[Funland] Yêu phải con gái dị dị khác người

MS903

[Tịch thu bằng lái]

Bemagauvn

Xe điện
Cụ trẻ lấy vợ chưa mà vẫn không chừa được cái thói nhét chữ vào mồm người khác thế nhỉ? Tôi nào có xưng mình già? Mà bản thân cái tên nick của tôi nó cũng éo thể già nổi. Đơn giản thế không luận được, luận thế léo chuyện đời?

Chuyện bình đẳng, không lôi giới tính vào, thì lôi cái mẹ gì nhỉ? Nữ thì thâu đêm suốt sáng đòi bình đẳng với nam, nhưng đời không như mơ, đã ai thấy các đồng chí nữ chặn xe nhiều hơn các đồng chí nam ở ngoài đường chưa :)) có muốn cũng chưa chắc đã được, huống chi còn chẳng muốn.
Mời cụ đọc lại, em chả nhét chữ nào. Toàn cụ viết thế.
Cụ tranh luận toàn nói lăng nhăng, đuối thì bông đùa éo iếc vớ vẩn. Thôi đủ hiểu nhau rồi!
Em mệt rồi, chúng ta thôi nhé😂.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đúng rồi, chả có luật nào cấm cả, có trong luật rừng thôi, và cũng từ luật rừng thì "bình đẳng" nó đã chuyển qua "cân bằng".
Cụ cũng đã nhận nó chuyển qua "cân bằng" nên không còn liên quan đến "bình đẳng" nữa nhé :))

wave-tau

Xe container
Em mà như thế thì cụ có sợ em không?:-?
Nếu mợ có gương mặt nhân hậu em nghĩ cái thể hiện như mợ nói chưa hẳn nói lên tính cách. :)
Như còm trên em cũng nói về nhân tướng học, mà cũng chỉ là ý kiến cá nhân của riêng em.

quangthuy2002

Xe buýt
Thực ra duyên số cmnr, cái j đến tự đến, cái j đi tự nó đi, níu kéo cũng ko ổn.
Ông cháu chủ thớt dạng non gan, nó đã ko thích thì nên tìm bạn khác hợp vs mình. Ham hố làm j nó khinh.:P
Em cũng nghĩ như cụ.

Quan điểm của cụ sai hoàn toàn.
Đàn bà hút thuốc là bình thường, và đàn ông đánh son môi cũng là bình thường.
Đương nhiên hút đúng lúc đúng chỗ, không đúng cả đàn ông và đàn bà đều sai trong hành vi đó không phân biệt.
Nếu cụ thích cụ có thể thoa son môi vì cụ thích , cụ thấy happy, thoải mái, hành động đó không ảnh hưởng đến ai, và ai kì thị cụ người đó mới đáng trách, lý do ông xì xào!!?
Chính cách suy nghĩ này của cụ làm nhiều người thích nhưng không dám lám, định kiến đó là sai, và bất bình đẳng.
Chất đàn ông là gì ạ, chất đàn bà là gì ạ!!? Sao phải thế này thế kia!? Đàn ông làm nghệ thuật nhẹ nhàng thì có sao, đàn bà lái máy bay các thứ có gì sai!?😁
Câu cuối của cụ vô nghĩa, mơ hồ và bất bình đẳng thậm. Em và cụ đang bàn về bình đẳng trong cuộc sống nhé, khái niệm nó rộng và cũng không có nghĩa là đàn ông làm được thì đàn bà cũng làm được ( khái niệm này trong bình đẳng trong công việc lại vênh ).
Đàn ông đánh son môi không phải là bình thường ạ.
Không thể sổ toẹt hết quan niệm xã hội như cụ được.
Em xem một bộ phim do Demi Moore đóng, nói về một cô gái tham gia một đội đặc nhiệm toàn đàn ông và sếp đã nói rằng không thể sắp xếp một bác sĩ phụ khoa cho cả đội được.

MS903

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mợ có gương mặt nhân hậu em nghĩ cái thể hiện như mợ nói chưa hẳn nói lên tính cách. :)
Như còm trên em cũng nói về nhân tướng học, mà cũng chỉ là ý kiến cá nhân của riêng em.
May quá nhìn em cũng nhân hậu lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

Bemagauvn

Xe điện
Đàn ông đánh son môi không phải là bình thường ạ.
Không thể sổ toẹt hết quan niệm xã hội như cụ được.
Em xem một bộ phim do Demi Moore đóng, nói về một cô gái tham gia một đội đặc nhiệm toàn đàn ông và sếp đã nói rằng không thể sắp xếp một bác sĩ phụ khoa cho cả đội được.
Em không sổ toẹt quan niệm xã hội. Không phải lúc nào quan niệm xã hội cũng đúng và công bằng.
Có thể có rất ít những người đàn ông dùng son môi ( đang bàn về case cụ thể ). Nhưng nếu em gặp em sẽ thấy rất bình thường, vì sao!? Vì nó không ảnh hưởng đến xã hội như cụ nói, nó cũng không làm em nghĩ người ta có vấn đề, đơn giản chỉ là anh đó dùng son môi.
Còn cụ không thấy bình thường. Có thể sẽ từ đó suy diễn nhiều thứ không tích cực về người đó, mặc dù người ta không thế. Ok, quan điểm của cụ và em cũng tôn trọng thôi.
Còn ví dụ như cụ nói là sự kì thị của vị chỉ huy một cách rõ nét nhất với con gái, và bộ phim được làm ra cũng nhắc nhở cái nhìn này nên tốt hơn ạ.

stone_lamp

Xe điện
Em không sổ toẹt quan niệm xã hội. Không phải lúc nào quan niệm xã hội cũng đúng và công bằng.
Có thể có rất ít những người đàn ông dùng son môi ( đang bàn về case cụ thể ). Nhưng nếu em gặp em sẽ thấy rất bình thường, vì sao!? Vì nó không ảnh hưởng đến xã hội như cụ nói, nó cũng không làm em nghĩ người ta có vấn đề, đơn giản chỉ là anh đó dùng son môi.
Còn cụ không thấy bình thường. Có thể sẽ từ đó suy diễn nhiều thứ không tích cực về người đó, mặc dù người ta không thế. Ok, quan điểm của cụ và em cũng tôn trọng thôi.
Còn ví dụ như cụ nói là sự kì thị của vị chỉ huy một cách rõ nét nhất với con gái, và bộ phim được làm ra cũng nhắc nhở cái nhìn này nên tốt hơn ạ.
Cụ nói nhiều mà em thấy chỉ là nhiều chữ mà thôi

HINCUTIN

Xe tải
Haizz hậu 8/3 e mới kể giãi bày các cụ việc này:
E mới quen 1 nàng sn 94 làm bank mới được hơn 1 tháng đang định đưa nàng về ra mắt ông bà già thì càng gần đây em ấy kiểu dị dị khác người em sợ éo ổn
- ăn mặc: không bao giờ thấy mặc váy luôn e ấy lúc nào cũng quần bò rách te tua, thik kiểu son môi thâm sỳ giống Suboi :(
- ăn uống: 2 đứa đi ăn đang đói bỏ con mẹ thì : anh, để e chụp đã. Mất tận 5-10phut chụp chiếc úp lên phây mới cho phép ăn
- đi chơi: 2 đứa đi xe máy dạo phố nàng lúc nào cũng thik kiểu để hẳn 2 chân lên đùi em, mấy người đi xung quanh cứ nhìn e ngại vc
Ah còn kiểu này: đang có kế hoạch đi xem fim thì thấy chốt 141 bắt e dừng lại xem mấy tiếng, rồi thấy mấy tk trẩu thông chốt thì ca ngợi lắm

- tính cách: e thấy cá tính vãi ,e thấy nàng cũng hay bắn thuốc lá, vape liên tục
Thi thoảng bực chuyện gì là em ấy cứ dùng chân đá đít em:( nghĩ nó chán

Ah hôm 8/3 vừa rồi bọn e đi chơi khuya rồi.... mới phát hiện ra nàng có hình xăm nhỏ chỗ eo lưng, giật cả mình

Theo các cụ với những style con gái kiểu này lấy vợ ổn ko? E cũng đang bị ob già giục rồi
Mà các cụ chuyện tình trường ngày xưa đã từng yêu phải girl dị dị cá tính mạnh chưa kể vui cho e có kinh nghiệm:)
lấy ngay đi, đừng để vuột mất người con gái ấy
thả ra khổ thằng khác =))

DaoHoaDaoChu

Xe đạp
Riêng đoạn đi đường gác 2 chân lên rồi đứng xem chốt 141 thì cô ấy vẫn là đứa trẻ chưa trưởng thành
Chưa lấy bây giờ được, còn sau chưa rõ

stone_lamp

Xe điện
Em không đúng chỗ nào nhờ cụ giải thích!?
Em đơn giản 1 người con gái mà nhiều nét không như con gái thì nhận xét không tốt trong khía cạnh làm vk cũng đúng mà.
Em thì thấy ông chủ thớt cần tư vấn đưa dữ liệu rất thiếu mà cccm đâm bổ vào tv lấy được, vì dụ là xuất thân, bố mẹ, học vấn, nghề nghiệp, hoàn cảnh hình thức ..., nếu ng con gái đó có một số tính cách như cụ thớt nói đặt vào địa vị xuất thân khác thường thì có thể là bình thường.
Em vui thôi cụ ko thích cãi nhau hehe

GamCaoMayLanh

Xe container
- đi chơi: 2 đứa đi xe máy dạo phố nàng lúc nào cũng thik kiểu để hẳn 2 chân lên đùi em, mấy người đi xung quanh cứ nhìn e ngại vc
Ex-nhỏ này chắc chắn là dân tổ lái. Chắc him ấy đi buôn hoa quả trên cao nhiều năm trước rầu nên nhỏ mới quay sang kẹp ếch thớt chủ.