[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

eterniti

Xe buýt
Bạn show tài khoản hay sổ đỏ lên đây xem nào :), comment mạnh mẽ vậy.
Anyway, comment của tôi đang nói cho đại bộ phận người dân. Bao nhiêu người có thể thành đại gia? Bộ thành đại gia dễ lắm à :D
Đại gia cần có bao tiền ? Xx tỷ mới là đại gia? Với tôi đơn giản chỉ là đừng than trách mà phải tự thân lo được cho gđ, còn nếu chưa đủ đk thì mơ ít đi thôi, còn khoe tk chỉ là đòi hỏi của trẻ con, giàu như VTP còn bay hết trong phút mốt

cnvui2106

Xe buýt
Đợt này tôi chưa mua ở đâu để đầu tư nhé. Cổ Loa đợi phát giá tôi mới quyết được vì tôi đứt căn Sunlake ở Vạn Phúc City (Căn đó tôi mua 45 tỷ, lúc đến hạn thanh toán 95% thì bọn mua đợt 1 nó xả hàng cắt lỗ giá 30 tỷ, may tôi deal được chỉ cắt lỗ 2 tỷ thôi) với liền kề Global City rồi (căn này thì vẫn để lại). Nếu bạn mua đầu tư tầm thời gian ngắn Vin Cổ Loa thì theo thôi là phải tính kĩ. Xác định là của để dành thì có thể nhảy hố vôi.
P.S. Nếu mua để lướt thì xem kĩ các đợt tăng giá của chủ đầu tư vì có thể không thoát hàng kịp. Ví dụ ở Sunlake thế này, lúc tôi mua thì giá 45 tỷ (161m2), sau đó nó tăng giá kiểu này.

View attachment 8509471
"Nếu mua để lướt thì xem kĩ các đợt tăng giá của chủ đầu tư vì có thể không thoát hàng kịp."
=> bác giải thích rõ hơn với ạ, e chưa hiểu ko thoát hàng kịp là sao ?

"Ví dụ ở Sunlake thế này, lúc tôi mua thì giá 45 tỷ (161m2), sau đó nó tăng giá kiểu này." => bác mua 45 tỷ 161m2 mà giá CĐT là 52.4 tỷ thì bác lời mà ?

TreeBoo

Xe buýt
- cđt hacinco, chất lượng xd ko cao
- thang máy ít. Giờ hành chính đợi hơi lâu
- chỗ để xe oto hết. Có 1 hầm để xe máy thôi.
Ăn lại dc cái vị trí, giá năm 2020 khoảng 40tr/m. Giờ e ko biết vì mới hỏi lại người nhà e bán lâu rồi.
bây giờ tầm 65-70. Cũng cao đấy ạ

stevevuxx

Xe tải
"Nếu mua để lướt thì xem kĩ các đợt tăng giá của chủ đầu tư vì có thể không thoát hàng kịp."
=> bác giải thích rõ hơn với ạ, e chưa hiểu ko thoát hàng kịp là sao ?

"Ví dụ ở Sunlake thế này, lúc tôi mua thì giá 45 tỷ (161m2), sau đó nó tăng giá kiểu này." => bác mua 45 tỷ 161m2 mà giá CĐT là 52.4 tỷ thì bác lời mà ?
Tôi nói không rõ, căn củ tôi là bị thế này.
1. Căn của tôi mua đợt hai, có người mua rẻ hơn căn của tôi.
2. Chủ đầu tư tăng giá ai cũng tưởng mình có lãi, nhưng hạn thanh toán thì giãn được nhiều.
3. Đội ngũ sales hàng của chủ đầu tư bao giờ cũng đông hơn xx lần.
Lúc tôi rao bán là 6 tháng sau khi mua căn kia thì bị tình trạng thế này: giá rao bán thuộc loại rẻ nhất nhưng hàng của chủ đầu tư vẫn bán được vì đóng 30% thì căn 48 tỷ với 45 tỷ không chênh nhau là mấy mà hạn đóng tiền phần còn lại vẫn còn hơn căn của tôi 6 tháng. Lúc đó không bán được nên sau càng đến lúc đáo hạn càng khó vì thị trường lúc đó xấu đi nhanh chóng. Đến lúc đáo hạn vài chủ nhà còn xác định gần như mất 30% đó thu lại được phần nào thì hay phần đó. Tình trạng nó không khác gì ở Ocean Park 2, 3.
Nên mua Vin Cổ Loa cũng phải xác định tình huống như vậy. Nếu đủ tiền thì giữ lâu dài còn không thì xác định đủ mức lãi thì thoát hàng càng sớm càng tốt (vì nếu đóng 20%, nếu bán được giá hơn 10% là ăn được 50% rồi). Hàng này theo quan điểm của tôi nếu mở bán là hàng đầu cơ nhiều hơn.

TreeBoo

Xe buýt
Tôi nói không rõ, căn củ tôi là bị thế này.
1. Căn của tôi mua đợt hai, có người mua rẻ hơn căn của tôi.
2. Chủ đầu tư tăng giá ai cũng tưởng mình có lãi, nhưng hạn thanh toán thì giãn được nhiều.
3. Đội ngũ sales hàng của chủ đầu tư bao giờ cũng đông hơn xx lần.
Lúc tôi rao bán là 6 tháng sau khi mua căn kia thì bị tình trạng thế này: giá rao bán thuộc loại rẻ nhất nhưng hàng của chủ đầu tư vẫn bán được vì đóng 30% thì căn 48 tỷ với 45 tỷ không chênh nhau là mấy mà hạn đóng tiền phần còn lại vẫn còn hơn căn của tôi 6 tháng. Lúc đó không bán được nên sau càng đến lúc đáo hạn càng khó vì thị trường lúc đó xấu đi nhanh chóng. Đến lúc đáo hạn vài chủ nhà còn xác định gần như mất 30% đó thu lại được phần nào thì hay phần đó. Tình trạng nó không khác gì ở Ocean Park 2, 3.
Nên mua Vin Cổ Loa cũng phải xác định tình huống như vậy. Nếu đủ tiền thì giữ lâu dài còn không thì xác định đủ mức lãi thì thoát hàng càng sớm càng tốt (vì nếu đóng 20%, nếu bán được giá hơn 10% là ăn được 50% rồi). Hàng này theo quan điểm của tôi nếu mở bán là hàng đầu cơ nhiều hơn.
hình như đợt năm ngoái hay năm kia Hinode ở Hoài Đức cũng tương tự khu bác kể

ototroll

Xe hơi
Đại gia cần có bao tiền ? Xx tỷ mới là đại gia? Với tôi đơn giản chỉ là đừng than trách mà phải tự thân lo được cho gđ, còn nếu chưa đủ đk thì mơ ít đi thôi, còn khoe tk chỉ là đòi hỏi của trẻ con, giàu như VTP còn bay hết trong phút mốt
Giọng điệu của cò

Khongdanhvong

Xe điện
Bạn cò cần có những comment mang tính đóng góp thay vì đi mỉa mai hết người này đến người khác như thế ;)
Nghề của cò mà cụ, chấp nhận bị chửi là một kỹ năng của nghề 😉

oppa123

Xe hơi
Nhà em đang ở cc, có 1 căn nhà ngõ và 1 căn cc nhỏ cho thuê. Gọi là cũng đu đủ để sắp tới về hưu. Mà nó tăng còn thấy sợ.
Như em, mặc dù đu kịp lúc giá cc chưa tăng tầm đầu năm ngoái 2023, nhưng bây giờ chỉ mong giá chung cư nhà đất giảm chút hoặc ko thì bét nhất là đi ngang 1 thời gian dài nữa để còn có cơ hội mua thêm hay đổi cái to hơn. Chứ cứ tăng cả tỏi sau 3-4 tháng như này thì thu nhập nào bù cho lại.

oppa123

Xe hơi
Vãi cụ, chuẩn nó rồi ạ =))

:)), cụ chọn giống em, em chỗ khác cũng căn 3 ngủ view hồ, nhưng ở chỗ xa xôi hẻo lánh, yên tĩnh hơn. Cơ mà ông bà già lên thì vẫn chê mọi thứ từ nhà tới view, chê luôn cả hành lang 1.8m điều hòa là bé xíu và nhất quyết ko thèm ở...=))
View đẹp quá cụ. Này tối làm cốc cafe ngồi ban công ngắm phố chill phải biết. Này ở đâu thế cụ.

oppa123

Xe hơi
Em muốn hỏi thông tin chung cư Hanoi Centerpoitn Lê văn lương ạ. E thấy khu này có nhiều diện tích khác nhau và diện tích cũng nho nhỏ hợp túi tiền. Nhà e mua để ở nên rất mong các bác cho ý kiến ạ
Khu này em thấy tiện ích các thứ nhiều đấy, nhưng điểm trừ là cái ban công đẹp thế đáng lẽ thiết kế phòng khách ở cạnh ngồi xem tivi thì ngon, đây họ làm cái bếp ở cạnh ban công hơi tiếc.p

eterniti

Xe buýt
Bạn cò cần có những comment mang tính đóng góp thay vì đi mỉa mai hết người này đến người khác như thế ;)

Bài viết mang tính xây dựng này bạn

mieomeo

Xe hơi
Nó có phải bán đâu cụ, nó cầm đầu biểu tình xong rồi trả đc nhà cho cđt và lấy lại đc tiền, chỉ mấy đứa cầm đầu trả đc nhà lấy đc tiền, còn đội a dua thì vẫn ngậm ngùi nhận nhà và rất cay mấy đứa cầm đầu. Sau mua cái HC xấu vãi, phòng khách ko có ban công, ko lô gia, phải làm cái bức tranh giả lô gia hay sao đó em nhớ mang máng vậy. Khôn lỏi nhưng cuối cùng lại thành dại, giữ cái d’cap đến giờ ở cũng ok, hành lang hơi bé chút, chất lượng hơi lởm chút nhưng bù lại đc cái vị trí và cái công viên, xung quanh toàn trường học ngon :)) :)) :))
:( trông chán đời vãi chưởng. Giữ D'cap có phải ngon ko. Mà cái cửa kia mở ra nó là gì ạ, vẫn phải là ban công chứ???

View đẹp quá cụ. Này tối làm cốc cafe ngồi ban công ngắm phố chill phải biết. Này ở đâu thế cụ.
Trong smart city đó cụ, tầng thấp chút thì chill hơn, tầng em hơi cao :)).

Chỉnh sửa cuối:

2congai

Xe tải
:( trông chán đời vãi chưởng. Giữ D'cap có phải ngon ko. Mà cái cửa kia mở ra nó là gì ạ, vẫn phải là ban công chứ???

Trong smart city đó cụ, tầng thấp chút thì chill hơn, tầng em hơi cao :)).
Em vừa xem lại mặt bằng HC thì em đoán nhà nó là căn hơn 70m2 em oánh dấu trong ảnh đó. Vậy cái cửa kia mở ra là cái lô gia dài ngoằng ko có ánh sáng. Thiết kế cc thế này em chê chữ ê kéo dài luôn :)):)):)). Trả nhà d’cap để mua căn thế này là quá dở. Nhưng thấy bảo hồi đó giá cắt cổ cụ à. Hồi đó the legend giá gốc chỉ tầm 36-38 mà bên này gốc hơn 60, nên khi thấy quả hành lang, cửa căn hộ đối nhau, trần thấp v.v…, đội này mới quyết trả nhà, chắc sợ sau mất giá. Mà mất giá thật, bạn em nó mua lại hồi 2020 căn view hồ toà c6 có hơn 4 tỏi. Ai mua d’cap cùng đợt ku S, đến giờ mới có tý lãi, so với gửi bank hoặc mấy khu như rivera thì ko ăn thua nhưng để ở thì ok tiện đủ thứ, lại lắm trường học. Cạnh đó mới có trường Hanoi toronto ok phết

Chỉnh sửa cuối:

mieomeo

Xe hơi
Em vừa xem lại mặt bằng HC thì em đoán nhà nó là căn hơn 70m2 em oánh dấu trong ảnh đó. Vậy cái cửa kia mở ra là cái lô gia dài ngoằng ko có ánh sáng. Thiết kế cc thế này em chê chữ ê kéo dài luôn :)):)):)). Trả nhà d’cap để mua căn thế này là quá dở. Nhưng thấy bảo hồi đó giá cắt cổ cụ à. Hồi đó the legend giá gốc chỉ tầm 36-38 mà bên này gốc hơn 60, nên khi thấy quả hành lang, cửa căn hộ đối nhau, trần thấp v.v…, đội này mới quyết trả nhà, chắc sợ sau mất giá. Mà mất giá thật, bạn em nó mua lại hồi 2020 căn view hồ toà c6 có hơn 4 tỏi. Ai mua d’cap cùng đợt ku S, đến giờ mới có tý lãi, so với gửi bank hoặc mấy khu như rivera thì ko ăn thua nhưng để ở thì ok tiện đủ thứ, lại lắm trường học. Cạnh đó mới có trường Hanoi toronto ok phết
Nhà thuộc dạng có điều kiện chắc ko ở đây đâu ạ, ai lại đi Mer E mà ở căn này, còn h ở đâu em k rõ :D. Thế hồi đó rút được tiền ra làm cái khác thì cũng gọi là được, em còn 1 bà chị bạn nữa cũng đòi được tiền xong quay ra mua mịa biệt thự mới vãi :)).

2congai

Xe tải
Nhà thuộc dạng có điều kiện chắc ko ở đây đâu ạ, ai lại đi Mer E mà ở căn này, còn h ở đâu em k rõ :D. Thế hồi đó rút được tiền ra làm cái khác thì cũng gọi là được, em còn 1 bà chị bạn nữa cũng đòi được tiền xong quay ra mua mịa biệt thự mới vãi :)).
Nó rút đc xèng ra xong mua mẹc đó chứ có làm gì đâu, khoe thế mà:)):)):)). Giờ chắc chuyển khỏi HC rồi. Anh em nó cũng hài, em gái thì mua bên golden palm, tường nứt, cũng chửi nhưng ko trả nhà đc như ku anh, sau về ở đc 5 năm mới bán chuyển xuống cầu giấy :)):)):))