[Funland] Cán bộ giờ rất thẳng thắn có phải không ạ?

haivina

Xe điện
Chào CCCM.
Hôm nay em có đi làm đăng ký bấm biển cái xe máy ạ. Chuyện thì chẳng có gì nhưng em cảm thấy rất bức xúc mà không biết làm thế nào ạ.
Thủ tục thì em làm đúng trình tự:
Bước 1: Nộp thuế trước bạ
Bước 2: Đăng ký trên dịch vụ công
Bước 3: Sau 3 ngày đăng ký trên dịch vụ công em mới chạy ra công an phường để làm thủ tục bấm biển ạ.
- Lần 1: Em mua xe đăng ký tên vợ em. Em cũng rất hồn nhiên nghĩ rằng ở head họ làm thủ tục hộ được, họ còn bấm luôn biển cho khách hàng được thì e cũng nghĩ là em ra thay vợ e được. Thì ra anh công an ít tuổi chẳng mặc quân phục gì cả, quần đùi áo cộc ra cầm tờ giấy mua bán xe của em xong hỏi tên trong giấy của ai. Em bảo của vợ em thì anh công an ít tuổi bảo em là về bảo vợ ra. Không tiếp không chính chủ. Thế là e đi về
- Lần 2: Em đưa vợ em ra phường lúc 13h23 phút. Đi dọc các phòng không thấy có chú công an nào. Đi qua phòng nghỉ thì thấy các chú vẫn đang đắp chăn ngủ mặc dù em đã vã mồ hôi vì nhiệt độ ngoài trời là 33 độ. Em ra cửa phòng trực ban ngồi chờ khoảng 5 phút thì có chú công an hôm trước quần đùi, áo cộc từ đâu về ấy. Em mới hỏi là anh ơi em muốn đăng ký biển xe, mặc dù chú công an chắc ít hơn e cỡ 5-7 tuổi =)). Chú công an bảo rất lạnh lùng, 14h mới làm việc về ngủ đi =)).
Ơ các cụ cho em hỏi giờ nhà nước làm việc là từ mấy giờ ạ.
Thế là e lại bần thần ra ngồi cửa phòng trực ban chờ tiếp. Khoảng 10p sau chú công an lúc nãy thay quân phục xong đi ra ngoài thì e lại nhẹ nhàng bảo thôi anh ơi giờ cũng 1 rưỡi rồi làm giúp e. Chắc thấy em tội nghiệp quá chú công an bảo đi vào đây. thế là làm có tý là xong. Em đi ra đóng tiền biển thì chú công an nhẹ nhàng nhìn em với ánh mắt chìu mến bồi dưỡng thêm tiền làm ngoài giờ nhé.

Mồm e chỉ biết há Ơ, Ô, A E

Em nghĩ đây là công việc là nhiệm vụ của các chú mà nhỉ. Em cứ nghĩ đến mấy cái thủ tục hành chính mất thời gian và ức chế quá ạ
Phường bác ở đâu thế nhỉ ? Phường em đố dám ăn mặc lôm côm kiểu đó và làm việc muộn.

--Lamborghini--

Xe lăn
Dạ không biết giờ nào là giờ hành chính cụ nhỉ
E thấy công an phường có cái biển thông tin lịch trình tiếp dân thứ nào trong tuần và từ mấy h đến mấy h.
Cái này chắc do đặc thù công việc nên không phải lúc nào cũng có ng phụ trách vấn đề đó ở trụ sở.
Còn chuyện bồi giưỡng thì ở xứ ta thì đâu chả có và cũng không phải hiếm khi cái bậc lương nó không đúng với thực tế xã hội và nạn chạy chức chạy quyền vẫn tồn tại.

kazumi

Xe tải
Em có lần phải làm việc ở 1 phường, ngồi ở trực ban là 1 anh cũng lớn tuổi, ăn nói hách dịch, trời nóng nên cởi phanh 1 khuy áo. Nói năng cộc lốc, em mới bảo: Bây giờ, nếu anh ko chấn chỉnh lại quần áo, và cách ăn nói với nhân dân, thì tôi xin phép sẽ quay video buổi làm việc này lại. Thế là ngoan luôn
cảm ơn cụ kiến thức này đã đc tiếp thu

TXM3b

Xe tải
ô lạ nhỉ, ra cap làm ạ, e ở quận ba đình, làm 2 bước trên như cụ thì đúng, sau đó e đi làm thủ tục bấm biển, tên chủ xe là vợ e, e đứng cạnh bấm hộ luôn, mà luật là cho bấm hộ đấy cụ hehe.

Tung Louis

Xe tải
ô lạ nhỉ, ra cap làm ạ, e ở quận ba đình, làm 2 bước trên như cụ thì đúng, sau đó e đi làm thủ tục bấm biển, tên chủ xe là vợ e, e đứng cạnh bấm hộ luôn, mà luật là cho bấm hộ đấy cụ hehe.
Lần 1 em lon ton ra 1 mình bị đuổi về đó cụ =)). Head nó báo làm hộ được, bấm biển hộ được nên em mới lon ton ra 1 mình đó ạ.

Supercub_90

Xe điện
Em cũng tìm hiểu các thủ tục khá chi tiết để tránh bị hành cụ ạ, giấy tờ, thủ tục cà số khung số máy, đăng ký trên dịch vụ công đủ hết e mới ra. E chỉ bức xúc là không rõ thời gian làm việc là khi nào mà lại bảo luôn là bồi dưỡng tiền làm ngoài giờ
Quả bồi dưỡng này nghe hơi chuối, nhưng có lẽ tùy từng đối tượng/địa bàn thôi. Năm ngoái em làm lại căn cước thì thấy thái độ các bạn ấy rất tốt, nhẹ nhàng, lễ độ.

vios77

Xe buýt
Dạ em nghĩ đơn giản ạ. Chứ biết mệt mỏi thế này em cứ làm dịch vụ cho mát ạ. Trước oto e làm dịch vụ nên không biết thủ tục bấm biển thế nào. Giờ mua cái xe máy ghẻ nghĩ là bấm ở phường, xã được thì nhanh ai ngờ
em ở tỉnh, 4 lần dăng ký xe máy, 3 lần ô tô chưa bao giờ thấy đòi tiền công cả. em cứ 15h đến làm việc giấy tờ đầy đủ.

Tung Louis

Xe tải
Quả bồi dưỡng này nghe hơi chuối, nhưng có lẽ tùy từng đối tượng/địa bàn thôi. Năm ngoái em làm lại căn cước thì thấy thái độ các bạn ấy rất tốt, nhẹ nhàng, lễ độ.
Căn cước thì do bên trên ép KPI xuống cụ ạ. Khu em cái lúc làm gắn chíp và định danh điện tử bước 2 thì cán bộ còn phải vào tận nhà làm hộ ạ

TieuFu

Xe container
Em mà như cụ thớt thì bảo quên đi, nhẽ chú làm nhanh cho anh thì mới có tiền thêm giờ nhé, để bị hành lại còn lôn ra tiền thì kém !

ate1987

Xe tăng
em mua xe từ 2013 , ra đăng ký chả mất xu nào cả :D

Mytv

Xe điện
Chả bù cho P nhà e. Nc lễ phép phát sợ. Nhiệt tình quá e ngại nên chủ động gửi tiền bồi dưỡng dúi vào tay mấy lần mới cầm.

just for fun

Xe lăn
Chả hiểu, cháu có việc chạy qua mấy phường thì cũng chưa thấy phường nào lôm côm thế.
Ra xin cái xác nhân cho F1 đi du lịch nước ngoài, phải xin đi xin lại mấy lần mà các anh ấy vẫn vui vẻ làm cho và chưa thấy đòi tiền tí nào.

duytrong

Xe lăn
Mặc quần đùi ra tiếp việc với em thì em cho ló đi bằng vành ngay.

duytrong

Xe lăn
Chào CCCM.
Hôm nay em có đi làm đăng ký bấm biển cái xe máy ạ. Chuyện thì chẳng có gì nhưng em cảm thấy rất bức xúc mà không biết làm thế nào ạ.
Thủ tục thì em làm đúng trình tự:
Bước 1: Nộp thuế trước bạ
Bước 2: Đăng ký trên dịch vụ công
Bước 3: Sau 3 ngày đăng ký trên dịch vụ công em mới chạy ra công an phường để làm thủ tục bấm biển ạ.
- Lần 1: Em mua xe đăng ký tên vợ em. Em cũng rất hồn nhiên nghĩ rằng ở head họ làm thủ tục hộ được, họ còn bấm luôn biển cho khách hàng được thì e cũng nghĩ là em ra thay vợ e được. Thì ra anh công an ít tuổi chẳng mặc quân phục gì cả, quần đùi áo cộc ra cầm tờ giấy mua bán xe của em xong hỏi tên trong giấy của ai. Em bảo của vợ em thì anh công an ít tuổi bảo em là về bảo vợ ra. Không tiếp không chính chủ. Thế là e đi về
- Lần 2: Em đưa vợ em ra phường lúc 13h23 phút. Đi dọc các phòng không thấy có chú công an nào. Đi qua phòng nghỉ thì thấy các chú vẫn đang đắp chăn ngủ mặc dù em đã vã mồ hôi vì nhiệt độ ngoài trời là 33 độ. Em ra cửa phòng trực ban ngồi chờ khoảng 5 phút thì có chú công an hôm trước quần đùi, áo cộc từ đâu về ấy. Em mới hỏi là anh ơi em muốn đăng ký biển xe, mặc dù chú công an chắc ít hơn e cỡ 5-7 tuổi =)). Chú công an bảo rất lạnh lùng, 14h mới làm việc về ngủ đi =)).
Ơ các cụ cho em hỏi giờ nhà nước làm việc là từ mấy giờ ạ.
Thế là e lại bần thần ra ngồi cửa phòng trực ban chờ tiếp. Khoảng 10p sau chú công an lúc nãy thay quân phục xong đi ra ngoài thì e lại nhẹ nhàng bảo thôi anh ơi giờ cũng 1 rưỡi rồi làm giúp e. Chắc thấy em tội nghiệp quá chú công an bảo đi vào đây. thế là làm có tý là xong. Em đi ra đóng tiền biển thì chú công an nhẹ nhàng nhìn em với ánh mắt chìu mến bồi dưỡng thêm tiền làm ngoài giờ nhé.

Mồm e chỉ biết há Ơ, Ô, A E

Em nghĩ đây là công việc là nhiệm vụ của các chú mà nhỉ. Em cứ nghĩ đến mấy cái thủ tục hành chính mất thời gian và ức chế quá ạ
Nói ra thì nhiều ông lại vào bảo mình tiêu cực này khác chứ em cứ dịch con mịa nó vụ cho nó mát, ngồi quán nước mà đợi.

Website
www.facebook.com
Dạ đương nhiên là em không cho rồi cụ. =)) tiền ấy thà e đi làm từ thiện còn hơn. Cơ mà 2 ngày nữa ra lấy giấy đăng ký không biết có ăn hành tiếp không. Vì lúc em bảo là em không có tiền thái độ khác ngay :D
Cụ xem lại khái niệm về "LÀM TỪ THIỆN" hộ em với.

Mc Bia

Xe tăng
Quận các cụ thế nào chứ TH chỗ em phường nào cũng rất quy củ và lịch thiệp.

Politeboy

Xe buýt
Cái này dân kêu 40 năm nay
Chừng nào trả lương cán bộ gấp 2 dân hẵng đòi hỏi nhé
Tât nhiên lúc ấy dân có quyền cách chức

Quê bầm

Xe điện
Thế kết cuộc lại ....cụ chủ thớt có bồi dưỡng "tiền làm ngoài giờ" cho chú Cán bộ CA kia không ?

Em nhiều lần đi đăng kiểm xe trước đây bị Cán bộ đăng kiểm xin "tiền bồi dưỡng anh em", em chả cho. :))
Em thì cứ chủ động chứ ko đợi sau em ra ngồi uống nước