[TNGT] 2B tạt đầu gây tai nạn ăn vạ rồi cầm điện thoại của em chạy mất, ức chế quá các kụ ạ!

dapvocaydan

Xe điện
Chia buồn cùng cụ, cơ mà em thấy cách xử lý của cụ chẳng hợp lý tý nào.

viettan333

Xe tải
Úi, kụ đưa cho nó kon nókìa 1120 thì cũng được chứ nó lại cầm kon IPhone 4 của kụ chạy mất thì nó đúng là ..... thằng mất dạy thật :) Chia buồn với kụ vì sự đen đủi. Giờ thằng đấy chắc đã ném cái sim của kụ đi thay sim mới vào và đang hí hửng với cái alo tự rưng "nhặt" được rồi kụ ơi. Chiều kụ rủ mấy chiến hữu đi làm vài cốc bia hơi cho nó hạ hỏa, tiện thể chia sẻ với các chiến hữu về đặc điểm nhận dạng và biển số xe của thằng kia đi, Hà nội cũng nhỏ thôi, gặp lại là chuyện có thể xảy ra :) khi đấy thì đừng đưa điện thoại cho nó nữa mà ốp nguyên cái alo vào mặt nó cho bõ ghét.

MoonMax

Xe điện
Trưa nay em đang đi rất chậm trên đường Giảng Võ đoạn Bia Hải Xồm, 1 thằng cha đèo vợ cả trên chiếc 2B biển 16 x 44xx vượt trái xe em sát lề giải phân cách, qua đầu xe em khoảng 1,5m nó xi nhan rồi tạt phải, em phanh dúi dụi mà vợ 2 em vẫn cắn vào đuôi xe nó, liền sau đó em bị 1 bác đi Camry 2007 ủn thẳng vào mông vợ 2 em. Vợ cả và F1, F1' nhà em sợ hết cả hồn. Sau khi quay lại thấy vợ và các F1 nhà mình không sao em xuống xe đỡ xe của vợ chồng nhà 2B dậy và hỏi họ có sao không thì hắn nói: Không sao nhưng ông đâm *** xe tôi bây giờ ý ông như thế nào?
Em từ tốn bảo: Ông cho xe gọn vào lề tôi sẽ đền cho ông. Nó bảo không được bây giờ ý ông là sao???
Em thật sự không hiểu thằng hâm này muốn gì nữa liền đưa cho nó cái điện thoại bảo: Mày cầm lấy tao đánh xe gọn vào lề đường rồi nói chiện với mày. Nó vẫn không chịu, đường lúc này bắt đầu dồn xe rất nhiều và bác Cam phía sau lùi lại định ngoi lên em liền chạy lại phía sau thấy mông vợ 2 em chỉ bị xước nhẹ lên vẫy tay để xe bác ý di cho đỡ tắc đường. Sau đó em vào xe định lùi lại để tạt vào lề thông đường cho các xe khác thì thằng khùng đó lại chạy ra cửa xe em hỏi thế bây giờ ý ông thế nào??? Đá con mèo nhà nó em ức chế quá nên lại nhảy xuống xe hỏi mày muốn gì nữa?
Nó bảo ông đền cho tôi đi.
Em bảo bao nhiêu tiền tao đền mày luôn
Nó bảo 5 triệu
Em liền đưa cho nó cả nắm tiền trong túi quần em (Khoảng 8 củ) rồi bảo mày cầm lấy và bê cái xe mày gọn vào tao sẽ nói chuyện với mày
Mẹ kíp, nó không cầm tiền và bảo ông mang xe tôi ra Honda sửa
Lúc này em bực quá bảo mày không bê xe đi thì bố mày cũng không thể sửa được cho mày (Đúng là con chó ngu) Mày không tin tao thì mày vào xe tao ngồi tao nhờ người khác đưa xe mày đi sửa nó cũng không chịu.
Em quay ra kéo xe nó rồi nhờ mấy chú bảo vệ bảo Hải Xồm kéo xe nó ra nó lại kéo xe nó vào đầu xe em. Ức chế vật, em định tẩn cho nó một trận nhưng lại đang đi với vợ cả và F1 nên thôi.
Lúc này người qua đường dồn lại tương đối đông thấy em xử sự như vậy họ liền quay sang chửi thằng hâm kia và bảo em vào xe cứ đi đi kệ mẹ nó.

Em vẫn quay sang bảo nó mày cầm lấy đt hoặc tiền nếu không tao đâm cả mày và xe mày đền bao nhiêu tao cũng chịu. Lúc này em điên lắm rồi thế nên nó đành cầm lấy cái điện thoại của em rồi dựng xe dậy nổ máy. Em tưởng nó dạt vào lề để sửa xe nên đánh xe chạy theo mà nó chạy mất hút luôn, em và vợ cả em alo mãi nó cũng không nghe máy.
Tộ sư nhà thằng chó này em mà bắt được thì em lôi mẹ nó vào đồn vì cái tội chiếm đoạt tài sản của em.

Hôm nay đen thật, không bít có ăn lô không các kụ nhể?
Kụ nào oánh lô thì oánh 57-75 ná! :-s

Em không thể hiểu nổi cách xử lý của cụ trong tình huống này (mấy chỗ em bôi đỏ ấy ạ), nhất là cụ bảo cụ người HP. Như cụ tả thì nó đi sai, nó làm thiệt hại cho cụ, cụ không bắt đền là may cho nó, cụ hoàn toàn có thể chứng minh điều đó với nó, với xxx.

Thế mà cụ hết đưa đt rồi lại đưa một đống tiền cho nó, để rồi nó tếch mất cùng đt thì ......... Em hiểu cụ là người đàng hoàng tử tế nhưng làm vậy thì khó hiểu thật.

Trừ khi lúc đó trong xe cụ có vài bánh.....là em chỉ giả định vậy thôi nhé.

vuahe77

Xe điện
Em không thể hiểu nổi cách xử lý của cụ trong tình huống này (mấy chỗ em bôi đỏ ấy ạ), nhất là cụ bảo cụ người HP. Như cụ tả thì nó đi sai, nó làm thiệt hại cho cụ, cụ không bắt đền là may cho nó, cụ hoàn toàn có thể chứng minh điều đó với nó, với xxx.

Thế mà cụ hết đưa đt rồi lại đưa một đống tiền cho nó, để rồi nó tếch mất cùng đt thì ......... Em hiểu cụ là người đàng hoàng tử tế nhưng làm vậy thì khó hiểu thật.

Trừ khi lúc đó trong xe cụ có vài bánh.....là em chỉ giả định vậy thôi nhé.
Cám ơn kụ! Kụ nhận xét rất giống mấy chú bên C17 nói thật với kụ trong cốp xe em có 1 bánh thôi dưng mà cái bánh đó rẻ hơn cái bánh mà kụ suy diễn rất nhiều.
Thì em cũng đã trình bày ở trên là vì lúc đó em nghĩ em đâm vào đuôi nó là mình đã sai nên mới xử sự như vậy,
em chỉ phát hiện ra sau khi nó cầm đt của em rồi bỏ chạy là thấy mình bị hớ vì nó đi sai làn đường và tạt đầu xe của em nên mới bức xúc post lên đây để cả nhà rút kinh nghiệm.

Xin chân thành cám ơn các kụ đã tham gia góp ý và động viên em, hy vọng em sẽ gặp lại nó sớm nhất để có chuyện tiếp theo kể cho các kụ.
P/s: Kụ ơi người HP không phải ai cũng làm liều đâu các kụ. Gấu bây giờ bị nuôi nhốt hết rồi, lạc ra đường dễ bị vịn rồi bị thịt lắm:D

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Công nhựn là lạ [-(!
Lúc đó nó không cho em đánh xe vào lề vì nó sợ em bỏ chạy nên em mới đưa cho nó để làm tin vì thấy cái mặt nó lành ai ngờ gặp đúng phải thằng lưu manh.8-}

hubu

Xe đạp
Sao cụ hiền thế, gặp em thì cứ bình tĩnh bảo anh vượt trái rồi lại quẹo phải gấp thì sao tránh được. 2 bên thỏa thuận đền bù, ko thì gọi CA ra xác định sai trái, thường căn cứ vào vệt thắng để xác định xe nào sai, hix ko biết vậy hợp lý ko nữa

Thuxe

Xe tải
Đọc cm của cụ trên OF cũng thông thái ra phết đấy chớ, mà gặp việc thì cụ lại xử lí hơi non quá.Thôi của đi thay ... cái việc mệt người cụ ạ. Lên đây xả là xong.:))

OmegaO9

Xe container
Em thì em chả hiểu tại sao cụ chủ thớt lại xử sự kiểu như vậy khi đưa cho nó điện thoại và một số tiền khá lớn (8tr), cũng may gặp phải thằng hâm nó đam mê điện thoại hơn là tiền,tất nhiên là đi với vợ con thì kiểu gì cũng nên điềm đạm nhưng tùy loại người chứ cụ, loại người ăn vạ kiểu đó thì mình phải căng không thì nó sẽ được đằng chân lân đằng đầu.

sumacher

Xe hơi
Đọc cái này của cụ mà em tức thay cho cụ, cụ sợ chóa gì nó, cái loại ngu lại còn cố tỏ ra nguy hiểm này, cho nó đi vài cái răng cũng đáng, cụ hiền quá lại còn đưa nó điẹn thoại và tiền nữa chứ, oánh bỏ *** nó đi chứ lại

rx8nz

Xe buýt
Chả hiểu cụ nghĩ gì mà đưa điện thoại với tiền cho nó. Tại cụ thôi. Rút kinh nghiệm

lebinanh

Tháo bánh
Cụ vuahe không hiểu thế nào mà đưa hết đồ đạc trong người cho thằng kia. Mà cụ mang cũng nhiều tiền mặt nhỉ, lần sau đi đâu cụ cứ đưa bớt tiền cho gấu giữ hộ vậy.

lebinanh

Tháo bánh
E cũng chịu cụ vuahe! Lần sau đi cùng gấu thì cụ chia bớt tiền cho gấu giữ hộ vậy.

wavelonton

Xe tải
ơ, nhưng em ko hiểu tại sao cụ phải đền nó nhiều vậy?

hieuhic

Xe điện
Nó đi xe gì mà cụ đền nó nhiều vậy ? Thằng kia hôm đấy may mắn thật, vừa có tiền tiêu vừa có điện thoại dùng.
Em biết xe cụ chủ thớt rồi nhé. Hôm nào em rình tạt đầu phát để kiếm ít tiền nhỉ :bz

mat_troi_ha_noi

Xe tải
xin hỏi cụ chủ thớt đi xe gì, hay đi tuyến đường nào ạ>?
( mai em mượn con dream tàu đi rình cụ ấy, chắc em chỉ lấy cục tiền thôi)

phuong.zen

Xe tăng
*** nó.e là k nói nhiều.đi ngu là e xúc luôn.thích là ra phường trình bày

haivina

Xe điện
Ôi, đọc bài của bác chết cười. Đưa tiền ko lấy lại lấy điện thoại, mà điện thoại bác có xịn ko vậy ? Lại mất toi cái sim nữa chứ nhỉ.

VW Golf GTI

Xe buýt
không hiểu nổi cụ chủ thớt nữa

reagan

Xe đạp
Nhưng sao cụ lại đưa đt cho nó , còn SIM làm ăn của cụ nữa ...