[Funland] Cán bộ giờ rất thẳng thắn có phải không ạ?

Tung Louis

Xe tải
Chào CCCM.
Hôm nay em có đi làm đăng ký bấm biển cái xe máy ạ. Chuyện thì chẳng có gì nhưng em cảm thấy rất bức xúc mà không biết làm thế nào ạ.
Thủ tục thì em làm đúng trình tự:
Bước 1: Nộp thuế trước bạ
Bước 2: Đăng ký trên dịch vụ công
Bước 3: Sau 3 ngày đăng ký trên dịch vụ công em mới chạy ra công an phường để làm thủ tục bấm biển ạ.
- Lần 1: Em mua xe đăng ký tên vợ em. Em cũng rất hồn nhiên nghĩ rằng ở head họ làm thủ tục hộ được, họ còn bấm luôn biển cho khách hàng được thì e cũng nghĩ là em ra thay vợ e được. Thì ra anh công an ít tuổi chẳng mặc quân phục gì cả, quần đùi áo cộc ra cầm tờ giấy mua bán xe của em xong hỏi tên trong giấy của ai. Em bảo của vợ em thì anh công an ít tuổi bảo em là về bảo vợ ra. Không tiếp không chính chủ. Thế là e đi về
- Lần 2: Em đưa vợ em ra phường lúc 13h23 phút. Đi dọc các phòng không thấy có chú công an nào. Đi qua phòng nghỉ thì thấy các chú vẫn đang đắp chăn ngủ mặc dù em đã vã mồ hôi vì nhiệt độ ngoài trời là 33 độ. Em ra cửa phòng trực ban ngồi chờ khoảng 5 phút thì có chú công an hôm trước quần đùi, áo cộc từ đâu về ấy. Em mới hỏi là anh ơi em muốn đăng ký biển xe, mặc dù chú công an chắc ít hơn e cỡ 5-7 tuổi =)). Chú công an bảo rất lạnh lùng, 14h mới làm việc về ngủ đi =)).
Ơ các cụ cho em hỏi giờ nhà nước làm việc là từ mấy giờ ạ.
Thế là e lại bần thần ra ngồi cửa phòng trực ban chờ tiếp. Khoảng 10p sau chú công an lúc nãy thay quân phục xong đi ra ngoài thì e lại nhẹ nhàng bảo thôi anh ơi giờ cũng 1 rưỡi rồi làm giúp e. Chắc thấy em tội nghiệp quá chú công an bảo đi vào đây. thế là làm có tý là xong. Em đi ra đóng tiền biển thì chú công an nhẹ nhàng nhìn em với ánh mắt chìu mến bồi dưỡng thêm tiền làm ngoài giờ nhé.

Mồm e chỉ biết há Ơ, Ô, A E

Em nghĩ đây là công việc là nhiệm vụ của các chú mà nhỉ. Em cứ nghĩ đến mấy cái thủ tục hành chính mất thời gian và ức chế quá ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ nên đi thêm lần 3-4 để có thêm kinh nghiệm ;))

harrynh

Xe điện
Thế giờ lv của họ là lúc mấy h hả cụ, theo quy định ấy

matizvan2009

Xe ba gác
ần 2: Em đưa vợ em ra phường lúc 13h23 phút. Đi dọc các phòng không thấy có chú công an nào. Đi qua phòng nghỉ thì thấy các chú vẫn đang đắp chăn ngủ mặc dù em đã vã mồ hôi vì nhiệt độ ngoài trời là 33 độ. Em ra cửa phòng trực ban ngồi chờ khoảng 5 phút thì có chú công an hôm trước quần đùi, áo cộc từ đâu về ấy. Em mới hỏi là anh ơi em muốn đăng ký biển xe, mặc dù chú công an chắc ít hơn e cỡ 5-7 tuổi =)). Chú công an bảo rất lạnh lùng, 14h mới làm việc về ngủ đi =)).
xxx chuẩn OFer

Matxech

Xe container
Cụ mất công viết dài và bức xúc thế cho luôn tên phường lên để mọi ng tránh
Nếu trót cùng phường thì sẽ chuyển nhà
Còn tiền làm ngoài h cụ cứ đưa 5l rồi chờ lấy phiếu thu là ok

tungnb

Xe máy
quá mệt với các bác nhà nước ạ, giờ giấc quan liêu lắm

keyon

Xe tăng
Bấm biển xe tại phường là như nào nhỉ, lung tung quá.

langtoilangtoi

Xe điện
Đáng ra cụ quay cờ líp rồi úp lên fanpage của Quận có phải tốt ko.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em thấy dùng từ chính chủ nó cứ thế nào ý. Hơi đá luật dân tài sản trong thời kỳ hôn nhân. Em thấy bảo đi xe vợ bị phạt ko chính chủ. Thì hãy nhỉ.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Cụ như thế này thì chậm chạp quá

Tung Louis

Xe tải
Đáng ra cụ quay cờ líp rồi úp lên fanpage của Quận có phải tốt ko.
Dạ em nghĩ đơn giản ạ. Chứ biết mệt mỏi thế này em cứ làm dịch vụ cho mát ạ. Trước oto e làm dịch vụ nên không biết thủ tục bấm biển thế nào. Giờ mua cái xe máy ghẻ nghĩ là bấm ở phường, xã được thì nhanh ai ngờ

Tung Louis

Xe tải
Cụ mất công viết dài và bức xúc thế cho luôn tên phường lên để mọi ng tránh
Nếu trót cùng phường thì sẽ chuyển nhà
Còn tiền làm ngoài h cụ cứ đưa 5l rồi chờ lấy phiếu thu là ok
Dạ không biết giờ nào là giờ hành chính cụ nhỉ

thongnv

Xe điện
phường nào thế cụ
cho cái phản ánh khiếu nại lên dichvucong lại chả rối rít gọi xin lỗi

HH1993

Xe điện
Chào CCCM.
Hôm nay em có đi làm đăng ký bấm biển cái xe máy ạ. Chuyện thì chẳng có gì nhưng em cảm thấy rất bức xúc mà không biết làm thế nào ạ.
Thủ tục thì em làm đúng trình tự:
Bước 1: Nộp thuế trước bạ
Bước 2: Đăng ký trên dịch vụ công
Bước 3: Sau 3 ngày đăng ký trên dịch vụ công em mới chạy ra công an phường để làm thủ tục bấm biển ạ.
- Lần 1: Em mua xe đăng ký tên vợ em. Em cũng rất hồn nhiên nghĩ rằng ở head họ làm thủ tục hộ được, họ còn bấm luôn biển cho khách hàng được thì e cũng nghĩ là em ra thay vợ e được. Thì ra anh công an ít tuổi chẳng mặc quân phục gì cả, quần đùi áo cộc ra cầm tờ giấy mua bán xe của em xong hỏi tên trong giấy của ai. Em bảo của vợ em thì anh công an ít tuổi bảo em là về bảo vợ ra. Không tiếp không chính chủ. Thế là e đi về
- Lần 2: Em đưa vợ em ra phường lúc 13h23 phút. Đi dọc các phòng không thấy có chú công an nào. Đi qua phòng nghỉ thì thấy các chú vẫn đang đắp chăn ngủ mặc dù em đã vã mồ hôi vì nhiệt độ ngoài trời là 33 độ. Em ra cửa phòng trực ban ngồi chờ khoảng 5 phút thì có chú công an hôm trước quần đùi, áo cộc từ đâu về ấy. Em mới hỏi là anh ơi em muốn đăng ký biển xe, mặc dù chú công an chắc ít hơn e cỡ 5-7 tuổi =)). Chú công an bảo rất lạnh lùng, 14h mới làm việc về ngủ đi =)).
Ơ các cụ cho em hỏi giờ nhà nước làm việc là từ mấy giờ ạ.
Thế là e lại bần thần ra ngồi cửa phòng trực ban chờ tiếp. Khoảng 10p sau chú công an lúc nãy thay quân phục xong đi ra ngoài thì e lại nhẹ nhàng bảo thôi anh ơi giờ cũng 1 rưỡi rồi làm giúp e. Chắc thấy em tội nghiệp quá chú công an bảo đi vào đây. thế là làm có tý là xong. Em đi ra đóng tiền biển thì chú công an nhẹ nhàng nhìn em với ánh mắt chìu mến bồi dưỡng thêm tiền làm ngoài giờ nhé.

Mồm e chỉ biết há Ơ, Ô, A E

Em nghĩ đây là công việc là nhiệm vụ của các chú mà nhỉ. Em cứ nghĩ đến mấy cái thủ tục hành chính mất thời gian và ức chế quá ạ
Quay mẹ clip lại.
Cơ mà chắc bác thấy áo xanh lại....khúm núm dạ thưa chứ giề?

just for fun

Xe lăn
Dạ không biết giờ nào là giờ hành chính cụ nhỉ
1.30 chiều là giờ hành chính ạ. cụ đến lúc 1.23 là giờ nghỉ, họ đang ngủ là chuyện bình thường. Không biết cụ ở phường nào chứ phường cháu 1.30 là họ đã làm việc rồi.