Cuộc sống không tiền mặt sẽ như thế nào?

halfwheel

Xe tải
App nhìn chán ghê, thế lúc mua xăng chìa cái QR cho nhân viên họ quét để tích điểm như kiểu VinID à các cụ?
Em hỏi rồi, hiện tại thì nếu đã có tài khoản Petrolimex ID (đã kích hoạt) thì mua xong cụ đọc số điện thoại (dùng để đăng ký Petrolimex ID) để nhân viên họ tích điểm là nhanh nhất, còn sau này tính năng kết nối thẻ đã đăng ký trên app Petrolimex với tài khoản Petrolimex ID thì chạ cần, cụ quẹt đúng cái thẻ đã đăng ký là app nó tự tích điểm cho cụ.

sakai_yo

Xe lăn
Nhiều người vẫn thích dùng tiền mặt, cứ nhìn cc xếp hàng dài dằng dặc ở làn thu phí có dừng là biết.

lx125_black

Xe container
Sang China học họ về thanh toán bằng QR code.
Họ đi trước thế giới cả chục năm nay về phương thức thanh toán hiện đại này rồi.

lx125_black

Xe container
Nhiều người vẫn thích dùng tiền mặt, cứ nhìn cc xếp hàng dài dằng dặc ở làn thu phí có dừng là biết.
Trước e cũng thế, hai năm nay có cái epass của Viettel đi nó mượt, sướng cả người.
Nhưng thi thoảng vẫn gặp ông hâm lao vào xong lại lùi ra.
Hoặc bọn trạm thu phí chơi bẩn, không cho epass qua mà chỉ cho vetc qua.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em toàn quét vnpay , giờ quán nào chả có . Chỉ đổ xăng thì phải dùng tiền mặt vì nó nhanh chóng .
Chỉ thiệt thòi cho cụ nào dùng techcombank nó ko cho quét thôi .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Dât có tên tuổi số điện thoại, khu vực sống(hay đổ xăng tại đó). Sở hữu xe hơi, có thể lọc thêm tập khách 1 tháng tiêu dưới 1 triệu, dưới 2 triệu và trên 3 triệu để target. Thế mà cụ lại bảo data ko đáng giá à?
Mấy cái này có gì mà bí mật ? cụ tưởng cụ mua xe thì mỗi mình cụ biết ấy :)) tên tuổi sđt cụ làm như bí mật lắm :))

Embebandiem

Xe tăng
Biết bao ọp phơ hàng ngày vẫn sống ko tiền mặt, cuối tháng nhận lương nộp hết cho vợ, ngày ngày vẫn lên chém gió như thường, đâu sao đâu :D

Tânphạm90

Xe đạp
Với tình hình đại dịch lây lan khủng khiếp như hiện nay em thấy nếu không dùng tiền mặt khả năng sẽ hạn chế được sự lây lan rất nhiều. Các cụ cứ nghĩ xem, đi ăn bún quét phát xong. Đi siêu thị, đi chợ quét phát xong. Đi máy bay, quét phát xong. Và đi ấy ấy…khả năng sau này họ cũng cho quét thôi keke.

Ngoài tiện ích là không cần tiếp xúc gần, không cần trữ tiền mặt trong người nên không lo rơi hay mất trộm. Còn nữa là có thể thanh toán cả những số lẻ tới vài chục đồng. Hiện em đang thấy có cả đổ xăng không tiền mặt rồi. Hiện có Petrolimex đã cung cấp ứng dụng Petrolimex ID trên nền tảng app rồi, các cụ đã đăng ký và dùng chưa?
Trước giờ em quen dùng ví điện tử, cứ cuối tháng có lương là nạp vào ví dùng rất tiện, hầu như cả ngày chẳng phải dùng tiền mặt bao giờ. Có mỗi vụ đi đổ xăng là phải thủ tiền trong túi. Giờ đổ xăng cũng quét mã, thanh toán không tiền mặt thì quá tiện rồi.

Các cụ đã thử đăng ký dùng chưa? Táo mẻ thì tải ở đây : shorturl.at/owKS3 Còn ăn roi thì vào đây App: shorturl.at/ajsuF

Khi đăng ký Petrolimex ID rồi khi đi đổ xăng còn có chế độ tích điểm cộng dồn để thanh toán 0đ khi số điểm tích được nhiều. Ngoài ra từ 19/11/2021 đến hết ngày 31/03/2022, mỗi khi mua hàng chúng ta sẽ được tặng mã dự thưởng để tham gia chương trình quay số may mắn. Giải thưởng là 1 con Cross bản hybird và rất nhiều phần quà có giá trị khác. Các cụ nào chưa kịp đăng ký Petrolimex ID thì đăng ký ngay đi nhé, biết đâu bất ngờ sang năm lại có oto đi :D
Em vừa tải và cài thử, công nhận là khá nhanh

finish.1

Xe tải
Sang China học họ về thanh toán bằng QR code.
Họ đi trước thế giới cả chục năm nay về phương thức thanh toán hiện đại này rồi.
Dùng QR cũng hay, tất cả thông tin đều đc đồng bộ và dễ quản lý nhưng em e rằng mấy ông nhân viên thì lại ko thích vì mất miếng xăng :D

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em chả có tiền tiêu bao giờ, có gì vợ thu hết, mỗi sáng phát cho 50K hạn mức tiêu trong ngày !
Giờ dịch chả đi đâu mấy thế là thành ông Ba mươi (ngàn)
Có cái ví thỉnh thoảng
em mua Vietlott

Chỉnh sửa cuối:

nmthuong

Xe hơi
Cái này cũng không hẳn đâu cụ. Như em hay thuê xe tự lái thì có muốn cũng không dùng làn không dừng được ạ. Trả phí theo từng chuyến thôi ạ.

Ngocduyet97

Xe tải
Với tình hình đại dịch lây lan khủng khiếp như hiện nay em thấy nếu không dùng tiền mặt khả năng sẽ hạn chế được sự lây lan rất nhiều. Các cụ cứ nghĩ xem, đi ăn bún quét phát xong. Đi siêu thị, đi chợ quét phát xong. Đi máy bay, quét phát xong. Và đi ấy ấy…khả năng sau này họ cũng cho quét thôi keke.

Ngoài tiện ích là không cần tiếp xúc gần, không cần trữ tiền mặt trong người nên không lo rơi hay mất trộm. Còn nữa là có thể thanh toán cả những số lẻ tới vài chục đồng. Hiện em đang thấy có cả đổ xăng không tiền mặt rồi. Hiện có Petrolimex đã cung cấp ứng dụng Petrolimex ID trên nền tảng app rồi, các cụ đã đăng ký và dùng chưa?
Trước giờ em quen dùng ví điện tử, cứ cuối tháng có lương là nạp vào ví dùng rất tiện, hầu như cả ngày chẳng phải dùng tiền mặt bao giờ. Có mỗi vụ đi đổ xăng là phải thủ tiền trong túi. Giờ đổ xăng cũng quét mã, thanh toán không tiền mặt thì quá tiện rồi.

Các cụ đã thử đăng ký dùng chưa? Táo mẻ thì tải ở đây : shorturl.at/owKS3 Còn ăn roi thì vào đây App: shorturl.at/ajsuF

Khi đăng ký Petrolimex ID rồi khi đi đổ xăng còn có chế độ tích điểm cộng dồn để thanh toán 0đ khi số điểm tích được nhiều. Ngoài ra từ 19/11/2021 đến hết ngày 31/03/2022, mỗi khi mua hàng chúng ta sẽ được tặng mã dự thưởng để tham gia chương trình quay số may mắn. Giải thưởng là 1 con Cross bản hybird và rất nhiều phần quà có giá trị khác. Các cụ nào chưa kịp đăng ký Petrolimex ID thì đăng ký ngay đi nhé, biết đâu bất ngờ sang năm lại có oto đi :D
Petrolimex có hệ thống trạm nhiều nên đáng lẽ phải triển khai cái này từ lâu rồi chứ, dùng thẻ hoặc app quét cho nhanh chứ mỗi lần đổ xăng cứ tiền mặt bất tiện quá

meotamthe

Xe cút kít
Không tiền mặt thì các cụ lại phải thủ cái máy điện thoại sơ cua không cho ai biết, tiền riêng là ở đó, chứ không thì vỡ mặt ngay

nmthuong

Xe hơi
Vâng, có App này cũng hay. Thống kê chi tiêu trên đó thì quá tiện. Không biết có áp dụng cho xe máy không nhỉ vì mỗi lần đổ xe máy hơi ít. Kể ra mà các phiên bản sắp tới tích hợp quét mã thanh toán trên App luôn thì tiện hơn. Giống như kiểu có mã QR cod dán sẵn ở trước cây xăng loại 50k, 100k, 200k,300k,500k..... Trong lúc chờ theo thứ tự, chỉ cần giơ điện thoại lên quét là đã thanh toán xong, vào chỉ việc đổ xăng sẽ đỡ được thời gian thanh toán tiền sau đổ xăng.

Muon_biet

Xe cút kít

pokemon06

Xe tăng
Dùng app như thế này vậy các cụ ? Em cài xong rồi, đến chỗ liên kết thẻ thì thêm thẻ của ngân hàng vào là được hả các cụ ? Không có hướng dẫn dùng nên em chưa biết dùng thế nào.

Good_mor

Xe buýt
Vâng, có App này cũng hay. Thống kê chi tiêu trên đó thì quá tiện. Không biết có áp dụng cho xe máy không nhỉ vì mỗi lần đổ xe máy hơi ít. Kể ra mà các phiên bản sắp tới tích hợp quét mã thanh toán trên App luôn thì tiện hơn. Giống như kiểu có mã QR cod dán sẵn ở trước cây xăng loại 50k, 100k, 200k,300k,500k..... Trong lúc chờ theo thứ tự, chỉ cần giơ điện thoại lên quét là đã thanh toán xong, vào chỉ việc đổ xăng sẽ đỡ được thời gian thanh toán tiền sau đổ xăng.
Oto hay xe máy đều áp dụng hết mà cụ