Hành trình hoá mắt "gà" Corolla ra mắt "đại bàng" Lexus

tire_brake

Xe hơi
bên em đang có bộ đèn để thay luôn như thế này
giá OF 5 triệu 800 ngàn 1 bộ
[/IMG]
Em chỉ xin chia sẻ kinh nghiệm một chút đối với bộ đèn của TW này là về hình thức rất ok, chất lượng tương đối ổn. Tuy nhiên điểm hạn chế của em nó lại chính ở chỗ đèn Cốt dùng bóng Halogen... ánh sáng ra sẽ hạn chế hơn đèn nguyên bản, kể cả khi các bác có thay bằng bóng Xenon thì do projector nhỏ nên ánh sáng cũng ko cải thiện là bao. Đây chính là sự hy sinh giữa "nhan sắc" và "chất lượng".:69: Còn nếu các bác tính cả phương án độ projector xịn thì hoan nghênh, em nó sẽ đạt được cả hai tiêu chí! :P

Prius

Xe buýt
Cảm ơn các cụ động viên!
Lúc độ đèn em cũng đã nghĩ đến kẻ mi kiểu R8 tuy nhiên không do không đảm bảo được yếu tố kỹ thuật nên đành thôi. Em muốn vừa thẩm mỹ, vừa chắc chắn mà phải hiệu quả cơ. Lói chung là hơi khó tánh!
Dự định sắp tới của em là chuyển hai "hòn bi" thừa tháo từ đèn OEM ĐL ra để lắp vào hai đèn gầm để đi soi ổ gà hoặc đi bắt ếch.
Em chỉ đang lo một điều là hệ thống điện sẽ thiếu công suất nếu thay 2 quả này vào vì bóng của mỗi thằng halogen là 55W x 2 = 110W. Trong khi đó chưa rõ công suất của 2 bóng đèn gầm hiện tại là bao nhiêu... nhưng chắc là nhỏ hơn. Cụ nào có thông tin vụ này tư vấn thêm giúp em nhé! (b)

Tí quên, tổng thiệt hại gần 16 củ các cụ à!
Công suất như nhau bác ạ! Đèn sương mù zin của nó là loại H11- 55W Phillips, tuy nhiên theo em bác không nên lắp như vậy vì đường cắt của Projector ĐL này không chuẩn đâu, lắp vào sẽ ảnh hưởng đến độ tán sắc và thẩm mỹ của đèn Xenon bác mới lắp vào vì ánh sáng halogen là đỏ, bác nên đầu tư cặp bóng LED trắng H11 (ngót $100) lắp vào đó sẽ đẹp hơn và giúp giảm nhiệt cho mặt kính đèn gầm, đi vào vũng nước tạt lên hay bị nứt lắm, vào hãng mua lại không dưới 2T đâu – mà thay thế sẽ liên tục, trước mắt nên tắt nó đi để bảo vệ bầu kính– đèn xenon của bác quá sáng rồi
Bộ Bi mới của bác rất đẹp, zin, đường cắt rất đều, em hỏi nhỏ bác mua riêng 2 bộ bi này bao nhiêu để em lên kế hoach chi tiêu là vừa? Em dự định nhấc bi của Eagle ra để đú y chang bác, bác giúp em nhé! Hiện trạng đèn của em nó đây: http://otofun.net/showthread.php?t=87940

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Civic liệu có phương án độ như thế này ko nhỉ? ko biết đèn Bixenon xịn mà bác chủ thớt mua có lắp vừa em Projector TW or China ko đây ! Chứ mua hàng kia thì như các bác đã đề cập về vấn đề độ sáng ko như hàng nguyên bản và kém xa hàng xịn ! Nhìn quả đèn mới của bác chủ thớt mà thèm quá !!!(b)

tire_brake

Xe hơi
Công suất như nhau bác ạ! Đèn sương mù zin của nó là loại H11- 55W Phillips, tuy nhiên theo em bác không nên lắp như vậy vì đường cắt của Projector ĐL này không chuẩn đâu, lắp vào sẽ ảnh hưởng đến độ tán sắc và thẩm mỹ của đèn Xenon bác mới lắp vào vì ánh sáng halogen là đỏ, bác nên đầu tư cặp bóng LED trắng H11 (ngót $100) lắp vào đó sẽ đẹp hơn và giúp giảm nhiệt cho mặt kính đèn gầm, đi vào vũng nước tạt lên hay bị nứt lắm, vào hãng mua lại không dưới 2T đâu – mà thay thế sẽ liên tục, trước mắt nên tắt nó đi để bảo vệ bầu kính– đèn xenon của bác quá sáng rồi
Bộ Bi mới của bác rất đẹp, zin, đường cắt rất đều, em hỏi nhỏ bác mua riêng 2 bộ bi này bao nhiêu để em lên kế hoach chi tiêu là vừa? Em dự định nhấc bi của Eagle ra để đú y chang bác, bác giúp em nhé! Hiện trạng đèn của em nó đây: http://otofun.net/showthread.php?t=87940
Cảm ơn bác vì thông tin tư vấn, em sẽ cân nhắc kỹ thêm vụ đèn gầm vì bản thân cái projector ĐL không vừa với hộc đèn gầm nên cần phải tính toán kỹ hơn để đảm bảo an toàn điện và nước như ý kiến của bác.
Theo em hiểu thì bác đang sử dụng bộ đèn ĐL rồi, việc cần làm quan trọng nhất bác phải kiếm cho được một cặp projector ngon ngon cho bõ công làm. Tiêu chí là đường kính thấu kính cần nhỏ hơn hoặc bằng với đường kính trong của angle eye có sẵn... ngoài ra bề rộng, chiều dài của thân projector cũng ko nên quá lớn để có thể đặt vừa vào bên trong hộc đèn (Theo em nhớ là bề rộng x dài projector của em là 7x13cm).

Một khi bác đã tìm được projector phù hợp thì chỉ cần mất một ngày công dưới bàn tay thợ giỏi là bác sẽ lại có được một cặp mắt đại bàng ưng ý. Sẽ còn một số điểm cần lưu ý khi thi công nữa... khi nào chuẩn bị làm bác cứ PM cho em số điện thoại, em sẽ tư vấn chi tiết thêm cho bác!
Chúc bác sớm gia nhập hội "đại bàng" thực thụ!

tire_brake

Xe hơi
Civic liệu có phương án độ như thế này ko nhỉ? ko biết đèn Bixenon xịn mà bác chủ thớt mua có lắp vừa em Projector TW or China ko đây ! Chứ mua hàng kia thì như các bác đã đề cập về vấn đề độ sáng ko như hàng nguyên bản và kém xa hàng xịn ! Nhìn quả đèn mới của bác chủ thớt mà thèm quá !!!(b)
Thường thì projector hàng tốt có kích thước (và cả trọng lượng) lớn hơn khá nhiều với loại của ĐL hoặc TQ. Bác nên căn cứ và kích thước thực của choá đèn mà lựa projector cho phù hợp. Có trường hợp còn phải cắt gọt bớt projector xịn đi để ướm vừa choá... Tất cả vì sự nghiệp làm đẹp mà!
Tuy nhiên bác cũng ko nên lo lắng quá, miễn là trong bộ đèn ĐL đã có sẵn bộ giá đỡ cho projector thì kiểu gì cũng có biện pháp thi công để đảm bảo độ chắc chắn và căn chỉnh ánh sáng một cách chính xác, thuận lợi...
Chúc bác sớm toại nguyện!

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Thường thì projector hàng tốt có kích thước (và cả trọng lượng) lớn hơn khá nhiều với loại của ĐL hoặc TQ. Bác nên căn cứ và kích thước thực của choá đèn mà lựa projector cho phù hợp. Có trường hợp còn phải cắt gọt bớt projector xịn đi để ướm vừa choá... Tất cả vì sự nghiệp làm đẹp mà!
Tuy nhiên bác cũng ko nên lo lắng quá, miễn là trong bộ đèn ĐL đã có sẵn bộ giá đỡ cho projector thì kiểu gì cũng có biện pháp thi công để đảm bảo độ chắc chắn và căn chỉnh ánh sáng một cách chính xác, thuận lợi...
Chúc bác sớm toại nguyện!
Bác cho biết chi phí mua củ đèn xịn hết bn tiền để anh em còn chuẩn bị xèng? có khi phải cafe học hỏi, chứ nhìn quả đèn sáng kết quá híc !!!

tire_brake

Xe hơi
Bác cho biết chi phí mua củ đèn xịn hết bn tiền để anh em còn chuẩn bị xèng? có khi phải cafe học hỏi, chứ nhìn quả đèn sáng kết quá híc !!!
Cụ cứ làm phép tính đơn giản, lấy tổng chi phí 16 củ, trừ đi xiền "vỏ đèn" ĐL 5.5 củ trừ tiếp xiền công và chi phí khác khoảng 1 củ là ra... thôi ah!
Cụ muốn tìm hiểu thêm về vấn đề ji cứ pm cho em, em sẽ phản hồi, còn có duyên mà ngồi (c) với nhau thì em cũng rất vui! Chúc cụ sớm toại nguyện! (b)

pene

Xe hơi
Hôm rồi e vào sg công tác nên xách cặp pha vios nhà e vào đổi bộ projector của BMW thành FX infinity nhưng lúc ra lắp vào thấy có vẻ độ sáng không bằng được bộ cũ, định hỏi cụ có lúc nào rảnh bố trí được chút thời gian để e qua gặp cụ tham khảo ưu nhược của mấy loại pj này nó ntn.

training

Xe tăng
Em ko có nhiều kiến thức và sự kiên nhẫn như cụ chủ thớt nên ko dám đú theo

Cụ độ đẹp quá, chúc mừng cụ(b)(b)(b)(b)(b)

dapvocaydan

Xe điện
bác mua cái projector xịn ở đâu đấy. Thấy bác làm đẹp quá em cũng muốn đú. Xe em là CV 2.0

dungla

Xe buýt
đẹp quá bác chủ ạ.

Em rất muốn đổi mắt cho vợ 2 nhà em nhưng mà chưa thấy ai đổi bao giờ cả. Vợ 2 nhà em là Mon 2.5 đời 2005 muốn thẩm mỹ lại đôi mắt như vậy liệu có khả thì không cụ chủ?

30-4953

Xe đạp
Em cũng có dòng máu như bác chủ thớt mê đèn đóm
xe em lúc đầu như này có projector nhưng nhìn cũng kô ổn và em cung tự phẫu thuật bổ 2 mí luôn

và projector thay là infinity G35

để ánh sáng tốt hơn nữa em đã thêm 1 cặp kính Clear Lenses Acura TL Bi- Xenon HID Projectors ZKW
để dể so sánh lúp kính ZKW bên trái và lúp zin bên phải

khi lắp vào xong em tét và cảm nhận nhìn xuyên vào trong projector luôn đúng là Clear Lenses

còn đây là ánh sáng

hôm nào rảnh em sẽ chụp góc xa cả cốt và pha

lam111

Xe máy
Em ngưỡng mộ cụ chủ thớt quá ! E cũng đi xe Altis 2.0 nhìn quả đèn của cụ mà thèm . E vừa Votdka cho cụ xong !

dajkameo

Xe máy
chúc mừng cụ.. đèn đẹp quá