Q: Pls HELP! Tết này đưa gia đình vào Sài Gòn thì chơi ở đâu hả các bác?

nightpinky

Xe buýt
4x4 nói:
Thưa các bác Sài gòn,

Số là Tết này chán cảnh Hà nội, em quyết đưa bà cả cùng bầu đoàn thê tử vào SG chơi 1 chuyến cho đổi không khí.

Em định ở SG 4 ngày từ mùng 4 đến mùng 6 AL - nhưng em không biết sẽ lên lịch đi chơi kiểu gì cho hiệu quả và bổ ích nhất khi đi với cả gia đình hả các bác??

Em sẽ ở khách sạn Rex - Nguyễn Huệ thì buổi tối có thể đưa các cháu đi chơi đâu loanh quanh đấy hả các bác?

Mong các bán chỉ giáo cho - cám ơn các bác nhiều.
Chúc bác vui chơi thoải mái, khi về có quà cho anh em OF Hà nội!

4x4

Xe tăng
Em chịu các bác, món nào cũng TINH THÔNG thế - em còn phải học các bác nhiều đấy.

Nhưng phải nói là rất cảm động vì các bác đã quan tâm đến chuyến đi du lịch ngắn ngủi của gia đình em. Em mà đi 1 mình là em theo bác 6 , nhưng đi với gia đình, vơí cái hội nhi đồng (dưới 10tuổi và 2 tuổi) ko uống rượu thì chắc em sẽ loanh quanh bán kính 10-15KM đổ lại thôi cho lành vì chuyện ăn và *** của bọn này fức tạp lắm :'( |-)

Hơn nữa đi loanh quanh thì khi hội này có dấu hiệu out of control là em doạ cho về ksạn thì chúng nó còn sợ - chứ xa quá nó biết con về bố cũng phải về thì MẤT THIÊNG :D :D

polar bear nói:
Ui xào !!
Tết đến, dân quê thì đổ lên tỉnh; dân tỉnh thì chạy về "quê" ; chỗ nào cũng đông cả. Nhưng lên tỉnh thì dịch vụ còn kha khá ; về quê là đưa đầu cho bà con chặt chém.

Bữa tôi về Bến Tre ; nhìn trên sông có mấy Cù lao coi bộ hay ho lắm mới kiến nghị ngành du lịch tỉnh nhà thế này: "các bác cứ cho tàu chở miễn phí bà con ra thăm cù lao; còn khi về thì cứ chặt 50-100K 1 vé ; ai kg vào thì cứ ở lại cho zdui... đảm bảo du lịch tỉnh nhà thắng lơn.:)) :)) "

Bác Sáu xác nhận thử xem hồi này bên Mỹ tho hay bên Bến Tre phát triển hơn vơi.. :^) :D :P
Bác Gấu bôi bác Dáng đứng bến xe quá thể đáng :P Làm gì có chuyện đó, bác tấp xe chỗ vườn hoa Lạc hồng, chưa kịp định thần thì sẽ có mấy em cty du lịch duyên dáng ra mời tận nơi, mua vé chính thức hẳn hoi, 1 người cũng bán. Tua đi thuyền cũng dài ngắn các kiểu, tùy theo bác có bao nhiêu thời gian .... nói chung không phải lăn tăn suy nghĩ giề (y)

Vụ cù lao thì hôm nào gặp sẽ bàn riêng với bác, hiệu quả bất ngờ, hơn hẳn chiêu đem con bỏ chợ mà bác Gấu bày :P :P :P

Đợi cầu Rạch Miễu xong rồi coi sao, chứ theo em cả 2 đầu BT - TG đều phát triển cực chậm bác ạ. Em có ông bạn nhìn xa trông rộng tậu miếng đất ngay chân cầu Rạch Miễu phía BT cách đây 3 năm, làm 1 khu du lịch sinh thái chờ thông cầu là ... hốt. Kết quả hiện nay khu du lịch đã xong mà chả ma nào tới vì cầu đã xong đâu, hiện giờ hắn đang ... nuôi dê giết thời gian bác ạ :| :| :|

hailua_dichat

Xe tải
mltr6 nói:
@TungRau: bác ui, khu Xanh này cách HCM 30km về hướng nào hở bác ?
Nó nằm trong khu Long Bình bác Sáu
nhiều đường đi
nhưng tiện nhứt cho bác là đi QL 51 hướng Vtàu chừng 3-5 Km tới cổng 11 thì quẹo trái chạy vô, dọc dường có biển dẫn đường cho bác tới tận nơi
nếu chưa chắc ăn thì tui kiếm lại cái Track log và Map post lên cho bác
@ bác 4x4 và bác LD

tết nhứt zìa các bác có ưng làm 1 vòng miền tây sông nước thì joint với tụi tui
có 1 nhóm định làm chuyến Carmi khởi hành từ mùng 2 tết đi Bến Tre, Sóc Trăng, Cần Thơ , Châu Đốc ...

mltr6 nói:
Bác Gấu bôi bác Dáng đứng bến xe quá thể đáng :P
Bác có biết Nguyễn Văn Tý sáng tác được bài "Dáng đứng Bến Tre" trong trường hợp nào không? :^)
Nếu chưa thì hổm nào ghé H. iem kể cho bác nghe. Gõ ra đây sợ loãng topic của bác 4x4 , Mod cho tèo mất :)) :))

@Bác Hai: vậy cũng dễ tìm bác nhỉ, hôm nào em sẽ đi thử coi sao, cảm ơn bác.
@Gấu: đầu tháng 3, Gấu nhé (b)

Proton

Xe máy
@ Bác Lãng du & bác Nexus: em cũng lóc cóc vào tới Sì goòng rồi mùng 2 ra Mũi né. Bà chị trong đó đặt phòng ở MN nên em cũng chưa biết ở đâu. Các bác SMS cái số dây thép cho em để còn có dịp gặp nhau.
Minh 0903230264

@ bác Lãng du: rất ấn tượng với seri ảnh các miền tổ quốc của bác. Mong gặp bác.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Đặt phòng ở Mũi Né sau Tết là cực kỳ gian nan, nếu có book trước thì phải là người nhà, ko thì phải deposit ngay, càng book ngày xa Tết thì giá càng nhẹ - Cả năm các resort chỉ được có mấy ngày này lấy vốn kiếm lời - Hôm qua em quậy hết kiểu, mà cũng đành chỉ đi được từ mùng 5 đến 7 Tết ở Padanus, chắc là mấy ngày này chỉ còn - may ra mấy bác SG thôi, chứ các bác HN rút hết rồi nhỉ

Thêm vài thông tin về Tết Sài Gòn
TP.HCM vui Tết ở đâu? 10:26' 15/02/2007 (GMT+7)
(VietNamNet) - Sài Gòn Tết này không lo thiếu chỗ vui chơi, đã có rất nhiều điểm tham quan, giải trí, lễ hội… đang sẵn sàng đón du khách.

Tết ngoài đường

Điểm nổi bật nhất của Sài Gòn trong những năm gần đây là Đường hoa Nguyễn Huệ. Năm nay Đường hoa khai mạc từ tối 28 tháng Chạp Âm lịch đến tối mùng 3 Tết (từ ngày 15/2 - 19/2/07), sẽ có 100.000 chậu hoa tạo nên các bức tranh đẹp nằm kéo dài trên trục đường Nguyễn Huệ (từ trụ sở UBND TP đến đường Tôn Đức Thắng) và trục đường Lê Lợi (từ ngã tư Lê Lợi - Pasteur đến ngã tư Lê Lợi - Đồng Khởi, Q.1).

Đây là điểm tham quan khá thú vị vào dịp đầu Xuân, mọi người có thể chụp hình lưu niệm, tìm hiểu văn hóa Tết cổ truyền VN, thưởng thức các sản phẩm văn hóa độc đáo của dân tộc và đặc biệt là có thể xem biểu diễn kỹ xảo đèn laser lên vách tòa nhà Sun Wah vào phút giao thừa.

Bên cạnh đó, tối mùng 2 Tết tại TP.HCM sẽ diễn ra Lễ hội đường phố (Carnival) do đạo diễn Hoa Hạ làm tổng đạo diễn, gồm đội hình xe hoa, 2 xe chở cặp bánh tét Guinness (cặp bánh tét kỷ lục guinness, nặng 3,5 tấn do công viên văn hóa Đầm Sen thực hiện), diễn viên biểu diễn nghệ thuật dân gian VN đan xen với ca múa nhạc hiện đại trên trục đường Lê Lợi rực rỡ hoa và ánh sáng đèn trang trí. Sau đó là nghi thức cắt bánh Tét dâng Trời Đất được bố trí ở cạnh bùng binh cây liễu (hướng nhìn về Công viên 23/9) với hai xe bánh Tét 2 bên. Kết thúc Lễ hội sẽ là “đại tiệc Bánh Tét” phát lộc bánh cho khoảng 30.000 người tại làn xe gắn máy (đoạn từ Pasteur đến Nguyễn Huệ).

Ngoài ra, cũng trong dịp Tết Đinh Hợi này nhiều khách sạn, nhà hàng tại TP.HCM đã thực hiện cuộc vận động trang hoàng “Mặt phố Tết” và tổ chức các chương trình biểu diễn Door shows, Windoor shows với các tiết mục ca múa nhạc, hòa tấu, hoạt cảnh, rối hơi, xiếc, ảo thuật, múa lân… nhằm mang không khí vui tươi trong ngày Tết cổ truyền VN.

Tiệc đêm giao thừa

Hầu hết các khách sạn, nhà hàng lớn tại TP.HCM đều đã chuẩn bị các chương trình tiệc Tết linh đình. Tại Vườn Thượng Uyển (Rex) thì có chương trình “Đón Giao thừa” trong đêm 29 Tết, có biểu diễn ca nhạc, ảo thuật, múa, biểu diễn pha chế… Đến đúng giao thừa khách sẽ cùng đếm ngược thời gian với ban nhạc Philipines và sân thượng sẽ là nơi để khách ngắm pháo hoa trong đêm giao thừa.

Tại Bellevue Bar sẽ tổ chức chương trình “Tưng bừng pháo hoa” với tiệc Buffet nướng kết hợp các chương trình giải trí như múa lân, múa mừng năm mới, ban nhạc Latin Eyes, Phước - Lộc - Thọ chúc tết… Nhà hàng Serenade Restaurant cũng có “Dạ khúc Đầu Xuân” với các chương trình giải trí xiếc, hòa tấu saxophone, piano, violon, pháo hoa…

Nhắm vào đối tượng khách gia đình, Nhà hàng Chez-nous có chương trình “Xuân Sum Họp”, còn Nhà hàng Belle Vue thì có “Mâm cỗ Ngày Tết” với các món ăn VN dành cho ngày Tết…

Ngoài ra, tạc các Khu Du lịch Văn Thánh, Tân Cảng, Bình Quới… mỗi nơi đều thiết kế chương trình Tết phục vụ khách hàng trong năm mới này.

Ng. Sa