[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

stevevuxx

Xe tải
Em vẫn nhớ hồi đứa bạn nó thuộc nhóm cầm đầu biểu tình suốt ở đây, suốt ngày đăng FB, khẩu ngữ là cái gì gì mà "Chung cư hạng sang, hành lang mét bốn" ấy, ko rõ thực hư thế nào :v. Sau 1 tgian hoạt động mạnh thì thấy nó im, rồi sắm Mer E rồi mua chỗ khác =)).
Heh heh cu Sơn này bạn của nhân viên của tôi. Lấy em vợ làm sales bên Hyundai Long Biên ngon choét, tôi cũng thèm :) Cu này không biết bán được nhà đó chưa, nếu bán rồi thì hơi đen vì mua nhà bên HC Golden City bên Long Biên thì không có sổ và giá cũng đứng hình.

Kaisa

Xe tải
Heh heh cu Sơn này bạn của nhân viên của tôi. Lấy em vợ làm sales bên Hyundai Long Biên ngon choét, tôi cũng thèm :) Cu này không biết bán được nhà đó chưa, nếu bán rồi thì hơi đen vì mua nhà bên HC Golden City bên Long Biên thì không có sổ và giá cũng đứng hình.
Tên VTS người nam định luôn cụ ạ =))) có cụ nhắn ở trên rồi đó ạ

truongvoky1981

Xe buýt
Đợt này tôi chưa mua ở đâu để đầu tư nhé. Cổ Loa đợi phát giá tôi mới quyết được vì tôi đứt căn Sunlake ở Vạn Phúc City (Căn đó tôi mua 45 tỷ, lúc đến hạn thanh toán 95% thì bọn mua đợt 1 nó xả hàng cắt lỗ giá 30 tỷ, may tôi deal được chỉ cắt lỗ 2 tỷ thôi) với liền kề Global City rồi (căn này thì vẫn để lại). Nếu bạn mua đầu tư tầm thời gian ngắn Vin Cổ Loa thì theo thôi là phải tính kĩ. Xác định là của để dành thì có thể nhảy hố vôi.
em xin Cụ. Cụ đừng kể cụ mua cái gì bao tiền nữa được ko haha
Em ít tiền cứ nghe Cụ căn này mấy chục căn kia mấy chục đi toilel đe'o đa'i được luôn kk

Goya

Xe buýt
Em ít tiền cứ nghe Cụ căn này mấy chục căn kia mấy chục đi toilel đe'o đa'i được luôn kk
Kệ chứ, thi thoảng mới có đại gia lên đây mà chịu khó comment, dù nhiều khi em không thích comment của cụ ấy nhưng cụ ấy lại nói chuyện rất thật, kiến thức cũng nhiều, hơn khối người chẳng chia sẻ gì chỉ suốt ngày phán xét. Với tầm của em cũng chưa nghe chuyện của các đại gia trăm tỉ bao giờ, em thích hóng :))

Chỉnh sửa cuối:

sivibi

Xe tăng
Em muốn hỏi thông tin chung cư Hanoi Centerpoitn Lê văn lương ạ. E thấy khu này có nhiều diện tích khác nhau và diện tích cũng nho nhỏ hợp túi tiền. Nhà e mua để ở nên rất mong các bác cho ý kiến ạ
Hôm trước tôi đi ăn ở đây. Chất lượng hoàn thiện có vẻ kém, khu vực trung tâm thương mại phần phụ như nhà vệ sinh, cầu thanh nhì rẻ tiền lắm. Phía căn hộ thì tôi chưa đến

2congai

Xe tải
Nó có phải bán đâu cụ, nó cầm đầu biểu tình xong rồi trả đc nhà cho cđt và lấy lại đc tiền, chỉ mấy đứa cầm đầu trả đc nhà lấy đc tiền, còn đội a dua thì vẫn ngậm ngùi nhận nhà và rất cay mấy đứa cầm đầu. Sau mua cái HC xấu vãi, phòng khách ko có ban công, ko lô gia, phải làm cái bức tranh giả lô gia hay sao đó em nhớ mang máng vậy. Khôn lỏi nhưng cuối cùng lại thành dại, giữ cái d’cap đến giờ ở cũng ok, hành lang hơi bé chút, chất lượng hơi lởm chút nhưng bù lại đc cái vị trí và cái công viên, xung quanh toàn trường học ngon :)) :)) :))

stevevuxx

Xe tải
Tôi rảnh rỗi trả lời cụ trên kia thôi vì cụ ấy hỏi Vin Cổ Loa mà Vin Cổ Loa không dưới 300 tr/m2 thì căn liền kề ví dụ 90m2 cũng 27 tỷ rồi nên bảo cụ ấy phải tính chứ đến lúc phải đóng hết tiền (có thể là 12 tháng) chưa thoát được hàng thị lại sốc.

eterniti

Xe tăng
Bạn show tài khoản hay sổ đỏ lên đây xem nào :), comment mạnh mẽ vậy.
Anyway, comment của tôi đang nói cho đại bộ phận người dân. Bao nhiêu người có thể thành đại gia? Bộ thành đại gia dễ lắm à :D
Đại gia cần có bao tiền ? Xx tỷ mới là đại gia? Với tôi đơn giản chỉ là đừng than trách mà phải tự thân lo được cho gđ, còn nếu chưa đủ đk thì mơ ít đi thôi, còn khoe tk chỉ là đòi hỏi của trẻ con, giàu như VTP còn bay hết trong phút mốt

cnvui2106

Xe buýt
Đợt này tôi chưa mua ở đâu để đầu tư nhé. Cổ Loa đợi phát giá tôi mới quyết được vì tôi đứt căn Sunlake ở Vạn Phúc City (Căn đó tôi mua 45 tỷ, lúc đến hạn thanh toán 95% thì bọn mua đợt 1 nó xả hàng cắt lỗ giá 30 tỷ, may tôi deal được chỉ cắt lỗ 2 tỷ thôi) với liền kề Global City rồi (căn này thì vẫn để lại). Nếu bạn mua đầu tư tầm thời gian ngắn Vin Cổ Loa thì theo thôi là phải tính kĩ. Xác định là của để dành thì có thể nhảy hố vôi.
P.S. Nếu mua để lướt thì xem kĩ các đợt tăng giá của chủ đầu tư vì có thể không thoát hàng kịp. Ví dụ ở Sunlake thế này, lúc tôi mua thì giá 45 tỷ (161m2), sau đó nó tăng giá kiểu này.

View attachment 8509471
"Nếu mua để lướt thì xem kĩ các đợt tăng giá của chủ đầu tư vì có thể không thoát hàng kịp."
=> bác giải thích rõ hơn với ạ, e chưa hiểu ko thoát hàng kịp là sao ?

"Ví dụ ở Sunlake thế này, lúc tôi mua thì giá 45 tỷ (161m2), sau đó nó tăng giá kiểu này." => bác mua 45 tỷ 161m2 mà giá CĐT là 52.4 tỷ thì bác lời mà ?

TreeBoo

Xe buýt
- cđt hacinco, chất lượng xd ko cao
- thang máy ít. Giờ hành chính đợi hơi lâu
- chỗ để xe oto hết. Có 1 hầm để xe máy thôi.
Ăn lại dc cái vị trí, giá năm 2020 khoảng 40tr/m. Giờ e ko biết vì mới hỏi lại người nhà e bán lâu rồi.
bây giờ tầm 65-70. Cũng cao đấy ạ

stevevuxx

Xe tải
"Nếu mua để lướt thì xem kĩ các đợt tăng giá của chủ đầu tư vì có thể không thoát hàng kịp."
=> bác giải thích rõ hơn với ạ, e chưa hiểu ko thoát hàng kịp là sao ?

"Ví dụ ở Sunlake thế này, lúc tôi mua thì giá 45 tỷ (161m2), sau đó nó tăng giá kiểu này." => bác mua 45 tỷ 161m2 mà giá CĐT là 52.4 tỷ thì bác lời mà ?
Tôi nói không rõ, căn củ tôi là bị thế này.
1. Căn của tôi mua đợt hai, có người mua rẻ hơn căn của tôi.
2. Chủ đầu tư tăng giá ai cũng tưởng mình có lãi, nhưng hạn thanh toán thì giãn được nhiều.
3. Đội ngũ sales hàng của chủ đầu tư bao giờ cũng đông hơn xx lần.
Lúc tôi rao bán là 6 tháng sau khi mua căn kia thì bị tình trạng thế này: giá rao bán thuộc loại rẻ nhất nhưng hàng của chủ đầu tư vẫn bán được vì đóng 30% thì căn 48 tỷ với 45 tỷ không chênh nhau là mấy mà hạn đóng tiền phần còn lại vẫn còn hơn căn của tôi 6 tháng. Lúc đó không bán được nên sau càng đến lúc đáo hạn càng khó vì thị trường lúc đó xấu đi nhanh chóng. Đến lúc đáo hạn vài chủ nhà còn xác định gần như mất 30% đó thu lại được phần nào thì hay phần đó. Tình trạng nó không khác gì ở Ocean Park 2, 3.
Nên mua Vin Cổ Loa cũng phải xác định tình huống như vậy. Nếu đủ tiền thì giữ lâu dài còn không thì xác định đủ mức lãi thì thoát hàng càng sớm càng tốt (vì nếu đóng 20%, nếu bán được giá hơn 10% là ăn được 50% rồi). Hàng này theo quan điểm của tôi nếu mở bán là hàng đầu cơ nhiều hơn.

TreeBoo

Xe buýt
Tôi nói không rõ, căn củ tôi là bị thế này.
1. Căn của tôi mua đợt hai, có người mua rẻ hơn căn của tôi.
2. Chủ đầu tư tăng giá ai cũng tưởng mình có lãi, nhưng hạn thanh toán thì giãn được nhiều.
3. Đội ngũ sales hàng của chủ đầu tư bao giờ cũng đông hơn xx lần.
Lúc tôi rao bán là 6 tháng sau khi mua căn kia thì bị tình trạng thế này: giá rao bán thuộc loại rẻ nhất nhưng hàng của chủ đầu tư vẫn bán được vì đóng 30% thì căn 48 tỷ với 45 tỷ không chênh nhau là mấy mà hạn đóng tiền phần còn lại vẫn còn hơn căn của tôi 6 tháng. Lúc đó không bán được nên sau càng đến lúc đáo hạn càng khó vì thị trường lúc đó xấu đi nhanh chóng. Đến lúc đáo hạn vài chủ nhà còn xác định gần như mất 30% đó thu lại được phần nào thì hay phần đó. Tình trạng nó không khác gì ở Ocean Park 2, 3.
Nên mua Vin Cổ Loa cũng phải xác định tình huống như vậy. Nếu đủ tiền thì giữ lâu dài còn không thì xác định đủ mức lãi thì thoát hàng càng sớm càng tốt (vì nếu đóng 20%, nếu bán được giá hơn 10% là ăn được 50% rồi). Hàng này theo quan điểm của tôi nếu mở bán là hàng đầu cơ nhiều hơn.
hình như đợt năm ngoái hay năm kia Hinode ở Hoài Đức cũng tương tự khu bác kể

ototroll

Xe hơi
Đại gia cần có bao tiền ? Xx tỷ mới là đại gia? Với tôi đơn giản chỉ là đừng than trách mà phải tự thân lo được cho gđ, còn nếu chưa đủ đk thì mơ ít đi thôi, còn khoe tk chỉ là đòi hỏi của trẻ con, giàu như VTP còn bay hết trong phút mốt
Giọng điệu của cò

Khongdanhvong

Xe điện
Bạn cò cần có những comment mang tính đóng góp thay vì đi mỉa mai hết người này đến người khác như thế ;)
Nghề của cò mà cụ, chấp nhận bị chửi là một kỹ năng của nghề 😉

oppa123

Xe tải
Nhà em đang ở cc, có 1 căn nhà ngõ và 1 căn cc nhỏ cho thuê. Gọi là cũng đu đủ để sắp tới về hưu. Mà nó tăng còn thấy sợ.
Như em, mặc dù đu kịp lúc giá cc chưa tăng tầm đầu năm ngoái 2023, nhưng bây giờ chỉ mong giá chung cư nhà đất giảm chút hoặc ko thì bét nhất là đi ngang 1 thời gian dài nữa để còn có cơ hội mua thêm hay đổi cái to hơn. Chứ cứ tăng cả tỏi sau 3-4 tháng như này thì thu nhập nào bù cho lại.

oppa123

Xe tải
Vãi cụ, chuẩn nó rồi ạ =))

:)), cụ chọn giống em, em chỗ khác cũng căn 3 ngủ view hồ, nhưng ở chỗ xa xôi hẻo lánh, yên tĩnh hơn. Cơ mà ông bà già lên thì vẫn chê mọi thứ từ nhà tới view, chê luôn cả hành lang 1.8m điều hòa là bé xíu và nhất quyết ko thèm ở...=))
View đẹp quá cụ. Này tối làm cốc cafe ngồi ban công ngắm phố chill phải biết. Này ở đâu thế cụ.