Q: Pls HELP! Tết này đưa gia đình vào Sài Gòn thì chơi ở đâu hả các bác?

4x4

Xe tăng
Thưa các bác Sài gòn,

Số là Tết này chán cảnh Hà nội, em quyết đưa bà cả cùng bầu đoàn thê tử vào SG chơi 1 chuyến cho đổi không khí.

Em định ở SG 4 ngày từ mùng 4 đến mùng 6 AL - nhưng em không biết sẽ lên lịch đi chơi kiểu gì cho hiệu quả và bổ ích nhất khi đi với cả gia đình hả các bác??

Em sẽ ở khách sạn Rex - Nguyễn Huệ thì buổi tối có thể đưa các cháu đi chơi đâu loanh quanh đấy hả các bác?

Mong các bán chỉ giáo cho - cám ơn các bác nhiều.

4 ngày SGN, dư giả quá. Thôi tạm tính thế này:
- 1 ngày Suối Tiên hoặc Đầm Sen (Đầm Sen nhiều chỗ cơi, Suối Tiên nhiều cảnh trí hơn)
- 1 ngày Dinh Độc Lập + Sở thú (cũng như Thủ Lệ thôi)
(nếu chán có thể đổi sang du lịch đi tàu trên sông Sài gòn)
- 1 ngày Củ Chi hoặc xuống miệt vườn Lái Thiêu
- Ngaỳ cuối, dạo chợ Bến Thành (Trung tâm chặt chém khách DL) mua sắm lặt vặt (gọi là có quà Sì gòn) mệt nghỉ , chuẩn bị về.
- Các buổi tối (các điểm gần REX): Chợ hoa (năm nay kg biết nằm đâu) ; Siêu thị Zenplaza , Saigontourist; lướt qua nhà thờ Đức Bà + Bưu điện thành phố (2 công trình có vẻ cổ nhất Sì gòn) ; dạo phố Nguyễn Huệ (coi chừng bị móc túi ngay chỗ vắng người) ; lên tầng 33 tháp Saigon Trade Center: uống cà phê, kem ly, bia.... ngắm cảnh đêm Sì gòn từ trên cao.

Đủ chưa bác. Có gì iem xướng tiếp.:)) (b)

P/s Siêu thị Hà Nội và Sài gòn gần giống nhau như 2 cái iem nói trên có khác đấy. Cứ đến thì biết.

Chỉnh sửa cuối:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Có bác lãng du cũng đưa cả gia đình vào ăn tết SG đấy, các bác gọi nhau off cho vui

TungRau

Xe tăng
Ở khách sạn REX thì buổi tối bác sẽ thấy khung cảnh sáng rực ánh đèn , người đông như đi hội

Tiếc là mùng 4 thì không còn đường hoa đâu

EM lại chán ăn Tết Sài gòn mới đau

Có gì bác cứ hú em , ọp ẹp tý chút , Tùng - 0989 515552

4x4

Xe tăng
Cám ơn các bác,

Ngày xưa vào SG toàn đi 1 mình, nên những chỗ trước mình hay đến :P thì nhất quyết kô thể dẫn gia đình đi được :D nên mới phải nhờ các bác. Rất chi là cám ơn các bác đã trả lời dưới đây.

@bác Gấu : Em nể bác Gấu nhất về các kinh nghiệm trong mọi lĩnh vực của bác - thế nào cũng có ngày em qua Huế để theo gương ae xin tí mật gấu của bác (b) :D xem có khá lên tí nào kô :D

@Tungrau: nếu bác rảnh tôi sẽ alo bác - nhìn cậu cả nhà bác hoành tráng thế (nhất là cái...:D ) mà nhà tôi toàn nữ nên tôi cũng muốn gặp bác tí để học hỏi lắm :))

@BLACK ôi, tôi ko có số của Langdu - bác bảo bác ấy PM cho tôi nếu có thời gian nhé.(y)

Lãng Du

Xe tải
em vào Sg từ 27 bác ạ, nhưng 2 tết là em chạy ra Mũi né rồi.
thông tin thêm: bác alo cho Rex nói họ giành cho bác phòng nhìn xuống đường Nguyễn Huệ (đường hoa).
Bác Gấu đã chỉ những chỗ đi rồi, lưu ý thêm là dịp tết những chỗ đó sẽ rất đông bác ạ.
Bác nên đưa gia đình đến ăn thử ở Bình Quới (bán đảo thanh đa), có Ẩm thực khẩn hoang nam bộ , toàn các món dân dã của nam bộ nhưng khá độc đáo và ấn tượng, khung cảnh rất miền tây. thường chỉ có vào tối thứ 6 và thứ 7, không biết tết có thay đổi lịch không, bác cứ alo hỏi lại trước khi đi cho chắc chắn

Chỉnh sửa cuối:
4x4 nói:
@bác Gấu : Em nể bác Gấu nhất về các kinh nghiệm trong mọi lĩnh vực của bác
Bác quá khen làm iem xí hổ quá. Chẳng qua iem thuộc loại "N... lâu khó đào tạo" nên bị lùa đi học ở Sài gòn vài ba lần, tổng cộng đâu cỡ 8 năm có lẻ. Đã thế lại học ít , chơi nhiều nên thành ra thuộc bài Sì gòn chứ kiến thức có được bao nhiêu. :)) :))

TungRau

Xe tăng
Lãng Du nói:
Bác nên đưa gia đình đến ăn thử ở Bình Quới (bán đảo thanh đa), có Ẩm thực khẩn hoang nam bộ , toàn các món dân dã của nam bộ nhưng khá độc đáo và ấn tượng, khung cảnh rất miền tây. thường chỉ có vào tối thứ 6 và thứ 7, không biết tết có thay đổi lịch không, bác cứ alo hỏi lại trước khi đi cho chắc chắn
Nên gọi taxi và nói Bình Quới 2 nhé bác

Còn con nít thích đi chơi thì 1 ngày chơi Đầm Sen là oke , kể cả chơi công viên nước

Em thì Tết này osin về quê nên 2 vợ chồng chiến đấu với thằng cu con , nhưng bác Lãng Du và 4x4 mà rảnh thì cứ alo6 em , em sẽ thu xếp có mẹt

TheOne

Xe điện
xe lu nói:
Bài này của bác 4x4 vào mục này hợp hơn.
bác xe lu ơi bác cứ mải điều xe mà quên 8 với anh em hay sao thía???

4x4

Xe tăng
Xui là đúng lúc bác xe lu đang làm nhiệm vụ! Xớ rớ đi nhầm đường là bị nghiến ngay :D Thôi cũng là bài học cho em về việc phân loại bài hi?!(b)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác tránh cái Suối Tiên đi bác ơi, trong đấy lộm nhộm lắm. Bác ở Rex thì cứ bỏ hẳn 1 ngày đi hết cái Quận 1 là đủ hết cái đẹp SG rồi. Ngày 2 bác đi Đầm Sen cho trẻ có chỗ chơi. Ngày 3 sáng bác sang Phú Mỹ Hưng uống caphe sáng, xem chơi 1 vòng rồi đi Bình Quới 1 đến chiều (Bình Quới 2 ko có ẩm thực khẩn hoang đâu), tối về đi Tàu trên sông SG ăn tối. Sáng hôm sau đi Long Hải hay Vũng Tàu chơi biển cho nó đủ vị Tết phương nam, ngay sau cùng ko biết các Siêu thị đã mở chưa , hoặc chợ Bến Thành cho bà xã vọc - Chợ Bến Thành nhiều đồ hay lắm đấy , mình ở SG ko chịu đi chứ tụi nước ngoài đến đây toàn vào đó mất cả ngày đấy

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác Lãng Du đi Mũi Né bằng xe nhà hay xe thuê a? Sao bác đi sớm thế ko chờ mùng 3 ta đi luôn, mùng 2 bác đi sáng hay chiều bác nhỉ - đã book trước resort nào chưa, Tết mà mấy chổ nỳa đông lắm đấy -em đang tìm cái nào được được 1 tý chơi 3 ngày về, vẫn chưa quyết chỗ nào - bác nào có chỗ nào đi vui thì alo ae đồng hành cho vui

4x4

Xe tăng
Nexus nói:
Bác tránh cái Suối Tiên đi bác ơi, trong đấy lộm nhộm lắm. Bác ở Rex thì cứ bỏ hẳn 1 ngày đi hết cái Quận 1 là đủ hết cái đẹp SG rồi. Ngày 2 bác đi Đầm Sen cho trẻ có chỗ chơi. Ngày 3 sáng bác sang Phú Mỹ Hưng uống caphe sáng, xem chơi 1 vòng rồi đi Bình Quới 1 đến chiều (Bình Quới 2 ko có ẩm thực khẩn hoang đâu), tối về đi Tàu trên sông SG ăn tối. Sáng hôm sau đi Long Hải hay Vũng Tàu chơi biển cho nó đủ vị Tết phương nam, ngay sau cùng ko biết các Siêu thị đã mở chưa , hoặc chợ Bến Thành cho bà xã vọc - Chợ Bến Thành nhiều đồ hay lắm đấy , mình ở SG ko chịu đi chứ tụi nước ngoài đến đây toàn vào đó mất cả ngày đấy
Cám ơn bác(b) , 1 ý kiến hay chắc phải note ngay và trao đổi với bà cả xem kquả cuối cùng thế nào nhỉ :D

Lãng Du

Xe tải
Bác Lãng Du đi Mũi Né bằng xe nhà hay xe thuê a? Sao bác đi sớm thế ko chờ mùng 3 ta đi luôn, mùng 2 bác đi sáng hay chiều bác nhỉ - đã book trước resort nào chưa, Tết mà mấy chổ nỳa đông lắm đấy -em đang tìm cái nào được được 1 tý chơi 3 ngày về, vẫn chưa quyết chỗ nào - bác nào có chỗ nào đi vui thì alo ae đồng hành cho vui
em chạy xe từ HN vào Sg rồi lại từ từ bò ra bác ạ. em đặt chỗ ở Romana ressort từ 2 -4 tết. bác pm cho em số đt của bác , ra đó gặp nhau nhậu 1 tý với nhau thì vui quá

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Hehe Romana thì em biết roài, nằm giữa 3 mặt núi, 1 mặt biển, ông chủ người miền Trung còn trẻ lắm (33t), tiền nhiều đáo để. Ây toàn bộ phần nội dung quảng cáo của resort này là em viết đấy bác ạ, cách đây nửa năm nó còn chưa hoàn thiện đâu, ko biết giờ cây cối và đường đất đã tươi tốt xinh đẹp chưa - em này có cái độc là dùng ngói âm dương, có hồ bơi riêng lộ thiên... để em thử hỏi xem có bớt % cho copywriter ko em cũng book

@4x4: vào SG mà tránh Suối tiên và Đầm sen thì còn biết đi đâu ? Hai chỗ này bác 4x4 cố gắng đi sớm hoặc trễ 1 chút cho đỡ đông thôi, em đảm bảo từ mùng 2 đến mùng 5 tết sẽ có 1 biển người từ các tỉnh đổ về :(. Thay vì thế, em thấy bác đi ngược dòng làm cái tua xuống miền Tây, đi Mỹ tho về trong ngày (70km), làm quả du lịch trên sông rồi đi ghe nhỏ vào các nhà vườn, tham quan mấy chỗ làm bánh mứt kẹo dừa, ghé qua trại rắn Đồng tâm chơi và làm con hổ chúa, chiều về ghé ngã 3 Trung lương làm bát canh chua cá lóc đặc sản miền Tây + 1 quả xôi phồng, ăn ngon và ngộ ngộ !

TungRau

Xe tăng
Hôm qua, tụi em vừa phát hiện một khu Resort rất thích hợp cho cả gia đình vui chơi cách TP.HCM khoảng hơn 30KM. Đây là khu du lịch sinh thái Xanh ( Green Club )

Có hồ bơi , công viên nước , chèo thuyền thả bong bóng nước... câu cá , bắn cung , ten lít , bi da .... mát xa , vũ trường ..... khu trượt cỏ đang hoàn thiện , không biết Tết có kịp không

Nhưng với dịp nghỉ ngơi cả gia đình thì đây là chỗ khá thích hợp

Ui xào !!
Tết đến, dân quê thì đổ lên tỉnh; dân tỉnh thì chạy về "quê" ; chỗ nào cũng đông cả. Nhưng lên tỉnh thì dịch vụ còn kha khá ; về quê là đưa đầu cho bà con chặt chém.

Bữa tôi về Bến Tre ; nhìn trên sông có mấy Cù lao coi bộ hay ho lắm mới kiến nghị ngành du lịch tỉnh nhà thế này: "các bác cứ cho tàu chở miễn phí bà con ra thăm cù lao; còn khi về thì cứ chặt 50-100K 1 vé ; ai kg vào thì cứ ở lại cho zdui... đảm bảo du lịch tỉnh nhà thắng lơn.:)) :)) "

Bác Sáu xác nhận thử xem hồi này bên Mỹ tho hay bên Bến Tre phát triển hơn vơi.. :^) :D :P