[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thấy đội hình A,B của Vn cũng chẳng kém gì nhau, và nếu chia ra đã cũng chưa chắc đội nào sẽ ăn đội nào.
Nhìn từ Vleague sẽ rõ, đội thắng là đội có...Tây mạnh hơn.
Đội hình mình năm nay có vẻ là dày nhất so với 9 đội còn lại. BLV Quốc tế bình luận trong trận đấu: cỡ như Xuân Trường còn phải ngồi dự bị thì đủ hiểu Việt Nam mạnh dư lào rồi. :D

Dân Tổ

Xe container
e không nằm trong ban huấn luyện nên không biết đội mình sẽ đá với Cam như nào , nhưng cứ nhìn cầu thủ đưa bóng từ tuyến dưới lên/cướp được bóng rồi đưa lên với tốc độ cao + chỉ đưa nganh hoặc lên trên thì có nghĩa sẽ có bàn thắng . Cụ xem lại trận với Ind thì sẽ rõ là mình chủ động hoà , như vậy với trận Ind mình chủ động cả thế trận + chủ động cả kết quả :)) .
Trận Indo, sau H1 không ăn được bàn là xác định hòa rồi cụ :D Nó đá thấp thế, mình có vào được khu vực 16m50 đâu ạ hehe. Với Indo là 1 trận đấu quá xuất sắc khi cầm hòa được Vietnam và trung thành với chiến thuật 1 cách kỷ luật. (điều rất khác so với Indo của những năm trước đây) :)

Còn về phía tuyển mình, em thấy trận hòa thì đúng là gây tâm lý chung cho người hâm mộ là tiếc nuối vì đang đòi hỏi với mong đợi ở đội tuyển quá cao sau những lượt trận thua vòng 3 World Cup vừa rồi, giờ muốn giải tỏa tại AFF :D Nhưng đúng là chúng ta không cần đòi hỏi nhiều hơn với thế trận của Indo vừa rồi ở diễn biến là vòng bảng.

Nếu trận đấu như thế này ở Bán Kết thì chắc chắn sẽ là 1 kịch bản khác, và những quyết định thay người cũng sẽ khác :)

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
e không nằm trong ban huấn luyện nên không biết đội mình sẽ đá với Cam như nào , nhưng cứ nhìn cầu thủ đưa bóng từ tuyến dưới lên/cướp được bóng rồi đưa lên với tốc độ cao + chỉ đưa nganh hoặc lên trên thì có nghĩa sẽ có bàn thắng . Cụ xem lại trận với Ind thì sẽ rõ là mình chủ động hoà , như vậy với trận Ind mình chủ động cả thế trận + chủ động cả kết quả :)) .
Mấy bàn của mình toàn tầm vài giây sau khi có quyết định tấn công. Khủng phết cụ nhỉ. Đang ru ngủ bỗng nhoằng cái bóng đã nằm gọn trong lưới. Khiếp luôn.

Dân Tổ

Xe container
Năm 98 đúng là năm Hoàng Đức mới đẻ được mấy tháng. Hy vọng em nó lại dùng lưng ghi bàn để trả nợ cho thầy Trương Việt Hoàng của mình. :D
Hí hí, hôm nọ em cũng bảo với ae cơ quan là mong Hoàng Đức làm phát đánh đầu hoặc sút xa chuẩn chất Hoàng Đức cho Sing nó há mồm cụ ạ :D Mà em thích đánh đầu ghi bàn vào lưới Sing cơ, em cay năm 98 lắm, vì năm đó em khóc trên sân Hàng Đẫy :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hí hí, hôm nọ em cũng bảo với ae cơ quan là mong Hoàng Đức làm phát đánh đầu hoặc sút xa chuẩn chất Hoàng Đức cho Sing nó há mồm cụ ạ :D Mà em thích đánh đầu ghi bàn vào lưới Sing cơ, em cay năm 98 lắm, vì năm đó em khóc trên sân Hàng Đẫy :D
Thế chắc cụ được như ý rồi nếu mình và Sing gặp nhau. Mấy pha phạt góc vừa rồi vẫn chưa đến đầu Thành Chung chắc là cụ Park để dành cho Singapore. :D

chim-ưng

Xe tăng
Mấy bàn của mình toàn tầm vài giây sau khi có quyết định tấn công. Khủng phết cụ nhỉ. Đang ru ngủ bỗng nhoằng cái bóng đã nằm gọn trong lưới. Khiếp luôn.
e thấy có clip phân tích là từ 10 giây trở xuống bắt đầu từ khi phát động :)) .

Dân Tổ

Xe container
Thế chắc cụ được như ý rồi nếu mình và Sing gặp nhau. Mấy pha phạt góc vừa rồi vẫn chưa đến đầu Thành Chung chắc là cụ Park để dành cho Singapore. :D
Vâng, Chung nó chọn điểm rơi tốt, tì đè vòng cấm cũng tốt khi tranh bóng bổng phạt góc. Trận vừa rồi đến cuối trận thấy em nó hơi đuối sức vì hoạt động nhiều, cứ lo bị căng cơ hoặc chấn thương :D, qua thấy vẫn trên sân tập nhẹ nhàng là yên tâm rồi ạ hehe.

Báo chí Sing đang tung hô Sing đá đẹp, đá hiện đại, tạt cánh đánh đầu như Tam Sư (England) ọe ọe :D Mà cu số 7 người HQ nổi như cồn :P Mong mình gặp các bạn chủ nhà quá. Hehe.

cu mậm

Xe buýt
Em thấy Singapore đang phụ thuộc vào cầu thủ sáng tạo nhập tịch gốc Hàn Quốc. Hậu vệ họ cũng không xoay sở nhanh. Mà Thái đan lát ban bật trung lộ tương đối nhanh. Singapore đá cao đội hình là dở với Thái ngay. Ở chiều ngược lại thì Bihr của Thái cũng vụng chả kém. Tuy nhiên tiền đạo Singapore lại không ngon như Dangda nên trong thế trận phản công cũng khó mà ăn được. Nếu tinh ý thì có thể nhận thấy Theerathon đá mấy trận vừa rồi với tâm thế rất cửa trên. Có thể Singapore sẽ dồn lực vào đó để làm Theerathon lộ ra sai số do sự thi đấu thiếu nhiệt tình của mình.
Chết ở cái thái độ cửa trên đấy cụ, cả Thee và Tee lẫn Thip và nhiều cầu thủ Thái khác thời kỳ đỉnh cao của họ có lẽ đã ở sau lưng. Trong khi Sing đang có một lứa cầu thủ trẻ rất sáng, dẫn đầu là 3 ông con của Fandi. Kết hợp với lối đá đơn giản, kỷ luật đúng tinh thần hlv Nhật, Sing phải bài toán dễ giải cho ông bạn Thái đâu. E vẫn hy vọng VN gặp lại Sing ở CK sau khi vượt Thái ở BK, như vậy mới vẹn cả đôi đường :D .

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chết ở cái thái độ cửa trên đấy cụ, cả Thee và Tee lẫn Thip và nhiều cầu thủ Thái khác thời kỳ đỉnh cao của họ có lẽ đã ở sau lưng. Trong khi Sing đang có một lứa cầu thủ trẻ rất sáng, dẫn đầu là 3 ông con của Fandi. Kết hợp với lối đá đơn giản, kỷ luật đúng tinh thần hlv Nhật, Sing phải bài toán dễ giải cho ông bạn Thái đâu. E vẫn hy vọng VN gặp lại Sing ở CK sau khi vượt Thái ở BK, như vậy mới vẹn cả đôi đường :D .
Thái mà gặp Việt Nam sẽ đá nắn nót tập trung ngay. Bác Mano nếm mùi các cầu thủ Việt Nam ở Vleague rồi. Hồi mới sang cũng tự tin lắm. Giờ chắc là bớt hẳn. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng, Chung nó chọn điểm rơi tốt, tì đè vòng cấm cũng tốt khi tranh bóng bổng phạt góc. Trận vừa rồi đến cuối trận thấy em nó hơi đuối sức vì hoạt động nhiều, cứ lo bị căng cơ hoặc chấn thương :D, qua thấy vẫn trên sân tập nhẹ nhàng là yên tâm rồi ạ hehe.

Báo chí Sing đang tung hô Sing đá đẹp, đá hiện đại, tạt cánh đánh đầu như Tam Sư (England) ọe ọe :D Mà cu số 7 người HQ nổi như cồn :P Mong mình gặp các bạn chủ nhà quá. Hehe.
Ước giống ai không ước lại đi ước giống Tam Mao thì đúng là điềm báo thật rồi. CĐV Anh giải nào chả hát: Giải sau nhất định chúng ta sẽ mang cúp về. :P

Pumzen

Xe ba gác
Bọn Sing tưởng sắp xếp lịch dùng kế " toạ sơn hổ đấu" rồi chọn đối thủ ở vòng tiếp theo, nhưng ko ngờ ô Pắc cao tay hơn, thủ hoà rồi dùng đúng kế toạ sơn hổ đấu của nó nhỉ. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bọn Sing tưởng sắp xếp lịch dùng kế " toạ sơn hổ đấu" rồi chọn đối thủ ở vòng tiếp theo, nhưng ko ngờ ô Pắc cao tay hơn, thủ hoà rồi dùng đúng kế toạ sơn hổ đấu của nó nhỉ. :D
Cụ Park đánh phỏm chắc vô đối anh nhỉ. Xoay phỏm tránh hạ chờ ù cứ nhàn tênh. Chưa kể ép được ông Mã (đối thủ hiểu cụ Park nhất) phải tử chiến. Nếu lết được vào đến chung kết thì cũng chỉ còn cái xác không hồn. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bác Tan Cheng Hoe vừa đăng đàn tuyên bố: Hổ Malay sẽ chiến đấu bằng mọi giá để vào bán kết. Xấu đẹp không quan tâm. Để xem Indo chống đỡ ra sao trước đối thủ khát điểm thực sự.

Pumzen

Xe ba gác
Bác Tan Cheng Hoe vừa đăng đàn tuyên bố: Hổ Malay sẽ chiến đấu bằng mọi giá để vào bán kết. Xấu đẹp không quan tâm. Để xem Indo chống đỡ ra sao trước đối thủ khát điểm thực sự.
A nghĩ Indo sẽ bị loại.

Ga_son

Xe điện
Indo chưa chắc ăn được Mã đâu. Khả năng bảng này VN và Mã vào.

tamdao

Xe tăng
Vui nhất là Bảng A cả Thái và Sinh không biết tránh mặt VN ở bán kết kiểu gì. Cố đá nhất bảng A mà VN cứ chọn nhì bảng B thì ông nhất A khóc ra tiếng mán

cưỡi chổi

Xe lăn
Gặp Indo ở CK hay hơn chứ cụ. Chứng tỏ bảng B khủng hơn :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vui nhất là Bảng A cả Thái và Sinh không biết tránh mặt VN ở bán kết kiểu gì. Cố đá nhất bảng A mà VN cứ chọn nhì bảng B thì ông nhất A khóc ra tiếng mán
Cả hai đều tuyên bố sẵn sàng tâm lý gặp Việt Nam ở BK rồi cụ ạ. Chưa biết ông nào lừa ông nào. :D

LuckyCar

Xe container
Nếu đúng như cụ nói thì giải này toàn cỡ thầy của Khổng Minh đấu với nhau.