[Funland] Cán bộ giờ rất thẳng thắn có phải không ạ?

VuNgoanMuc

Xe điện
Chán nhất vẫn là cái thái độ, bao năm không đổi, trẻ măng nhưng hỏi người lớn tuổi hơn nhiều cứ như thể đang hỏi em mình, mặt mũi khó đăm đăm thì nét truyền thống rồi thì phải.

Z90

Xe tăng
Kb có phải do cách ăn mặc và nói chuyện k chứ e ra uỷ ban phường hoặc bên công an thấy họ lịch sự nhã nhặn lắm, hỏi gì đáp nấy hướng dẫn tận tình chứ chưa trải nghiệm giống cụ chủ bao h.

Tung Louis

Xe tải
Chán nhất vẫn là cái thái độ, bao năm không đổi, trẻ măng nhưng hỏi người lớn tuổi hơn nhiều cứ như thể đang hỏi em mình, mặt mũi khó đăm đăm thì nét truyền thống rồi thì phải.
Chuẩn cụ ạ. Kiểu như phải lạnh lùng để dân không bắt quàng làm họ ấy =))

Tung Louis

Xe tải
Kb có phải do cách ăn mặc và nói chuyện k chứ e ra uỷ ban phường hoặc bên công an thấy họ lịch sự nhã nhặn lắm, hỏi gì đáp nấy hướng dẫn tận tình chứ chưa trải nghiệm giống cụ chủ bao h.
Chắc cụ gặp được người tốt. Chúc mừng cụ ạ

butchikim

Xe ba gác
Cháu làm lần đầu cũng bức xúc, vài lần sau thấy đỡ hẳn dù còn bị hành nhiều hơn :D

Nov

Xe tăng
CQNN thường thấy làm sáng từ 7h30 - 12h, chiều từ 13h30 - 17h. Cụ thớt đáng ra phải ngó cái bảng thông báo về thời gian làm việc của phường đã chứ. Như em hãn hữu mới tiếp xúc với cơ quan công quyền, thấy cũng bình thường, chẳng có gì là cửa quyền hay hách dịch. Hơn chục năm trước em cũng tự đi bấm biển xe máy, tự làm hết kể cả cà số khung, chẳng mất đồng rơi đồng vãi nào.

HH1993

Xe điện
Đầu tiên cứ phải xét lại mình đã. Nhận thức được việc mình phục vụ họ,hay họ có nghĩa vụ,trách nhiệm phục vụ mình.

Tung Louis

Xe tải
CQNN thường thấy làm sáng từ 7h30 - 12h, chiều từ 13h30 - 17h. Cụ thớt đáng ra phải ngó cái bảng thông báo về thời gian làm việc của phường đã chứ. Như em hãn hữu mới tiếp xúc với cơ quan công quyền, thấy cũng bình thường, chẳng có gì là cửa quyền hay hách dịch. Hơn chục năm trước em cũng tự đi bấm biển xe máy, tự làm hết kể cả cà số khung, chẳng mất đồng rơi đồng vãi nào.
Em cũng tìm hiểu các thủ tục khá chi tiết để tránh bị hành cụ ạ, giấy tờ, thủ tục cà số khung số máy, đăng ký trên dịch vụ công đủ hết e mới ra. E chỉ bức xúc là không rõ thời gian làm việc là khi nào mà lại bảo luôn là bồi dưỡng tiền làm ngoài giờ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em thấy dùng từ chính chủ nó cứ thế nào ý. Hơi đá luật dân tài sản trong thời kỳ hôn nhân. Em thấy bảo đi xe vợ bị phạt ko chính chủ. Thì hãy nhỉ.
Xe tên ai thì người đó bấm , xưa nay vẫn thế mà . Còn đi xe của ai thì kệ ai quan tâm ;))

danleduc

Xe điện
Thế kết cuộc lại ....cụ chủ thớt có bồi dưỡng "tiền làm ngoài giờ" cho chú Cán bộ CA kia không ?

Em nhiều lần đi đăng kiểm xe trước đây bị Cán bộ đăng kiểm xin "tiền bồi dưỡng anh em", em chả cho. :))

Mít - Mật

Xe tăng
Em có lần phải làm việc ở 1 phường, ngồi ở trực ban là 1 anh cũng lớn tuổi, ăn nói hách dịch, trời nóng nên cởi phanh 1 khuy áo. Nói năng cộc lốc, em mới bảo: Bây giờ, nếu anh ko chấn chỉnh lại quần áo, và cách ăn nói với nhân dân, thì tôi xin phép sẽ quay video buổi làm việc này lại. Thế là ngoan luôn

Tung Louis

Xe tải
Thế kết cuộc lại ....cụ chủ thớt có bồi dưỡng "tiền làm ngoài giờ" cho chú Cán bộ CA kia không ?

Em nhiều lần đi đăng kiểm xe trước đây bị Cán bộ đăng kiểm xin "tiền bồi dưỡng anh em", em chả cho. :))
Dạ đương nhiên là em không cho rồi cụ. =)) tiền ấy thà e đi làm từ thiện còn hơn. Cơ mà 2 ngày nữa ra lấy giấy đăng ký không biết có ăn hành tiếp không. Vì lúc em bảo là em không có tiền thái độ khác ngay :D