[Funland] Yêu phải con gái dị dị khác người

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Haha, ai mà lừa dc em, e thành cáo dồi nên phân biệt dc mà, đại loại là cốc lên đầu xong bảo bỏ chân xuống, nhắng nhít quá đi mất và cười mỉm, theo em thì đó là ám chỉ việc khen em đáng iu đó :))
Ngại trả lời thì hãy tự trả lời cho mình, hãy cảnh giác :))

kiyosaki1989

Đi bộ
theo kinh nghiệm của e là ko nên lấy vợ cá tính quá

Voi coi HN

Xe tăng
Đây là một cô gái rất cá tính, nổi loạn đôi khi rất khác người, là con ngựa bất kham rất khó thuần chủng, quan trọng là cụ có thích kiểu người như thế không và đủ bản lĩnh để thuần chủng đc con ngựa này không, thuần chủng đc thì khám phá đc nhiều điều hay ho đấy.
Những điều cụ kể thực ra chỉ là tính cách nhất thời nổi loạn tuổi trẻ có thể thay đổi đc, không phải là thứ căn bản để đánh giá một con người tốt hay xấu. Thôi cứ chịch xem thế nào có hợp không rồi ngồi vuốt râu tính tiếp cụ chủ thớt nhé

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lão toàn thích nặng đô nhờ. :D
Ngan nhà em ko hút thuốc, cơ mà hút em cũng sẽ chả bảo giề, miễn là ra ngoài cửa mà hút đừng hút trong nhà.
Giờ bia hắn uống còn tinh hơn em, đợt nào ko mua được trappist uống bia thường hắn bảo bia gì mà nhạt thế anh. :))
Đậu má! 50/50 đây, phê phết!

333 vs sg xanh e phải tàu ngầm 2 chén chivas mí ổn.

Bemagauvn

Xe điện
Nếu cụ cho rằng đàn ông đánh son môi là bình thường thì gay thật. Trừ lên phim ảnh các kiểu nó lồng tí son thì không nói, chứ trai thẳng éo ai đi cầm cục son môi trong túi quần? Thử 1 tuần rồi cụ xem thiên hạ nó ném cho bao nhiêu bãi mứt vào mẹt?

Cái gì nhiều người thích nhưng không dám làm thưa cụ? Nếu nhiều người thích thì xã hội đã đầy người làm.

Chất đàn ông, chất đàn bà? nó liên quan đến giống đực và giống cái, những hóc môn chảy trong người và chi phối giống đó.

Đàn ông làm nghệ thuật nhẹ nhàng, vâng thì sao cụ? đàn bà lái máy bay? thì có sao? Nó chả liên quan gì đến việc bình đẳng ở đây. Nó là ngành nghề, giống éo nào chả làm được, nó không liên quan đến bản chất giống đực cái thưa cụ.

"Bình đẳng" là một cái từ, em khẳng định luôn, cụ còn lâu mới thấm.
Cụ chứng minh hộ em cái, hóc môn cái gì ở đây liên can đến hút thuốc xăm mình ăn mặc.
Người ta khuyến cáo hút thuốc, bla bla có hại cho sức khoẻ và người xung quanh.
Vẫn hút là lựa chọn của con gái, và cả của con trai liên quan gì hóc môn!!?.
Còn nói đến đây thì em biết cụ chẳng hiểu gì về bình đẳng để thảo luận cả.
Quan điểm một thằng đàn ông phì phèo thuốc như cụ viết mới “ chất đàn ông “ thì em chịu rồi. Và em nhấn mạnh vì quan điểm chất đàn ông đàn bà của cụ mà nhiều người không dám bộc lộ đấy, đánh son cái thì cụ chửi người ta à!?, cụ ném mứt vào người người ta à, sao cụ hành xử thiếu văn minh thế!? Lý do cụ nói thế và làm thế!?
Cụ bám vào một cái định kiến sai rất mơ hồ để nói chuyện, có chút cố chấp. Em xin dừng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Thích Đu Đủ

Xe điện
Cho xem hình xăm chỗ kín òi còn xúi gì nữa
Cứ tưởng tượng sau này tay bế con cho bú tay rán cá xem có hạp không là triển thôi.
Quá ải trên cụ tớt còn phải tập đúng nói thành sai, sai ko biết đúng là dì =))

lovecm

Xe hơi
Website
Housee.vn
Em 8x thì đấy không phải gu em ạ. Em ko đánh giá cách sống của bạn nữ đấy nhưng việc phung phí thời gian để ngắm chốt là một ng có vẻ không biết quý trọng và quản lý thời gian. Nếu ko thay đổi được thì sau này ng như vậy khó quản lý gia đình êm ấm và dậy được con mình lắm. còn hút thuốc, tô son, gác chân em ko vấn đề

Bemagauvn

Xe điện
Có 1 điều mà cụ và nhiều cụ nhầm, đó là từ "bình đẳng". Bình đẳng không có nghĩa là đàn ông hay đàn bà hút thuốc đều được coi là bình thường. Bình đẳng tức là: đàn ông hút thuốc được gọi là bình thường - là có chất "đàn ông", ở vế bên kia, đàn bà cầm thỏi son ra tô được gọi là bình thường - là có chất "đàn bà".

Nói đàn bà hút thuốc là bình thường, là chấp nhận được, là phong cách sống, thì cũng không khác éo gì đàn ông cầm son ra tô vào mồm.

"Bình đẳng" nghĩa là có đối trọng trong các cách sống, suy nghĩ, sở thích... của đàn ông và đàn bà. Đàn ông thì mãi là đàn ông, đàn bà mãi mãi là đàn bà, không thể giống nhau.
Đọc lại hộ cái ai viết xong không nhận. Cần in đậm dòng chất đàn ông hút thuốc không.
Tào lao!

wave-tau

Xe container
Bọn đàn ông hút thuốc thì bọn đàn bà gọi là "có chất đàn ông", chứ éo có phải là "có chất đàn ông" thì phải hút thuốc. 2 cái đó khác nhau nhé cụ trẻ.

Vậy bọn đàn ông đánh son thì bọn đàn bà có gọi là "có chất đàn ông" bao giờ không? :))
Logic của ông này là gia trưởng còn tào lao, khổ vợ khổ con chứ làm cái giề.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chả ai có quyền cấm pn hút thuốc như đàn ông hay cấm đàn ông đánh son môi như pn. Đấy có thể xem là bình đẳng (trong trường hợp cụ thể) còn việc đàn ông không thích pn hút thuốc hay pn không thích đàn ông đánh son môi thì chẳng liên quan mịa gì đến bình đẳng. Thấy thích thì nhích không thích thì xách dép về, thế thôi :))

wave-tau

Xe container
Chả ai có quyền cấm pn hút thuốc như đàn ông hay cấm đàn ông đánh son môi như pn. Đấy có thể xem là bình đẳng (trong trường hợp cụ thể) còn việc đàn ông không thích pn hút thuốc hay pn không thích đàn ông đánh son môi thì chẳng liên quan mịa gì đến bình đẳng. Thấy thích thì nhích không thích thì xách dép về, thế thôi :))
Em lại tưởng thích đủ thứ là thích đu đủ cơ, vừa lẩm bẩm mịa thằng ngẫn, sory cụ. :))

Thích Đu Đủ

Xe điện
Thế léo lào lại là gia trưởng ở đây nhể?

Nghĩ đến đàn bà chúng ta nghĩ đến cái gì? Xinh xắn sạch sẽ thơm tho, hẳn là đầu tiên rồi.

Đàn bà hút thuốc thơm tho :))
He he cụ dòm đc cái gốc, ko nên chấp nhặt câu chữ làm gì.
E cũng công nhận hút có thể ko chấp nhưng cái môi trg dẫn đến hút hít thì méo đẹp tị nào. Cụ nào ưng cứ nhảy, em nhường :))

Bemagauvn

Xe điện
Cụ thấy mơ hồ do cụ chưa đủ lớn thôi, cũng không sao :))

Đang nói đến riêng cái ví dụ hút thuốc thôi, đừng lôi thêm xăm mình ăn mặc vào vì tôi chưa nói đến 2 cái đó bao giờ. Đừng nhét chữ vào mồm tôi thưa cụ trẻ.

Tôi cũng không hề có quan điểm "một thằng đàn ông phì phèo thuốc như cụ viết mới “ chất đàn ông “", đó lại là nhét chữ vào mồm.

Cụ có hiểu thế éo nào là đực, thế éo nào là cái đâu, về mặt bản chất, chứ tôi không có nói đực là có tờ rim mà cái thì có cái bim bim. Nếu muốn tìm hiểu hãy google, tôi có làm từ thiện cho cụ đâu.

Mà tôi lại càng không nói chuyện với cụ :)) ơ hay
Cụ càng viết càng buồn cười, lôi cả giới tính vào đây để nói chuyện “ bình đẳng “.
Càng viết càng thấy chả hiểu gì về bình đẳng. Mà thôi không biết không sao, kiểu như cụ để văn minh lên mất cũng nhiều thời gian. Không chỉ có thể trong một hai post.
Lại còn nói em trẻ còn tự xưng mình già, cái này cũng chẳng liên quan gì đến hiểu biết đến một lĩnh vực. Lại bất bình đẳng 😂.
Chán!