Hành trình hoá mắt "gà" Corolla ra mắt "đại bàng" Lexus

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bóng đèn gầm Altis là HB4 51W bác ạ, thay lên 55W cũng ko vấn đề gì đâu. Chúc mừng bác đã có 1 bộ đèn đẹp và chuẩn, bác nhớ kiểm tra lớp keo cẩn thận để tránh bị đọng hơi nước nhé (b)(b)

tire_brake

Xe hơi
Bóng đèn gầm Altis là HB4 51W bác ạ, thay lên 55W cũng ko vấn đề gì đâu. Chúc mừng bác đã có 1 bộ đèn đẹp và chuẩn, bác nhớ kiểm tra lớp keo cẩn thận để tránh bị đọng hơi nước nhé (b)(b)
Cảm ơn cụ, theo như khuyến cáo trong bộ đèn Đài loan, mấy ngày đầu sẽ có hơi nước bám kính, chạy một vài ngày sẽ hết thì quả đúng là như vậy.
Tuy nhiên khả năng nước lọt vào đèn đã bị tháo ra là vẫn còn (em dự là sẽ xảy ra khi mưa to) Do vậy ngoài việc sử dụng lớp keo nguyên bản, bác có kinh nghiệm sử dụng thêm loại keo nào để chét thêm vào các khe đèn không?

Chắc chắn là em phải tháo bộ đèn ra khỏi xe một lần nữa để xử lý triệt để hơn. Em lo nhất vấn đề này đấy! Nước luôn là kẻ thù của mọi công trình, mọi tác phẩm nghệ thuật!

hoangyenF430

Xe tăng
đèn đóm thế này thì con kiến cũng khó thoát , chúc mừng cụ (b)(b)

hoangdong1269

Xe buýt
Bác chụp ở Công ty INFISCO số 9 Nguyên Hồng hả

tire_brake

Xe hơi

Một điểm thú vị tình cờ em muốn nhắc đến bộ đèn Đài loan là nó đã thiết kế một khoang để lắp Ballast của Koito nằm ở dưới đáy đèn. Cho nên cái Ballast của em lắp vừa khít khìn khịt :69:, đi dây vào trong đèn luôn, chỉ cần thêm ít gioăng cao su và gel là yên tâm với khoản chống nước cho ballast - một vấn đề lớn ảnh hưởng đến tuổi thọ của ballast.

LocPhat68688

Xe tải
Bác chế bộ đèn ở đâu đấy, nếu ở Hà Nội cho em xin cái địa chỉ nhé! Thanks

tire_brake

Xe hơi
Bác chế bộ đèn ở đâu đấy, nếu ở Hà Nội cho em xin cái địa chỉ nhé! Thanks
Như em đã nói trong bài đầu, bộ đèn này em nhờ cậu Trung ở Thanh Bình Auto 623 Nguyễn Trãi thi công hộ (DD 0912.595.664). Trước khi nhờ em có chút "thẩm định" qua. Trung là thợ cả ở đây, người miền Trung, qua tiếp xúc thì em thấy cậu em này tính cẩn thận, chịu khó tiếp thu và đặc biệt là nhiệt tình... không như phần lớn thợ hiện nay... cứ phải "show me your money!" thì mới làm... cậu em này tâm sự... kiếm tiền chỉ là một phần, phần nhiều vẫn là đam mê... nên em đã tin tưởng giao phó "đôi mắt" của vợ hai và đến bây giờ có thể nói là hài lòng. Em tin cậu này nếu làm nhiều sẽ thành "Khắc Trung" về chế đèn thứ hai ở Hà Nội.

Thanhbinhauto trước đây có "tai tiếng" tuy nhiên không có nghĩa là họ không có thợ giỏi, nên các cụ cũng đừng quá định kiến với họ nhé!

Bên lề một chút... em đi nhiều, nghe nhiều và "ngộ" ra một điều rằng thợ miền Trung bao giờ cũng cẩn thận, khéo tay và chịu khó học hỏi hơn thợ ngoài Bắc này:41: ... các cụ cứ nghiệm mà xem... ở chỗ bác Khởi 30 Đồng Nhân nổi tiếng về đèn cũng có khá nhiều thợ miền Trung... có thể do bác chủ hàng cũng ở trỏng.:21:
Trong khi đó thợ ngoài Bắc, phần lớn nhé! xin lỗi em cũng là người Bắc :^)... không lười thì lươn lẹo, làm thì vụng chèo khéo chống, đã dốt lại hay cãi, luôn có thái độ chộp giật, gài gắm hoặc moi của khách, thấy lợi trước mắt thì mới làm:mad: ... đặc biệt nếu Người chủ không biết quản lý, giáo dục thì loại thợ này sẽ làm loạn khiến cửa hàng thì mất khách, kinh doanh thất bát, thậm chí khuynh gia bại sản... Là khách hàng em sợ nhất gặp loại thợ này và thường kiên quyết ngay từ đầu để tránh rơi vào tình cảnh "sự đã rồi" và phần thiệt bao giờ cũng do mình hứng chịu! :77:
Đây cũng có thể là gợi ý cho các cụ muốn tuyển thợ giỏi vào làm!
Dông dài tí, các cụ thông cảm nhé, tháng giêng mà! (b)

P/s: Các cụ cứ qua chỗ thằng em Trung đi, ko cần bảo em giới thiệu nó cũng sẽ làm nhiệt tình với giá hữu nghị, cốt là để em nó rèn luyện tay nghề thêm cứng để phục vụ khách đấy! Em cá là các cụ đi hỏi chỗ khác (L.T ở Lê Văn Lương chẳng hạn) kiểu gì cũng sẽ được các chú thợ Bắc "nắn gân" bằng thù lao tiền công chế khoảng từ 1-2 củ, cái cụ vái cả nón luôn! Một lựa chọn khác là chỗ bác Khởi 30 Đồng nhân, có nghe nói nhiều nhưng chưa thử... thợ cũng khéo tay và chịu khó.

Chỉnh sửa cuối:

The Leak

Xe buýt
chuẩn bác ạ, đi đường gặp mấy cụ này em nháy 3 lần ko thấy gì thì em cũng pha lại cho chết mị nó lun, khổ cái lắm thằng xe SUV cao mình pha ko lại :77:
cụ giống e đấy , e mà nháy 3 lần không chuyển cốt thì e chơi pha thẳng mặt xe đối diện luôn. Đi gặp các cụ pha 100% khó chịu không tả đc

carrera911

Xe hơi
Tổng thiệt hại là bao nhiêu củ đấy cụ? nhà em cũng có con Corolla Altis 2009 muốn đua đòi tý

M3E92

Xe điện
Tổng thiệt hại bao nhiêu cụ nhỉ ?

khactrung80

Xe tải
he he hôm nay em mới vào xem và thấy ok lắm cụ chủ thớt ạ , chúc mừng cụ nhé , chúc cụ không còn băng khoăn khi đêm về . về projector mà cụ gắn em thấy nó vượt trội hơn infiniti đấy cụ ạ ánh sáng pha cao hơn đẹp hơn , đường cắt nét và rộng noi chung là cool .

tire_brake

Xe hơi
he he hôm nay em mới vào xem và thấy ok lắm cụ chủ thớt ạ , chúc mừng cụ nhé , chúc cụ không còn băng khoăn khi đêm về . về projector mà cụ gắn em thấy nó vượt trội hơn infiniti đấy cụ ạ ánh sáng pha cao hơn đẹp hơn , đường cắt nét và rộng noi chung là cool .
Cảm ơn cụ rất nhiều vì những ý kiến tư vấn quý báu! (b) Mong cụ tiếp tục đăng đàn với những bài viết về các tác phẩm của cụ cũng như những kỹ thuật liên quan đến độ đèn để anh em ngoài Bắc có dịp học hỏi, nâng cao "tầm thưởng thức" nhé! :41::41::41::41::41:

boom_boom

Xe tải
em cũng như các bác khác muốn hỏi cụ là làm hết tổng bao nhiêu ạ :^)

bslong

Xe hơi
Website
www.stockbiz.vn
bên em đang có bộ đèn để thay luôn như thế này
giá OF 5 triệu 800 ngàn 1 bộ
[/IMG]
Bên cụ có bộ nào cho Ford Focus 2009 MT không? có thì PM cái rá rổ cho em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

future_fun

Xe máy
Tuyệt vời

Chúc mừng vợ hai của cụ có đôi mắt mới nhé. Nhìn xinh quá :41:

mr_hieu1

Xe điện
em thề là em rất thích (l)(l)