[Thảo luận] xxx "vượt phải"

Comeback86

Xe buýt
bác Captiva vớ vẩn lại là chim mồi của OF nhà mềnh cũng nên :-bd

nguyendinhca

Xe hơi
Đoạn đường do 3x quản lý mà. Cũng giống như ở nhà mình thôi, thích thì vượt không thích thì cũng cứ vượt các cụ nhể?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cứ hở ra tí là các cụ cứ mắng mỏ xxx xơi xơi ấy nhờ!

Trong tình huống này xxx chả có lỗi gì cả nhá. Mắt em kém nhưng vẫn thấy xxx bật xi nhan chuyển làn và tiếp tục chạy làn trong (bên phải). Đường này không cấm 4B chạy làn trong, vậy lỗi của xxx ở chỗ nào ạ?

Các cụ có phát biểu thì cũng nhìn kỹ đoạn clip hẵng mắng chứ!

archiles

Đi bộ
Cụ lại sai rồi,
Khi chuyển từ làn ngoài cùng vào làn trong thì phải đi chậm hơn xe làn ngoài cùng. Luật cho phép chuyển làn trong để nhường cho xe sau xin vượt chứ ko phải để vượt xe trước mà cụ
Kụ cho em hỏi, thế thằng ngoài cùng nó chạy tốc độ 30km/h thì cụ phải chạy 20km/h làn trong ah??? nói thật kụ thiếu kinh nghiệm và hiểu luật gt hơi ít ah! đường đã phân làn rõ ràng sao còn "VƯỢT PHẢI" nữa???

Éo hiểu nổi cái ní nuận của cụ. Thằng đi 40km làn trái sai nhưng không có nghĩa cụ đi 60km làn trong là sai theo nhé. Luật cho cụ đi tối đa 60 thì sao phải xoắn? Cụ mới là người máy móc và vận dụng luật không đúng ạ!
E chạy làn trong ( bảng chỉ dẫn cho phép xe con, xe tải, xe khách...) toàn tít bằng tốc độ ghi trên bảng chỉ dẫn, 80km/h tại đường 5, Thằng long- NB....đợi mãi chả có chú xxx nào "dám" dừng em cả, có 2 lần thấy xxx hua cạp nong chỉ em vu vơ, e kệ cứ chạy, ko dừng.....liếc gương thấy chú chả có hành động gì tiếp nên "tha cho" chú ý! dừng em lại là mệt đấy! :)

He he, cụ ý có nói là cụ ý vượt trái làn trong chạy 60 hay 80 đâu. Sao toàn người văn minh lịch sự cụ lại éo với em. haizz
Em cũng bị bọn nó chén tiền rồi nó giải thích như thế thì e nói cho các cụ chứ có gì mà lại éo với em
Kụ "non" nên cho chúng nó chén thôi!!

E sai, thấp cố bé họng nhiều khi cãi nhau với chúng nó chúng nó cứ lôi biên bản ra thì làm gì. Đã có lần ký và ghi nội dung nó bắt e sai rồi nhưng vẫn ra kho bạc nộp bình thường. haizzz. Nên đôi khi cho xong....mình cũng chưa thừa thời gian để làm donkihote
Còn nhiều bác như kụ chủ lắm....chả hiểu luật cứ ngô nghê nghe xxx bla bla phạt và chi hều...........kụ cố gắng đọc hiểu nhiều về luật và các tình huống tương tự nhé! chúc kụ vững tâm...

Em thấy các cụ chả công bằng xem xét trên phương diện Luật GTĐB gì cả, toàn thấy chém xxx như đúng rồi. Đường Thăng Long - Nội Bài chia 3 làn mỗi chiều, có biển báo hẳn hoi (ngã ba, ngã tư nào cũng có), làn trái dành riêng cho xe con, làn giữa chung xe con+xe tải+xe ca, làn ngoài cùng cho 2b+thô sơ. Đường ngoài đô thị cho phép xe cơ giới chạy theo tốc độ quy định của từng loại xe, xe con tối đa 80km/h. Vậy xe xxx kia xi nhan chuyển làn sang làn giữa chạy đúng tốc độ, không tạt té oánh võng làn nọ làn kia như vậy là hoàn toàn đúng, chả có gì sai ở đây cả. Đường TL-NB em thấy biển báo rất rõ ràng, xxx cũng không bắt láo bắt bậy như đường 5. Em đi nhiều lần toàn đi làn giữa, tốc độ đều đều 70-75 là đã bỏ qua hàng loạt các cụ đi làn trái rồi, cũng qua vài vị trí xxx chặn xe có ai bắt lỗi đâu. Sao các cụ lai bắt lỗi xe xxx kia trong khi họ đúng và các cụ cũng muốn đi như thế khi luật cho phép.:-s

Quay lại vấn đề đường 5, các cụ đang đấu tranh rằng đường 2 làn, cả 2 làn không cấm xe con, các cụ đi làn phải bỏ lại những xe đi chậm ở làn trái, bị xxx gán lỗi vượt phải, có cụ thì tranh luận, chiến đấu và chiến thắng, có cụ thì bị hù dọa, nắn gân đến mức phải ạ xxx để khỏi bị giam xe vô cớ. Trở lại thớt này em thấy rõ ràng sẽ còn rất nhiều cụ bị xxx đường 5, TL-NB, PV-CD ăn chặn vì ghét xxx mà té nước theo mưa chứ chưa nghiên cứu kỹ tình huống và Luật GT.

Đôi lời chân thật, có gì ko thuận tai mong các cụ bỏ quá.:D
Kụ nói chí phải!!!

Cứ hở ra tí là các cụ cứ mắng mỏ xxx xơi xơi ấy nhờ!

Trong tình huống này xxx chả có lỗi gì cả nhá. Mắt em kém nhưng vẫn thấy xxx bật xi nhan chuyển làn và tiếp tục chạy làn trong (bên phải). Đường này không cấm 4B chạy làn trong, vậy lỗi của xxx ở chỗ nào ạ?

Các cụ có phát biểu thì cũng nhìn kỹ đoạn clip hẵng mắng chứ!
E đề nghị các kụ copy clip đó vào điện thoại......để cho các bác xxx học tập! he he