[Funland] A Trọng ra tù hành nghề chữa bệnh

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Theo tiêu chuẩn ở thớt đây thì a Hai Nhật đel có chút tự chọng, cũng đel có chút tình ăn em ;))

Tôi đang đặt câu hỏi là nếu anh ở cương vị người ta thì anh lại trả lời sang hướng khác, nếu số phận đưa đẩy anh ở cương vị anh trọng anh sẽ làm ntn ạ ? Còn việc bài báo thì nhiều phần do nhà báo thêm thắt , tôi ko bàn, tôi bàn hành động với tình huống có 1 người anh em ruột bị như vậy
Vấn đề của anh đặt ra phi thực tế. Tôi không bao giờ ở cương vị của Trọng.
Nếu cụ cố gặng hỏi thì câu trả lời là "tôi sẽ không thuê báo chí lăng xê nếu ở cương vị của Trọng."

Cũng làm thế thôi.
Mấy thằng hay nói đạo lý hoặc phê phán người khác thường sống như loằn ý mà
Biết ngay là sẽ có thằng lặp lại câu muôn thuở.
Trẻ con nào mà cứ phụ huynh dạy dỗ lạ thở ra câu đấy thì xã hội mạt.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nếu cụ cố gặng hỏi thì câu trả lời là "tôi sẽ không thuê báo chí lăng xê nếu ở cương vị của Trọng."
Cụ là bác sĩ thì theo e nghĩ ở trường hợp đây là khúc ruột nhưng là khúc ruột ung thư k cắt thì cả cơ thể sẽ chết.nhưng trước bác sĩ lại giấu bệnh vì k muốn cắt khúc ruột.may mà được mổ kịp thời

thang89889

[Tịch thu bằng lái]
muốn được như a t có phải dễ đâu?😀😀😀

thang89889

[Tịch thu bằng lái]
Cái thớt này nó làm cho bao nhiêu công sức lăng xê của Trọng đổ sông đổ biển hết rồi.
Cụ không nên cố nhào một cục mứt thành tò he nữa.
e đang nói hiện thực khách quan mà cụ? hay cụ rạng GATO?✌✌✌thực sự là e rất muốn được là 1/10 a í? nói có người nghe, đe có người sợ ợ? có sao ko cụ?

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Đọc giống truyện chưởng Kim DUng phết: Rơi xuống vực gặp cao nhân, vớ được bí kíp. Chắc do phá hết rừng nên cao nhân vào trong tù cho mát??? :D

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Hình như cách chữa bệnh của anh Trọng là diện chẩn thì phải ?!

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Ra tù để người ta yên, các thím chém làm gì, dc như người ta ko

Trục

Xe ba gác
Mới đọc mấy trang đầu thôi mà em thấy quan điểm trái chiều kha khá, em thấy thế này, cái gì thái quá thì có hại, tung hô quá cũng không hay, nhưng ngược lại thì cũng không nên. Để là người tử tế (em mở ngoặc, tử tế theo nghĩa gốc, nghĩa thực nhé, không theo kiểu bấy lâu nay mọi người hay mượn từ này để ám chỉ - vì thực sự, cá nhân em thấy phải dùng đúng từ này, nghĩa đen của từ này mới đủ) thì con người ta phải đúng cả luật lẫn đạo đức, luật thì dù sao cũng có quy định, nhưng đạo đức thì nhiều khi lại là kết quả đánh giá của số đông (mà lại mỗi thời mỗi khác). Vậy nên (1) anh ấy phạm luật, luật xử rồi, hết thời hạn là đủ quyền công dân như những người khác; (2) anh ấy cư xử trong mối quan hệ anh em, gia đình, xã hội như vậy, cá nhân em thấy nể.
Với cách hành xử này, em đoán thôi, cả ae trong ngành lẫn ae xã hội đều tôn trọng.
Vậy đi, việc nào đi việc nấy

P.s: về việc xử phạt, quan điểm của em thì nếu mắc cùng 1 lỗi, ông nào chức cao hơn, hoặc bằng cấp nhiều hơn phải xử nặng hơn, vì ông được (coi là) có trình độ, nhận thức cao hơn

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy lạ, một nhóm người tôn sùng các khái niệm anh em, anh em xh. Bởi vì sao ? Bởi trong một gia đình, nếu có một ông bố,trước hết chu đáo, có đầu có đuôi với gia đình, sau tới anh em, họ hàng dòng tộc, hàng xóm cho tới xã hội.
Thì người con ấy có lẽ chẳng đi tìm những khái niệm ấy ngoài xã hội làm gì nữa.
Mối quan hệ mà ta gọi anh em xh rất ngắn, nhưng thấy cha mẹ mình có những mối quan hệ bền vững, sâu sắc với anh em,bạn bè của họ đi theo suốt cuộc đời, thì sẽ thấy thường ngay.
Đó là gì, là tuyệt đối không đánh giá các hành vi mang tính thời điểm, phải lâu dài, có khi cả đời người mới hiểu nhau được. Mình cũng hiểu người ta, mà người ta cũng hiểu mình.
Quan hệ ấy cũng chẳng phải mâm cao cỗ đầy, trọng thị, dẫn đi hát, kara, massage...cũng chẳng phải tiền bạc. Có khi đến với nhau, chẳng quà cáp gì, ngồi uống nước chè chát thôi mà cũng cứ đong đầy.

; (2) anh ấy cư xử trong mối quan hệ anh em, gia đình, xã hội như vậy, cá nhân em thấy nể.
Với cách hành xử này, em đoán thôi, cả ae trong ngành lẫn ae xã hội đều tôn trọng.
Vậy đi, việc nào đi việc nấy

P.s: về việc xử phạt, quan điểm của em thì nếu mắc cùng 1 lỗi, ông nào chức cao hơn, hoặc bằng cấp nhiều hơn phải xử nặng hơn, vì ông được (coi là) có trình độ, nhận thức cao hơn
Em thấy vun vén cho gia đình mình là chuyện bình thường, có gì đâu mà phải nể?
Đẩy mấy ông khác vào tù cùng với mình mà cũng gọi là đáng nể?

QUANG1970

Xe lăn
Vậy mấy thằng nói đạo lý ko nổi, toàn nói láo hoặc tôn vinh đứa phạm pháp thì chắc sống còn ko = cái loằn luôn.
Gửi các cụ hâm mộ: đấy chính là thằng, trong số nhiều thằng, dung dưỡng cho đám XHD lộng hành. Mỗi khi các cụ hay người thân bị bọn nó làm ảnh hưởng đến cuộc sống, thì hãy nghĩ lại đó chính là vì các cụ hâm mộ thằng đấy. Các cụ là thủ phạm, không chỉ là nạn nhân của cái xã hội này đâu.
Thằng này nhẽ có thể xin từ chức, thôi việc, rồi làm những việc nó đã làm, rồi rút súng tự bắn vào đầu, thì tạm thông cảm được.

=D>
^:)^ ^:)^

=D> =D> =D> =D> =D>

Rượu em rót đã cạn tuần!​
Lời hay đành khất đến phần rót sau.​

beomap2

Xe container
Em vẫn có thắc mắc từ khi vụ án của anh dcd sảy ra là tại sao anh stt ko trực tiếp đưa anh mình ra đầu thú mà lại tổ chức cho đi trốn. Là người trong nghành anh dtt thừa hiểu là sẽ ko bao giờ thoát được. Với sự cống hiến cho đất nước của gia đình anh dcd thì từ bố đến các ace đều làm trong nghành và đều là sỹ quan cao cấp thì khả năng anh dcd sẽ thoát từ án tử xuống chung thân. Tại sao anh dtt lại chọn phương án trốn nhỉ?
Vì nhiều người trốn truy nã và vượt biên thoát