[Funland] Cán bộ giờ rất thẳng thắn có phải không ạ?

printer05

Xe điện
1.30 chiều là giờ hành chính ạ. cụ đến lúc 1.23 là giờ nghỉ, họ đang ngủ là chuyện bình thường. Không biết cụ ở phường nào chứ phường cháu 1.30 là họ đã làm việc rồi.
Em cũng không biết cái giờ làm việc được quy định thế nào. Em ra làm việc tại phòng CSGT quận Hoàn Kiếm ở Trần Nhật Duật cũng 14h mới làm việc, chờ dài cả cổ (em quen làm việc từ 13h nên nghĩ ở đâu cũng thế :D)

printer05

Xe điện
Chán nhất vẫn là cái thái độ, bao năm không đổi, trẻ măng nhưng hỏi người lớn tuổi hơn nhiều cứ như thể đang hỏi em mình, mặt mũi khó đăm đăm thì nét truyền thống rồi thì phải.
Em nghĩ cái này do học tiết trấn áp nhiều quá nên nhiễm nặng rồi gặp ai cũng trấn áp, quát cái đã cho nó oai :D

dongnat123

Xe container
Chào CCCM.
Hôm nay em có đi làm đăng ký bấm biển cái xe máy ạ. Chuyện thì chẳng có gì nhưng em cảm thấy rất bức xúc mà không biết làm thế nào ạ.
Thủ tục thì em làm đúng trình tự:
Bước 1: Nộp thuế trước bạ
Bước 2: Đăng ký trên dịch vụ công
Bước 3: Sau 3 ngày đăng ký trên dịch vụ công em mới chạy ra công an phường để làm thủ tục bấm biển ạ.
- Lần 1: Em mua xe đăng ký tên vợ em. Em cũng rất hồn nhiên nghĩ rằng ở head họ làm thủ tục hộ được, họ còn bấm luôn biển cho khách hàng được thì e cũng nghĩ là em ra thay vợ e được. Thì ra anh công an ít tuổi chẳng mặc quân phục gì cả, quần đùi áo cộc ra cầm tờ giấy mua bán xe của em xong hỏi tên trong giấy của ai. Em bảo của vợ em thì anh công an ít tuổi bảo em là về bảo vợ ra. Không tiếp không chính chủ. Thế là e đi về
- Lần 2: Em đưa vợ em ra phường lúc 13h23 phút. Đi dọc các phòng không thấy có chú công an nào. Đi qua phòng nghỉ thì thấy các chú vẫn đang đắp chăn ngủ mặc dù em đã vã mồ hôi vì nhiệt độ ngoài trời là 33 độ. Em ra cửa phòng trực ban ngồi chờ khoảng 5 phút thì có chú công an hôm trước quần đùi, áo cộc từ đâu về ấy. Em mới hỏi là anh ơi em muốn đăng ký biển xe, mặc dù chú công an chắc ít hơn e cỡ 5-7 tuổi =)). Chú công an bảo rất lạnh lùng, 14h mới làm việc về ngủ đi =)).
Ơ các cụ cho em hỏi giờ nhà nước làm việc là từ mấy giờ ạ.
Thế là e lại bần thần ra ngồi cửa phòng trực ban chờ tiếp. Khoảng 10p sau chú công an lúc nãy thay quân phục xong đi ra ngoài thì e lại nhẹ nhàng bảo thôi anh ơi giờ cũng 1 rưỡi rồi làm giúp e. Chắc thấy em tội nghiệp quá chú công an bảo đi vào đây. thế là làm có tý là xong. Em đi ra đóng tiền biển thì chú công an nhẹ nhàng nhìn em với ánh mắt chìu mến bồi dưỡng thêm tiền làm ngoài giờ nhé.

Mồm e chỉ biết há Ơ, Ô, A E

Em nghĩ đây là công việc là nhiệm vụ của các chú mà nhỉ. Em cứ nghĩ đến mấy cái thủ tục hành chính mất thời gian và ức chế quá ạ
Cụ mà đàn bà chắc không biết bố con mình là ai :))

polizia

Xe container
e mua 3-4 cái xe máy toàn Head nó làm từ a-z chứ có phải làm gì đâu. Bao giờ có biển nó gọi m qua lấy. Chỉ là đăng ký tên ai thì để cccd lại.
Em thì cả xe máy trc đây và ô tô nó đều làm hộ thủ tục xong hẹn mình sáng hôm đấy có mặt ở chỗ bấm biển.
Thế nên em nghĩ về nguyên tắc có thể nó làm đc nhưng mình không, vì thế mình cứ phải đi theo đúng quy định.
Vừa rồi em đăng ký xe máy cho phụ huynh cũng em khai hết từ thúe online, đóng thuế online em cũng dùng etax đóng hô, khai dichvucong cũng là account của em khai hộ, xong cũng phải đưa cụ lên chỗ bấm biển, đến lúc bấm cụ bấm thôi còn mìn nộp hộ hết như cò.

Diep1979

Xì hơi lốp
Qua sông thì phải lụy đò :))

harrynh

Xe điện
Em cũng tìm hiểu các thủ tục khá chi tiết để tránh bị hành cụ ạ, giấy tờ, thủ tục cà số khung số máy, đăng ký trên dịch vụ công đủ hết e mới ra. E chỉ bức xúc là không rõ thời gian làm việc là khi nào mà lại bảo luôn là bồi dưỡng tiền làm ngoài giờ
Thế cụ có mất đokngf nào bồi dưỡng ko ạ

Cucumin

Xe điện

harrynh

Xe điện
Cụ thớt văn hay, có bức xúc nhưng phải cái ko dám phang thẳng mặt ngay khi sự việc sảy ra, lại ấm con bà ức về chia sẻ of, lại còn tỏ ra tinh khôn nhún nhường biết sống. Nói thẳng ra là ko có chất, f1 nhà em vừa đủ 18t, nó tự đi nộp thuể, đk xe, mà ko mất đồng bồi dưỡng nào, chả ấm ức gì.

my.eb

Xe điện
Cụ thớt văn hay, có bức xúc nhưng phải cái ko dám phang thẳng mặt ngay khi sự việc sảy ra, lại ấm con bà ức về chia sẻ of, lại còn tỏ ra tinh khôn nhún nhường biết sống. Nói thẳng ra là ko có chất, f1 nhà em vừa đủ 18t, nó tự đi nộp thuể, đk xe, mà ko mất đồng bồi dưỡng nào, chả ấm ức gì.
Ôi cụ kể đoạn này em mới thấy em mẹ mìn, con 18t cũng ủn đi đăng ký xe máy luôn, em chỉ biết cho nó đủ tiền mua xe còn đâu chạy được trên đường là việc của nó,
Thế rồi hôm sau nó chạy vè vè, em cũng quên hỏi nó làm dư nào, dư lào.

nguyentruongto

Tháo bánh
Website
apaxlearning.com
Em kinh nghiệm đến cơ quan nhà nước thì sáng đến từ 9-10h, chiều 2-3h, ngoài giờ đấy ra các quan hay khó ở lắm :D

my.eb

Xe điện
Thật chứ trêu gì. Riêng đoạn nếu trong giờ mà k quân phục gì, cuần đùi là đủ đứt rồi ;))
Ko có ảnh mà GS cũng tin ngay à,
Lại mang tội vu khống cán bộ rờ,
Em là em cứ phải video clip các kiểu mới tính tiếp ;))

susu

Xe điện
Cụ và nhiều người khác quá hiền kiểu nhu nhược nên chúng nó mới thế. Phải em thì ngoan ngay. Kiểu làm ăn này có thể gặp ở bất kỳ cơ quan hành chính nào. Lúc này chỉ cần nhẹ nhàng nhưng cương quyết, đừng tỏ ra sợ sệt thì họ ngoan ngay.

3077

Xe container
Em ở Bắc Từ Liêm, chưa gặp xxx tiếp dân nào quần đùi cả, kể cả tối đến gặp để đính chính thông tin trong căn cước. Cụ chủ tả vo thế cũng có người tin

just for fun

Xe lăn
Kinh nghiệm của cháu khi đi làm giấy tờ ở các cơ quan công quyền là:
- Trang phục: lịch sự
- Thái độ: Nhã nhặn nhưng cương quyết.
Ko biết may mắn hay thế nào chứ cháu đi khắp các nơi từ công an, uỷ ban phường, quận, bệnh viện công, ngân hàng, thuế… có thể họ bắt mình đợi nhưng chưa gặp chỗ nào thái độ, và chưa gặp chỗ nào vòi tiền.
Trần đời cháu chưa gặp người mặc quần đùi áo lót tại cơ quan thế này, kể cả ban đêm đến những nơi cần người trực, trừ doanh trại thì khác vì chỗ đó là chỗ sinh hoạt hàng ngày của họ.

Chỉnh sửa cuối:

toyennha

Xe lăn
Chán nhất vẫn là cái thái độ, bao năm không đổi, trẻ măng nhưng hỏi người lớn tuổi hơn nhiều cứ như thể đang hỏi em mình, mặt mũi khó đăm đăm thì nét truyền thống rồi thì phải.
Ko có chủ ngữ vị ngữ nữa cụ.

Sứa.

Xe tăng
Vì bọn đấy mặc nhiên ng dân đến gặp là dạng tội phạm ko đủ quyền cd =))

Isu_zu

Xe container
Dạ em nghĩ đơn giản ạ. Chứ biết mệt mỏi thế này em cứ làm dịch vụ cho mát ạ. Trước oto e làm dịch vụ nên không biết thủ tục bấm biển thế nào. Giờ mua cái xe máy ghẻ nghĩ là bấm ở phường, xã được thì nhanh ai ngờ
Ko phải các họ ko làm nhanh đc. Mà làm chậm thì dịch vụ mới sống khỏe, và nếu theo đường dịch vụ thì họ lại làm rất nhanh. Thế mới tài chứ =))