[Funland] A Trọng ra tù hành nghề chữa bệnh

hungbeolt

Xe tăng
Nghe nói ông anh cụ này đã mất , ko biết có đúng ko ?

vihali

Xe container
Mới đọc mấy trang đầu thôi mà em thấy quan điểm trái chiều kha khá, em thấy thế này, cái gì thái quá thì có hại, tung hô quá cũng không hay, nhưng ngược lại thì cũng không nên. Để là người tử tế (em mở ngoặc, tử tế theo nghĩa gốc, nghĩa thực nhé, không theo kiểu bấy lâu nay mọi người hay mượn từ này để ám chỉ - vì thực sự, cá nhân em thấy phải dùng đúng từ này, nghĩa đen của từ này mới đủ) thì con người ta phải đúng cả luật lẫn đạo đức, luật thì dù sao cũng có quy định, nhưng đạo đức thì nhiều khi lại là kết quả đánh giá của số đông (mà lại mỗi thời mỗi khác). Vậy nên (1) anh ấy phạm luật, luật xử rồi, hết thời hạn là đủ quyền công dân như những người khác; (2) anh ấy cư xử trong mối quan hệ anh em, gia đình, xã hội như vậy, cá nhân em thấy nể.
Với cách hành xử này, em đoán thôi, cả ae trong ngành lẫn ae xã hội đều tôn trọng.
Vậy đi, việc nào đi việc nấy

P.s: về việc xử phạt, quan điểm của em thì nếu mắc cùng 1 lỗi, ông nào chức cao hơn, hoặc bằng cấp nhiều hơn phải xử nặng hơn, vì ông được (coi là) có trình độ, nhận thức cao hơn
Sao có cụ bảo anh ấy sống với vợ ko ra gì, cụ vẫn nể thì cũng ạ cụ.
Xư ông thằng lều báo.
Về làm thuốc, cũng là một dạng quy ẩn chân thiền rồi. Thế mà nó vẫn ko để người ta yên.
Nó tâng người ta lên bằng cái cách tưởng là rất anh em nhưng hoá ta là rất tró má.
Tâng lên để thiên hạ nhìn thấy rõ hơn mà nhắm tới :-L

Rất rõ ràng là rất nhiều người lên án việc anh í vì ruột thịt mà phạm pháp.
Nhưng thử ngược lại, nếu anh ảnh mang anh mình ra khai báo, liệu có bao người khen?
Nhiều câu chuyện thời cải cách zuộng đất còn đầy đấy.
Đọc xong rồi chửi ai :-s

Cá nhân em nghĩ, mỗi người, tuỳ tính cách và hoàn cảnh sẽ chọn cách ứng xử khác nhau. Vì ai cũng có cái chân riêng (ý em là cái chân lý) của mình :">
Đừng vì một bài báo của thằng ất ơ nào đó mà mang một người đã ngã ra làm bia ngắm, xong zồi quay qua cãi nhau :">

hic, chân thiền của anh í chưa kịp vững, thì thằng viết đểu cứ liệu cái thần hồn :-L
Tùy hoàn cảnh mà làm nhưng nó phải hợp với đạo đức chung: người nhà phạm pháp thì khuyên nhủ trình diện hưởng khoan hồng chứ ko phải lươn lẹo ra vì tình cảm ruột thịt. Làm được thế, người đời sẽ hiểu chứ ko phải là chửi anh ấy là hại anh ruột.

Trên báo có rất nhiều ông bố, bà mẹ đưa con ra đầu thú khi biết con phạm pháp, ko lẽ họ làm đúng thì bị phỉ nhổ?

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Đọc
Cái "thuyết hoàn cảnh" (chữ hiếu chữ thảo, "ngộ biến tòng quyền"...... ) là một cách giải thích cho mọi việc làm sai trái của một con người ( từ một con đĩ ngày xưa, cho tới một "ông quan" phó cục Cảnh binh.....).

Vì cái "chữ hiếu thảo nhà ông" mà phá tan quy củ, đạp đổ luât pháp mà làm, bất chấp hậu quả của nó ntn, nhất là khi được giao trọng trách trong ngành an ninh, cũng như bản thân là người nắm vững, và thông hiểu luật pháp.
Cũng may mà nhà nước đã kịp thời ngăn chặn và làm "ra ngô ra khoai" vục việc DCD.

Thế mà còn có người tung hô!
Chả trách .......................

Cũng xin nói thêm là em chưa bàn hay chửa dám bàn về chuyện hành nghề y nhé mà chỉ có ý kiến một chút, về cái mà có người tung hô ca ngợi!
Em thấy bài báo viết mà chưa hiều bố này chữa bệnh gì chuyên cho loại bênh nào. Thôi về làm đc người lương thiện là tốt cho xã hội rồi cụ nhỉ

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Phải phân biệt được việc "Chính nghĩa" và việc "Phi nghĩa" thì mới thoát khỏi được mớ bòng bong của tình thân, để biết được lúc nào thì tình thân là số 1 và lúc nào thì tình thân không thể là số 1.

Chính nghĩa và phi nghĩa là cặp phạm trù cao hơn cả cặp phạm trù Đúng và Sai. Vì đúng/sai đôi khi tùy vào thời đại, tùy vào thể chế, tùy vào pháp luật mỗi nơi mà phân định, nhiều việc đúng ở thời đại này, ở thể chế này nhưng lại thành sai ở thời đại khác, thể chế khác, và ngược lại (ví dụ mua bán dâm, mua bán thuốc phiện, không cưới mà chửa, con ngoài giá thú, ...tùy thời và tùy thể chế mà tính đúng sai, hợp pháp hay phi pháp khác nhau). Nếu DTT giúp anh giai về các khía cạnh này thì cũng có thể đem chữ Tình ra để bào chữa với lương tâm.

Nhưng việc Chính nghĩa và Phi nghĩa thì cao hơn, trường tồn và hầu như không thay đổi theo thời đại, thể chế. Không có thời đại nào hay nền thể chế nào lại cho việc tham nhũng với giết người lương thiện là chính nghĩa cả. Nên việc giúp sức anh giai tham nhũng bỏ chốn là việc Phi nghĩa, ở thời nào cũng là sai, ở đất nước nào cũng là sai và ở nền pháp lý nào cũng sai. Nên việc đem chữ Tình ra là không chấp nhận được. Đứng trước việc Chính nghĩa, chữ tình buộc phải lùi ra sau.

Chỉnh sửa cuối:
Vậy em kể cụ nghe: bữa trước vào hồi năm 199x có người thi sĩ xxx viết bài tố cáo 1 người gọi là ông can xấu. Vụ việc đến tay thượng cấp, thanh tra thẩm tra liền đưa thi sĩ ấy vào lò. Trong lò không có gì chơi người thi sĩ ấy giở võ cảnh binh ra tự vệ đập thằng bắt nạt mình. Kết quả cả buồng phải gọi là đại ca :D. Sau đó lại có lệnh phục chức, thi sĩ ấy ra lò trở thành tổng tập báo ông can. Hiện nay mang Hàm 2 sao không có gạch nào. Như vậy có được gọi là đại trượng phu không cụ.
Ông Ước đi tù từ đầu thập niên 1980 cơ; ông ta viết hồi ký 3 tập bán mấy năm nay rồi. Ông ta sinh năm 1955-56 mà đi tù thập niên 1990 thì về hưu cấp uý à?

Chỉnh sửa cuối:
Thế mới nói là LIÊM SỈ và LƯƠNG THIỆN của nhiều người chỉ ở cái mồm và gõ phím...
Sai trái không phân biệt được lại lấp liếm bằng thứ lý do chà đạp trật tự xã hội.
Xã hội này chưa thể tiến lên được cũng vì sự thiếu lương thiện mà ra
Xã hội ta phải dùng gậy mà trị như Singapore trong vài chục năm thì mới tiến được.

Sau tất cả, a có được chữ tình, tình anh em, tình bạn bè, tình chiến hữu, giờ anh đã về hạnh phúc trong vòng tay gia đình bạn bè, sự kính trọng của mọi người.

Dẫu có sai với luật pháp thế nào, a vẫn là biểu tượng sống của 1 tính cách đẹp nhất của người Việt mình, tình anh em, anh ngã em nâng, anh em có nhau trong hoạn nạn.

Giữa bộn bề kim tiền thời đại XH mới, anh em tranh cướp nhau từng m2 đất từng xu thừa kế từng đồng vay nợ nhau, anh chị em ngoảnh mặt đi khi người thân khó khăn thì anh em họ quấn túm đùm bọc hỗ trợ nhau, động viên nhau khi khó khăn.
Ông anh tham nhũng trăm tỉ, chắc ông em cũng được anh cho dăm bảy tỉ thì phải cứu anh thôi. Chuyện riêng của anh em họ người ngoài không biết hết.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội ta phải dùng gậy mà trị như Singapore trong vài chục năm thì mới tiến được.
Em đồng ý với cụ, pháp trị hà khắc mới mong ý thức tốt được...
Vấn đề là nghiêm khắc với cả lực lượng công vụ và dân

Kiev

[Tịch thu bằng lái]
Ông anh tham nhũng trăm tỉ, chắc ông em cũng được anh cho dăm bảy tỉ thì phải cứu anh thôi. Chuyện riêng của anh em họ người ngoài không biết hết.
cụ gán ghép ghê quá, ô DCD tội gây thiệt hại vì mua cái ụ nổi, tham nhũng đâu ra ?? ô Tr thì lính hình sự giàu có ji đâu, ở cái nhà nhỏ bên xã Phú Hải ngoại ô HP, người ta bảo gia đình ô ấy danh gia vọng tộc là ở chỗ truyền thống nhiều đời, con cái học cao, thành đạt...ô Tr dân HP quí, tiếc vì ô ấy là người dẹp tan nhiều ổ nhóm XHD những năm 2000, TP bình yên.. thời ô ấy làm ji có làm ăn sân trước sân sau bảo kê này nọ, nếu có hay ji ji thì dân người ta đã ko tiếc, còn vỗ tay khi bị bắt

Cụ có biết mua cây này ở đâu hay vùng nào có nhiều cây này không ạ. Em muốn kiếm cho người nhà em (dù ăn uống kiêng khem mà mỡ máu vẫn cao) dùng. Cám ơn cụ nhé.
Ông Bụt đã nói trong mộng cho DTT rồi: "quanh đây có rất nhiều". Cứ thế mà hái thôi.

Chỉnh sửa cuối:
cụ gán ghép ghê quá, ô DCD tội gây thiệt hại vì mua cái ụ nổi, tham nhũng đâu ra ?? ô Tr thì lính hình sự giàu có ji đâu, ở cái nhà nhỏ bên xã Phú Hải ngoại ô HP, người ta bảo gia đình ô ấy danh gia vọng tộc là ở chỗ truyền thống nhiều đời, con cái học cao, thành đạt...ô Tr dân HP quí, tiếc vì ô ấy là người dẹp tan nhiều ổ nhóm XHD những năm 2000, TP bình yên.. thời ô ấy làm ji có làm ăn sân trước sân sau bảo kê này nọ, nếu có hay ji ji thì dân người ta đã ko tiếc, còn vỗ tay khi bị bắt
Có dân nào quý Trọng đâu nhỉ? Cụ này nói phét quen mồm.

Thế này thì từ nay về sau đừng hòng vận động gia đình tội phạm thuyết phục con cái ra đầu thú.

Gây thiệt hại kiểu DCD thì ăn phần trăm lớn lắm.
Cái nhà 3 tầng của bố DCD ở Hải Phòng và nhà của vợ bé của hai anh em DCD, DTT ở Hà Nội có thể/ chắc chắn cũng được xây bằng tiền phần trăm đó.

k4mjkaze2

Xe buýt
em chả tháy gì đáng nể cả
Nếu đáng nể sao không cụ nào tung hô cả chục mạng che giấu cho Tuấn khỉ, những người ấy thậm chí còn chẳng phải họ hàng mà họ sẵn sàng bao che Tuấn khỉ cả tuần liền.
Khi nào họ được ra tù chắc phải nhờ ông lều báo ở trên đến viết 1 bài ca ngợi tinh thần Lương Sơn Bạc của họ

Kiev

[Tịch thu bằng lái]
Có dân nào quý Trọng đâu nhỉ? Cụ này nói phét quen mồm.

cụ xem lại tất cả các bài báo 8 năm trước, ko 1 bài nào xỉ vả hành động của bác Trọng, tất cả chỉ là tiếc nuối cho bác ý, 1 đại án nhân tâm..tiếc cho 1 người hùng cs hình sự chống tội phạm vì tình anh em mà sai phạm, dư luận tiếc cho bác nhưng hiểu và thông cảm, người Việt Nam nào rơi vào tình huống như bác ý cũng hành động như vậy thôi, đó là phẩm chất đáng quí của người Việt mình, a e đùm boc nâng đỡ, ko bỏ nhau khi hoạn nạn khó khăn. Cụ ko thấy là khi bác Tr ở tù mà hàng loạt nhà báo nổi tiếng vào thăm như bác Phong Petrotimes rồi nhà thơ TĐKhoa, giờ ra a e nhà báo đến thăm ngay như báo Giao thông đó, sống phải như thế nào người ta mới đối xử kính trọng như thế chứ ?

Ranh giới đúng sai, người hùng thành tội phạm nó mong manh lắm. Áo quan khoác lên mình cũng có kỳ có hạn phải trả lại nhà nước, rồi lại về với anh em gia đình chiến hữu, sống ntn để mọi người kính trọng yêu thương mới đáng quí.

Chỉnh sửa cuối:

Vulq71

Xe container
Cụ ngồi ngay ngắn em ạ cụ phát ạ, cụ còm như đúng rồi ấy.

cụ xem lại tất cả các bài báo 8 năm trước, ko 1 bài nào xỉ vả hành động của bác Trọng, tất cả chỉ là tiếc nuối cho bác ý, 1 đại án nhân tâm..tiếc cho 1 người hùng cs hình sự chống tội phạm vì tình anh em mà sai phạm, dư luận tiếc cho bác nhưng hiểu và thông cảm, người Việt Nam nào rơi vào tình huống như bác ý cũng hành động như vậy thôi, đó là phẩm chất đáng quí của người Việt mình, a e đùm boc nâng đỡ, ko bỏ nhau khi hoạn nạn khó khăn.

Ranh giới đúng sai, người hùng thành tội phạm nó mong manh lắm. Áo quan khoác lên mình cũng có kỳ có hạn phải trả lại nhà nước, rồi lại về với anh em gia đình chiến hữu, sống ntn để mọi người kính trọng yêu thương mới đáng quí.
Những bài báo về Trọng không đáng một xu.
Không xỉ vả, nhưng ca ngợi hành động che giấu tội phạm, vun vén cho gia đình thì là lều báo ngu.
Cụ không thấy việc ca ngợi hành động vun vén cho gia đình là rỗi hơi, ngớ ngẩn à?

QUANG1970

Xe lăn
em chả tháy gì đáng nể cả
Nếu đáng nể sao không cụ nào tung hô cả chục mạng che giấu cho Tuấn khỉ, những người ấy thậm chí còn chẳng phải họ hàng mà họ sẵn sàng bao che Tuấn khỉ cả tuần liền.
Khi nào họ được ra tù chắc phải nhờ ông lều báo ở trên đến viết 1 bài ca ngợi tinh thần Lương Sơn Bạc của họ

Nếu đúng như vậy thì chúng ta lại chuẩn bị gạch đá cho lần này!

Chở bao nhiêu đạo thuyền không khẳm,​
Đá ném quân gian mới xứng là!​