[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

thangsu

Xe buýt
Bác chưa nhận ra hay cố tình không nhận thấy. là chung cư đã tạo đỉnh và đi xuống. thanh khoản qua lễ lại càng thấy rõ. còn mua bán gì nữa đâu
Em đang tìm mua căn 2 ngủ ở greenbay hoặc d'cap. Nên nhờ bạn nằm vùng trong gruop cư dân cập nhật giá liên tục cụ ah. Cao quá thì e lướt, hợp lý em mua. Chứ e có phải chuyên gia gì đâu mà nhận với chả định.

dog.fearless

Xe buýt
Em đang tìm mua căn 2 ngủ ở greenbay hoặc d'cap. Nên nhờ bạn nằm vùng trong gruop cư dân cập nhật giá liên tục cụ ah. Cao quá thì e lướt, hợp lý em mua. Chứ e có phải chuyên gia gì đâu mà nhận với chả định.
các chuyên gia trong này phán là giảm rồi nên cụ nói vậy họ không đồng ý

expander

Xe máy
Cụ đấy khả năng là cò, chứ người đang tìm mua không ai lại nói vậy dù ai cũng biết giai đoạn này đã tạo đỉnh mất thanh khoản và giá có giảm
Giờ nhà đất ngõ cũng tăng cao, đất ven cũng ấm dần. Chả có lẽ chung cư lại giảm sâu thì ng bán chung cư đó đi dùng tiền mua dc cái gì bác? E là 1 đợt chững lại để lại vào đợt sóng tháng 9,10 tới vì e thấy hơn 1 năm qua đất thanh khoản kém nhưng có chỗ ko giảm và giờ lại bắt đầu tăng.

thangsu

Xe buýt
e đi xem khoảng 4 căn ở greenbay, căn nào thì em cũng chê, bố em, vợ em cũng chê, thế là dừng k xem ở đây nữa. dcap thì hành lang là cái ai cũng kêu, ai cũng chê nhưng người nhà em thấy ok, em thấy ok thế là quyết thôi cụ ạ, Cụ lên dcap mua đi cụ =)))
Em muốn tìm 2 chỗ này vì nó nhiều tiện ích, lại gần hồ công viên cho các cụ lên chơi có chỗ đi bộ.

Trà Lý

Xe tăng
Cứ mỗi khi thanh khoản yếu, giao dịch ít thì lại cần một cú hích. Và hết lần nọ đến lần kia cú hích truyền thống là "tăng giá". Quả bóng vẫn đang tiếp tục được bơm căng thêm và còn lâu mới nổ vì cái nhà là thực thể hiện hữu, là mạt hàng cực kỳ thiết yếu có giá trị sử dụng rất cao, ai cũng cần có nơi để ở.

Kaisa

Xe tải
Em muốn tìm 2 chỗ này vì nó nhiều tiện ích, lại gần hồ công viên cho các cụ lên chơi có chỗ đi bộ.
Em mua dcap phần nhiều vì cái nội khu và cái công viên bên cạnh, hai cái đó nhà em và các cụ nhà em dùng nhiều nhất, thôi thì như các cụ trên này đã nhận định, khả năng giá sẽ giảm thêm, e cũng mua rồi nhưng cũng mong giảm thêm vì giảm là giảm đồng loạt vậy cơ hội sau này em mua thêm được nhà sẽ nhiều hơn, chứ giá cứ lên mãi em cũng nản.

dog.fearless

Xe buýt
Em mua dcap phần nhiều vì cái nội khu và cái công viên bên cạnh, hai cái đó nhà em và các cụ nhà em dùng nhiều nhất, thôi thì như các cụ trên này đã nhận định, khả năng giá sẽ giảm thêm, e cũng mua rồi nhưng cũng mong giảm thêm vì giảm là giảm đồng loạt vậy cơ hội sau này em mua thêm được nhà sẽ nhiều hơn, chứ giá cứ lên mãi em cũng nản.
cc tăng giá phần nhiều do sở thích và lối sống của nhiều người chứ chả phải do nhà nước, do cò, hay do ông bán nước bảo thế

Kaisa

Xe tải
cc tăng giá phần nhiều do sở thích và lối sống của nhiều người chứ chả phải do nhà nước, do cò, hay do ông bán nước bảo thế
Cá nhân em chưa đủ kiến thức và sâu sắc để phân tích nguyên nhân vì sao chung cư tăng nên em cũng chưa bao giờ dám nói là nó tăng do đâu. Trong khi tất cả nước, tất cả chuyên gia nhìn thấy lý do vì sao nó tăng nhưng đôi khi nó không phải thế, bên trong nó còn sâu xa hơn nhiều. Cái mình thấy chỉ là cái họ muốn cho mình thấy thôi ạ.

thangsu

Xe buýt
Cứ mỗi khi thanh khoản yếu, giao dịch ít thì lại cần một cú hích. Và hết lần nọ đến lần kia cú hích truyền thống là "tăng giá". Quả bóng vẫn đang tiếp tục được bơm căng thêm và còn lâu mới nổ vì cái nhà là thực thể hiện hữu, là mạt hàng cực kỳ thiết yếu có giá trị sử dụng rất cao, ai cũng cần có nơi để ở.
Mấy năm nay kt khó khăn. Mặt bằng chung là dân làm ra tiền ít hơn. Vậy mà nhà đất cứ phi ầm ầm. Em sợ cái cảm giác mình làm ra tiền nhưng tích góp mãi vẫn ko đủ đuổi theo giá nhà đất.

eterniti

Xe tăng
Mấy năm nay kt khó khăn. Mặt bằng chung là dân làm ra tiền ít hơn. Vậy mà nhà đất cứ phi ầm ầm. Em sợ cái cảm giác mình làm ra tiền nhưng tích góp mãi vẫn ko đủ đuổi theo giá nhà đất.
vì nó là tài sản đầu tư nên nó giá tăng hay giảm đều do kì vọng của NDT và chi phí vốn cụ ah, nhiều khi kinh tế kém nhưng cổ phiếu lại tăng, kiểu thế

Trà Lý

Xe tăng
Nhà cửa là nguồn tài nguyên hạn chế, không phải là cuộc chơi của toàn thể mọi người ở khu vực đô thị. Có một bộ phận nhỏ người nắm số lượng lớn nhà và bộ phận lớn người không có nhà phải đi ở thuê, vô gia cư, ở trong nơi bảo trợ hoặc đi về vùng hẻo lánh.... Đấy là em nói ở Trung quốc và nhiều nước TBCN có nền kinh tế vận hành theo cơ chế thị trường, người nào muốn có nhà phải có thu nhập ở nhóm trên so với xã hội.

QD092000

Xe tăng
Hôm trc e thấy có cụ ở Thịnh Hào hỏi chỗ đỗ xe, khu Khâm Thiên, N.Lương Bằng, Tôn Đức Thắng, hay đê La Thành thì cc giàu tiền thùa mua ô tô cũng ko có chỗ để ngon đc. Giải pháp là cc thôi. Cung ít- cầu nhiều thì giá tăng có gì lạ?
1 căn cccc 100m2 giá 10 tỉ, 10 tỉ đó mua đc 50m2 nhà 5 tầng ngõ khá rộng ko khó hiểu. Vì cc còn nhiều tiện ích hơn cái slot oto như sạch, khô, ít côn trùng, an toàn pccc, an ninh, nhà thuốc và siêu thị chân cc, bể bơi, fitness....
Ko xuống giá đc mà sẽ đắt dần so nhà đất. 1 căn cc 100m2 Hn vị trí đẹp rồi có giá 1tr usd như Seoul, Hk, Sing ko lạ

Chỉnh sửa cuối:

steelwarrior

Xe buýt
Nhất là mấy chú có nhõn cái CC, thấy nó tăng ngút trời rồi sướng, tưởng 1 bước lên mây, đầu tư lần đầu mà trúng mánh :) ko mua nhanh còn tăng lên sao hoả là chuẩn văn cò cuội :) nay mai F1 các chú đó lại khổ vì cày chả đủ tiền mua nổi căn CC :) công nhận nghĩ ngắn quá, chỉ mong thị trường nóng điên đảo để mình ăn được nhiều giao dịch, hoặc không thì tăng điên đảo để cái nhà duy nhất của mình càng thêm giá trị ,cứ no tiền hoa hồng đã ,hậu quả thế nào mặc kệ :)) rồi lại đến thế hệ 5-7 người nhà chú đó sống chung trong cái CC 2 ngủ :) vì mua thế nào được căn thứ 2
Có mỗi 1 căn tăng giá thì bán đi có chắc gì đã mua được căn tương tự mà sướng nhỉ

duchien04x4

Xe tải
Cá nhân em chưa đủ kiến thức và sâu sắc để phân tích nguyên nhân vì sao chung cư tăng nên em cũng chưa bao giờ dám nói là nó tăng do đâu. Trong khi tất cả nước, tất cả chuyên gia nhìn thấy lý do vì sao nó tăng nhưng đôi khi nó không phải thế, bên trong nó còn sâu xa hơn nhiều. Cái mình thấy chỉ là cái họ muốn cho mình thấy thôi ạ.
Đồng ý với cụ, lúc tăng thì mọi lý do mọi con đường đều chỉ ra là vì sao nó tăng :)

SuHaoMuoi199

Xe tải
Thế giá lại cao vút rồi. Quan trọng có triển khai dc ko. Mấy năm trước thi thoảng e thấy nhà máy thuốc lá vẫn xả khói ầm ầm
lên bài thế này là có động tĩnh, để dân thích ứng dần với tình hình mới cụ ơi

Kemtuoi

Xe đạp
Cao Xà Lá mà nhét 46000 người vào thì đúng là phải khẩn cấp mở rộng đường Láng và Ngã Tư Sở các cụ nhỉ.