[Thảo luận] Cảnh báo việc cho F1 ngồi ghế trước

Website
www.facebook.com
Mấy chú tiểu của nhà chùa, nếu lên ghế trước, mời thắt dây an toàn, ko thì biến xuống ghế sau nhá. Cửa sau bên lái đóng chốt là xong. Lên xe khóa cửa khóa kính.
Còn ra xa lộ thì đừng có nghĩ chuyện đòi lên ghế trước ngồi. Bảo phải nghe chứ. Đầy cụ cứ cưng chiều chúng nó, rồi lại kêu.:77:

Chỉnh sửa cuối:

donguoi

Xe tải
nhiều người mua được cái xe là hạnh phúc lắm rồi, cần gì phải hiểu biết gì đâu, có xe chở được người là sướng. Chết vì ngu và thiếu hiểu biết chứ không thể đổ tại số được hehe

Chick

Xe tải
:77::77::77: Thế h ngồi bên ghê phụ cũng nguy hiểm ah :77:

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ nói dư lào, sát nhân mới chả không, vãi lúa :P Em có mấy F1 cho ngồi ghế trước cả gần chục năm nay có sao đâu. Nguy hiểm hay không ở tay lái của mình nhá, đừng đổ cho F1, tội chúng nó.

Cứ thắt dây an toàn ngang bụng, thoải mái mà đi. Ra khỏi thành phố thì mời ra đằng sau. Con mình chứ có phải bố mình đâu mà bảo nó không nghe, nhiều cụ lý thuyết bỏ xừ :77::77::77:
Em chỉ cảnh báo thôi, cụ cẩn thận thì tốt hơn. Cụ lái cẩn thận mấy thi cẩn thận, cụ đi cẩn thận nhưng ở trên đường có phải ai cũng cẩn thận như cụ đâu.
Cụ thắt dây an toàn cho cháu bé, phanh cái, cái dây ngang vai nó dành cho người lớn, còn trẻ con thì nó sẽ xiết một phát, em không nói quá nhưng đầu không đập vào taplo hay kính thì cổ cũng bị cắt một cái như khi cụ miết tay vào mép tờ giấy trắng tưởng như vô hại ấy..
F1 đúng là không có tội, nếu có gì xảy ra thì có tội là người cầm lái. Mà em sợ lúc đấy cụ lại đổ tại...thằng *** xe máy tạt đầu, cụ lái giỏi nên phanh kịp, hix.

Gap373

Xe điện
Nhiều Bậc cha mẹ còn chủ quan, kinh nghiệm hay(b):69:

minh nho

Xe tải
Thằng giặc lái F1 nhà em nó không chịu ngồi ghế cho trẻ em, không chịu ngồi yên một chỗ, lúc nào cũng phải nghịch ngợm mà nhà em thì đa phần chỉ 2 bố con đi chơi với nhau, các bác bảo là làm sao, em cũng toàn cho nó đứng ở ghế phụ trước đấy, cũng hơi bất tiện là không dám đi nhanh vì sợ phanh gấp, nhưng mà em có vội đâu(k)(k)(k)

Website
maytinhthudo.vn
Bác chủ thớt dùng cái tiêu đề kinh khủng quá, nhắc mọi người cho trẻ thắt dây an toàn khi ngồi ghế trước là được rồi.

Cụ chưa có F1 nên phát biểu chả chính xác gì cả :(
em nghĩ cụ nói hợp lý. Nhiều cụ nói như sách, nhưng trẻ con nó có phải là người nhớn đâu, đố giữ nó ngồi im được nửa phút :6:

raklei

Xe điện
Ở nước ngoài mà cho trẻ em lên ghế trước ngồi cảnh sát nó tóm đc nó tống bố mẹ luôn vào tù ấy chứ ngồi mà cãi.
Nói gì thì nói ở VN đi tốc độ chậm hơn nên ít nguy hiểm hơn, hơn nữa mạng người còn rẻ nên chưa thấy tiếc. Cứ đổ tại trẻ con lên xe nghịch này nghịch nọ, quát cho phát vớ vẩn lẳng xuống xe là im re ngay con mình chứ có phải trẻ em lang thang cơ nhỡ đâu cơ chứ.

Max cabin

Xe tải
Nhiều khi đúng là hơi sách vở, nhưng có sự cảnh báo vẫn hơn không :69:(b)

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Ở nước ngoài mà cho trẻ em lên ghế trước ngồi cảnh sát nó tóm đc nó tống bố mẹ luôn vào tù ấy chứ ngồi mà cãi.
Nói gì thì nói ở VN đi tốc độ chậm hơn nên ít nguy hiểm hơn, hơn nữa mạng người còn rẻ nên chưa thấy tiếc. Cứ đổ tại trẻ con lên xe nghịch này nghịch nọ, quát cho phát vớ vẩn lẳng xuống xe là im re ngay con mình chứ có phải trẻ em lang thang cơ nhỡ đâu cơ chứ.
Ôi giá mà cái này đưa vào luật xxx thì nhiều cụ xuống xe lại xin anh, thằng này là cháu của ông xxx. Anh thông cảm!

Coltplus2008

Xe điện
Cu nhà em 4 tuổi, thuộc hạng nói nhẹ thì nghe, nói nặng không nghe. Lên xe cũng hay nghịch, trèo lên ghế trước, rồi lại xuống ghế sau... nhưng mình chỉ cho nghịch những cái đáng cho. Quát, đánh thì đi chơi mất vui. Một lần em chạy chậm rồi phanh gấp một cái chủ ý làm cho cu cậu bị bất ngờ tụt xuống sàn xe. Sau đó giải thích là nếu con cứ trèo leo như thế lần sau sẽ bị chảy máu cho xem. Lần sau sợ không dám nữa.
Như cần số thì cấm tiệt. Kể cả xe dừng, tắt máy nó cũng không dám. Cơ bản là do mình thôi.

DON COI

Xe tải
Cụ cool&clean nói đúng, ra đường ko ai nói mạnh được, lúc đó lại bảo là cái số nó thế (b) cụ

raklei

Xe điện
nhiều người mua được cái xe là hạnh phúc lắm rồi, cần gì phải hiểu biết gì đâu, có xe chở được người là sướng. Chết vì ngu và thiếu hiểu biết chứ không thể đổ tại số được hehe
Cụ nói thế là không đúng rồi vì mỗi người có khả năng nhận thức khác nhau.
Học cùng một lớp một thầy dậy mà có người giỏi người dốt. Nếu như luật không bắt buộc áp dụng thì khó mà có thể bắt mọi người phải tuân thủ. Nếu có chửi ngu và thiếu hiểu biết thì phải chửi cái thằng ngồi vào cái ghế làm ra luật ấy. Hoặc ko chửi cái thằng lên TV oang oang vì tương lai con em chúng ta hay cái thằng đã nhanh nhẩu ký VN là nước thứ hai ở châu Á ký công ước quyền trẻ em ....

Relaxtech

Xe buýt
Nhiều người mua bằng còn chưa kịp đọc hết cuốn sách luật, chứ gì đến hướng dẫn sử dụng xe!
Chủ đề quá đúng và cần phải xem xét. Nhưng vấn đề Luật phải có chế tài xử phạt thì sẽ vào nếp. Văn hóa ô tô ở VN còn non trẻ, việc làm sai như trên là đáng trách nhưng cũng phải thông cảm khi nhận thức chưa thành tiềm thức chứ đừng nói chuyện mua bằng.

kduc

Xe container
Cu nhà em 4 tuổi, thuộc hạng nói nhẹ thì nghe, nói nặng không nghe. Lên xe cũng hay nghịch, trèo lên ghế trước, rồi lại xuống ghế sau... nhưng mình chỉ cho nghịch những cái đáng cho. Quát, đánh thì đi chơi mất vui. Một lần em chạy chậm rồi phanh gấp một cái chủ ý làm cho cu cậu bị bất ngờ tụt xuống sàn xe. Sau đó giải thích là nếu con cứ trèo leo như thế lần sau sẽ bị chảy máu cho xem. Lần sau sợ không dám nữa.
Như cần số thì cấm tiệt. Kể cả xe dừng, tắt máy nó cũng không dám. Cơ bản là do mình thôi.
Cụ làm đúng đó, cách này hay.

GANHO

Xe buýt
các bác mua cái ghế riêng cho trẻ để băng sau là an toàn nhất, lúc đầu trẻ chưa quen hơi khó chịu một chút nhưng dần dần lại thích vì cảm thấy mình có một chỗ riêng rẽ toàn quyền sử dụng, nhóc nhà em toàn ngồi sau điều khiển bố lái xe thôi

MR_TIM

Xe tải
trường hợp cho trẻ E ngồi cùng với ghế với người lái, E cũng đã gặp nhiều. E ko hiểu những bậc làm cha làm mẹ như thế nghĩ gì nhỉ, họ cho con họ thỏa mãn sự sung sướng của trẻ nhỏ nhưng họ không nghĩ đến an toàn cho chính con họ đã rứt ruột đẻ ra

redarcher

Xe buýt
Bé nhà em gần 7 tuổi, đang năm nhất ĐH chữ to, khi đi đường xa, em đều để ngồi hàng ghế sau và có thắt dây an toàn, luôn dặn không được chui ra khỏi dây BH.

Còn khi đi trong phố, em để cháu ngồi ghế trước, không quên thắt dây an toàn, cũng luôn dặn không được bỏ dây BH ra. Nhiều lúc, cứ cô nàng lên xe, là câu đầu tiên nhắc bố thắt dây an toàn trước khi cả bố dặn ấy :69::69: :6:

Bác thấy ổn thì vote em nhá. Thấy cmm j thêm cho em biết :41::41::41::41:

Fiater0936

Xe tải
Thằng giặc lái F1 nhà em nó không chịu ngồi ghế cho trẻ em, không chịu ngồi yên một chỗ, lúc nào cũng phải nghịch ngợm mà nhà em thì đa phần chỉ 2 bố con đi chơi với nhau, các bác bảo là làm sao, em cũng toàn cho nó đứng ở ghế phụ trước đấy, cũng hơi bất tiện là không dám đi nhanh vì sợ phanh gấp, nhưng mà em có vội đâu(k)(k)(k)
Cẩn thận không thừa các kụ nhỉ :)
@minh nho: Kụ nên đề phòng trường hợp kụ không vội nhưng có người khác vội và va chạm có thể đến từ phía sau ngay cả khi kụ đã dừng hoặc không di chuyển ..
Cũng là an toàn cho F1 nhà mình thôi các kụ nhỉ :6:

Kuang2

Xe buýt
báo cáo các bác là như vầy: nhóc nhà em 15 tháng thôi, cũng tính là rèn luyện cho nó vào kỉ cương từ sớm, nên đã sắm ghế riêng cho nó đầy đủ, và cũng nhận thức rõ ràng là dù có ngồi ghế cho trẻ em nó cũng không nên ngồi băng trên, nhưng ác thay cái băng ghế dưới bên em nó lại ứ có cái dây bảo hiểm để cài ghế vào (!).

Giải pháp thế nào giờ các bác, cứ buộc cho nó ngồi trên thì kể ra cũng hơi bị bất tiện, mà buộc ghế trên thì nó lại phải quay mặt vào lưng ghế, nếu có dây buộc ghế dưới thì cháu nó mới mở mày mở mặt với thiên hạ được