[Funland] Yêu phải con gái dị dị khác người

love78

Xe tải
thôi cụ chủ thớt lấy em không nè, chứ em cũng ế nặng lắm rồi, bị giục hoài mà chữ ế nó vẫn bám em :((

Loe_hờ lú

Xe điện
E cũng để ý thấy giờ các bạn thanh niên hút thuốc lá điện tử rất nhiều luôn
Nhất là vape các cụ cho e hỏi có hay ho gì ko mà ngồi quán e thấy nam nữ rít nhiều

Bị đội bán hàng quảng cáo là ko có khói thuốc nên ko hại phổi.
Chỉ có nicotin bị đốt nóng thành hơi nước nên đảm bảo tiêu chí vẫn phê nhưng ko hại như hút khói thuốc
:D
Con gái giờ sành điệu là phải có vape, phì phèo tí mới chất.
Nhưng con trai em mà loằng ngoằng với đứa nào mà hút thuốc, em cấm cửa

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Rút súng ra dí vào mồm gái ngoan quát: Có khai không?
Nó lại nói: Khai lắm anh ạ thì mất mẹ nó hứng
Gái hư nó lại chả ngậm nòng súng mút như cá dọn bể, cướp cmn cò súng luông
Gái hư thì cùng từ ngoan mà ra và cũng phải có thằng nào đó làm cho nó hư vậy sao mình không làm cho ngoan thành hư nhỉ? còn kém hơn chút (hoặc nó quá ngoan cố) thì cố đừng khai để nó chê khai. Tóm lại vẫn tại mình chứ không đổ thừa ai được :))

DurexXL

Xe lăn
Chả biết các cụ thế nào, hay do em già rồi chứ các cái khác em thấy ok. Chứ con gái phì phèo điếu thuốc là em ko xác định lâu dài được.
Mình có thể chấp nhận, nhưng ra ngoài xã hội, về gia đình người ta còn nhìn vào, đánh giá.
Kể cả về sức khoẻ cũng ko tốt
Liệu các cụ có chấp nhận để con cụ đang bú mà hít phải khói thuốc ko. Chưa kể ảnh hưởng đến thai nhi trong quá trình mang bầu.
Lão chuẩn

Ở trên kia có 1 Cụ chia sẻ là phu nhân ghé tai chửi DCM mày ...
Thực ra thì đây là quan điểm cá nhân thôi, nhiều người cứ đề cao... Từ góc độ pháp lý, nếu người chửi và người nhận chửi xây dựng thống nhất thuật ngữ : DCM MÀY có nghĩa là Em yêu Anh lắm ...thì chuyện ghé tai thì thầm DCM mày - là 1 hành vi bày tỏ tình cảm rất văn minh và thú vị mang tính cá nhân

Tuy nhiên, nếu không thống nhất "DCM Mày" là "Em yêu anh lắm" hay "Tao quý mày lắm" hay là "Tao cho mày 1 căn Vinhome:, thì thú thực với các Lão, đứa nào nói với em câu đấy thì xác định là khó nhìn mặt nhau, càng không thể kiss hay tevez được ...

Khụ

cuongscb

Xe tăng
Em chốt một câu, cụ chủ thớt cá tính không đủ mạnh để cầm trịch một cô gái như thế. Phanh đê.

quangkhunglong

Xe tăng
Haizz hậu 8/3 e mới kể giãi bày các cụ việc này:
E mới quen 1 nàng sn 94 làm bank mới được hơn 1 tháng đang định đưa nàng về ra mắt ông bà già thì càng gần đây em ấy kiểu dị dị khác người em sợ éo ổn
- ăn mặc: không bao giờ thấy mặc váy luôn e ấy lúc nào cũng quần bò rách te tua, thik kiểu son môi thâm sỳ giống Suboi :(
- ăn uống: 2 đứa đi ăn đang đói bỏ con mẹ thì : anh, để e chụp đã. Mất tận 5-10phut chụp chiếc úp lên phây mới cho phép ăn
- đi chơi: 2 đứa đi xe máy dạo phố nàng lúc nào cũng thik kiểu để hẳn 2 chân lên đùi em, mấy người đi xung quanh cứ nhìn e ngại vc
Ah còn kiểu này: đang có kế hoạch đi xem fim thì thấy chốt 141 bắt e dừng lại xem mấy tiếng, rồi thấy mấy tk trẩu thông chốt thì ca ngợi lắm

- tính cách: e thấy cá tính vãi ,e thấy nàng cũng hay bắn thuốc lá, vape liên tục
Thi thoảng bực chuyện gì là em ấy cứ dùng chân đá đít em:( nghĩ nó chán

Ah hôm 8/3 vừa rồi bọn e đi chơi khuya rồi.... mới phát hiện ra nàng có hình xăm nhỏ chỗ eo lưng, giật cả mình

Theo các cụ với những style con gái kiểu này lấy vợ ổn ko? E cũng đang bị ob già giục rồi
Mà các cụ chuyện tình trường ngày xưa đã từng yêu phải girl dị dị cá tính mạnh chưa kể vui cho e có kinh nghiệm:)
Trước hồi học đại học (tức là vài chục năm rồi) em có quen một em rất dị, cũng thuốc lá, cũng xăm ở tay, cũng bò rách, nói chuyện như đàn ông, éo để ý gì người khác đang chỉ trỏ mình vì mình dị. Em hơi thích nó vì nó dị nhưng tính tình vui vẻ dễ mến, ăn mặc khù khoằm nhưng mặt mũi lại xinh. Nó thì thích em khá nhiều (chuyện dài éo kể hết được). Ai cũng tưởng sẽ thành đôi, nhưng sau em sợ như cụ chủ, vì em nghĩ xa đến chuyện lấy nó về làm vợ thì giỗ họ nhà em cả họ sẽ nhìn nó cười. Em tỏ thái độ không yêu, nó biết, rủ em đi uống rượu (mịa, quên k kể là nó uống rượu bằng bát được) say mèm, nhìn vào mắt em rồi nói là "đã là đàn bà thì mãi mãi là đàn bà, anh không hiểu sao?". Em bảo em éo hiểu. Thôi không chung đường khoảng 10 năm, em đang dẫn bồ đi chơi thì gặp nó đi du lịch với chồng và 1 đứa con. Vẫn là nó mà mặc váy sao đẹp thế, vẫn nói to nhưng sao nghe chỉ thấy duyên, không còn tí ngổ ngáo nào, vẫn uống rượu nhưng là rượu vang với chồng nó, vẫn châm thuốc nhưng sau đó chuyển cho chồng (thỉnh thoảng xin vài hơi). Các cụ hỏi lúc đó em có tiếc không thì em sẽ nói dối là "không".

Chỉnh sửa cuối:

Bemagauvn

Xe điện
Lão chuẩn

Ở trên kia có 1 Cụ chia sẻ là phu nhân ghé tai chửi DCM mày ...
Thực ra thì đây là quan điểm cá nhân thôi, nhiều người cứ đề cao... Từ góc độ pháp lý, nếu người chửi và người nhận chửi xây dựng thống nhất thuật ngữ : DCM MÀY có nghĩa là Em yêu Anh lắm ...thì chuyện ghé tai thì thầm DCM mày - là 1 hành vi bày tỏ tình cảm rất văn minh và thú vị mang tính cá nhân

Tuy nhiên, nếu không thống nhất "DCM Mày" là "Em yêu anh lắm" hay "Tao quý mày lắm" hay là "Tao cho mày 1 căn Vinhome:, thì thú thực với các Lão, đứa nào nói với em câu đấy thì xác định là khó nhìn mặt nhau, càng không thể kiss hay tevez được ...

Khụ
Thanks các cụ đã đề cập đến em😁.
Nói cho cùng các cụ vẫn không fair và không chịu nhìn nhận mình không fair.
Em sai và em có chửi bậy thì phu nhân lúc không kiềm chế được cảm xúc cũng văng thì em phải chấp nhận. Đó là bình đẳng đương nhiên em không cổ xuý.
Còn em đồng ý mỗi nhà mỗi cảnh, nếu các cụ không văng tục thì các cụ có thể chỉnh phu nhân vì hành vi đó sai, hoặc nếu các cụ có lỗi phu nhân các cụ xử lý khác thay vì thế thì mục đích cũng chỉ là một.
Còn cụ Loe, cụ hơi chủ quan khi phụ nữ làm mẹ rồi, khi có con không ai hút thuốc phì phèo trước mặt hoặc vẫn cho con bú etc, mỗi người mỗi vẻ. Ngoài suốt ngày văng tục ( em không thấy chủ thớt nói, là các cụ suy diễn ) phải nhắc, thì những thú vui cá nhân kia ảnh hưởng đến ai!?, hay theo nhân sinh quan của các cụ suy diễn vậy là không tốt, còn con trai thì được quyền !!?
Em chỉ bảo vệ quan điểm khi các cụ đánh giá cháu nó trẻ không ra gì hoặc nặng lời hơn thông qua những hành vi như xăm mình, ăn mặc etc. Ai cũng có một thời tuổi trẻ, chưa kể là chưa có gia đình. Các cụ không chửi bậy!!? Các cụ chưa từng ăn mặc nhố nhăng nhưng thời đó các cụ cho là đẹp!!? Các cụ chưa từng phấn khích khi thấy những cảnh không tốt!!?😁.
Quan điểm không giống nhau nên em kính các cụ đừng bóng gió vào em cho mệt ạ!

Toilaai08

Xe tăng
Trước hồi học đại học (tức là vài chục năm rồi) em có quen một em rất dị, cũng thuốc lá, cũng xăm ở tay, cũng bò rách, nói chuyện như đàn ông, éo để ý gì người khác đàn chỉ trỏ mình vì mình dị. Em hơi thích nó vì nó dị nhưng tính tình vui vẻ dễ mến, ăn mặc khì khoằm nhưng mặt mũi lại xinh. Nó thì thích em khá nhiều (chuyện dài éo kể hết được). Ai cũng tưởng sẽ thành đôi, nhưng sau em sợ như cụ chủ, vì em nghĩ xa đến chuyện lấy nó về làm vợ thì giỗ họ nhà em cả họ nhìn nó cười. Em tỏ thái độ không yêu, nó biết, rủ em đi uống rượu (mịa, quên k kể là nó uống rượu bằng bát được) say mèm, nhìn vào mắt em rồi nói là "đã là đàn bà thì mãi mãi là đàn bà, anh không hiểu sao". Em bảo em éo hiểu. Thôi không chung đường khoảng 10 năm, em đang dẫn bồ đi chơi thì gặp nó đi du lịch với chồng và 1 đứa con. Vẫn là nó mà mặc váy sao đẹp thế, vẫn nói to nhưng sao nghe chỉ thấy vui, không thấy ngổ ngáo, vẫn uống rượu nhưng là rượu vang với chồng nó, vẫn châm thuốc nhưng sau đó chuyển cho chồng (thỉnh thoảng xin vài hơi). Các cụ hỏi lúc đó em có tiếc không thì em sẽ nói dối là "không".
Cụ đừng nhìn Phở mà tưởng là Cơm, Vì nếu 10 năm trước cụ biến Phở thành Cơm thì giờ ăn cũng chán như Cơm những vẫn phải ăn hàng ngày thôi.

wave-tau

Xe container
Thanks các cụ đã đề cập đến em😁.
Nói cho cùng các cụ vẫn không fair và không chịu nhìn nhận mình không fair.
Em sai và em có chửi bậy thì phu nhân lúc không kiềm chế được cảm xúc cũng văng thì em phải chấp nhận. Đó là bình đẳng đương nhiên em không cổ xuý.
Còn em đồng ý mỗi nhà mỗi cảnh, nếu các cụ không văng tục thì các cụ có thể chỉnh phu nhân vì hành vi đó sai, hoặc nếu các cụ có lỗi phu nhân các cụ xử lý khác thay vì thế thì mục đích cũng chỉ là một.
Còn cụ Loe, cụ hơi chủ quan khi phụ nữ làm mẹ rồi, khi có con không ai hút thuốc phì phèo trước mặt hoặc vẫn cho con bú etc, mỗi người mỗi vẻ. Ngoài suốt ngày văng tục ( em không thấy chủ thớt nói, là các cụ suy diễn ) phải nhắc, thì những thú vui cá nhân kia ảnh hưởng đến ai!?, hay theo nhân sinh quan của các cụ suy diễn vậy là không tốt, còn con trai thì được quyền !!?
Em chỉ bảo vệ quan điểm khi các cụ đánh giá cháu nó trẻ không ra gì hoặc nặng lời hơn thông qua những hành vi như xăm mình, ăn mặc etc. Ai cũng có một thời tuổi trẻ, chưa kể là chưa có gia đình. Các cụ không chửi bậy!!? Các cụ chưa từng ăn mặc nhố nhăng nhưng thời đó các cụ cho là đẹp!!? Các cụ chưa từng phấn khích khi thấy những cảnh không tốt!!?😁.
Quan điểm không giống nhau nên em kính các cụ đừng bóng gió vào em cho mệt ạ!
Cụ chuẩn men đấy, cụ có cái nhìn rất rộng và độ lượng.
Em cũng thích mấy bạn nữ cá tính cơ mà tự nhận ko thể độ lượng được như cụ.
Gái cá tính cũng có cái hay là khi họ đã tin vào thứ mà họ cho là đúng cứ thế họ làm mà ko cần quan tâm người khác nghĩ gì, tính này sẽ tránh được thói a dua, đú đởn nếu có người hướng cho các em ý có được những suy nghĩ tích cực. (rộng ra chuyện ngoại tình sẽ ít hơn) :D

Em lại sợ nhất gái cái gì cũng hay, nhẹ nhàng( ko biểu lộ nhiều cảm xúc), hay khen người khác,--> sống ko thật.. ... phản mình như chơi. :D
Để nhận ra những đối tượng này cũng phải vận dụng chút nhân tướng học. :D

Bemagauvn

Xe điện
Cụ chuẩn men đấy, cụ có cái nhìn rất rộng và độ lượng.
Em cũng thích mấy bạn nữ cá tính cơ mà tự nhận ko thể độ lượng được như cụ.
Gái cá tính cũng có cái hay là khi họ đã tin vào thứ mà họ cho là đúng cứ thế họ làm mà ko cần quan tâm người khác nghĩ gì, tính này sẽ tránh được thói a dua, đú đởn nếu có người hướng cho các em ý có được những suy nghĩ tích cực. (rộng ra chuyện ngoại tình sẽ ít hơn) :D

Em lại sợ nhất gái cái gì cũng hay, nhẹ nhàng( ko biểu lộ nhiều cảm xúc), hay khen người khác,--> sống ko thật.. ... phản mình như chơi. :D
Để nhận ra những đối tượng này cũng phải vận dụng chút nhân tướng học. :D
Em cảm ơn cụ, em thánh tướng gì đâu, đơn giản bày tỏ quan điểm thôi ạ, các cụ trên cũng không phải là không có lý khi có sự nhìn nhận theo kinh nghiệm và chắt lọc trong cuộc sống các cụ đã từng trải.
Có các cụ cũng giúp bọn trẻ để ý hơn và hướng tới những hành vi tích cực trong xã hội, vì mặt trái của sự bình đẳng quá sẽ dẫn đến con người ta ích kỉ, sống chỉ biết mình và sa vào những hành vi trái với pháp luật hay luân thường đạo lý.
Em nhắc lại em không đánh giá mấy cái đó là cá tính, các cụ xem lại post đầu tiên của em, chỉ đơn giản là con trai, con gái đều có quyền theo đuổi sở thích cá nhân như nhau, bình thường!
Mình thích thì mình làm, không ảnh hưởng đến ai, nhưng vui thôi đừng vui quá😁.

Chỉnh sửa cuối:

Arabia

Xe tăng
Theo ý kiến chủ quan cá nhân tớ thì next. Hút thuốc chửi bậy hay gì gì ko phải vấn đề, vấn đề là đã lên đây lăn tăn thế này nó chứng tỏ ko ổn. Mà hôn nhân muốn có sự lâu dài thì cần phải cảm thấy ổn mới được. Thậm chí kể cả toàn điểm tốt như xinh đẹp, ngoan ngoãn, học hành, gia đình gia giáo cũng chưa chắc đã đủ, vì ko hiểu suy nghĩ của nhau nữa là...

Quan trọng là tự bản thân phải cảm thấy "ổn". Tớ thì cũng toàn trải qua mấy đứa nổi loạn, nhưng mà kiểu ngầm. Trong mắt mọi người thì nó là con ngoan trò giỏi xinh xắn ngoan ngoãn, có thể liệt vào dạng tấm gương để các vị phụ huynh dạy con. Nhưng thực chất ấy hả, ex tớ đã từng đóng cửa 1 mình hút thuốc say cả ngày, thích uống bia, thích xăm mình, chỉ là ko thể hiện ra ngoài. Hỏi nó tại sao ko thể hiện thì nó bảo thế mới chiếm được thiện cảm của mọi người, những cái đấy thậm chí cả bố mẹ nó nó cũng ko nói, chỉ nói với tớ.

Vợ tớ cũng y chang. Rất thích xăm mình nhưng ko xăm, em trai xăm thì mắng. Trước khi cưới nhau ông anh rể bên vợ còn gọi tớ ra nói thầm "cô em gái này của anh trông thế thôi nhưng... cá tính lắm". Nói chung người là sẽ có tốt có xấu, tự bạn phải cảm thấy ổn với tật xấu của phía kia thì mới lâu dài được

wave-tau

Xe container
Em cảm ơn cụ, em thánh tướng gì đâu, đơn giản bày tỏ quan điểm thôi ạ, các cụ trên cũng không phải là không có lý khi có sự nhìn nhận theo kinh nghiệm và chắt lọc trong cuộc sống các cụ đã từng trải.
Có các cụ cũng giúp bọn trẻ để ý hơn và hướng tới những hành vi tích cực trong xã hội, vì mặt trái của sự bình đẳng quá sẽ dẫn đến con người ta ích kỉ, sống chỉ biết mình và sa vào những hành vi trái với pháp luật hay luân thường đạo lý.
Mình thích thì mình làm, không ảnh hưởng đến ai, nhưng vui thôi đừng vui quá😁.
Tất nhiên đang nói đến cái rộng hơn trong xã hội chứ ko chỉ riêng cô bé trong ca này.
Gì thì gì chứ mấy bạn cá tính mà em thương luôn là số 1 luôn, ai thích nói gì thì nói, em chả quan tâm. :)) :)) (tất nhiên ko vi phạm pháp luật như cụ nói, gớm yêu đương cá tính lại còn sang cả mảng pháp luật nữa có bàn đến sáng mai) . :))

vieteuro

Xe container
Khả năng em ấy còn thích cukoo với swing

Dan du an

Xe ba gác
Bây giờ gái như cụ chủ tả nhiều lắm. Xã hội ngày càng đa dạng và mọi người dần tôn trọng sự khác biệt....

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết các cụ thế nào, hay do em già rồi chứ các cái khác em thấy ok. Chứ con gái phì phèo điếu thuốc là em ko xác định lâu dài được.
Mình có thể chấp nhận, nhưng ra ngoài xã hội, về gia đình người ta còn nhìn vào, đánh giá.
Kể cả về sức khoẻ cũng ko tốt
Liệu các cụ có chấp nhận để con cụ đang bú mà hít phải khói thuốc ko. Chưa kể ảnh hưởng đến thai nhi trong quá trình mang bầu.
Ông cổ hủ bome, tôi thấy chuyện đấy bt, bia đê!

Katy Phan

Xe tải
giống kiểu nyc của e năm lớp 12, nyc của e cũng dị ng như thế này . e cũng thích mẫu ng có cá tính và phá cách. h thì e thích cô giáo r.