[Thảo luận] Cảnh báo việc cho F1 ngồi ghế trước

Côngnôngv12

Xe buýt
Có một thằng đi Innova chuyên cho F1 nhà nó ngồi như thế , tối hôm em nọ em gặp cả nhà + Ông bà nội thì phải , khoảng 5 -6 mạng đều có tuổi cả nhưng chả ai để ý đến sự nguy hiểm ấy , dừng đèn đỏ tại ngã tư Phan chu trinh - Hàng bài em thò cổ ra nhắc nhở thì nó ngoái cổ sang cười một cách ngô nghê + ngu xuẩn (Mình nhắc nhở có gì không đúng chăng ?? ) bác nào nhìn thấy mặt nó thì biết ngay . Dường như ông bà nội cũng ủng hộ thì phải , Thương thay cho đứa trẻ . :^):^)
Thế tối qua em gặp chú này ở Hoàng Quốc Việt, cho cháu ngồi cùng ghế lái, xe bật pha như đúng rồi, chán. :77:

Kia Evening

Xe tăng
Topic giật tit vớ vẩn quá
Ờ! em cũng thấy cái tít vớ vẩn quá. Viết theo kiểu sặc mùi khủng bố.

Theo em nếu đi xe ngon + con ngoan ngồi một chỗ, có đeo đai ghế (" phải thửa riêng" ) và đi trong phố từ từ thì chẳng có vấn đề gì cả.

Chỉ cần áp dụng hướng dẫn của các cụ khi đi đường trường và tốc độ khá cao >50km/h thôi vì khi đó nếu trẻ nhỡ tay nghịch thì nguy hiểm.

Google

Xe tăng
Vì phát này mà em làm vỡ xi-nhan xe của thằng bạn đới.

Thằng nhóc trèo lên ghế trước ngồi, không thắt dây cho nó.
Hôm đi Nam Định, có chú 2B tạt trái em không giám đạp chết cứng mà chỉ rà rà ... rồi kịch một phát vào xe máy ... 2B ko sao, chỉ nghiêng chọc vào xi-nhan của xe em.

Đạp chết phanh thì thằng nhóc nhà em bay lên kính lái ... chỉ tại cái tội lười.:redface::redface:

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Ờ! em cũng thấy cái tít vớ vẩn quá. Viết theo kiểu sặc mùi khủng bố.

Theo em nếu đi xe ngon + con ngoan ngồi một chỗ, có đeo đai ghế (" phải thửa riêng" ) và đi trong phố từ từ thì chẳng có vấn đề gì cả.

Chỉ cần áp dụng hướng dẫn của các cụ khi đi đường trường và tốc độ khá cao >50km/h thôi vì khi đó nếu trẻ nhỡ tay nghịch thì nguy hiểm.
Cụ cứ thử để 1 cái hộp len ghế phụ. Ko đeo dây. Đi 10,20,30km/h rồi phanh gấp 1 phát. ...em tin chắc là pẹt cái hộp đập ngay kính trước.
Em giật tít quá. Hiz. Cảm ơn các cụ đồng cảm và hưởng ứng.
Chết taị số đi chậm hay nhanh vẫn có thể xảy ra mọi chuyện .....

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thấy cụ chủ thớt nhắc đến vấn đề này rất chính xác đấy chứ ạ. Do ở VN mình chưa để ý và chưa được cảnh báo với lại chiều F1 nên vẫn cho ngồi lên trên, hồi bé e cũng thích ngồi lên trên, đi xe khách, xe nhà cũng đều chọn chỗ đấy. Nhưng phải trải qua thực tế và kinh nghiệm để lại thì mới thấm thía được. Các cụ chê bai và không hưởng ứng vì F1 các cụ đang như thế và các cụ vẫn để như thế (chưa/không) sửa được. Còn nếu đúng thì với trẻ e tùy vào hạng cân và tuổi mà có quy định khác nhau:41:

Okane

Xe container
Bổ sung thêm, ngồi sau nhớ dùng cái chốt cửa cho trẻ em nhá, kẻo có ngày oan mạng.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt chưa có F1 đúng không ạ:):):)
Dạ nhà em chưa có, nhưng sắp!
Em đang học tập dần, dưng mà cũng chở trẻ con nhiều nên em cũng biết phải thế nào, nhất là để các cháu ngồi đâu!

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Em nhìn thấy quả avatar của bác CC ngoài đường rồi :41: Có phải bác lái xe biển LD không?

Chỉnh sửa cuối:

hicuti

Xe hơi
Em bị hai phát. Cho F1 ngồi ghế phụ, đi tầm 20km/h. 2b tạt trái, phanh cứng. F1 nhà em em đập mặt bộp cái vào tablo. Im re chui ra ghế sau ngồi. Quả thứ 2 đang ngồi trên xe 24 chỗ. Phanh gấp. F1 nhà em bay xuống gầm ghế. May quá không sao. Từ sáng mai cho xuống ghế sau hết ạ

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]

VW Golf GTI

Xe buýt
em ủng hộ cụ CC, cho F1 lên xe cũng như bất cứ việc gì khác đều phải rèn cho nó từ bé thì nó sẽ quen. Chiều nó 1,2 lần thì về sau bắt nó vào khuôn khổ rất mệt.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
em ủng hộ cụ CC, cho F1 lên xe cũng như bất cứ việc gì khác đều phải rèn cho nó từ bé thì nó sẽ quen. Chiều nó 1,2 lần thì về sau bắt nó vào khuôn khổ rất mệt.
Dưng mà không thấy rượu cụ nhi?

B_e

Xe điện
Các cụ cứ nói dư lào, sát nhân mới chả không, vãi lúa :P Em có mấy F1 cho ngồi ghế trước cả gần chục năm nay có sao đâu. Nguy hiểm hay không ở tay lái của mình nhá, đừng đổ cho F1, tội chúng nó.

Cứ thắt dây an toàn ngang bụng, thoải mái mà đi. Ra khỏi thành phố thì mời ra đằng sau. Con mình chứ có phải bố mình đâu mà bảo nó không nghe, nhiều cụ lý thuyết bỏ xừ :77::77::77:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
ẢNh hưởng gì khi chiều nào em cũng đi đón F1 nó không chịu ngồi ghế sau, nhưng em đi từ trường về nhà chả bao giờ tốc độ quá 30km/h. Bác quan trọng hoá vẫn đề quá

fatboy

Xe tăng
Em hoàn toàn ủng hộ cụ chủ thớt. (b)

Bọn nhóc nhà em luôn tự động ngồi ghế sau. Đứa lớn giờ 14 tuổi, hồi nó tròn 12 em bảo bây giờ con có thể ngồi ghế trên, nhưng theo thói quen nó vẫn cứ ngồi xuống dưới. (k)

DON COI

Xe tải
Em hoàn toàn ủng hộ Cụ chủ thớt (b). Một số cụ chủ quan 20-30km/h mà có thằng nào tạt đầu thì F1 mà ngồi ở đằng trước thì dính vào taplo là cái chắc:^)

DON COI

Xe tải
Các cụ cứ nói dư lào, sát nhân mới chả không, vãi lúa :P Em có mấy F1 cho ngồi ghế trước cả gần chục năm nay có sao đâu. Nguy hiểm hay không ở tay lái của mình nhá
:^) Cụ chủ quan quá, nếu gặp ông 2b đi ẩu tạt đầu xe cụ thì cụ thế nào? Em thấy mấy ông Tài già ở cq em bảo khênh cái Tủ ra đường là không nói mạnh được.