[Funland] A Trọng ra tù hành nghề chữa bệnh

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Bạn có ủng hộ bố bạn Luyện, biết con trai giết cả nhà người ta nhưng vẫn che giấu con, phi tang vật chứng không ?
Thế Cụ có cho phép em không trả lời câu hỏi này không ạ :(
Ơ cụ hỏi cũng buồn cười nhỉ? Diễn đàn ảo ai có quyền gì mà cho phép cụ trả lời với ko trả lời!

Tuy nhiên nếu cụ cảm thấy câu hỏi quá khó đối với trình độ nhận thức của cụ thì cụ có thể ko cần trả lời!

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Và em vẫn khẳng định quan điểm của mình, anh Trọng là một người đàn ông dám làm dám chịu. Nếu em ở vào hoàn cảnh của anh ý, làm được điều đó cho anh ruột mình, thì em cũng thỏa lòng.
Còn sai đúng đúng sai, phải chấp nhận thôi. Trong lúc nguy khốn, được quyền tự quyết đã là sự thành công rồi :)
Dám chịu cái gì? Dám chịu tức là sau khi tổ chức tẩu thoát cho thằng anh xong thì phải tự ra đầu thú, giơ đầu ra mà chịu trận. Còn đây phải để cơ quan điều tra, công an bắt mới khai thì sao gọi là dám chịu nữa. Lúc đấy đứng trước pháp luật thì ai cũng như ai, đừng có lạm dụng cái từ “dám chịu” trong trường hợp này!

Vâng, anh cho tôi hỏi tiếp, giả sử dcd ko ra và sau này nếu bị bắt chắc chắn anh sẽ phạm tội che dấu tội phạm, anh sẽ làm gì tiếp ?
Người ta đã nói rõ là sau tổ chức cho anh mình chạy trốn rồi thì, nếu là người nghĩa khí, Trọng lẽ ra phải đầu thú.

Vulq71

Xe container
Các cụ nghĩ có sai lầm không? Nếu đưa ông anh đi đầu thú, gia đình gom tiền bồi thường (chắc chỉ được phần nào thôi) thì em thoát tù, anh thoát tử được không?
Cụ hiểu sự việc nó i tờ thế nhỉ? Cụ phải nên nhớ lúc đấy chắc chắn phải có đèn xanh từ thượng tầng, thậm chí là thượng thượng tầng mới tính như vậy, có điều thời thế, thế thời nó không theo như ý muốn thôi ạ.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Ơ cụ hỏi cũng buồn cười nhỉ? Diễn đàn ảo ai có quyền gì mà cho phép cụ trả lời với ko trả lời!

Tuy nhiên nếu cụ cảm thấy câu hỏi quá khó đối với trình độ nhận thức của cụ thì cụ có thể ko cần trả lời!
Vâng ạ, em chỉ nghĩ, xin phép không trả lời là một hình thức trả lời rồi ạ.
Thế là nhận thức của em có vấn đề rồi Mợ nhỉ :(

Lái Ngựa

Xe buýt
Lý thuyết suông thì ông léo nào phát biểu chả hay.

Mời cccm cùng xem & bàn luận về cách chữa bệnh này, nếu đúng thì hay quá nhỉ. Mà nghề y có dễ thế ko nhỉ?

Có sao đâu cụ
Bác ấy còn hơn khối người

nguyenhuy2210

Xe điện
Nhân vật chính cũng chấp hành án phạt rồi cũng gần như mất hết giờ quay lại nghề lương thiện như bao con người khác. Em nghĩ thớt nên đóng lại ạ

small_best

Xe lăn
cám ơn anh nhiều, nếu là anh anh sẽ làm thế hả ?
Anh Trọng tự nhận mình là nghĩa khí, phỏng ạ?
Thế thì làm như thế đi. Định nghĩa của từ nghĩa khí nó như thế đấy ạ.
Tôi có thuê nhà báo lăng xê mình là người nghĩa khí đâu.
May nhà tôi không nảy nòi ra phường nghịch tử là tội phạm của nhà nước.

Cap Còm

Xe điện
60 mà vẫn phong độ phết!

cdcn

Xe điện
Ơ! Anh Trọng bị thành củi hồi nào thế ạ?

playstation_vn

Xe tải
Cho cái link nhé.

Theo thông tin VOV thì:
Cách chức Phó Giám đốc CA Hải Phòng, em rể Dương Chí Dũng
Thứ Bảy, 10:14, 30/03/2013

Ông Kiên là em rể Dương Chí Dũng và nguyên Đại tá, Phó Giám đốc Công an TP Hải Phòng Dương Tự Trọng.
Chiều 29/3, Công an TP Hải Phòng công bố quyết định của Bộ Công an xử lý kỷ luật với hình thức cách chức Phó Giám đốc Công an TP Hải Phòng đối với đại tá Nguyễn Bình Kiên.

Vi phạm nghiêm trọng kỉ luật ngành an ninh

Trước đó, ngày 18/1, Ban Thường vụ Thành uỷ Hải Phòng tổ chức công bố trước tập thể Đảng uỷ, lãnh đạo chủ chốt Công an TP Hải Phòng Quyết định số 949-QĐ/TU, ngày 18/1/2013 của Ban Thường vụ Thành uỷ Hải Phòng về việc thi hành kỷ luật đối với đại tá Nguyễn Bình Kiên, Phó Giám đốc Công an TP Hải Phòng với hình thức kỷ luật khai trừ Đảng. Đại tá Kiên là đảng viên sinh hoạt tại chi bộ Phòng An ninh (PA88) thuộc Đảng bộ CATP Hải Phòng.
Ngày 7/11/2012, Uỷ ban Kiểm tra Thành uỷ Hải Phòng có Quyết định số 117/QĐ-UBKTTU kiểm tra dấu hiệu vi phạm đối với đại tá Nguyễn Bình Kiên.

Kết quả kiểm tra làm rõ: Trong thời gian làm Phó Cục trưởng Cục An ninh Tài chính, Tiền tệ và đầu tư (Bộ Công an), đại tá Kiên có hành vi vi phạm nghiêm trọng qui định công tác nghiệp vụ của ngành công an; xâm phạm đến quyền tự do cá nhân của công dân, ảnh hưởng xấu đến uy tín của ngành công an; vi phạm tư cách đảng viên; vi phạm 19 điều đảng viên không được làm và những điều cán bộ, chiến sĩ công an không được làm.
Trong quá trình làm việc với đoàn kiểm tra, đại tá Nguyễn Bình Kiên không nghiêm túc nhận thấy những sai phạm khuyết điểm của mình, không nghiêm túc kiểm điểm.
Vì vậy, đoàn kiểm tra đánh giá vi phạm của ông Kiên là rất nghiêm trọng cần phải xử lí, thi hành kỷ luật nghiêm khắc.
Ngày 15/1, Ban Thường vụ Thành uỷ họp, nghe đoàn kiểm tra báo cáo kết quả và thống nhất ra quyết định thi hành kỉ luật đại tá Nguyễn Bình Kiên với hình thức khai trừ đảng.
https://vov.vn/xa-hoi/cach-chuc-pho-giam-doc-ca-hai-phong-em-re-duong-chi-dung-253808.vov
Cụ đọc tiếp tin đại tá Nguyễn Bình Kiên được phục chức lại năm 2018 chưa?
Ngày 29/3/2013, tại trụ sở Công an TP Hải Phòng, đại diện Tổng cục Xây dựng lực lượng (Bộ Công an) đã công bố quyết định cách chức đối với đại tá Nguyễn Bình Kiên;
Ngày 27/5/2015, Bộ trưởng Bộ Công an ký Quyết định số 2975/QĐ-BCA-X11 điều động đồng chí Đại tá Nguyễn Bình Kiên - Phó Giám đốc Công an thành phố Hải Phòng đến nhận công tác và giữ chức Phó Giám đốc Cảnh sát PCCC TP;
Ngày 5/9/2018, Công an thành phố Hải Phòng tổ chức hội nghị công bố các quyết định của Bộ trưởng Bộ Công an về việc sáp nhập Cảnh sát PCCC Hải Phòng về Công an thành phố Hải Phòng.
Bộ trưởng Bộ Công an cũng ký các quyết định điều động các đồng chí: Đại tá Nguyễn Bình Kiên; Đại tá Mai Xuân Thắng; Đại tá Phạm Viết Dũng (nguyên Phó giám đốc Cảnh sát PCCC thành phố Hải Phòng) đến nhận Công tác và giữ chức vụ Phó giám đốc Công an thành phố Hải Phòng.
Chiều 31/10/20108, Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, Ủy viên Ban thường vụ Thành ủy, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc CATP đã chủ trì Lễ công bố và trao quyết định nghỉ công tác chờ hưởng chế độ hưu trí đối với đồng chí Đại tá Nguyễn Bình Kiên - Phó Giám đốc CATP

playstation_vn

Xe tải
Giỏi thì tự đi mà cứu thằng kia đi, đây ép 1 đám hạ bộ đầu sai chết chùm thì danh giá gì mà "nể trọng":

Trước đó, TAND TP Hà Nội mở phiên toà sơ thẩm hôm 7 và 8-1-2014 xét xử 7 bị cáo trong vụ án về tội “Tổ chức người khác trốn đi nước ngoài”.

Bản án tuyên phạt bị cáo Dương Tự Trọng (nguyên Phó Giám đốc Công an Hải Phòng, nguyên) 18 năm tù giam.

- Vũ Tiến Sơn (nguyên Phó trưởng phòng cảnh sát điều tra tội phạm về trật tự xã hội (PC45), Công an Hải Phòng) 13 năm tù giam

- Hoàng Văn Thắng (nguyên cán bộ Phòng cảnh sát môi trường, Công an Hải Phòng) 5 năm tù giam.

- Đồng Xuân Phong (nguyên cán bộ Hải quan Hải Phòng) 7 năm tù giam.

- Trần Văn Dũng (tức Dũng "Bắc Kạn") 8 năm tù giam.

- Nguyễn Trọng Ánh (nguyên cán bộ PC45 Hải Phòng) 6 năm tù giam.

- Phạm Minh Tuấn (nguyên Giám đốc Xí nghiệp Bạch Đằng - Hải Phòng) 5 năm tù giam

https://tuoitre.vn/duong-tu-trong-duoc-giam-an-con-16-nam-tu-giam-608905.htm
Ít nhất được nghe một trong số này khi thụ án xong vẫn 1 điều "anh Trọng" 2 điều "anh Trọng", không một lời oán trách nhé

bigbrother

Xe buýt
Anh Trọng tự nhận mình là nghĩa khí, phỏng ạ?
Thế thì làm như thế đi. Định nghĩa của từ nghĩa khí nó như thế đấy ạ.
Tôi có thuê nhà báo lăng xê mình là người nghĩa khí đâu.
May nhà tôi không nảy nòi ra phường nghịch tử là tội phạm của nhà nước.
Tôi đang đặt câu hỏi là nếu anh ở cương vị người ta thì anh lại trả lời sang hướng khác, nếu số phận đưa đẩy anh ở cương vị anh trọng anh sẽ làm ntn ạ ? Còn việc bài báo thì nhiều phần do nhà báo thêm thắt , tôi ko bàn, tôi bàn hành động với tình huống có 1 người anh em ruột bị như vậy