thông tin ks là có hết mà. Nếu em có nhu cầu ks hỗ trợ thì em email và lần nào cũng có trả lời, có cái họ đáp ứng theo y/c của em có cái k nhưng luôn có câu trả lời, chất lượng thì em đều hài lòng vì nó xứng với những gì mình bỏ ra, chả sai so với review. Thường em chọn ks được đánh giá tốt rồi vào đọc những review chê trước để xem mình có chấp nhận được k vì 1 số khách thực sự khó tính. Cái nào mà bị chê về vệ sinh là em thôi luôn. Còn vị trí thì em đọc mô tả rồi cũng lên tìm trên bản đồ xem sao.

The Killer

Xe điện
Agoda em thấy kêu nhiều lắm, có bác đi nước ngoài cũng dở khóc dở cười hay sao í.
Traveloka thì sao các bác nhỉ? Em chuyên đặt vé máy bay và phòng trên đó

KeanuR

Xe tăng
Agoda e chưa dám đặt lần nào, nhìn kiểu giá gthieu 1 kiểu xong lúc đặt ra 1 giá khác là e cạch mặt
E hay đặt chudu hai bốn, chưa xịt phát nào, hoá đơn xuất đầy đủ

Min Autumn

Xe tải
Em thấy booking ổn hơn các cụ mợ ạ. Khách và homestay có thể liên lạc với nhau trước để thỏa thuận với nhau rõ ràng hơn trước khi khách đến. Em làm homestay thích dùng booking hơn.

Chỉnh sửa cuối:

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Em vẫn dùng Agoda bthg mà nhỉ. Mỗi cái tiền chiết khấu nó k chuyển lại cho em 😂😂😂

OBDII

Xe tải
Chuyện là ngày 2/9 em có book phòng trên agoda đi chơi phù luông. Em book cho cả đoàn 2 nhà là phòng lớn 12 giường. Tuy nhiên khi cả đoàn tới phù luông nhận phòng thì bên home stay báo chỉ nhận book có 3 giường. Bên agoda đã trừ tiền tk cho 12 phòng, nhưng lại chỉ book và trả tiền 3 phòng.
Sau 1 tiếng lay hoay tìm số liên lạc với bên agoda gặp nv để giải quyết thì agoda chối vòng quanh đổ cho đối tác. Suốt 4 tiếng đồng hồ agoda ko hề giải quyết. Cứ 1 tiếng em lại alo 1 lần và lại gặp nv mới rồi lại trình bày từ đầu. Cả đoàn 6 người lớn 6 trẻ em vật vờ 4h, sau cùng bên home stay cũng ko có phòng cả đoàn phải kéo nhau đi về.
Các cụ thấy bọn agoda này có vô trách nhiệm ko
Cái này là do đám thương lái phòng ốc đăng bán trên Agoda. Bọn này làm ăn láo nháo và cũng ko có hệ thống quản lý nên sinh ra đủ thứ chuyện. Đợt vừa rồi chủ homestay bị càn quét các thể loại thuế, quy định liên quan đến kinh doanh lưu trú ngắn ngày nên đa số rút xuống. Đám thương lái lợi dụng kẻ hở này dùng 1 giấy đăng bán trên agoda cho nhiều chủ homestay.

quangphungpro

Xe hơi
Nhìn chung em thấy các app như vậy đều có rủi ro hết. Mà khi có rủi ro thì bên chăm sóc khách hàng và dịch vụ cực kì kém, rất mất thời gian chờ hỗ trợ và hoàn tiền. Vậy nên nếu đặt cứ phải confirm với chỗ đặt các kiểu con đà điểu trước cho chắc cốp, hoặc đặt với các bên đại lý trong nước, người thật việc thật. Em đặt agoda khách sạn 4 sao bên Hàng Bông mà đến khi check in rồi mới biết là agoda lấy phòng bên Traveloka. Riêng đặt vé máy bay em chỉ đặt qua các đại lý thôi, các app này để tham khảo giá chứ em từng bị ko hoàn tiền bên traveloka 1 lần rồi nên cạch cạch.

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Em đặt mấy cái kiểu homestay này qua agoda, booking. Đã nhận email confirm rồi.

Hôm sau home gọi đến báo là hết phòng rồi, hủy đơn. Em bảo là thế đặt trực tiếp không qua agoda nhé thì lại còn phòng :D. Chuyển khoản cọc 50%.

Mấy hội homestay, hostel vùng sâu vùng xa này thích phải cọc cạch tiền tươi thóc thật cơ. Bác nào đi rừng núi mà cứ tin tưởng Agoda với Booking thì ngủ đường hết. Em đi gặp bao nhiêu hội Tây mũi lõ mặt nghệt ra vì bị xù phòng rồi.
Cụ nói chuẩn đấy ạ, em cũng làm du lịch và cả homestay mười mấy năm trời nay rồi nhưng mà em cũng bị sốc vì nhiều chủ kinh doanh bây giờ họ khôn quá ạ. Khi họ hết phòng họ mở bán trên Agoda, booking nhưng khi khách đặt thì lại bị ks gọi điện cho khách nói là xin lỗi bên e không kịp đóng phòng nên hôm đó e hết phòng rồi ạ. Cái này không phải ks nào cũng làm vậy vì có đôi lúc sự cố bị chồng booking là bt nhưng tiếc thay nhiều ks nhỏ kiểu homestay hiện nay thì thường áp dụng chiêu này để không phải trả hoa hồng cho bên thứ 3. Nôm na kiểu mánh khoé mấy bác tài grab là khi đã đón được khách qua app thì lại nói khách có thể báo huỷ chuyến được không? Khách nghe thấy tội nên bấm huỷ trên app còn tài xế thì vẫn chạy.
chưa kể đến nhiều dịch vụ mua review trên google, trên tripadvisor… các kiểu để kéo nhau khiến cho hình ảnh du lịch Việt Nam mình rõ ràng có nhiều tiềm năng lợi thế mà mãi cứ lẹt đẹt sau Thái Lan…
Nói chung là: con sâu làm giầu nồi canh mà giờ sâu nhiều quá không biết phải gạn từ đâu ạ.
Chính em còn bị chủ homestay suốt ngày xin em review đánh giá 10₫ vì lỡ đặt qua booking homestay đó. Họ vì biết e cũng làm ngành dl nhưng mà: e đặt qua booking đến nơi là 10h tối thì mới báo là e hết phòng, e dẫn a sang nhà khác ở…
Sau đó thì bạn ấy ngồi kể về các thành tích bạn ấy làm và cách giải quyết các thể loại khách, nhìn mặt khách để chăn dắt các dịch vụ khác… nói chung chúng ta đang tự giết chết cái ngành Dl vì chính những mánh khoé và tiểu xảo kiểu “dân gian” này để rồi sau này những chỉ béo các con cò, con kền kền…

cap3hk

Xe tăng
Nhầm sao được, cụ ko xem cmt hết rồi
Cụ xem phần "sức chứa đã đặt xem". Vì dom là cho thuê giường chứ không phải phòng đâu

Có dom họ nhét 10 người vào 1 phòng 5 giường 2 tầng dùng nvs chung là bình thường

con dơi 141

Xe tăng
Agoda đó cụ.

Quy trình là cụ Búc Agoda -> Agoda pass sang 1 Agency khác rẻ hơn ăn phế - Agency đó mới búc Homestay/Hotel.

Cay là ở chỗ đó. Em còn cầm cả tờ Búc Kinh mà Ks in ra cho em, Agoda ko hề có trên tờ đó.

Thế nên quy trình khiếu nại gần như vô vọng.
Agoda là OTA. Book xong có confirmation gửi email. Trên đó có đthoai khu nghỉ. Em luôn gọi trc để hỏi chỗ đỗ, nhất là xác nhận lại số phòng. Nếu ko gọi dc thì yc Agoda ktra báo lại.

Khiếu nại thì dc bthuong ~10%. Cụ đòi thêm cho đỡ bực

con dơi 141

Xe tăng
Em đặt mấy cái kiểu homestay này qua agoda, booking. Đã nhận email confirm rồi.

Hôm sau home gọi đến báo là hết phòng rồi, hủy đơn. Em bảo là thế đặt trực tiếp không qua agoda nhé thì lại còn phòng :D. Chuyển khoản cọc 50%.

Mấy hội homestay, hostel vùng sâu vùng xa này thích phải cọc cạch tiền tươi thóc thật cơ. Bác nào đi rừng núi mà cứ tin tưởng Agoda với Booking thì ngủ đường hết. Em đi gặp bao nhiêu hội Tây mũi lõ mặt nghệt ra vì bị xù phòng rồi.
Em bị phát Furama Villa 3 chủ nó bùng. Agoda trả tiền đền 2củ

ubisapro

Xe trâu
E dính 1 phát ở Phong nha kẻ bàng. Lóc cóc đi tìm chỗ nghỉ đêm đến nhục

congngo

Xe điện
Cụ nói chuẩn đấy ạ, em cũng làm du lịch và cả homestay mười mấy năm trời nay rồi nhưng mà em cũng bị sốc vì nhiều chủ kinh doanh bây giờ họ khôn quá ạ. Khi họ hết phòng họ mở bán trên Agoda, booking nhưng khi khách đặt thì lại bị ks gọi điện cho khách nói là xin lỗi bên e không kịp đóng phòng nên hôm đó e hết phòng rồi ạ. Cái này không phải ks nào cũng làm vậy vì có đôi lúc sự cố bị chồng booking là bt nhưng tiếc thay nhiều ks nhỏ kiểu homestay hiện nay thì thường áp dụng chiêu này để không phải trả hoa hồng cho bên thứ 3. Nôm na kiểu mánh khoé mấy bác tài grab là khi đã đón được khách qua app thì lại nói khách có thể báo huỷ chuyến được không? Khách nghe thấy tội nên bấm huỷ trên app còn tài xế thì vẫn chạy.
chưa kể đến nhiều dịch vụ mua review trên google, trên tripadvisor… các kiểu để kéo nhau khiến cho hình ảnh du lịch Việt Nam mình rõ ràng có nhiều tiềm năng lợi thế mà mãi cứ lẹt đẹt sau Thái Lan…
Nói chung là: con sâu làm giầu nồi canh mà giờ sâu nhiều quá không biết phải gạn từ đâu ạ.
Chính em còn bị chủ homestay suốt ngày xin em review đánh giá 10₫ vì lỡ đặt qua booking homestay đó. Họ vì biết e cũng làm ngành dl nhưng mà: e đặt qua booking đến nơi là 10h tối thì mới báo là e hết phòng, e dẫn a sang nhà khác ở…
Sau đó thì bạn ấy ngồi kể về các thành tích bạn ấy làm và cách giải quyết các thể loại khách, nhìn mặt khách để chăn dắt các dịch vụ khác… nói chung chúng ta đang tự giết chết cái ngành Dl vì chính những mánh khoé và tiểu xảo kiểu “dân gian” này để rồi sau này những chỉ béo các con cò, con kền kền…
Đúng rồi cụ, nhiều khi nó đăng trên Agoda hoặc Booking chỉ để lấy thông tin khách hàng, sau đó tìm cách để khách hủy và đặt trực tiếp cho họ. Em vừa bị đây, nghe theo hủy đặt phòng sau đó chuyển tiền cọc theo hướng dẫn của homestay, kết quả là lên nhận được 3 phòng lởm hơn xem ở trên agoda rất nhiều.