[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

TVL.COM

Xe tăng
Tuyển Việt Nam đá hòa để giữ khách cho giải thôi :P Trận vừa rồi mà thắng Indo như thắng Mã thì Sing với Thái bỏ giải mất :)) :))
Có khi lại tự đá vào lưới nhà. À mà không phải. Cố thắng, nếu không được thì bỏ.

mypleasure

Xe buýt
Rồi bác sẽ thấy theo thời gian thôi.
Còn quan điểm của em là do em học từ một ông anh có khá nhiều kinh nghiệm với người Indo.
Kinh nghiệm của em đi ra ngoài mà giữ tư duy thiên kiến kiểu nước này toàn thằng thượng đẳng, nước kia toàn thằng đầu đất có ngày vỡ mồm.

VN mình nhiễm văn hóa thượng đẳng "trung quốc" (viết thường) của Tàu coi mấy chú ĐNA rặt man di mọi rợ, 6677. Giờ vẫn còn hít khói "bọn man di" ở rất nhiều thứ, như tính chuyên nghiệp chẳng hạn. Thôi ta quay lại a ép ép😀

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
19:30 ngày 18.12.2021
Voi chiến Thái Lan đấu Sư tử Singapore

Từ chỗ biết trước kết quả của bảng B, hai đội bảng A bước vào lượt cuối mà vẫn chưa thể xác định chính xác đối thủ của mình ở bán kết. Vậy họ sẽ thi đấu ra sao?

Theo em, do Việt Nam có xác suất đứng nhất bảng là cao nên hai đội bảng A sẽ cố gắng nhất bảng để tránh gặp. Với Thái Lan họ chỉ cần hòa, trong khi Singapore buộc phải thắng. Tuy nhiên, chắc chắn một điều: hai đội sẽ chẳng dại gì bung hết sức ra để đá một trận sinh tử làm gì. Điều họ cần là bảo toàn lực lượng để dành cho trận đấu quan trọng hơn sau đó từ ba đến bốn ngày.

Đội nhất bảng A có lợi thế gì?
- có thể tránh được Việt Nam (50%)
- nghỉ nhiều hơn đối thủ 1 ngày

Với tính chất như trên, có lẽ hai đội sẽ luân phiên nhau công thủ. 15p đầu H1 có thể là thời gian của Thái Lan. 15p đầu H2 có thể là thời gian của Singapore.

Em dự: 3 - 1 nghiêng về Thái Lan

19:30 ngày 19.12.2021
Chiến binh Sao vàng gặp Chiến binh Angkor

Ở bảng B, nếu nhất bảng lại bị thiệt một ngày nghỉ so với đối thủ ở bảng A. Do vậy, rất có thể đội hình ra sân của Việt Nam sẽ vừa quen vừa lạ. Rất có thể Đức Chinh, Văn Toàn sẽ xuất quân cùng nhau. Ở phía dưới có thể Đình Trọng sẽ lần đầu tiên ra trận. Tuyến giữa có thể Xuân Trường thay Tuấn Anh. Bên cánh phải Tấn Tài thay Văn Thanh. Minh Vương có thể thay Văn Đức. Thậm chí Văn Xuân thay Hồng Duy. Tuy nhiên, với tính cẩn thận của mình, cụ Park khó lòng xáo trộn đội hình một cách triệt để như vậy. Khả năng cao cụ sẽ cấy ghép từ từ dựa theo tình hình trên sân.

Em dự: Việt Nam giữ sạch lưới và ghi được từ 4 đến 5 bàn.

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ xem kiểu chấn thương như của Văn Toàn, Công Phượng ... đi rồi phán.
Chưa nói đến việc đội bạn chơi xấu nhé.
Ý em là chơi thể thao còn sợ chấn thương thì chơi làm gì? Đến môn múa còn chấn thuơng tùm lum lên huống hồ môn thể thao đối kháng như bóng đá.

cưỡi chổi

Xe lăn

Từ chỗ biết trước kết quả của bảng B, hai đội bảng A bước vào lượt cuối mà vẫn chưa thể xác định chính xác đối thủ của mình ở bán kết. Vậy họ sẽ thi đấu ra sao?

Theo em, do Việt Nam có xác suất đứng nhất bảng là cao nên hai đội bảng A sẽ cố gắng nhất bảng để tránh gặp. Với Thái Lan họ chỉ cần hòa, trong khi Singapore buộc phải thắng. Tuy nhiên, chắc chắn một điều: hai đội sẽ chẳng dại gì bung hết sức ra để đá một trận sinh tử làm gì. Điều họ cần là bảo toàn lực lượng để dành cho trận đấu quan trọng hơn sau đó từ ba đến bốn ngày.

Với tính chất như trên, có lẽ hai đội sẽ luân phiên nhau công thủ. 15p đầu H1 có thể là thời gian của Thái Lan. 15p đầu H2 có thể là thời gian của Singapore.

Ở bảng B, nếu nhất bảng lại bị thiệt một ngày nghỉ so với đối thủ ở bảng A. Do vậy, rất có thể đội hình ra sân của Việt Nam sẽ vừa quen vừa lạ. Rất có thể Đức Chinh, Văn Toàn sẽ xuất quân cùng nhau. Ở phía dưới có thể Đình Trọng sẽ lần đầu tiên ra trận. Tuyến giữa có thể Xuân Trường thay Tuấn Anh. Bên cánh phải Tấn Tài thay Văn Thanh. Minh Vương có thể thay Văn Đức. Thậm chí Văn Xuân thay Hồng Duy. Tuy nhiên, với tính cẩn thận của mình, cụ Park khó lòng xáo trộn đội hình một cách triệt để như vậy. Khả năng cao cụ sẽ cấy ghép từ từ dựa theo tình hình trên sân.

Em thì không thích kịch bản này lắm. Muốn Sing đầu bảng A. BK mình chiến Thái luôn xong CK gặp lại Indo, giã nó 1 trận nhừ tử rồi vô địch

hoami

Xe tăng
Đá 1/3 nhưng không phải do mình ép mà cũng còn do Indo cũng chủ động đổ bê tông cụ ạ. Xem cả trận, những tình huống thực sự nguy hiểm của mình không có nhiều
Vậy ko đổ bê tông thì chả phải hoà mà là VN ăn 2-3 trái cơ, lúc đấy antifan im luôn chứ chả gáy như mấy hôm nay.

hoami

Xe tăng
Trưa tranh thủ lướt lại các còm thấy khá nhiều cụ buồn bực với kq trận VN –In tối qua.

Các cụ tuy công kích nhưng chắc có yêu đội bóng theo cách riêng kiểu ''cho roi cho vọt''

Nhìn đi phải nhìn lại, trước đây mỗi khi hội làng thì đều mặc định Việt Nam đủ sức tranh tài Ỉn Mã & Thái thì nhỉnh hơn.

Tuy mạnh yếu có khác nhau nhưng Việt Nam cũng đa phần lép vế vì Ỉn Mã lúc đó khỏe và chơi tấn công bóng có nét hơn

Nhớ năm xưa a Văn Sỹ Hùng chui nách hậu vệ Ỉn chộp quả 2-2 tại chảo lửa Senayan làm CDV ở nhà như thoát xác, năm đó xem ở quán bia Pacipic – ven hồ, đối diện đài THVN – tan trận chủ quán sướng, hô thêm mấy vòng bia free cho các ae xem bóng, tan cuộc lạc giọng ae xách xe chạy như dog đuổi

Cách chơi của tuyển VN thời đó rình rập rồi lao lên táp cái, rồi lùi nhanh, nó phù hợp với tư duy và trình độ cầu thủ lúc bấy giờ & các thắng lợi đưa chúng ta lên đỉnh chóp ao làng cũng là nhờ chiến thuật kiểu đấy.

Sau giai đọan be bét bởi bàn tay a HT & trải qua xỉ nhục ngay trên Mỹ Đình khi gặp Ỉn, trận đó chú Hải quế phải về xỏ găng thay TM Nguyên Mạnh bị truất quyền thi đấu

Nhìn lại để thấy so với Mã, Ỉn .., chúng ta vẫn có khoảng cách .Với Thái thì việc bị Mã vả sấp mặt cũng là bình thường

HLV Park đến kết hợp lứa cầu thủ đầy tiềm năng, ô đã giúp họ bỏ được sự ảm ảnh , tự ti khi đối đầu với mọi đối thủ, có thắng có thua nhưng trong giải làng thì vẫn bất bại

Bước vào hành trình bảo vệ cúp lần này thì ai cũng thấy VN thể hiện một diện mạo hoàn toàn khác, đó chính là sự vượt trội tất cả qua 2 trận gặp 2 đối thủ cứng cựa . Trân Malay nhìn cầu thủ của họ ngơ ngác khi ko hiểu sao bóng lọt lưới, Ỉn dựng xe Bus cùng dàn cảm tử quân chơi mỗi bài xông lên dẫm chân, phá bóng thật xa khung thành và lăn xả che bóng, cả trận họ ko có được pha dàn xếp pha tấn công và phạm vi hoạt động chủ yếu1/3 sân, Ỉn có kết quả hòa mà cả nước trọn niềm vui như đoạt cup .

Qua đó để thấy tại giải làng mình lần này Việt Nam đã xác lập được vị thế hoàn toàn khác, chơi toàn diện làm chủ trận đấu,thể hiện tốt hơn phần còn lại & khó có ô nào lôi được Cup khỏi tay tuyển Việt Nam
Cụ nói chuẩn đấy, rõ ràng là VN mạnh lên trông thấy mà sao có một số người cứ mãi cái tâm lý mình chưa đủ tuổi làm anh cả DNA, chỉ vì 1 trận hoà mà cứ coi như đấy là mức trần khả năng rồi, đến là lạ. Có bao giờ VN đá với top DNA mà đè ngửa ra hành hạ đc thế đâu??? Nếu tính thành tích châu Á 5 năm trở lại đây thì làm gì có đội nào vượt mình, đá có lúc này lúc kia, có bất ngờ thật thì cũng là với đội có thực lực, chứ bảo dự đoán thua thằng cam quýt 1-3 thì em cũng ko hiểu nổi, cho dù thằng cam này tiến bộ đi nữa thì cũng ko có chuyện đó, trước nó ăn mấy trận sân nhà cỏ nhân tạo nên ảo tưởng thôi. Cụ Park cầm quân thì ít khi có biến số bất lợi xảy ra như xưa, nôm na là có tính ổn định cao. Nếu đá đúng sức với đội hình hiện tại em vẫn tin VN đoạt cup là khả năng lớn.
Fan chân chính thì dù đội tuyển có thua hay thắng, đá hay hoặc dở thì cũng nên ủng hộ, nhìn rõ xem mình hơn hay kém gì để mà xây dựng cho tốt hơn chứ không nên kháy, vì đây là màu cờ sắc áo, là hình ảnh của đất nước.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thì không thích kịch bản này lắm. Muốn Sing đầu bảng A. BK mình chiến Thái luôn xong CK gặp lại Indo, giã nó 1 trận nhừ tử rồi vô địch
Em thì sợ Singapore không làm được đấy chứ. :((

poiuy

Xe ba gác

Đá cùng ngày cùng giờ thì nghỉ nhiều hơn đối thủ 1 ngày thế nào nhỉ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đá cùng ngày cùng giờ thì nghỉ nhiều hơn đối thủ 1 ngày thế nào nhỉ?
Em cóp ở trên xuống dưới quên chưa sửa. Việt Nam mình đá ngày 19 chứ không phải 18.

Sau đó ngày 22 là trận Nhì A gặp Nhất B và ngày 23 là trận Nhất A gặp Nhì B.

nhuataiche

Xe container
Kinh nghiệm của em đi ra ngoài mà giữ tư duy thiên kiến kiểu nước này toàn thằng thượng đẳng, nước kia toàn thằng đầu đất có ngày vỡ mồm.

VN mình nhiễm văn hóa thượng đẳng "trung quốc" (viết thường) của Tàu coi mấy chú ĐNA rặt man di mọi rợ, 6677. Giờ vẫn còn hít khói "bọn man di" ở rất nhiều thứ, như tính chuyên nghiệp chẳng hạn. Thôi ta quay lại a ép ép😀
Em ko hề nói Indo hạ đẳng, ta thượng đẳng, em chỉ nói thực tế là cầu thủ Indo tư duy hơi kém, trong hiện tại. Đó là vấn đề hlv của họ sẽ phải gặp, nhưng em cũng ko hề nói là ông ấy sẽ ko thể giải quyết được. Bác đừng nghĩ xa quá.

Dân Tổ

Xe container
Các cụ cứ yên tâm, đang bức bí thế này kiểu gì trận gặp Cam cũng giã ít nhất 3-0 :D thậm chí em còn chắc chắn thêm là Cam vỡ trận luôn với Vietnam mình Chủ Nhật này :) Trận này chắc chắn thắng đậm luôn đừng đùa với Vietnam.

Còn để nhắc lại tiger cup 98 như nhiều post trên FB gần đây, với AFF năm nay tổ chức tại Sing, em chỉ mong Sing nó vào CK gặp mình :D Để trả lại cái lưng Sasi Kumar ăn rùa năm ấy :D

cu mậm

Xe buýt
Em thì sợ Singapore không làm được đấy chứ. :((
Thái giải này giống võ sỹ tàu, múa may đẹp nhưng thực chiến chưa chắc ăn đc Sing đâu. Sing nếu tập trung triệt để vào lối đá đơn giản, nhanh mạnh, cầu thủ trẻ khỏe hơn thì bạn Thái trận mai mệt đấy. E dự Sing cửa thắng sáng hơn. Mình gặp Thái ở BK.

chim-ưng

Xe tăng
Vâng cụ, em luận đề sau 6.30 í mà
Sao am hiểu bằng mấy anh tài trong này :))
Các cụ cứ yên tâm, đang bức bí thế này kiểu gì trận gặp Cam cũng giã ít nhất 3-0 :D thậm chí em còn chắc chắn thêm là Cam vỡ trận luôn với Vietnam mình Chủ Nhật này :) Trận này chắc chắn thắng đậm luôn đừng đùa với Vietnam.

Còn để nhắc lại tiger cup 98 như nhiều post trên FB gần đây, với AFF năm nay tổ chức tại Sing, em chỉ mong Sing nó vào CK gặp mình :D Để trả lại cái lưng Sasi Kumar ăn rùa năm ấy :D
e không nằm trong ban huấn luyện nên không biết đội mình sẽ đá với Cam như nào , nhưng cứ nhìn cầu thủ đưa bóng từ tuyến dưới lên/cướp được bóng rồi đưa lên với tốc độ cao + chỉ đưa nganh hoặc lên trên thì có nghĩa sẽ có bàn thắng . Cụ xem lại trận với Ind thì sẽ rõ là mình chủ động hoà , như vậy với trận Ind mình chủ động cả thế trận + chủ động cả kết quả :)) .

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thái giải này giống võ sỹ tàu, múa may đẹp nhưng thực chiến chưa chắc ăn đc Sing đâu. Sing nếu tập trung triệt để vào lối đá đơn giản, nhanh mạnh, cầu thủ trẻ khỏe hơn thì bạn Thái trận mai mệt đấy. E dự Sing cửa thắng sáng hơn. Mình gặp Thái ở BK.
Em thấy Singapore đang phụ thuộc vào cầu thủ sáng tạo nhập tịch gốc Hàn Quốc. Hậu vệ họ cũng không xoay sở nhanh. Mà Thái đan lát ban bật trung lộ tương đối nhanh. Singapore đá cao đội hình là dở với Thái ngay. Ở chiều ngược lại thì Bihr của Thái cũng vụng chả kém. Tuy nhiên tiền đạo Singapore lại không ngon như Dangda nên trong thế trận phản công cũng khó mà ăn được. Nếu tinh ý thì có thể nhận thấy Theerathon đá mấy trận vừa rồi với tâm thế rất cửa trên. Có thể Singapore sẽ dồn lực vào đó để làm Theerathon lộ ra sai số do sự thi đấu thiếu nhiệt tình của mình.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Năm 98 đúng là năm Hoàng Đức mới đẻ được mấy tháng. Hy vọng em nó lại dùng lưng ghi bàn để trả nợ cho thầy Trương Việt Hoàng của mình. :D

piano

Xe điện

19:30 ngày 19.12.2021

Em thấy đội hình A,B của Vn cũng chẳng kém gì nhau, và nếu chia ra đá cũng chưa chắc đội nào sẽ ăn đội nào.
Nhìn từ Vleague sẽ rõ, đội thắng là đội có...Tây mạnh hơn.