[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thua mỗi trận vòng bảng ở VN do ôn HAT làm hlv thôi chứ cụ. Còn ở Cam, mình đá với Uc, khán giả Cam toàn cổ vũ Úc, trận ck hay 34 gì đó.
Vậy chắc em nhầm. Nhưng đúng là giải đó đó. =((

mypleasure

Xe buýt
Chả ai muốn tử thủ đâu bác, vì ko ai muốn nên ko ai tử thủ mãi được.
Em nghĩ hlv Indo hiểu việc đó, giá trị của trận hoà VN ko phải là 1đ, mà là để ông ấy xác nhận là tuyển Indo đang đi lên đúng hướng, từ đó tự tin đi những bước cải thiện tiếp theo. Em đoán khó khăn kế tiếp của Indo là cầu thủ của họ tư duy khá kém, sẽ mất ko ít thời gian để khắc phục.
Vì sao cụ cho rằng họ tư duy kém?

cưỡi chổi

Xe lăn
Thua mỗi trận vòng bảng ở VN do ôn HAT làm hlv thôi chứ cụ. Còn ở Cam, mình đá với Uc, khán giả Cam toàn cổ vũ Úc, trận ck hay 34 gì đó.
Nói chung là không thoát khỏi tư duy ao làng, cua cùng 1 giỏ. Đến cả Thái còn thế. Đợt King cup 2019 VN vs Curacao thì khán giả Thái cũng toàn cổ vũ cho Curacao đến mức Quế Ngọc Hải còn phài ra dấu “chúng mày im mẹ mồm đi”

quangsot

Xe lăn
Nói chung là không thoát khỏi tư duy ao làng, cua cùng 1 giỏ. Đến cả Thái còn thế. Đợt King cup 2019 VN vs Curacao thì khán giả Thái cũng toàn cổ vũ cho Curacao đến mức Quế Ngọc Hải còn phài ra dấu “chúng mày im mẹ mồm đi”
Câu chuyện của thằng Cam nó khác.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bên pantip đang nhắc lại Tiger Cup 98. :D Mọi người đang bàn luận rôm rả: Nếu Việt Nam mà nhì bảng thì Thái Lan và Singapore ông nào đủ can đảm đứng nhất bảng đây? :D Một số còm an ủi động viên: thôi, tránh thằng Mã là lành nhất. Việt Nam dù sao gần đây vẫn chưa thắng mình trận chính thức nào, dễ đá hơn. Còn Mã nó thịt mình nhiều quá rồi. Cũng hơi tâm lý. :P

Bino

Xe điện
Lời hứa đầu tiên thể hiện tầm nhìn của cụ Park đó là giúp Việt Nam quay lại top 100. Trước khi cụ Park đến ở Việt Nam chả ai coi trọng đến thứ hạng FIFA vì có đi thi đấu quốc tế quái đâu mà cần. Và thứ hạng đó đã giúp mình cực nhiều ở VL 2 WC với kết quả lần đầu tiên tham dự VL 3 WC. Giờ thì ta quan tâm đến thứ hạng FIFA rồi vì còn hy vọng vào Asian Cup, giải mà ta vào thẳng còn Thái phải đá sơ loại. :D
Từ hồi thày Park sang đúng là tư duy bóng đá thay đổi hẳn, từ cầu thủ đến CĐV. Và từ đó CĐV VN mới đc xơi các món cao lương mỹ vị như V2 Asian Cup, CK U23, BK Asiad và đỉnh là V2 WC. Giải nào VN đều đc coi là ngựa ô ẩn chứa bất ngờ. Mấy cái đó mới quan trọng cho nền bóng đá. Sea Games hay AFF Cúp là dịp để khẳng định vị trí đàn anh ở ao làng.

Có bao giờ bọn Indo lẫn Malaysia đá với chúng ta mà nhường đến 3/4 sân, để rồi hòa một trận tung hô còn hơn VN hòa đc với Hàn Quốc. Có bao giờ Thái từ cay cú chuyển sang lo lắng chưa.

Thày Park đang là biểu tượng cho hợp tác VN-HQ, lại đc các lờ đờ yêu lắm, nên ko động đến đc. Và quan trọng là Bác Đang Son lại rất hạp với bóng đá Việt, ít nhất đến bây giờ. Và hơn nữa thay giờ thì thay ai? Cái hạp hay ko hạp của HLV nó là cái duyên, ko phải là phép cộng cơ học tính bằng tiền.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

LeTai1979

Xe cút kít
Điểm lại lịch sử
24.08 2017, U23 Việt Nam thua U23 Thái Lan ba nháy.

11.10 2017, cụ Park sang Việt Nam bắt đầu một cuộc hành trình đầy cảm xúc với 4 Đội tuyển Việt Nam: Seagames (U22 + 2), U23, Olympic (U23 + 3), Đội tuyển Việt Nam.

- Với Đội tuyển Seagames chúng ta đã có chiếc HCV sau 60 năm chờ đợi.
- Với U23 chúng ta đã trả được món nợ với Thái Lan bằng chiến thắng 4 - 0. Đặc biệt hơn nữa là vị trí Á quân VCK U23 Châu Á, sau khi đã đồ sát các ông lớn như Iraq, Qatar...
- Với Olympic, chúng ta nhất bảng đấu có cả đội Nhật bản với thành tích toàn thắng và không bị thủng lưới. Sau đó xếp thứ 4 Châu Á, chỉ chịu thua UAE sau loạt luân lưu. Trận này UAE chơi phòng ngự.
- Với Đội tuyển Quốc gia, chúng ta giành được cúp vàng AFF lần hai. Vào đến tứ kết Asian Cup. Lần đầu tiên vào đến Vòng loại 3 WC. Được suất vào thẳng VCK Asian Cup 2013. Đang trên đường bảo vệ ngôi vô địch AFF Cup. Từ một đội chơi phòng ngự phản công tại AFF Cup năm 2018, năm nay chúng ta đã chuyển sang chơi tấn công, áp đặt thế trận.

Một điểm đặc biệt nữa là: dưới triều đại cụ Park, chúng ta chưa thua bất cứ đội ĐNA nào ở mọi cấp độ Đội tuyển trong mọi giải đấu. Nếu em nhớ không nhầm thì số trận hòa chỉ đếm vừa một bàn tay, còn lại là thắng.

Như vậy, đã hơn 4 năm trôi qua, anh em ĐNA vẫn đang tìm mọi cách đánh đổ Việt Nam. Nhưng hiện tại, thay vì mạnh mẽ đối đầu sòng phẳng, họ lại đang chọn cách chơi vô cùng thụ động. Trong khi đó, Đội tuyển Việt Nam ngày càng mạnh hơn.

Bốn năm với hơn 30 trận đấu là một quãng thời gian đủ dài để chúng ta không coi đó là một hiện tượng nhất thời may rủi. Việt Nam đã thực sự thiết lập được vị thế mới của mình ở cả khu vực lẫn châu lục. Giờ đây sẽ chẳng còn chuyện Đội tuyển của chúng ta phải thi đấu với các đội sinh viên Hàn, Nhật nữa. Khi đối đầu với Việt Nam, tất cả đều phải tung ra những quân bài tốt nhất của mình.

Bốn năm diệu kì khiến em tự tin vào năng lực của người Việt. Chúng ta có đủ sức khỏe và trí tuệ để có thể chơi bóng đỉnh cao.
Mình có vô địch WC vẫn sẽ bị chê thôi. :))

LeTai1979

Xe cút kít
Để phong trào ấy nhen nhóm, hi vọng nốt ngày nay ngày mai rồi lại chui vào hang thôi cụ. Mà em cũng chưa hiểu tại sao cụ Park lại đắt tội với ai đó trong khi cụ được bầu Đức mời về, khi cụ đến thì đặt dấu chấm hỏi to đùng về kinh nghiêm năng lực, và đến thời điểm hiện tại cụ đã thực hiện tất cả những điều cụ đã hứa là nâng tầm bđ VN, bất bại tại Đông nam á, mang cúp về với VN, vươn tầm ra châu lục, và cả quê nhà cụ cũng tự hào về cụ ấy ...
Chắc tại ko gửi gắm đc nên cay cú thôi Cụ. :))

LeTai1979

Xe cút kít

cocsku

Xe cút kít
Chung kết vn lại gặp indo thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thế Ỉn lại đá tử thủ à lão? :))
Em cũng chịu. Giờ là lúc cần đến bộ máy khích bác, đâm bị thóc chọc bị gạo của các bên liên quan. :D Dân Indo có vẻ thích bác Shin rồi nên bác ấy có dựng xe buýt nữa cũng chả sao. Miễn là vào BK. Còn Mã thì đang bị CĐV nhà ném đá tơi tả. :D

chuot08

Xe lăn
Quả đấy đúng là tiếc. Ông Văn Thanh tham như mõ.

Văn Thanh là trường hợp rất đặc biệt, đá hậu vệ nhưng lại rất thích dứt điểm như tiền đạo. VT kể đã từng bị XT mắng vì tội này, do hay bị phản công dẫn đến toang khi dứt điểm bị đối phương cản được và tổ chức phản công nhanh. :D Có lẽ vì thế nên hay sút theo kiểu: vào thì là siêu phẩm, không thì ra ngoài. :P
VT m có quả đầu chải chuốt công nhận đẹp! Đá đến cuối buổi vẫn nguyên nếp chải, lão có biết xịt gôm gì ko? Chả bù cu Tuấn Anh hôm giả lời sau trận gặp Mã, cả đầu có mỗi tóc với mồm!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
VT m có quả đầu chải chuốt công nhận đẹp! Đá đến cuối buổi vẫn nguyên nếp chải, lão có biết xịt gôm gì ko? Chả bù cu Tuấn Anh hôm giả lời sau trận gặp Mã, cả đầu có mỗi tóc với mồm!
Chắc đội bạn biết cánh mình yếu thương không tấn công nên em nó không mệt anh ạ. :P

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Tuyển Việt Nam đá hòa để giữ khách cho giải thôi :P Trận vừa rồi mà thắng Indo như thắng Mã thì Sing với Thái bỏ giải mất :)) :))